Ubaguzi Marekani ni mkubwa sana

Ubaguzi Marekani ni mkubwa sana

naona tatizo lako liko kwenye mzizi, ngoja niku darasa kidogo:-
katiba ni sheria mama, na tambua nje ya sheria mama (katiba) kuna sheria zingine za kawaida ambazo haziathiri katiba.

Bado hujajibu swali,
Kwani hiyo katiba siyo sheria?
 
ndo maana nasema tatizo lako liko kwenye mzizi, ebu soma post namba 21 aya ya pili kuna jibu tena mwanzoni tu.

Hebu nieleweshe zaidi,
Ni kifungu gani cha katiba kinazungumzia uraia kwa njia ya kuzaliwa?
Pia ni sheria ipi iliyotungwa na bunge inayozungumzia uraia kwa njia ya kuzaliwa?
 
Hapana hatuwezi kumchagua,
Katiba yetu ya Tanzania hairuhusu mtu asiye Mtanzania kuwa raisi wa nchi.

Hueleweki weye. Hata kama alizaliwa hapo akaishi hapo bado anakuwa sio mtanzania ati? Are you seriously? Hizo chuki jombaa.njoo uone kenya jombaa hatuna hiyo ubaguz kama yenu ninyi.
 
Hebu nieleweshe zaidi,
Ni kifungu gani cha katiba kinazungumzia uraia kwa njia ya kuzaliwa?
Pia ni sheria ipi iliyotungwa na bunge inayozungumzia uraia kwa njia ya kuzaliwa?

ibara ya 67.-(1), pia Sheria ya Uraia ya Tanzania Sura 357 ya mwaka 1995. we kwa kuwa tatizo lako ni mzizini ebu kasome kwanza somo la civics itakusaidia kidogo
 
siamini ubaguzi! ubaguzi huanza kwenye nafsi ya mtu mwenyewe na baadae humpa mtu nafasi ya kumbagua. kama mm ni mweus tititi lakini sioni kama mwingine ni bora kuliko mm kwaiyo siwezi kuwaza kwamba nabaguliwa tatizo watu hawajikubali ndo chanzo cha yote
 
ibara ya 67.-(1) we kwa kuwa tatizo lako ni mzizini ebu kasome kwanza somo la civics itakusaidia kidogo

67.-(1) Subject to the provisions contained in this Article, any person shall be qualified for election or appointment as a Member of Parliament if he -

(a) is a citizen of the United Republic who has attained the age of twenty-one years and who can read and write in Kiswahili or English; and
(b) is a member and a candidate proposed by a political party.

NB: Nioneshe wapi imeandika Uraia wa Tanzania kwa njia ya kuzaliwa?
 
67.-(1) Subject to the provisions contained in this Article, any person shall be qualified for election or appointment as a Member of Parliament if he -

(a) is a citizen of the United Republic who has attained the age of twenty-one years and who can read and write in Kiswahili or English; and
(b) is a member and a candidate proposed by a political party.

NB: Nioneshe wapi imeandika Uraia wa Tanzania kwa njia ya kuzaliwa?


Uraia wa kuzaliwa
67.-(1) Kila mtu aliyezaliwa Tanzania Bara au Zanzibar atakuwa raia wa
kuzaliwa wa Jamhuri ya Muungano iwapo, wakati wa kuzaliwa, mama au baba
yake ni, au alikuwa raia wa Jamhuri ya Muungano.

(2) Kwa mujibu wa masharti ya Katiba hii, mtu aliyezaliwa nje ya
Tanzania atakuwa ni raia wa Jamhuri ya Muungano wa kuzaliwa kuanzia
tarehe ya kuzaliwa kwake ikiwa mama au baba yake ni raia wa Jamhuri ya
Muungano.

(3) Endapo mmoja kati ya wazazi wake alifariki kabla ya mtu
huyo kuzaliwa, uraia wa mzazi huyo wakati wa kifo chake unatumika, kwa
madhumuni ya kutambua uraia wa mtu huyo aliyezaliwa baada ya mzazi
aliyefariki kana kwamba mzazi huyo alikuwa anaishi hadi kuzaliwa kwa mtu
huyo.

(4) Mtoto mwenye umri chini ya miaka saba akikutwa ndani ya eneo
la Jamhuri ya Muungano katika mazingira ambayo wazazi wake
hawajulikani, atachukuliwa kuwa ni raia wa Jamhuri ya Muungano wa
kuzaliwa.

(5) Endapo uraia wa wazazi wa mtoto aliyepewa uraia chini ya
masharti ya ibara ndogo ya (4) utabainika kuwa si uraia wa Jamhuri ya
Muungano, uraia wa mtoto huyo utasita.

(6) Bila kuathiri masharti ya Ibara hii, Bunge litatunga sheria ambayo
itaweka masharti na utaratibu wa:
(a) upatikanaji wa uraia kwa watu waliozaliwa na raia wa Tanzania nje
ya nchi;
(b) kurudisha uraia wa watu ambao uraia wao ulifutwa baada ya kupata
uraia wa nchi nyingine; na
(c) mambo mengine ambayo yatatakiwa kutungiwa sheria.

acha uhuni we kutunga mambo
 
Ubaguzi upo lakini sio kivile, na ubaguzi ni swala binafsi lakini ni illegal under the law na hao wabaguzi wapiga kelele wamejificha nyuma ya keyboard tu hawana lolote zaidi ya kelele,ila ukitaka ujue ubaguzi wa wazungu ingia yahoo soma any article inayomuhusu Obama or anything black good or bad then go to comments section..shock lakini huwa nacheka kishenzi maana hawa wabaguzi serious ni kama wagonjwa wa akili
 
  • Thanks
Reactions: kui
Uraia wa kuzaliwa
67.-(1) Kila mtu aliyezaliwa Tanzania Bara au Zanzibar atakuwa raia wa
kuzaliwa wa Jamhuri ya Muungano iwapo, wakati wa kuzaliwa, mama au baba
yake ni, au alikuwa raia wa Jamhuri ya Muungano.

(2) Kwa mujibu wa masharti ya Katiba hii, mtu aliyezaliwa nje ya
Tanzania atakuwa ni raia wa Jamhuri ya Muungano wa kuzaliwa kuanzia
tarehe ya kuzaliwa kwake ikiwa mama au baba yake ni raia wa Jamhuri ya
Muungano.

(3) Endapo mmoja kati ya wazazi wake alifariki kabla ya mtu
huyo kuzaliwa, uraia wa mzazi huyo wakati wa kifo chake unatumika, kwa
madhumuni ya kutambua uraia wa mtu huyo aliyezaliwa baada ya mzazi
aliyefariki kana kwamba mzazi huyo alikuwa anaishi hadi kuzaliwa kwa mtu
huyo.

(4) Mtoto mwenye umri chini ya miaka saba akikutwa ndani ya eneo
la Jamhuri ya Muungano katika mazingira ambayo wazazi wake
hawajulikani, atachukuliwa kuwa ni raia wa Jamhuri ya Muungano wa
kuzaliwa.

(5) Endapo uraia wa wazazi wa mtoto aliyepewa uraia chini ya
masharti ya ibara ndogo ya (4) utabainika kuwa si uraia wa Jamhuri ya
Muungano, uraia wa mtoto huyo utasita.

(6) Bila kuathiri masharti ya Ibara hii, Bunge litatunga sheria ambayo
itaweka masharti na utaratibu wa:
(a) upatikanaji wa uraia kwa watu waliozaliwa na raia wa Tanzania nje
ya nchi;
(b) kurudisha uraia wa watu ambao uraia wao ulifutwa baada ya kupata
uraia wa nchi nyingine; na
(c) mambo mengine ambayo yatatakiwa kutungiwa sheria.

acha uhuni we kutunga mambo


Kma umegundua kuzaliwa tu hakukufanyi kuwa mtanzania isipokuwa mzazi mmojawapo awe mtanzania..
 
Kuhusu comments za Yahoo, when it comes to race or anything to do with blacks ni shiider!, kama una roho nyepesi hutataka hata kuangalia wazungu kwa ubaguzi unaoandikwa humo ndani.
 
Uraia wa kuzaliwa
67.-(1) Kila mtu aliyezaliwa Tanzania Bara au Zanzibar atakuwa raia wa
kuzaliwa wa Jamhuri ya Muungano iwapo, wakati wa kuzaliwa, mama au baba
yake ni, au alikuwa raia wa Jamhuri ya Muungano.

(2) Kwa mujibu wa masharti ya Katiba hii, mtu aliyezaliwa nje ya
Tanzania atakuwa ni raia wa Jamhuri ya Muungano wa kuzaliwa kuanzia
tarehe ya kuzaliwa kwake ikiwa mama au baba yake ni raia wa Jamhuri ya
Muungano.

(3) Endapo mmoja kati ya wazazi wake alifariki kabla ya mtu
huyo kuzaliwa, uraia wa mzazi huyo wakati wa kifo chake unatumika, kwa
madhumuni ya kutambua uraia wa mtu huyo aliyezaliwa baada ya mzazi
aliyefariki kana kwamba mzazi huyo alikuwa anaishi hadi kuzaliwa kwa mtu
huyo.

(4) Mtoto mwenye umri chini ya miaka saba akikutwa ndani ya eneo
la Jamhuri ya Muungano katika mazingira ambayo wazazi wake
hawajulikani, atachukuliwa kuwa ni raia wa Jamhuri ya Muungano wa
kuzaliwa.

(5) Endapo uraia wa wazazi wa mtoto aliyepewa uraia chini ya
masharti ya ibara ndogo ya (4) utabainika kuwa si uraia wa Jamhuri ya
Muungano, uraia wa mtoto huyo utasita.

(6) Bila kuathiri masharti ya Ibara hii, Bunge litatunga sheria ambayo
itaweka masharti na utaratibu wa:
(a) upatikanaji wa uraia kwa watu waliozaliwa na raia wa Tanzania nje
ya nchi;
(b) kurudisha uraia wa watu ambao uraia wao ulifutwa baada ya kupata
uraia wa nchi nyingine; na
(c) mambo mengine ambayo yatatakiwa kutungiwa sheria.

acha uhuni we kutunga mambo

Kwa hiyo,
Ibara 67 (1) ya Katiba ndiyo inasema hivi?
Mkuu Mentor unamuona huyu kijana?
Analeta nakala ya Rasimu ya katiba ya mzee Warioba anasema ndiyo katiba.
Hebu bwana Sexer na Mentor pitieni tena hizi katiba halafu turudi.
Nimeambatanisha nakala mpya kabisa za lugha zote mbili.
 

Attachments

Kma umegundua kuzaliwa tu hakukufanyi kuwa mtanzania isipokuwa mzazi mmojawapo awe mtanzania..

Namsoma tu halafu naishia kutikisa kichwa.

Haya bwana Sexer hebu nijibu.
1. Muigizaji Maarufu wa Hollywood Marin Hinkle alizaliwa Tanzania.
2. Muigizaji Maarufu wa Hollywood Rachel Luttrel amewzaliwa hapa Dar es Salaam.
3. Muigizaji Maarufu Hubertus Grimm kazaliwa Ndanda Tanzania.
4. Muimbaji Freddy Mercury alizaliwa hapo Zanzibar.

Je, hawa wana sifa za kuwa maraisi wa nchi hii?
 
Kuhusu comments za Yahoo, when it comes to race or anything to do with blacks ni shiider!, kama una roho nyepesi hutataka hata kuangalia wazungu kwa ubaguzi unaoandikwa humo ndani.

Acha kabisa.
 
Mkuu Sexer tangu lini Mapendekezo ya Rasimu ya katiba imekuwa katiba ya nchi hii?
Ulichokitumia hapa kwenye Ibara ya 67 (1) ni Rasimu ya katiba ya Warioba.
Hebu tuisome kwa pamoja:

67.-(1) Kila mtu aliyezaliwa Tanzania Bara au Zanzibar atakuwa raia wa kuzaliwa wa Jamhuri ya Muungano iwapo, wakati wa kuzaliwa, mama au baba yake ni, au alikuwa raia wa Jamhuri ya Muungano.

(2) Kwa mujibu wa masharti ya Katiba hii, mtu aliyezaliwa nje ya Tanzania atakuwa ni raia wa Jamhuri ya Muungano wa kuzaliwa kuanzia tarehe ya kuzaliwa kwake ikiwa mama au baba yake ni raia wa Jamhuri ya Muungano.

(3) Endapo mmoja kati ya wazazi wake alifariki kabla ya mtu huyo kuzaliwa, uraia wa mzazi huyo wakati wa kifo chake unatumika, kwa madhumuni ya kutambua uraia wa mtu huyo aliyezaliwa baada ya mzazi aliyefariki kana kwamba mzazi huyo alikuwa anaishi hadi kuzaliwa kwa mtu huyo.

(4) Mtoto mwenye umri chini ya miaka saba akikutwa ndani ya eneo la Jamhuri ya Muungano katika mazingira ambayo wazazi wake hawajulikani, atachukuliwa kuwa ni raia wa Jamhuri ya Muungano wa kuzaliwa.

NB: Nakala yake ya Rasimu ipo hapo chini ili mkuu Mentor asome naye.
 

Attachments

Watanganyika hamutoilimika kwani. nyie ni wabaguzi tu,mnapenda kuwabagua hata wa kenyans,wahindi,wazungu,warabu. sasa munamlalamikia nani ati? You are very racist.sisi kenyas tunathamini personality, nyie hiyo kitu hamna. machuki chuki yamewazidi ati. njoni kenya mjionee huwez ukuta haya maubaguzi.it is really sad.acheni hizo ubaguzi.
Mimi sio mbaguzi wa weusi, Lakin Sina mahusiano Mazuri na Wahindi, off course I don't like them kwa nature yao ya u racist uliopindukia....
 
Back
Top Bottom