Tuwaandae watoto kwa maisha ya kujitegemea

Sky Eclat

JF-Expert Member
Oct 17, 2012
45,781
2,000
Maisha ya kujitegemea kuishi mbali na wazazi huwa yanaweza kuanza muda wowote, maisha hayana mpangilio. Unaweza kuwaandalia watoto kila kitu lakini mipango ikavurugika.

Wengine wanaanza maisha haya wakiwa chuo kikuu, wengine baada ya kumaliza Veta, wengine baada ya kufiwawa na wazazi.

Kumfundisha mtoto kuosha vyombo, Hii ni life skill ya muhimu sana. Awe wa kike au wa kiume lazima atakula ni lazima ajue kuosha vyombo vilivyotaarishia chakula.

Kufua nguo zake pamoja na shuka na taulo. Kusafisha bafu na choo, pia chumba anacholala.

Kujua kuchemsha wali wa mafuta, hii itampunguzia gharama sana za maisha. Unaweza kukaanga kitunguu, nyanya na hoho ukalia wali na unabaki wa kesho.
 

Uttarra

JF-Expert Member
Jan 5, 2019
397
1,000
We mzazi fanya kupika na kuosha vyombo mtoto atajenga mazoea na atajifunza toka kwako. Mnataka watoto waoshe vyombo na kupika waziza mkiwa mnafanya nini? Kwenye simu za viganjani au kupiga soga?

Mambo ya kulazimisha watoto kupika na kuosha vyombo yamepitwa na wakati karne hii.
 

mtu watu

JF-Expert Member
Dec 10, 2017
2,113
2,000
Mtoto mdgo ni kama cd empty kwahyo chochote ufanyacho kama kitamfunza na ktk maadili ataweza kunakili, ni vzuri kuwaanda ktk maadili mema nao wakakua na hyo dhana!

wakati ukuta.
 

Sky Eclat

JF-Expert Member
Oct 17, 2012
45,781
2,000
naunga mkono hoja ingawa ukiwa mtoto kufanya hivyo vitu unaona kama mateso.ukikua ndio unaelewa okay kumbe nilikua nafundishwa. ukiwa duniani unatusua tu

Sent using Jamii Forums mobile app
Kabisa mkuu, kuna watoto wanaopenda kazi tangu akiwa na miaka mitatu muache aoshe sahani na kikombe chake.

Miaka nane ni muda wa kuosha vyombo vyake, kufua nguo za ndani na socks.
 

Bonny

JF-Expert Member
Feb 21, 2013
13,196
2,000
Mkuu umemuelewa kwel mtoa mada?
We mzazi fanya kupika na kuosha vyombo mtoto atajenga mazoea na atajifunza toka kwako. Mnataka watoto waoshe vyombo na kupika waziza mkiwa mnafanya nini? Kwenye simu za viganjani au kupiga soga?

Mambo ya kulazimisha watoto kupika na kuosha vyombo yamepitwa na wakati karne hii.
 

Hawachi

JF-Expert Member
Nov 25, 2018
12,120
2,000
We mzazi fanya kupika na kuosha vyombo mtoto atajenga mazoea na atajifunza toka kwako. Mnataka watoto waoshe vyombo na kupika waziza mkiwa mnafanya nini? Kwenye simu za viganjani au kupiga soga?

Mambo ya kulazimisha watoto kupika na kuosha vyombo yamepitwa na wakati karne hii.
Mtoto umleavyo ndivyo akuavyo, Samaki mkunje angali bichi.
 

Uttarra

JF-Expert Member
Jan 5, 2019
397
1,000
Acheni kuwalazimisha watoto wadogo kazi ka kuosha vyombo na kupika. Watadevelop interest kwa kumuona mzazi akifanya hizo shughuli na watazifanya kama wajibu kwa wakati muafaka.
 

Sky Eclat

JF-Expert Member
Oct 17, 2012
45,781
2,000
Acheni kuwalazimisha watoto wadogo kazi ka kuosha vyombo na kupika. Watadevelop interest kwa kumuona mzazi akifanya hizo shughuli na watazifanya kama wajibu kwa wakati muafaka.
Ninadhani ungeshauri tufanye nini ili kifikia lengo ingekuwa busara zaidi.
 

Afrospear

JF-Expert Member
Sep 1, 2018
269
500
Acheni kuwalazimisha watoto wadogo kazi ka kuosha vyombo na kupika. Watadevelop interest kwa kumuona mzazi akifanya hizo shughuli na watazifanya kama wajibu kwa wakati muafaka.
Mkuu naunga hoja ya mleta mada.Ni vema kumfunza au kumfundisha nikiwa na maana isiwe kazi yake ya lazima au wajibu ila anakiwa awe anajua kufua,kuosha vyombo,kutandika kitanda anacholalia nk.Ila nasisitiza isiwe wajibu.
 

Uttarra

JF-Expert Member
Jan 5, 2019
397
1,000
Ninadhani ungeshauri tufanye nini ili kifikia lengo ingekuwa busara zaidi.
Soma post uliyoiquote kwa ushauri.
Wache kuwatumikisha watoto kwa kisungizio cha kujifunza. Umetaja bila woga watoto wa miaka 3 na 8 (at least sasa ume edit post yako ya kwanza) watoto wadogo acheni kuwatumikisha kwa kisingizio cha kujifunza.
 

Sky Eclat

JF-Expert Member
Oct 17, 2012
45,781
2,000
Soma post uliyoiquote kwa ushauri.
Wache kuwatumikisha watoto kwa kisungizio cha kujifunza. Umetaja bila woga miaka 3 na 8, hawa ni watoto wadogo waache wacheze!
Si kumaanisha kuwatukisha ila kama miaka mitatu anapenda usimkataze. Miaka 8 kufua socks zake ni wajibu.
 

Uttarra

JF-Expert Member
Jan 5, 2019
397
1,000
Si kumaanisha kuwatukisha ila kama miaka mitatu anapenda usimkataze. Miaka 8 kufua socks zake ni wajibu.
Kufua soksi sawa, lkn sio kuanza kumwoshesha vyombo, kupika, tena wengine wanaenda mbali kuwapikisha chakula cha familia, ndio mtoto ya miaka 8. Hapo hajaenda gengeni na kutakiwa kuwaangalia wadogo zake km anao.
 

Mgugu

JF-Expert Member
Jul 1, 2015
2,154
2,000
Kina Junio wanatakiwa kufundishwa kucheza video game zote.
Hayo mambo mengine watajifunza wenyewe wakiwa wakubwa.
Kwanza ni aibu kumfundisha mikazi ya nyumbani wakati hausi geli yupo.

Maendeleo hayana chama
 

Kinyungu

JF-Expert Member
Apr 6, 2008
9,478
2,000
Maisha ya kujitegemea kuishi mbali na wazazi huwa yanaweza kuanza muda wowote, maisha hayana mpangilio. Unaweza kuwaandalia watoto kila kitu lakini mipango ikavurugika.

Wengine wanaanza maisha haya wakiwa chuo kikuu, wengine baada ya kumaliza Veta, wengine baada ya kufiwawa na wazazi.

Kumfundisha mtoto kuosha vyombo, Hii ni life skill ya muhimu sana. Awe wa kike au wa kiume lazima atakula ni lazima ajue kuosha vyombo vilivyotaarishia chakula.

Kufua nguo zake pamoja na shuka na taulo. Kusafisha bafu na choo, pia chumba anacholala.

Kujua kuchemsha wali wa mafuta, hii itampunguzia gharama sana za maisha. Unaweza kukaanga kitunguu, nyanya na hoho ukalia wali na unabaki wa kesho.

Umesema kitu cha muhimu sana. Maisha ya kisasa yanasababisha watoto wetu wanashindwa kufanya hata vitu basics kabisa vya maisha na kuona kama vinatakiwa kufanywa na wengine. Mwana dada mwandishi kutoka Nigeria Chimamanda Ngozi Adichie katika kitabu chake cha "Dear Ijeawele" kuna sehemu anasema “The knowledge of cooking does not come pre-installed in a vagina. Cooking is ... It is also a skill that can elude both men and women.”

Ni kitabu kizuri sana katika malezi na daily life skills hasa katika kupigania pia usawa wa jinsia.
 

Equation x

JF-Expert Member
Sep 3, 2017
13,124
2,000
Ni jambo la muhimu sana,na walioandaliwa mapema katika maisha wanakuwa wako vizuri.Ila kwa mtazamo wangu huwa napenda maisha ya wahindi wanavyoishi hasa kimakazi,awe ameoa au kuolewa kutokuwa mbali na wazazi,hii inasaidia sana hasa pale wazazi tunapokuwa hatujiwezi na kuwa wapweke.
 

Saint Anne

JF-Expert Member
Aug 19, 2018
24,485
2,000
Nashukuru mazingira niliyolelewa yamenifunza mengi Hadi Sasa,naweza kuishi popote,,kufanya kazi yoyote
Naweza fanya kazi zote za nyumbani,naweza lea watoto,, kuanzia kucheza nao,kuwapeleka clinic,kuwasafisha mwili na mavazi,,kusota nao hospital pindi wanapoumwa
Huwa nawashukuru Sana walezi wangu

Kuna wazazi wamewalea watoto wao vibaya,, Kuna mabinti Hadi Leo hawajui kupika ugali

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Sky Eclat

JF-Expert Member
Oct 17, 2012
45,781
2,000
Nilishi na mkaka mmoja alikuwa flat mate yeye aliweza kupika wali na kununua samaki wa kopo
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom