Tundu Lissu is a great politician

Tundu Lissu is a great politician

Mbowe na Dr. Mashinji Waige ujasiri wa Wakili Msomi Mh. Tundu Antipus Lissu, Mie huwa siwapendi Chadema kwa uhuni na usanii wao Ila kwa Mh. Lissu kuna exceptional flani hivi hafanani na Hawa wasanii sema ndo hivyo Tena kuna uhaba wa Vyama vya Siasa hakuna jinsi
 
Lissu yumo kundi la Viongozi wachache amboa wanao uwezo wa kubadilisha kabisa mwelekeo wa taifa hili linalotawaliwa na unafiki uliopitiliza kiwango.
 
Huyu mh.sio tu jasiri na alieamua kujtoa mhanga bali ni mwanasiasa mwenye foresight.

Nakumbuka alituonya kuwa tunapoona vyama vya siasa na wanasiasa wanabanwa,basi na sisi wengine tusidhani tuko salama.

Leo hii ikiwa ni miezi kadhaa tangu Lissu atuonye kila mtu ni shuhuda wa namna kila mmoja wetu anavyoisoma namba.

Leo hii naona baadhi ya vyama vyama vya wafanyakazi vinaanza kutoa matamko,waandishi nao wanaanza kuungana na kutoa matamko ,n.k.Huu ni mwanzo tu wa kutimia kwa maneno ya Tundu Lissu.

Wakati anaongea baadhi walimbeza,baadhi walimuona ana wivu,baadhi walimuona si mzalendo,baadhi walimuona anafanya siasa na baadhi walimdharau na kumpuuza ila nina hakika wengi leo hii wanakubali maneno yake japo hawana ujasiri wa kukiri hadharani lakini wanakiri ndani ya nafsi zao.

Kweli muda kiboko yao.

Sisi wengine si wanafiki tutakusifu angali uhai.
Lissu! Lissu yupi? Yule aliyesema Zanzibar ni koloni la Tanganyika? Aliyesema Nyerere amezoea vya kunyonga vya kuchinja hawezi? Hati ya Muungano ya 1964 Karume na Nyerere ni wa kughushi? Anayemwita Rais wa kuchaguliwa dikteta uchwara? Huna habari nyingine za kusema?
 
Ungejua jinsi neno Politician lilivyokuwa ni neno negative wala usingelitumia kama kweli ulikuwa na nia ya kumsifia Tundu Lisu, lkn kama ulikuwa na nia ya kusema ukweli basi uko sawa kwamba Tundu Lisu ni Muongo, less intelligent na Fisadi hiyo ndo sifa ya Politician Dunia nzima!

Hakuna Kiongozi intelligent Dunia hii anayependa kuitwa Politician, na ndiyo maana Viongozi wote intelligent Duniani husema ,,I'm not a politician" au ,,Iam not a good politician" unajua kwa nini husema hivyo? Maana yake ni kwamba wao siyo waongo, wajinga na Wapumbavu, hizo ndiyo sifa za politician!

Kwa kifupi Politician yuko kwenye scale ya watu wanaothaminiwa na jamii yuko chini kabisa!
Kwahiyo magu sio politician?jitoe ufaham we ngedere
 
Lissu! Lissu yupi? Yule aliyesema Zanzibar ni koloni la Tanganyika? Aliyesema Nyerere amezoea vya kunyonga vya kuchinja hawezi? Hati ya Muungano ya 1964 Karume na Nyerere ni wa kughushi? Anayemwita Rais wa kuchaguliwa dikteta uchwara? Huna habari nyingine za kusema?
Kati ya hayo aliyosema lipi sio kweli?
 
Great politician, ikawaje akala matapishi yake mwenye, tena hadharani? Miaka nane anazunguka nchi nzima leo anasema nini? Na nani anajua hata haya anayosema sasa hatogeuka huko mbeleni na kula matapishi kama alivyofanya mwaka 2015? Chapati tu!
 
Haaaah sikio la kufa .....

Kuna muda utafika itakuwa kama Amini Dada ......

Kuwafokea hatharani hata walinzi wake.......

Dhambi ya kula rambi rambi hakika itawatafuna........
Majitu hayamwogopi Mungu halafu yanadai tuyaombee, hii ni kumchezea Mungu kama siyo kumtukana. Mi ngoja nizidi kuyaombea Mungu ayape hekima na busara ili yawajali wanyonge wavuja jasho wasio na hatia ila wanateswa.
 
Wanahabari msiba kwa jirani pia ni msiba wako!! Jana walikuwa vyama vya upinzani Sasa game limewageukia rasmi, Lazima ibaki TV 1 na redio moja kama ulivokuwa baada ya uhuru.
 
Ndo wanachotakiwa kufanya! Post zenye ukweli mchungu sana wanaziondoa kwa nia njema ili kuhakikisha malaika wa mitandao haifungi!
Ndo uoga unafiki tunaoupigia keleke kila dakika, kila mahali
 
Magufuri ndiye Rais...,ni lini wapinzani mtaacha unafiki?!!!
 
Ungejua jinsi neno Politician lilivyokuwa ni neno negative wala usingelitumia kama kweli ulikuwa na nia ya kumsifia Tundu Lisu, lkn kama ulikuwa na nia ya kusema ukweli basi uko sawa kwamba Tundu Lisu ni Muongo, less intelligent na Fisadi hiyo ndo sifa ya Politician Dunia nzima!

Hakuna Kiongozi intelligent Dunia hii anayependa kuitwa Politician, na ndiyo maana Viongozi wote intelligent Duniani husema ,,I'm not a politician" au ,,Iam not a good politician" unajua kwa nini husema hivyo? Maana yake ni kwamba wao siyo waongo, wajinga na Wapumbavu, hizo ndiyo sifa za politician!

Kwa kifupi Politician yuko kwenye scale ya watu wanaothaminiwa na jamii yuko chini kabisa!
Duuuh umeniacha hoi mkuu...yaani bila shaka hujui maana halisi ya Politics na Politician
 
Namkubali sana lisu nanukuu huyu muheshimiwa anapaswa kupigwa na kila mwananchi mwenye akili timamu mwanzo sikumuelewa lisu ila baada ya haya matamko ya mkuu wa kaya nimeelewa lisu alimaanisha nini
 
Inaonekana wewe unawachukia wanasiasa ila hujui kuwa maisha yako yenyewe yanategemea siasa.
 
Ungejua jinsi neno Politician lilivyokuwa ni neno negative wala usingelitumia kama kweli ulikuwa na nia ya kumsifia Tundu Lisu, lkn kama ulikuwa na nia ya kusema ukweli basi uko sawa kwamba Tundu Lisu ni Muongo, less intelligent na Fisadi hiyo ndo sifa ya Politician Dunia nzima!

Hakuna Kiongozi intelligent Dunia hii anayependa kuitwa Politician, na ndiyo maana Viongozi wote intelligent Duniani husema ,,I'm not a politician" au ,,Iam not a good politician" unajua kwa nini husema hivyo? Maana yake ni kwamba wao siyo waongo, wajinga na Wapumbavu, hizo ndiyo sifa za politician!

Kwa kifupi Politician yuko kwenye scale ya watu wanaothaminiwa na jamii yuko chini kabisa!
Maneno haya hapa chini ya nani kama sio ya mwenyekiti wako?

"Naweza nisiwe mwanasiasa mzuri sana lakini mtakuja kunikumbuka"

Kwahiyo na huyu unamuweka kundi gani?
 
Inaonekana wewe unawachukia wanasiasa ila hujui kuwa maisha yako yenyewe yanategemea siasa.
 
Ungejua jinsi neno Politician lilivyokuwa ni neno negative wala usingelitumia kama kweli ulikuwa na nia ya kumsifia Tundu Lisu, lkn kama ulikuwa na nia ya kusema ukweli basi uko sawa kwamba Tundu Lisu ni Muongo, less intelligent na Fisadi hiyo ndo sifa ya Politician Dunia nzima!

Hakuna Kiongozi intelligent Dunia hii anayependa kuitwa Politician, na ndiyo maana Viongozi wote intelligent Duniani husema ,,I'm not a politician" au ,,Iam not a good politician" unajua kwa nini husema hivyo? Maana yake ni kwamba wao siyo waongo, wajinga na Wapumbavu, hizo ndiyo sifa za politician!

Kwa kifupi Politician yuko kwenye scale ya watu wanaothaminiwa na jamii yuko chini kabisa!
OK!
Rais wa Jamhuri ya muungano Tanzania Mh. John Pombe Magufuli ndiye mwanasiasa bora wa mwaka 2016

Huo ni mtazamo wangu
 
Watu wa Singida Mashariki ndio pekee Tanzania wanaojua maana ya kumchagua Kiongozi. Tundu Antipas Lissu ni zaidi ya mbunge wa Singida. Huyu ni mwakilishi na mtetezi wa watanzania. Ana ujasiri kuliko Maaskofu na Masheik ambao siku zote hutuambia tuseme ukweli daima na tusiogope kumuonya na kumkaripia mtu anayepotoka na kuumiza wengine. Cha ajabu wao ndio wanaongoza kwa uoga wa kukemea waovu na wanaowaumiza wengine.

Tundu Lissu ndio zao halisi la wasomi wa University of Dar es Salaam (UDSM). Hao akina Bana huwa nasita hata kuwaita madaktari maana sioni udaktari wa falsafa ndani yao. Nyerere alitoa wito kwa wasomi kutumia maarifa yao kuwatumikia watanzania. Lissu hana deni katika hili. Nyie akina Lameck hamtaki kujifunza kwa Lissu wa port wenu, kwa nini? Mungu kawapa nafasi kuwatumikia watanzania, mtadaiwa siku moja kwa kutokutimiza wajibu wenu. Hivi Lameck ulitubu ile dhambi ya kufanya Ugaidi dhidi ya binadamu wenzako?
 
Haaaah sikio la kufa .....

Kuna muda utafika itakuwa kama Amini Dada ......

Kuwafokea hatharani hata walinzi wake.......

Dhambi ya kula rambi rambi hakika itawatafuna........
Sijakuelewa sentensi yako tatu....
 
Back
Top Bottom