Tundu Lissu kuzuiliwa Ujerumani

Tundu Lissu kuzuiliwa Ujerumani

Trust None

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2018
Posts
1,260
Reaction score
4,421
Umoja wa Watanzania waishio Ujerumani, umetoa taarifa ya kwamba hawapo tayari kujishughulisha kwa namna yoyote ya shughuli za vyama vya kisiasa nchini Tanzania ikiwa ni pamoja na kuaanda mikutano ya wanasiasa nchini humo.

Kupitia barua inayoaminika kuandikwa na kiongozi wa umoja huo, Ephraim Makanja imeeleza mbali na kuandaa mikutano, Watanzania waishio ujerumani hawaruhusiwi kufanya mapokezi ya viongozi wa kisiasa kwa kuwa wamepata taarifa kwamba wapo wanasiasa wanataka kuwageuza jukwaa la kisiasa.

Bw. Makanja ameeleza kwamba, anawaasa watanzania wanaoishi ujerumani kutotumika kwa namna moja ama nyingine katika kuandaa mikutano ya aina hiyo na kwamba umoja huo hautakubali kutumika kama jukwaa. "Hatutaki mkutano na viongozi wa vyama vya kisiasa kwani sisi sio kambi ya siasa," Imeeleza sehemu ya barua hiyo.

Tamko hili la Umoja wa Watanzania waishio Ujerumani limekuja kiwa ni siku chache kupita tangu Mbunge wa Singida Mashariki , Tundu Lissu alipopata nafasi ya kuzungumza Washington DC na watanzania waishio nchini Marekani.

Screenshot_20190214-115217.png


Lissu kuzuiliwa Ujerumani? | East Africa Television

Je, hii ni kwa viongozi wa upinzani pekee au kwa vyama vyote?

Je, ikitokea Bashiru Ally au Polepole akaenda huko, hatopokelewa?
 
Sio kweli!

Kama ni kweli kaandika huyo Ephrahim makanja, basi kaamua kuandika akiwa chumbani kwake bila kutushirikisha sisi vijana wa kitanzania tunaoishi Ujerumani.

Tena mwambieni huyo mpumbavu aliyeandika hiyo barua kuwa, mawazo yake sio mawazo ya vijana wa kitanzania waliopo hapa Ujerumani
 
Umoja wa Watanzania waishio Ujerumani, umetoa taarifa ya kwamba hawapo tayari kujishughulisha kwa namna yoyote ya shughuli za vyama vya kisiasa nchini Tanzania ikiwa ni pamoja na kuaanda mikutano ya wanasiasa nchini humo.

Kupitia barua inayoaminika kuandikwa na kiongozi wa umoja huo, Ephraim Makanja imeeleza mbali na kuandaa mikutano, Watanzania waishio ujerumani hawaruhusiwi kufanya mapokezi ya viongozi wa kisiasa kwa kuwa wamepata taarifa kwamba wapo wanasiasa wanataka kuwageuza jukwaa la kisiasa.

Bw. Makanja ameeleza kwamba, anawaasa watanzania wanaoishi ujerumani kutotumika kwa namna moja ama nyingine katika kuandaa mikutano ya aina hiyo na kwamba umoja huo hautakubali kutumika kama jukwaa. "Hatutaki mkutano na viongozi wa vyama vya kisiasa kwani sisi sio kambi ya siasa," Imeeleza sehemu ya barua hiyo.

Tamko hili la Umoja wa Watanzania waishio Ujerumani limekuja kiwa ni siku chache kupita tangu Mbunge wa Singida Mashariki , Tundu Lissu alipopata nafasi ya kuzungumza Washington DC na watanzania waishio nchini Marekani.

View attachment 1022152
Lissu kuzuiliwa Ujerumani? | East Africa Television
Lissu alikwisha hojiwa na DW aende kufanya nini tena kwa gharama za nani? Hata kama angekuwa anafanya kampeini Ujermani Watanzania si wengi kama USA. Wajermani wabaguzi sana.
 
Umoja wa Watanzania waishio Ujerumani, umetoa taarifa ya kwamba hawapo tayari kujishughulisha kwa namna yoyote ya shughuli za vyama vya kisiasa nchini Tanzania ikiwa ni pamoja na kuaanda mikutano ya wanasiasa nchini humo.

Kupitia barua inayoaminika kuandikwa na kiongozi wa umoja huo, Ephraim Makanja imeeleza mbali na kuandaa mikutano, Watanzania waishio ujerumani hawaruhusiwi kufanya mapokezi ya viongozi wa kisiasa kwa kuwa wamepata taarifa kwamba wapo wanasiasa wanataka kuwageuza jukwaa la kisiasa.

Bw. Makanja ameeleza kwamba, anawaasa watanzania wanaoishi ujerumani kutotumika kwa namna moja ama nyingine katika kuandaa mikutano ya aina hiyo na kwamba umoja huo hautakubali kutumika kama jukwaa. "Hatutaki mkutano na viongozi wa vyama vya kisiasa kwani sisi sio kambi ya siasa," Imeeleza sehemu ya barua hiyo.

Tamko hili la Umoja wa Watanzania waishio Ujerumani limekuja kiwa ni siku chache kupita tangu Mbunge wa Singida Mashariki , Tundu Lissu alipopata nafasi ya kuzungumza Washington DC na watanzania waishio nchini Marekani.

View attachment 1022152
Lissu kuzuiliwa Ujerumani? | East Africa Television
Maajabu hayataisha
 
Je rafiki yangu ambaye si mwanachama wa hicho chama, lakini anaishi na familia yake Ujerumani pia katiba yenu inambana.... Huo si ni umoja wenu, sasa hili la watanzania wote waishio Ujerumani wanabanwa na katiba yenu, kwa mamlaka gani? Kipengele kipi cha katiba yenu inawabana watanzania wote waishio huko. Inakuwaje nilazimishwe kufuata katiba ya chama ambacho mie si mwanachama?

Hii ni kwa wanachama wenu tu, si kwa watanzania wote huko. ✌️
 
Huyu mwandishi ni Rastafarian,ana bendi yake inaitwa "The Ngoma African Band".Huyu Ras namfahamu sana,na sidhani anawakilisha hisia za Watanzania wote wanaoishi Ujerumani na Austria.

Watu wanajisahau sana,hizi sio zile nyakati za kina Moses Nnauye na Propaganda nyepesi,hizi ni nyakati za kizazi chenye kudadisi chini ya mwamvuli wa technolojia.

Ras anafanya haya yote sababu ya maslahi ya kuendelea kuishi Ujerumani na kupewa tenda za matamasha ya utamaduni wa Afrika kupitia Ubalozi,ni lazima alifanye hili,and he is not that much smart,ngoja tumtunzie heshima tu.

Ila ndugu yangu Ras hukupaswa kupachikwa kwenye aina hii ya mgongano,ungekaa kimya kama wenye busara wengine walivyokaa kimya kwenye mtifuano huu.

Nakumbuka Austria msimu wa majira ya joto kulikiwa na Tamasha la Waafrika,ikiitwa "African Festival",huyu bwana alikuwa anakuja na band yake anapiga na pale Germany.Enzi za kina Mahalu akiwa Italy na yule bitozi akiwa Ujeruman wakati wa Ben Mkapa.

Ras kinachomsukuma ni tender za matamasha ya Kiafrika na yale ya kiutamaduni ambapo ubalozi wa Ujerumani umekuwa ukimtumia sana kuimba na kuburudisha.Na nyimbo zake sio nzuri vileee,ni ile radha tu ya Kiswahili unayopenda kuisikia ukiwa mbali na nyumbani.

Miaka ya nyuma bend yake ilikuwa inatumia wanenguaji toka Tanzania,kwa hiyo alihitaji vibali kadhaa kama toka Wizara ya Utamaduni ili kwenda Ubalozi kuomba Viza,haya yote yanamsukuma kufanya anachofanya.

Ras ni mtoto wa mjini kati Dsm,ni wale marasta wala nyama kwa kificho,hawana imani hiyo kwa dhati,walifunga rasta wakati huo wa wimbi la watoto wa kizungu waliokuwa wanawavizia pale YMCA Posta kipindi cha Majira ya joto Ulaya wanapokuja kujitolea au likizo Afrika.Vijana wengi walifunga rasta sbb wasichana wakizungu waliwaamini Rastafariani na waliolewa nao wakawapeleka Ulaya.Hii ni rika la yule Mwandishi mashahuri ambaye na yeye alikuwa na rasta ila alinyoa,anajiita "Mwenyekiti".

Ngoja tumstahi Ras wetu,japo naamini alichoandika siyo kuwa ni msimamo wa Watanzania wote,na si kweli kuwa hawaruhusiwi kukutana na viongozi wa siasa,ila hairuhusiwi kujiingiza kwenye siasa za ndani ya Ujerumani.

Mwaka 2010 alimtungia kibao Kikwete cha kumpigia kampeni kurudi Madarakani,alikiita "Jakaya Kikwete 2010".Andishi hili linaonyesha kanisa Ephraim siyo mbabiloni(Babylon Man).Wababiloni huwa wanasimama na upande wanaohisiwa kuonewa mpaka pale ukweli utakapothibitisha kuwa hawajaonewa.Hii ndio imani ya marasta wote kuanzia kina Bob Marley na Lucky Dube mpaka kina Justine Kalikawe....Huyu ni mbabiloni mpya huyu

Lissu hana chembe wala sifa za Uhaini,wazungu sio wajinga kiasi hicho.Ingekuwa ni hivyo,kina Dr Slaa enzi hizo wasingekuwa wanafanya Mikutano London,Ujerumani huko mpaka Italia.Asipotoshe kana kwamba ni yeye tu kakaa Ujerumani.
 
Sio kweli!

Kama ni kweli kaandika huyo Ephrahim makanja, basi kaamua kuandika akiwa chumbani kwake bila kutushirikisha sisi vijana wa kitanzania tunaoishi Ujerumani.

Tena mwambieni huyo mpumbavu aliyeandika hiyo barua kuwa, mawazo yake sio mawazo ya vijana wa kitanzania waliopo hapa Ujerumani
Ujinga wake anataka kuufanya wa Watanzania wote muishio Ujerumani?! Mkatae kwa nguvu zote

Huyo ni ccm mpenda roho za watu, hajui thamani ya utu



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom