Tuwaadhibu walioharibu miundombinu yetu

Tuwaadhibu walioharibu miundombinu yetu

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Posts
17,725
Reaction score
17,222
Kama tuna ushahidi kuwa miundombinu yetu na ya watu binafsi iliharibiwa kwenye vurugu za Oktoba 29 lazima walioiharibu na waliopanga uharibifu wakamatwe na kuadhibiwa mara moja ili iwe fundisho kwa wengine.

Yatakuwa makosa makubwa kama watu hawa wataachwa bila kuadhibiwa, itaacha kumbukumbu mbaya kwa taifa.

Kama serikali ikishindwa kuwachukulia hatua watu waliofanya makosa makubwa kama haya tutaiondoa madarakani kwa kushindwa kulinda kodi zetu ipasavyo.

Haifai kuendesha nchi. Nchi haiendeshwi kwa kutumia moyo na utashi, bali Katiba na sheria za nchi. Uchaguzi na namna unavyoendeshwa uko ndani ya katiba na sheria zetu ambazo viongozi waliapa kuilinda.

Hakuna mtu angeweza kuvunja Katiba kwa kufanya uchaguzi ulio nje ya Katiba hadi hapo Katiba nyingine itakapoandikwa na kupitishwa kutumika.

Hivyo, aliyetaka kusimamisha uchaguzi alikuwa anakwenda kinyume na katiba.

Kwanini serikali isiwachukulie hatua watu waliochoma vituo vya kupigia kura? Ndiyo kuilinda katiba huko?

Utafanye maridhiano na watu waliovunja Katiba (kuchoma vituo vya kupigia kura) na kuchoma mali za wananchi?

HUo ni woga au kushindwa kuongoza nchi? Wakati tunafanya maridhiano wale wote waliopanga na kutekeleza kuchoma vituo vya kupigia kura na mali nyingine lazima waende jela kwa mujibu ya sheria zetu.
 
Kama tuna ushahidi kuwa miundombinu yetu na ya watu binafsi iliharibiwa kwenye vurugu za Oktoba 29 lazima walioiharibu na waliopanga uharibifu wakamatwe na kuadhibiwa mara moja ili iwe fundisho kwa wengine.

Yatakuwa makosa makubwa kama watu hawa wataachwa bila kuadhibiwa, itaacha kumbukumbu mbaya kwa taifa.
Kwa ùjinga na Upumbavu wako unaona Miundombinu ni bora zaidi ya maisha ya vijana zaidi ya 10,000 waliouwawa kikatili na serikali ovu Oct 29,2025.
 
Kwa ùjinga na Upumbavu wako unaona Miundombinu ni bora zaidi ya maisha ya vijana zaidi ya 10,000 waliouwawa kikatili na serikali ovu Oct 29,2025.
Wewe endelea kudai waliokuufa na sisi tuendelee na kuwaadhibu wote waliopanga na kuharibu miundombinu yetu iliyotokana na kodi zetu. Tuache upumbavu makato ya PAYE ni makubwa sana, huwezi kuvuta bangi zako halafu ukachome TRA halafu tukuache hivi hivi. Wacha tume imalize kazi yake. Kuna wajinga eti wanataka kuzuia tume isifanyekazi yake ili waliotuharibia tusiwajue. Nadhani wamekwama. Kama serikali haitawachukulia hatua watu hao tutaiondoa madarakani kwa kosa la kushindwa kulinda kodi na mali zetu.
 
Kama tuna ushahidi kuwa miundombinu yetu na ya watu binafsi iliharibiwa kwenye vurugu za Oktoba 29 lazima walioiharibu na waliopanga uharibifu wakamatwe na kuadhibiwa mara moja ili iwe fundisho kwa wengine.

Yatakuwa makosa makubwa kama watu hawa wataachwa bila kuadhibiwa, itaacha kumbukumbu mbaya kwa taifa.

Kama serikali ikishindwa kuwachukulia hatua watu waliofanya makosa makubwa kama haya tutaiondoa madarakani kwa kushindwa kulinda kodi zetu ipasavyo.
Kumbe wewe ni choko?
 
Kama tuna ushahidi kuwa miundombinu yetu na ya watu binafsi iliharibiwa kwenye vurugu za Oktoba 29 lazima walioiharibu na waliopanga uharibifu wakamatwe na kuadhibiwa mara moja ili iwe fundisho kwa wengine.

Yatakuwa makosa makubwa kama watu hawa wataachwa bila kuadhibiwa, itaacha kumbukumbu mbaya kwa taifa.

Kama serikali ikishindwa kuwachukulia hatua watu waliofanya makosa makubwa kama haya tutaiondoa madarakani kwa kushindwa kulinda kodi zetu ipasavyo.
Tungeanza kwanza na wale waliosababisha hao vijana kupandwa na hasira kiasi cha kufikia hiyo hatua ya kuharibu hiyo miundombinu.

Unadhulumu watu haki zao za msingi mchana kweupe kwa kuwateka, kuwaua, kuwaibia kura zao, kuwaengua kugombea kwenye uchaguzi, kuiuza nchi yao kwa wageni, kuwahamisha kinguvu kwenye maeneo yao ya asili ili kuwapa hayo maeneo wajomba zako, kuwafunga kwa kesi feki za ugaidi na uhaini, nk. halafu unategemea wabakie kondoo milele!
 
Kama tuna ushahidi kuwa miundombinu yetu na ya watu binafsi iliharibiwa kwenye vurugu za Oktoba 29 lazima walioiharibu na waliopanga uharibifu wakamatwe na kuadhibiwa mara moja ili iwe fundisho kwa wengine.

Yatakuwa makosa makubwa kama watu hawa wataachwa bila kuadhibiwa, itaacha kumbukumbu mbaya kwa taifa.

Kama serikali ikishindwa kuwachukulia hatua watu waliofanya makosa makubwa kama haya tutaiondoa madarakani kwa kushindwa kulinda kodi zetu ipasavyo.
Tuwaadhibu waliochoma matoroli halafu tuwasamehe walioua, akili mnemba hii.
 
Wewe endelea kudai waliokuufa na sisi tuendelee na kuwaadhibu wote waliopanga na kuharibu miundombinu yetu iliyotokana na kodi zetu. Tuache upumbavu makato ya PAYE ni makubwa sana, huwezi kuvuta bangi zako halafu ukachome TRA halafu tukuache hivi hivi. Wacha tume imalize kazi yake. Kuna wajinga eti wanataka kuzuia tume isifanyekazi yake ili waliotuharibia tusiwajue. Nadhani wamekwama. Kama serikali haitawachukulia hatua watu hao tutaiondoa madarakani kwa kosa la kushindwa kulinda kodi na mali zetu.
Endelea kuota ndoto za Mwendawazimu Mpumbavu wewe!!!
 
Kama tuna ushahidi kuwa miundombinu yetu na ya watu binafsi iliharibiwa kwenye vurugu za Oktoba 29 lazima walioiharibu na waliopanga uharibifu wakamatwe na kuadhibiwa mara moja ili iwe fundisho kwa wengine.

Yatakuwa makosa makubwa kama watu hawa wataachwa bila kuadhibiwa, itaacha kumbukumbu mbaya kwa taifa.

Kama serikali ikishindwa kuwachukulia hatua watu waliofanya makosa makubwa kama haya tutaiondoa madarakani kwa kushindwa kulinda kodi zetu ipasavyo.
hii tabia lazima ikome, kuharibu miundo mbinu iwe death penalty
 
Kama tuna ushahidi kuwa miundombinu yetu na ya watu binafsi iliharibiwa kwenye vurugu za Oktoba 29 lazima walioiharibu na waliopanga uharibifu wakamatwe na kuadhibiwa mara moja ili iwe fundisho kwa wengine.

Yatakuwa makosa makubwa kama watu hawa wataachwa bila kuadhibiwa, itaacha kumbukumbu mbaya kwa taifa.

Kama serikali ikishindwa kuwachukulia hatua watu waliofanya makosa makubwa kama haya tutaiondoa madarakani kwa kushindwa kulinda kodi zetu ipasavyo.
Tulia 🫵🌈
 
Kwa ùjinga na Upumbavu wako unaona Miundombinu ni bora zaidi ya maisha ya vijana zaidi ya 10,000 waliouwawa kikatili na serikali ovu Oct 29,2025.
Kwa hiyo walioharibi miundombinu wasishughulikiwe kisheria kisa kuna watu waliuawa, hizo akili au tope?.. ndivyo mnavyoambiana kanisani!?..maana ukitajwa uharibifu mnakimbilia waliouawa,wangetulia kwao wangeuawa?
 
Tungeanza kwanza na wale waliosababisha hao vijana kupandwa na hasira kiasi cha kufikia hiyo hatua ya kuharibu hiyo miundombinu.

Unadhulumu watu haki zao za msingi mchana kweupe kwa kuwateka, kuwaua, kuwaibia kura zao, kuwaengua kugombea kwenye uchaguzi, kuiuza nchi yao kwa wageni, kuwahamisha kinguvu kwenye maeneo yao ya asili ili kuwapa hayo maeneo wajomba zako, kuwafunga kwa kesi feki za ugaidi na uhaini, nk. halafu unategemea wabakie kondoo milele!
Watanzania wengi kama sio wote wako nyuma ya serikali yao, serikali ilichofanya kuzima uharibifu ule kilikuwa sawa kabisa na kinaungwa mkono na watanzania wengi. Kama wananchi wasingekuwa nyuma yake ungeshaona maandamano ya nchi nzima kila nyumba, kila kitongoji, kila mtaa, kila barabara kote kuanzia kijiji, kata, tarafa, wilaya, mkoa hadi taaifa watu wanampinga kupinga mauaji. Ukiona wahalifu wamedhibitiwa kirahisi namna ile maana yake walikuwa hawaungwi mkono na wananchi walio wengi; walikuwa wavuta bangi wachache waliostahili kudhibitiwa haraka kabla hawajachoma mali zetu nyingi.

Yani wewe ukikuta mkeo anabakwa utamlaumu mkeo kwa kuwa na uchi na matiti yaliyomvutia mbakaji?

Waliochoma nchi sio wananchi bali wahuni wachache tu, maana hakuna jeshi duniani linaloweza kuzuia maandamano ya wananchi wake waliokasirikia serikali.

Na kama wananchi wangekuwa wamekasirishwa na mauaji yale basi mitaa yote ingefurika wananchi wanaolaani mauaji ya ndugu zao. Kifupi wananchi wako nyuma ya serikali yao.
 
Tungeanza kwanza na wale waliosababisha hao vijana kupandwa na hasira kiasi cha kufikia hiyo hatua ya kuharibu hiyo miundombinu.

Unadhulumu watu haki zao za msingi mchana kweupe kwa kuwateka, kuwaua, kuwaibia kura zao, kuwaengua kugombea kwenye uchaguzi, kuiuza nchi yao kwa wageni, kuwahamisha kinguvu kwenye maeneo yao ya asili ili kuwapa hayo maeneo wajomba zako, kuwafunga kwa kesi feki za ugaidi na uhaini, nk. halafu unategemea wabakie kondoo milele!
Waliowaoandisha hasira ni TEC, chadema na wanaharakati,hawakuwa na madai yoyote ya maana
 
Kama tuna ushahidi kuwa miundombinu yetu na ya watu binafsi iliharibiwa kwenye vurugu za Oktoba 29 lazima walioiharibu na waliopanga uharibifu wakamatwe na kuadhibiwa mara moja ili iwe fundisho kwa wengine.

Yatakuwa makosa makubwa kama watu hawa wataachwa bila kuadhibiwa, itaacha kumbukumbu mbaya kwa taifa.

Kama serikali ikishindwa kuwachukulia hatua watu waliofanya makosa makubwa kama haya tutaiondoa madarakani kwa kushindwa kulinda kodi zetu ipasavyo.

ww una una hoja kwa ubinafsi wako, na wao wanahoja kwa kuhisi wanaitaji serikali kufanya zaidi

KIla mtu ana njia yake ya kufikisha lawama zake

Kama hao watu ni wa kufungwa na kushtakiwa then na wale walioshoot wanyongwe
 
Waliowaoandisha hasira ni TEC, chadema na wanaharakati,hawakuwa na madai yoyote ya maana
TEC ndiyo wanaowateka mchana kweupe na kwenda kuwatesa au kuwaua, kuwafunga kwa kesi za mchongo, kuwaibia kura zao kwa kuwatangaza washindi feki, kuwaengua kwenye uchaguzi kwa hila, kuuza raslimali kwa waarabu, nk!! Ok.
 
Back
Top Bottom