Tuongee asubuhi: Pascal Mayala anaipaisha JF

Tuongee asubuhi: Pascal Mayala anaipaisha JF

Safi pasco ....nitafurahi siku rais akiamua kumuweka mtu wake amlipe mshahara ili akusanye mawazo huru jf! Nikuhakikishie hakuna taasisi yoyote inayotoa mawazo huru yasiyochujwa kama ilivo jf!
 
Muda huu tuongee asubuhi ya Star TV katika eneo la jicho letu ndani ya habari, mwandishi nguli paschal mayalla anadadavua matukio mbali mbali yaliyojitokeza jana wakati na kabla ya hotuba ya Raisi.

Paschal mara nyingi anarejea jinsi Mtandao wa kijamii wa JF ulivyokua unabashiri mambo kwa usahihi na jinsi UKAWA walivyoweka wazi misimamo yao ya kuwa walipanga kuzomea jana.

Tufuatilie
Mkuu , ni kweli nilialikwa Jicho letu ndani ya Habari, kuzungumzia matukio 4 makuu yaliyotawala vichwa vya habari. Haya ni

  1. Uchaguzi wa Spika
  2. Uchaguzi wa Naibu Spika
  3. Uteuzi wa Waziri Mkuu
  4. Uzinduzi wa Bunge la 11!.

1. Kwenye uteuzi wa Spika, nilisema kuliibuka jina jipya la Dr. Tulia Akson from no where kuutaka uspika huku wakongwe kama Samwel Sitta, na Nchimbi kutupa karata zao!. Kitendo cha aliyekuwa Naibu Spika kugombea, kilipelekea aliyekuwa spika Ana Makinda kujiweka pembeni, kupitia uzoefu wa kilichomkuta Samweli Sitta alipokuwa Spika na Ana Makinda naibu spika, ukiona tuu msaidizi wako anaitaka posti yako, kujilindia heshima, wewe usigombee!.

Naikasema CCM imepitisha majina ya wagombea kwa mizengwe kama kwenye kumpata mgombea urais wa CCM!. Kanuni ilikuwa ni waombaji wote waitwe wajieleze, ndipo wajadiliwe na kumpata mgombea bora, lakini haikuwa hivyo CCM imeibuka na majina matatu ya Ndugai, Mwinyi na Dr. Tulia. Wengine hawakujadiliwa wala hatukuelezwa kwa nini ni hao watatu!. Nikasema print media imeonyesha udhaifu kutoeleza why ni hao na utaratibu gani ulitumika kuwapata, na imekuwaje jina kubwa kama Sitta kukatwa?!, mwaka 2010 kisingizio kilikuwa ni jinsia!, jee mwaka huu wamemkatia nini?!. Nikasema kati ya media iliyolidajili hili ni jf!. Nikasema Dr. Tulia ameletwa tuu kwa sababu!, nikasema hakuna media yoyote iliyojadili kwa nini Dr. Tulia isipokuwa JF!. Hivyo spika akawa Job Ndugai.

2. Naibu Spika: Baada ya kete ya kunchomeka Tulia kwenye uspika kushindikana, rais JPJM fasta fasta akamteua ubunge wa kuteuliwa na kupewa fomu ya kugombea nafasi ya Naibu Spika fasta fasta licha ya dirisha la CCM kuomba nafasi hiyo kuwa limeishafungwa!, lilifunguliwa kwa ajili ya Dr. Tulia!. Utaratibu wa kumpitisha ukawa ni ule ule wa zengwe!, kutomhoji yoyote, na bila kutoa sababu zozote kwa nini waliokatwa wamekatwa na kwa nini aliyepitishwa amepitishwa!. Hapa nikatoa maoni yangu ya kwa nini ni Tulia!. Kufuatia wanasheria wakiongozwa na Tundu Lissu, walimtesa sana Spika Makinda na naibu wake kwa ubishishani wa vifungu vya kisheria!. Hivyo kufuatia Dr. Tulia kuwa ni mbobezi wa sheria na alionyesha uwezo kwenye BMK, ikaonekana iwe isiwe lazima Tulia apitishwe!. Nikashauri kanuni za bunge zibadilishwe, kwa vile bunge ndilo baraza la kutunga sheria, then spika wa bunge lazima awe mbobezi wa sheria!.

3. Waziri Mkuu: Mwendesha kipindi, Angalieni Mpendu alisema jina la Waziri Mkuu, lilikuwa siri kubwa!, nikatofautiana naye kuwa kwenye jf, halikuwa siri, lilishatajwa na kujadiliwa!. Nilisema licha ya Majaliwa Kassim Majaliwa kutajwa miongoni mwa mawaziri mizigo!, lakini bado Magufuli amemteua, nikasema Magufuli na Majaliwa walikutana chuo kikuu cha Dar es Salaam mwaka 1994!. Licha ya Majaliwa kuteuliwa Waziri Mkuu, bado media haijaweza kwenda deep kwa nini ni Majaliwa!. Kwa maoni yangu nikasema watu kama Mwingulu Nchemba na Prof. Muhongo could have made the best PM, lakini wameachwa!, nikasema ni kwa lessons za JK na Lowassa, rais akiwa moto, waziri mkuu awe baridi!. Majaliwa ni 'yes man' hivyo atamsaidia sana Magufuli kusema 'yes!', angeteua Mwigulu au Mhongo, hawa sio watu wa kupelekwa pelekwa tuu boa liende, wakiona hakieleweki wanaweza kusema 'no!' hivyo kumu embarass rais!.

4. Ufunguzi wa Bunge:
Hapa tulizungumzia kwa kina kilichofanywa na wapinzani kupiga makelele ili kuzuia hotuba ya uzinduzi!. Hili pia nilieleza sio jipya kwa sababu liliisha semwa humu jf!. Nlieleza haki za wabunge kogoma, kususa na kutoka nje, lakini hakuna haki ya kupiga kelele kwenye kanuni za bunge, hivyo Spika was right kuwatoa nje!.

Nikakubaliana na hoja wa wapinzani kuhusu uhalali wa SMZ ila chombo sahihi chenye mamlaka ya kutoa tafriri ya uhalali huo sio Lisu na sio Bunge ni mahakama!. Mpaka sasa hakuna yoyote aliyekwenda mahakamani kuomba tafsiri ya uhalali wa SMZ hivyo kile kitendo kilichofanywa na upinzani bungeni kilikuwa ni fujo tuu!. Nikasema wabunge wanaingia bungeni kwa kudhaminiwa na vyama, lakini wakiisha chaguliwa, wanakuwa sio wabunge wa vyama bali ni wawakilishi wa wananchi waliowachagua na wasio wachagua!, hivyo wabunge ni watumishi wa umma, wanatakiwa kutanguliza mbele maslahi ya umma.

Tuliongea na mengine mengi.

Paskali
 
Hivi Angalieni Mpendu hana watu wengine wa kujadiliana nao kwenye hicho kipindi chake zaidi ya Pasco??! Aaah samahani ninamaanisha paschal mayalla. Na yule wa Mwanza sijui kwa kujikomba au matatizo tu ya uwezo wa kufikiri anamwita paschal mayalla eti ni NGULI wa tasnia ya habari!! Mimi neno NGULI naliona linapoteza maana yake halisi na mantiki yake kabisa. Pasco ni nguli wa habari????
Mkuu nimeripoti newsoom kwa mara ya kwanza tarehe 2, Januari, mwaka 1990!, mpaka leo ni miaka 25!. Nimeipoti chaguzi 4 za vyama vingi, na kama ningekuwa sijastahafu, uchaguzi huu ungekuwa ni wa 5 kuuripoti!. Sijisifu ila mimi ndie nilikuwa mtu wa kwanza kufanya TV Talkshow Tanzania!, ndio nilikuwa Mtangazaji bora wa kwanza wa TV kwa Tanzania kwa viwango vya M-Net!. Ndio nilikuwa Mtangazaji wa kwanza kutoka Tanzania kutinga UN kutangaza GA!. Mimi ni miongoni mwa waanzilishi wa Radio Tumaini, DTV na TVT!, na kwenye list ya veterans journalist wa Tanzania kwa mujibu wa UN Tanzania, jina langu lipo!. Nimetembelea mabara yote ya ulimwengu huu na nchi zaidi ya robo tatu za bara la Afika zikiwemo nchi zote za Kusini mwa Jangwa la Sahara!, hivyo kwa ukongwe!, na mimi ni mkongwe!

Paskali
 
Hivi Angalieni Mpendu hana watu wengine wa kujadiliana nao kwenye hicho kipindi chake zaidi ya Pasco??! Aaah samahani ninamaanisha paschal mayalla. Na yule wa Mwanza sijui kwa kujikomba au matatizo tu ya uwezo wa kufikiri anamwita paschal mayalla eti ni NGULI wa tasnia ya habari!! Mimi neno NGULI naliona linapoteza maana yake halisi na mantiki yake kabisa. Pasco ni nguli wa habari????
Paschal Mayalla yupo kwenye fani zaidi ya miaka 20,alianza RTD,amepitia TSJ,,ana shahada ya sheria,anaongea kiingereza vizuri.hapo unataka nini kwa viwango hivi huyu ni nguli.
 
Last edited by a moderator:

Mkuu nimeripoti newsoom kwa mara ya kwanza tarehe 2, Januari, mwaka 1990!, mpaka leo ni miaka 25!. Nimeipoti chaguzi 4 za vyama vingi, na kama ningekuwa sijastahafu, uchaguzi huu ungekuwa ni wa 5 kuuripoti!. Sijisifu ila mimi ndie nilikuwa mtu wa kwanza kufanya TV Talkshow Tanzania!, ndio nilikuwa Mtangazaji bora wa kwanza wa TV kwa Tanzania kwa viwango vya M-Net!. Ndio nilikuwa Mtangazaji wa kwanza kutoka Tanzania kutinga UN kutangaza GA!. Mimi ni miongoni mwa waanzilishi wa Radio Tumaini, DTV na TVT!, na kwenye list ya veterans journalist wa Tanzania kwa mujibu wa UN Tanzania, jina langu lipo!. Nimetembelea mabara yote ya ulimwengu huu na nchi zaidi ya robo tatu za bara la Afika zikiwemo nchi zote za Kusini mwa Jangwa la Sahara!, hivyo kwa ukongwe!, na mimi ni mkongwe!

Paskali

External service ya Rtd pia umepiga sana mzigo.wakati ule watu hakuna na ukilazimisha mtu kuingia studio anaweza kutoka kinywa kimejaa damu kwa kujiuma
 
Pasco sorry for missing your point! najua data zako ziko vizuri kutokana na kufahamiana na watu wengi wa tiss ingawa hujawataja directly! Niliapa kutoangalia dialo magamba tv milele! kama utapenda na mie nifaidi ili ni comment vizuri upload full video ili nisikilize mwanzo mwisho. ddos attack vipi uliiongelea! gd9t!
 
Kwa sababu mkuu paschal mayalla ni member mwenzetu humu JF
hivyo anajua kuwa hili ni home of great thinkers lililojaa think tankers wa kutosha tu
kutoka kada mbalimbali kama ilivyo serikali...na watu wake wanatupa nondo
nzito nzito na zenye ukweli mtupu ndani yake.

JF ilikuwa tamu hapo nyuma ila tokea imeingiliwa na february imekuwa kama ile blog ya urojo mpiga picha
 
Paschal Mayalla yupo kwenye fani zaidi ya miaka 20,alianza RTD,amepitia TSJ,,ana shahada ya sheria,anaongea kiingereza vizuri.hapo unataka nini kwa viwango hivi huyu ni nguli.
External service ya Rtd pia umepiga sana mzigo.wakati ule watu hakuna na ukilazimisha mtu kuingia studio anaweza kutoka kinywa kimejaa damu kwa kujiuma
Mkuu kabombe, asante, waeleze hawa watoto wa humu jf, wamezaliwa juzi, wamekuta tv kibao na redio stations kibao, hivyo wakitusikia wanadhani na sisi pia tumeanza juzi!. Tena sio wengi wanaojua kuwa zamani tulikuwa hatuna TV, redio ndio illikuwa moja RTD na magezeti yalikuwa matatu, Daily Nes/Sunday News, Uhuru/Mzalendo na Mfanyakazi!.

Paskali
 
Pasco sorry for missing your point! najua data zako ziko vizuri kutokana na kufahamiana na watu wengi wa tiss ingawa hujawataja directly! Niliapa kutoangalia dialo magamba tv milele! kama utapenda na mie nifaidi ili ni comment vizuri upload full video ili nisikilize mwanzo mwisho. ddos attack vipi uliiongelea! gd9t!
Mkuu Milindi, kati ya uhuru usio na mipaka kabila, absolute freedom, ni uhuru wa kufikiri na uhuru wa kudhania!, hivyo ruksa kudhania data zangu natoa kwa hawa 'jamaa zetu' ili tuu kujenga picha na mimi ni 'wale jamaa!'.

Hatukuzungumzia ddos attack yoyote kwa sababu this week hakukuwepo na any ddos attack kwenye media zetu!. Ile program ni live na haina repeat hivyo hakuna recorded labda nitafute off-air, shughuli yake ni pevu!, Star TV wako digital hivyo kila kitu wana save kwenye PVR saves zao, kupata kitu kule hado Dialo ajue!. Wengine ni Push Mobile wana record everything from every media, ukiwagusa huchelewi kuambiawa ni US $ 1,000!.

Paskali.
 
Aksante Paskali kwa ufafanuzi ila uko vizuri!!!!!
Endelea kutupatia prediction nzuri! Vipi kuhusu hotuba ya Magufuli itatekelezeka!!?????
 
Kwa sababu mkuu paschal mayalla ni member mwenzetu humu JF
hivyo anajua kuwa hili ni home of great thinkers lililojaa think tankers wa kutosha tu
kutoka kada mbalimbali kama ilivyo serikali...na watu wake wanatupa nondo
nzito nzito na zenye ukweli mtupu ndani yake.

JF iko poa na kuna maGT wa kutosha,ila tatizo ni hawa Bavicha mkuu.
Yaani wakianza kuporomosha lugha za kejeli na matusi huwezi kuwatofautisha na Nyumbu kabisa.
Kama unanibishia, we subiri waje
 
kwani Pasco na huyu Pascal Mayala ni mtu mmoja?
No ni watu wawili tofauti, mimi ni Paskali Mayalla, ni mtu wa kweli na ni verified member!, yule Pasco wa jf ni mtu tuu anetumie jina lile, ita tunafahamiana, tunashabihiana, na tunafanana sana ila ni watu wawili tofauti. Mimi ni CCM damu, na supporter mkubwa wa Magufuli nikimaanisha hapa kazi tuu!, Pasco wa jf, ni mfuasi wa Lowassa na mwanzo mwisho!.

NB. Naomba pia kuwakumbusha sheia zetu jf, hauruhusiwi kumfananisha member yoyote wa jf na mtu mwingine yoyote, na hata ikitokea mtu akamtua huyo Pasco wa jf ni nani kwa uhalisia wake, haruhusiwi kusema Pasco wa jf ndio fulani!.
Nimesema hivi kwa sababu watu wananichanganya sana mimi Paskali na Pasco wa jf!.

Paskali.
 
Nasikia anapenda konyagi huyo,,
Mkuu Elungata, sio kweli kuwa ninapenda konyagi, bali ninaitumia tuu konyagi kama kinywaji pale inapobidi!. Kinywaji ninachopenda ni

  1. Joni Mtembezi wa lebo ya Dhahabu (Gold Label)
  2. Joni Mtembezi wa lebo ya Buluu (Blue Label)
  3. Joni Mtembezi wa lebo ya Nyeusi (Black Label)
  4. Joni Mtembezi wa lebo ya Nyekundu (Red Label)
  5. Vikikosekana hivyo vyote ndipo hunywa konyagi kama pale simba anapozidiwa, hula majani!, one good thing kuhusu mimi, sijawahi kunywa bia maisha yangu yote, na kwa umri wangu hapa nilipofikia, ni hakika sitakunywa tena bia mpaka... tofauti pekee kati ya kunywa hard na kunywa bia!, hard unakunywa by decision kuwa leo ninazo, nitakunywa!, siku huna, unakunywa maji unalala!, hazina kiu, hazina hamu, hazina hang over wala hazina addiction!. Bia ina leta kiu, inakupa hamu, unafika mahali una hamu ya bia, una kiu ya bia, zina addiction, ukikosa bia unakosa raha, na kibaya zaidi zina hangover kama ukizidisha!. Ukimuona mtu anakunywa chochote kati ya hivyo 4 vya mwanzo, ujue anakunywa kwa uamuzi! sio kwa kiu, au hamu!.
Paskali
 

Mkuu nimeripoti newsoom kwa mara ya kwanza tarehe 2, Januari, mwaka 1990!, mpaka leo ni miaka 25!. Nimeipoti chaguzi 4 za vyama vingi, na kama ningekuwa sijastahafu, uchaguzi huu ungekuwa ni wa 5 kuuripoti!. Sijisifu ila mimi ndie nilikuwa mtu wa kwanza kufanya TV Talkshow Tanzania!, ndio nilikuwa Mtangazaji bora wa kwanza wa TV kwa Tanzania kwa viwango vya M-Net!. Ndio nilikuwa Mtangazaji wa kwanza kutoka Tanzania kutinga UN kutangaza GA!. Mimi ni miongoni mwa waanzilishi wa Radio Tumaini, DTV na TVT!, na kwenye list ya veterans journalist wa Tanzania kwa mujibu wa UN Tanzania, jina langu lipo!. Nimetembelea mabara yote ya ulimwengu huu na nchi zaidi ya robo tatu za bara la Afika zikiwemo nchi zote za Kusini mwa Jangwa la Sahara!, hivyo kwa ukongwe!, na mimi ni mkongwe!

Paskali
hongera basi mkuu
 
Back
Top Bottom