Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Hapo ni sehemu Moja ambayo Lisu alichemka mno hakujua kuwa wazungu wako kibiashara zaidi ukinunua ndege zao wewe rafiki yao umewaingizia PESA.Alipoponda ununuzi wa ndege alifikiri watamshangilia!!!! Wao wako after soko wao ni capitalists.Magufuli asiponunua ndege kwao chadema itanunua? Watetee uhuru wa kuongea kwani huyo uhuru wa kuongea unawaingizia shilingi ngapi kwenye mauzo ya ndege zao? Lisu Kwa mahojiano yale ni wazi anapinga mabepari wasiuze ndege zao!!! Wauze wapi Kwa kumtetea yeye? Tundu Lisu ana soko lake?!!!! Boeing shareholders wako ulaya Na marekani ukipiga Vita biashara yao unategemea support Toka ulaya Na marekani wakati wao wako after business?
Kweli kabisa mkuu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Lumumba kweli ni tatizo; mwandishi mahili lazima awe upande wa pili kukupiga maswali ambayo hutapenda hata kuyasikia.

Sasa mlitarajia amuulize nani alitaka kukuuwa inaweza kuwa Serikali eee;
Kuna ununuzi wa ndege hivi unafurahia au? Eti mikutano ya Siasa imefungiwa hivi katiba yenu inasemaje kuhusu hilo;
Kuna watu wanapotea potea hivi inaweza kuwa serikali ama majambazi tu; Vipi wewe unaonaje kuhusu ushoga?

Sasa hiyo rubbish nani angekaa chini na akili yake asikilize.

Subiri akienda wa Serikali uone moto wake!! unaweza rusha ngumi kama una hasira za hapo kwa hapo.
Wewe ndiyo think tank wa nyumbu ?

Hovyo kabisa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
*MASWALI MUHIMU YALIYOMTAABISHA TUNDU LISSU BBC HARD TALK*

Tofauti kubwa katika mahojiano haya ilikuwa ni kati ya mtangazaji anayeijua kazi yake na mpayukaji aliyejipanga kwenda kuzoa umaarufu kwa kuwazodoa viongozi wakuu wa nchi yake, kuidhalilisha nchi hake na hata kuwatusi wanasiasa wenzake.
MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Rais Magufuli anasifika kwa kutekeleza sera alizoahidi ikiwemo kupambana na rushwa, kuongeza mapato, kuboresha huduma za kijamii n.k

LISSU: (Akionekana kuchanganywa na jinsi Mtangazaji anavyojua yanayojiri Tanzania) lakini pia tunajua anajenga uwanja wilayani kwao Chato (akificha kueleza kuwa kwa saaa kuna viwanja vya ndegw zaidi ya 15 vinajengwa Tanzania), mapato yalipanda ndio lakini baadaye yakashuka (jambo ambalo si la kweli kadanganya).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mimi nazungumzia masuala ya kujenga mfumo mzuri, nazungumzia kiongozi anayeahidi na kutekeleza, hata kwenye madini amepambana kuongeza kunuifa kwa nchi ndio maana ameanza mazungumzo na Barrick na wamekubaliana kuongeza mapato ya Tanzania.

LISSU: Barrick hawajatoa hata senti mpaka sasa.

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mbona huonekani kushukuru kazi kubwa anayoifanya Magufuli tena katika sekta ambayo hata wewe kwa miaka mingi ulitaka mageuzi.Je, unaunga mkono harakati hizi?

LISSU: (Akikwepa swali) Nimekuwa kwenye harakati za kudai haki katika madini kwa miaka mingi.


MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Wakati wewe unaonekana kusita kutambua mafanikio haya, baadhi ya wanasiasa wenzako wa upinzani wanahama na kujiunga na Magufuli wakitambua utekelezaji mzuri anaofanya.

LISSU: Wanahongwa!

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Wewe ni mwanasheria mwandamizi. Unaifahamu sheria vizuri kuliko mimi. Ni hatari sana kukurupuka na kudandia mambo serious pasipokuwa na uthibitisho au ushahidi thabiti wa unayoyasema.

Baadhi ya watu unaowatuhumu ni wapinzani wenzio na misimamo yao inakinzana na kukanusha madai yako kabisa.


LISSU: Wapigie simu.

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mfano Lawrence Masha alikiwa Waziri wa Kikwete kabla ya kuhamia upinzani na kumpinga sana Magufuli lakini sasa amekuwa akimsifu na kutambua kazi yake!

Sasa unaituhumu Serikali ya Magufuli kwa mambo mengi mabaya (hata kwa mazuri yanayoonekana). Uko tayari kurudi nyumbani Tanzania kupambana na Magufuli?

LISSU: Hadi nitakapopona. Madaktari wakisema niko fiti tu, kesho yako nitapanda ndege kurudi (Mtangazaji anamtazama kama anachosema ni kweli).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Utakuwa na ulinzi wowote?

LISSU: Serikali itawajibika kunilinda saa 24 (Mtangazaji akamstukia kama ni mzima. Kweli mlinzi wako ndiye utajaribu kumkandia hivyo).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Utalinda haki za mashoga na wanafunzi wa shule za msingi wasome wakiwa na mimba?

LISSU: Mashoga wana haki ya kutoingiliwa vyumbani mwao. Wana haki ya usiri. Wasichana wenye mimba wataendelea na shule.

MTNGAZAJI STEPHEN SACKUR: Nataka uweke wazi watu wasikie, Je, ukiwa .
mwanasiasa maarufu, siku ukiingia madarakani utafuta sheria hizi zinazoitwa kandamizi zinazozuia ushoga?

LISSU: Kama ni kandamizi na zinazoingilia faragha, na naamini ziko hivyo, nitazifuta (Mtangazaji anabaki kaduwaa, anaamua kuagana na Lissu na kumtakia kheri).

Sent using Jamii Forums mobile app
 
*MASWALI MUHIMU YALIYOMTAABISHA TUNDU LISSU BBC HARD TALK*

Tofauti kubwa katika mahojiano haya ilikuwa ni kati ya mtangazaji anayeijua kazi yake na mpayukaji aliyejipanga kwenda kuzoa umaarufu kwa kuwazodoa viongozi wakuu wa nchi yake, kuidhalilisha nchi hake na hata kuwatusi wanasiasa wenzake.
MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Rais Magufuli anasifika kwa kutekeleza sera alizoahidi ikiwemo kupambana na rushwa, kuongeza mapato, kuboresha huduma za kijamii n.k

LISSU: (Akionekana kuchanganywa na jinsi Mtangazaji anavyojua yanayojiri Tanzania) lakini pia tunajua anajenga uwanja wilayani kwao Chato (akificha kueleza kuwa kwa saaa kuna viwanja vya ndegw zaidi ya 15 vinajengwa Tanzania), mapato yalipanda ndio lakini baadaye yakashuka (jambo ambalo si la kweli kadanganya).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mimi nazungumzia masuala ya kujenga mfumo mzuri, nazungumzia kiongozi anayeahidi na kutekeleza, hata kwenye madini amepambana kuongeza kunuifa kwa nchi ndio maana ameanza mazungumzo na Barrick na wamekubaliana kuongeza mapato ya Tanzania.

LISSU: Barrick hawajatoa hata senti mpaka sasa.

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mbona huonekani kushukuru kazi kubwa anayoifanya Magufuli tena katika sekta ambayo hata wewe kwa miaka mingi ulitaka mageuzi.Je, unaunga mkono harakati hizi?

LISSU: (Akikwepa swali) Nimekuwa kwenye harakati za kudai haki katika madini kwa miaka mingi.


MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Wakati wewe unaonekana kusita kutambua mafanikio haya, baadhi ya wanasiasa wenzako wa upinzani wanahama na kujiunga na Magufuli wakitambua utekelezaji mzuri anaofanya.

LISSU: Wanahongwa!

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Wewe ni mwanasheria mwandamizi. Unaifahamu sheria vizuri kuliko mimi. Ni hatari sana kukurupuka na kudandia mambo serious pasipokuwa na uthibitisho au ushahidi thabiti wa unayoyasema.

Baadhi ya watu unaowatuhumu ni wapinzani wenzio na misimamo yao inakinzana na kukanusha madai yako kabisa.


LISSU: Wapigie simu.

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mfano Lawrence Masha alikiwa Waziri wa Kikwete kabla ya kuhamia upinzani na kumpinga sana Magufuli lakini sasa amekuwa akimsifu na kutambua kazi yake!

Sasa unaituhumu Serikali ya Magufuli kwa mambo mengi mabaya (hata kwa mazuri yanayoonekana). Uko tayari kurudi nyumbani Tanzania kupambana na Magufuli?

LISSU: Hadi nitakapopona. Madaktari wakisema niko fiti tu, kesho yako nitapanda ndege kurudi (Mtangazaji anamtazama kama anachosema ni kweli).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Utakuwa na ulinzi wowote?

LISSU: Serikali itawajibika kunilinda saa 24 (Mtangazaji akamstukia kama ni mzima. Kweli mlinzi wako ndiye utajaribu kumkandia hivyo).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Utalinda haki za mashoga na wanafunzi wa shule za msingi wasome wakiwa na mimba?

LISSU: Mashoga wana haki ya kutoingiliwa vyumbani mwao. Wana haki ya usiri. Wasichana wenye mimba wataendelea na shule.

MTNGAZAJI STEPHEN SACKUR: Nataka uweke wazi watu wasikie, Je, ukiwa .
mwanasiasa maarufu, siku ukiingia madarakani utafuta sheria hizi zinazoitwa kandamizi zinazozuia ushoga?

LISSU: Kama ni kandamizi na zinazoingilia faragha, na naamini ziko hivyo, nitazifuta (Mtangazaji anabaki kaduwaa, anaamua kuagana na Lissu na kumtakia kheri).

Sent using Jamii Forums mobile app
Chakubanga's family


Mbona lissu hakuwa anajibu short hivyo? Hiyo hard talk umeiona wapi?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
wewe inaonekana lugha inakupiga chenga, lakini sishangai ndio sifa yenu kuu, unarukaruka kama maharage yanayoiva!
 
  • Thanks
Reactions: PNC
Hii ni kwa mujibu wa tafsiri ya lumumba!Aiseee,kwa upumbav huu ndio maana CCM imeshindwa miaka nenda rudi!
 
*MASWALI MUHIMU YALIYOMTAABISHA TUNDU LISSU BBC HARD TALK*

Tofauti kubwa katika mahojiano haya ilikuwa ni kati ya mtangazaji anayeijua kazi yake na mpayukaji aliyejipanga kwenda kuzoa umaarufu kwa kuwazodoa viongozi wakuu wa nchi yake, kuidhalilisha nchi hake na hata kuwatusi wanasiasa wenzake.
MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Rais Magufuli anasifika kwa kutekeleza sera alizoahidi ikiwemo kupambana na rushwa, kuongeza mapato, kuboresha huduma za kijamii n.k

LISSU: (Akionekana kuchanganywa na jinsi Mtangazaji anavyojua yanayojiri Tanzania) lakini pia tunajua anajenga uwanja wilayani kwao Chato (akificha kueleza kuwa kwa saaa kuna viwanja vya ndegw zaidi ya 15 vinajengwa Tanzania), mapato yalipanda ndio lakini baadaye yakashuka (jambo ambalo si la kweli kadanganya).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mimi nazungumzia masuala ya kujenga mfumo mzuri, nazungumzia kiongozi anayeahidi na kutekeleza, hata kwenye madini amepambana kuongeza kunuifa kwa nchi ndio maana ameanza mazungumzo na Barrick na wamekubaliana kuongeza mapato ya Tanzania.

LISSU: Barrick hawajatoa hata senti mpaka sasa.

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mbona huonekani kushukuru kazi kubwa anayoifanya Magufuli tena katika sekta ambayo hata wewe kwa miaka mingi ulitaka mageuzi.Je, unaunga mkono harakati hizi?

LISSU: (Akikwepa swali) Nimekuwa kwenye harakati za kudai haki katika madini kwa miaka mingi.


MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Wakati wewe unaonekana kusita kutambua mafanikio haya, baadhi ya wanasiasa wenzako wa upinzani wanahama na kujiunga na Magufuli wakitambua utekelezaji mzuri anaofanya.

LISSU: Wanahongwa!

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Wewe ni mwanasheria mwandamizi. Unaifahamu sheria vizuri kuliko mimi. Ni hatari sana kukurupuka na kudandia mambo serious pasipokuwa na uthibitisho au ushahidi thabiti wa unayoyasema.

Baadhi ya watu unaowatuhumu ni wapinzani wenzio na misimamo yao inakinzana na kukanusha madai yako kabisa.


LISSU: Wapigie simu.

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mfano Lawrence Masha alikiwa Waziri wa Kikwete kabla ya kuhamia upinzani na kumpinga sana Magufuli lakini sasa amekuwa akimsifu na kutambua kazi yake!

Sasa unaituhumu Serikali ya Magufuli kwa mambo mengi mabaya (hata kwa mazuri yanayoonekana). Uko tayari kurudi nyumbani Tanzania kupambana na Magufuli?

LISSU: Hadi nitakapopona. Madaktari wakisema niko fiti tu, kesho yako nitapanda ndege kurudi (Mtangazaji anamtazama kama anachosema ni kweli).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Utakuwa na ulinzi wowote?

LISSU: Serikali itawajibika kunilinda saa 24 (Mtangazaji akamstukia kama ni mzima. Kweli mlinzi wako ndiye utajaribu kumkandia hivyo).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Utalinda haki za mashoga na wanafunzi wa shule za msingi wasome wakiwa na mimba?

LISSU: Mashoga wana haki ya kutoingiliwa vyumbani mwao. Wana haki ya usiri. Wasichana wenye mimba wataendelea na shule.

MTNGAZAJI STEPHEN SACKUR: Nataka uweke wazi watu wasikie, Je, ukiwa .
mwanasiasa maarufu, siku ukiingia madarakani utafuta sheria hizi zinazoitwa kandamizi zinazozuia ushoga?

LISSU: Kama ni kandamizi na zinazoingilia faragha, na naamini ziko hivyo, nitazifuta (Mtangazaji anabaki kaduwaa, anaamua kuagana na Lissu na kumtakia kheri).

Sent using Jamii Forums mobile app
Lisu alijieleza vizuri ila wewe akiliyako ni kama ya ngiri

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kati ya watanzania wanne mmoja ni kichaa

Nanusa harufu ya wehu

TUNDU???
kweli mashoga???
Faragha???

Huu ndo unaoitwa "UCHI" wa madaraka
 
*MASWALI MUHIMU YALIYOMTAABISHA TUNDU LISSU BBC HARD TALK*

Tofauti kubwa katika mahojiano haya ilikuwa ni kati ya mtangazaji anayeijua kazi yake na mpayukaji aliyejipanga kwenda kuzoa umaarufu kwa kuwazodoa viongozi wakuu wa nchi yake, kuidhalilisha nchi hake na hata kuwatusi wanasiasa wenzake.
MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Rais Magufuli anasifika kwa kutekeleza sera alizoahidi ikiwemo kupambana na rushwa, kuongeza mapato, kuboresha huduma za kijamii n.k

LISSU: (Akionekana kuchanganywa na jinsi Mtangazaji anavyojua yanayojiri Tanzania) lakini pia tunajua anajenga uwanja wilayani kwao Chato (akificha kueleza kuwa kwa saaa kuna viwanja vya ndegw zaidi ya 15 vinajengwa Tanzania), mapato yalipanda ndio lakini baadaye yakashuka (jambo ambalo si la kweli kadanganya).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mimi nazungumzia masuala ya kujenga mfumo mzuri, nazungumzia kiongozi anayeahidi na kutekeleza, hata kwenye madini amepambana kuongeza kunuifa kwa nchi ndio maana ameanza mazungumzo na Barrick na wamekubaliana kuongeza mapato ya Tanzania.

LISSU: Barrick hawajatoa hata senti mpaka sasa.

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mbona huonekani kushukuru kazi kubwa anayoifanya Magufuli tena katika sekta ambayo hata wewe kwa miaka mingi ulitaka mageuzi.Je, unaunga mkono harakati hizi?

LISSU: (Akikwepa swali) Nimekuwa kwenye harakati za kudai haki katika madini kwa miaka mingi.


MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Wakati wewe unaonekana kusita kutambua mafanikio haya, baadhi ya wanasiasa wenzako wa upinzani wanahama na kujiunga na Magufuli wakitambua utekelezaji mzuri anaofanya.

LISSU: Wanahongwa!

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Wewe ni mwanasheria mwandamizi. Unaifahamu sheria vizuri kuliko mimi. Ni hatari sana kukurupuka na kudandia mambo serious pasipokuwa na uthibitisho au ushahidi thabiti wa unayoyasema.

Baadhi ya watu unaowatuhumu ni wapinzani wenzio na misimamo yao inakinzana na kukanusha madai yako kabisa.


LISSU: Wapigie simu.

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mfano Lawrence Masha alikiwa Waziri wa Kikwete kabla ya kuhamia upinzani na kumpinga sana Magufuli lakini sasa amekuwa akimsifu na kutambua kazi yake!

Sasa unaituhumu Serikali ya Magufuli kwa mambo mengi mabaya (hata kwa mazuri yanayoonekana). Uko tayari kurudi nyumbani Tanzania kupambana na Magufuli?

LISSU: Hadi nitakapopona. Madaktari wakisema niko fiti tu, kesho yako nitapanda ndege kurudi (Mtangazaji anamtazama kama anachosema ni kweli).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Utakuwa na ulinzi wowote?

LISSU: Serikali itawajibika kunilinda saa 24 (Mtangazaji akamstukia kama ni mzima. Kweli mlinzi wako ndiye utajaribu kumkandia hivyo).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Utalinda haki za mashoga na wanafunzi wa shule za msingi wasome wakiwa na mimba?

LISSU: Mashoga wana haki ya kutoingiliwa vyumbani mwao. Wana haki ya usiri. Wasichana wenye mimba wataendelea na shule.

MTNGAZAJI STEPHEN SACKUR: Nataka uweke wazi watu wasikie, Je, ukiwa .
mwanasiasa maarufu, siku ukiingia madarakani utafuta sheria hizi zinazoitwa kandamizi zinazozuia ushoga?

LISSU: Kama ni kandamizi na zinazoingilia faragha, na naamini ziko hivyo, nitazifuta (Mtangazaji anabaki kaduwaa, anaamua kuagana na Lissu na kumtakia kheri).

Sent using Jamii Forums mobile app
KINGE kimekupitia mbali kama aliyekutuma uweke bandiko hili.
 
*MASWALI MUHIMU YALIYOMTAABISHA TUNDU LISSU BBC HARD TALK*

Tofauti kubwa katika mahojiano haya ilikuwa ni kati ya mtangazaji anayeijua kazi yake na mpayukaji aliyejipanga kwenda kuzoa umaarufu kwa kuwazodoa viongozi wakuu wa nchi yake, kuidhalilisha nchi hake na hata kuwatusi wanasiasa wenzake.
MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Rais Magufuli anasifika kwa kutekeleza sera alizoahidi ikiwemo kupambana na rushwa, kuongeza mapato, kuboresha huduma za kijamii n.k

LISSU: (Akionekana kuchanganywa na jinsi Mtangazaji anavyojua yanayojiri Tanzania) lakini pia tunajua anajenga uwanja wilayani kwao Chato (akificha kueleza kuwa kwa saaa kuna viwanja vya ndegw zaidi ya 15 vinajengwa Tanzania), mapato yalipanda ndio lakini baadaye yakashuka (jambo ambalo si la kweli kadanganya).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mimi nazungumzia masuala ya kujenga mfumo mzuri, nazungumzia kiongozi anayeahidi na kutekeleza, hata kwenye madini amepambana kuongeza kunuifa kwa nchi ndio maana ameanza mazungumzo na Barrick na wamekubaliana kuongeza mapato ya Tanzania.

LISSU: Barrick hawajatoa hata senti mpaka sasa.

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mbona huonekani kushukuru kazi kubwa anayoifanya Magufuli tena katika sekta ambayo hata wewe kwa miaka mingi ulitaka mageuzi.Je, unaunga mkono harakati hizi?

LISSU: (Akikwepa swali) Nimekuwa kwenye harakati za kudai haki katika madini kwa miaka mingi.


MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Wakati wewe unaonekana kusita kutambua mafanikio haya, baadhi ya wanasiasa wenzako wa upinzani wanahama na kujiunga na Magufuli wakitambua utekelezaji mzuri anaofanya.

LISSU: Wanahongwa!

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Wewe ni mwanasheria mwandamizi. Unaifahamu sheria vizuri kuliko mimi. Ni hatari sana kukurupuka na kudandia mambo serious pasipokuwa na uthibitisho au ushahidi thabiti wa unayoyasema.

Baadhi ya watu unaowatuhumu ni wapinzani wenzio na misimamo yao inakinzana na kukanusha madai yako kabisa.


LISSU: Wapigie simu.

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mfano Lawrence Masha alikiwa Waziri wa Kikwete kabla ya kuhamia upinzani na kumpinga sana Magufuli lakini sasa amekuwa akimsifu na kutambua kazi yake!

Sasa unaituhumu Serikali ya Magufuli kwa mambo mengi mabaya (hata kwa mazuri yanayoonekana). Uko tayari kurudi nyumbani Tanzania kupambana na Magufuli?

LISSU: Hadi nitakapopona. Madaktari wakisema niko fiti tu, kesho yako nitapanda ndege kurudi (Mtangazaji anamtazama kama anachosema ni kweli).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Utakuwa na ulinzi wowote?

LISSU: Serikali itawajibika kunilinda saa 24 (Mtangazaji akamstukia kama ni mzima. Kweli mlinzi wako ndiye utajaribu kumkandia hivyo).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Utalinda haki za mashoga na wanafunzi wa shule za msingi wasome wakiwa na mimba?

LISSU: Mashoga wana haki ya kutoingiliwa vyumbani mwao. Wana haki ya usiri. Wasichana wenye mimba wataendelea na shule.

MTNGAZAJI STEPHEN SACKUR: Nataka uweke wazi watu wasikie, Je, ukiwa .
mwanasiasa maarufu, siku ukiingia madarakani utafuta sheria hizi zinazoitwa kandamizi zinazozuia ushoga?

LISSU: Kama ni kandamizi na zinazoingilia faragha, na naamini ziko hivyo, nitazifuta (Mtangazaji anabaki kaduwaa, anaamua kuagana na Lissu na kumtakia kheri).

Sent using Jamii Forums mobile app
Kikubwa kinachoonekana, baada ya kusoma tu sentensi yako ya kwanza, inaonekana mada imeletwa na mtu aliyepungukiwa uelewa na hekima.

Soma wewe mwenyewe urudie tena na ujiulize kama mtu mwenye hekima, akili timamu na busara anaweza kuandika kama ulivyoandika. Kisha ujiulize, kama una lolote unaweza kulifanya ili uweze kujitokeza kwa watu wenye uelewa, angalao ukaonekana ni mtu japo wa akili na uelewa wa kawaida.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
*MASWALI MUHIMU YALIYOMTAABISHA TUNDU LISSU BBC HARD TALK*

Tofauti kubwa katika mahojiano haya ilikuwa ni kati ya mtangazaji anayeijua kazi yake na mpayukaji aliyejipanga kwenda kuzoa umaarufu kwa kuwazodoa viongozi wakuu wa nchi yake, kuidhalilisha nchi hake na hata kuwatusi wanasiasa wenzake.
MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Rais Magufuli anasifika kwa kutekeleza sera alizoahidi ikiwemo kupambana na rushwa, kuongeza mapato, kuboresha huduma za kijamii n.k

LISSU: (Akionekana kuchanganywa na jinsi Mtangazaji anavyojua yanayojiri Tanzania) lakini pia tunajua anajenga uwanja wilayani kwao Chato (akificha kueleza kuwa kwa saaa kuna viwanja vya ndegw zaidi ya 15 vinajengwa Tanzania), mapato yalipanda ndio lakini baadaye yakashuka (jambo ambalo si la kweli kadanganya).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mimi nazungumzia masuala ya kujenga mfumo mzuri, nazungumzia kiongozi anayeahidi na kutekeleza, hata kwenye madini amepambana kuongeza kunuifa kwa nchi ndio maana ameanza mazungumzo na Barrick na wamekubaliana kuongeza mapato ya Tanzania.

LISSU: Barrick hawajatoa hata senti mpaka sasa.

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mbona huonekani kushukuru kazi kubwa anayoifanya Magufuli tena katika sekta ambayo hata wewe kwa miaka mingi ulitaka mageuzi.Je, unaunga mkono harakati hizi?

LISSU: (Akikwepa swali) Nimekuwa kwenye harakati za kudai haki katika madini kwa miaka mingi.


MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Wakati wewe unaonekana kusita kutambua mafanikio haya, baadhi ya wanasiasa wenzako wa upinzani wanahama na kujiunga na Magufuli wakitambua utekelezaji mzuri anaofanya.

LISSU: Wanahongwa!

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Wewe ni mwanasheria mwandamizi. Unaifahamu sheria vizuri kuliko mimi. Ni hatari sana kukurupuka na kudandia mambo serious pasipokuwa na uthibitisho au ushahidi thabiti wa unayoyasema.

Baadhi ya watu unaowatuhumu ni wapinzani wenzio na misimamo yao inakinzana na kukanusha madai yako kabisa.


LISSU: Wapigie simu.

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Mfano Lawrence Masha alikiwa Waziri wa Kikwete kabla ya kuhamia upinzani na kumpinga sana Magufuli lakini sasa amekuwa akimsifu na kutambua kazi yake!

Sasa unaituhumu Serikali ya Magufuli kwa mambo mengi mabaya (hata kwa mazuri yanayoonekana). Uko tayari kurudi nyumbani Tanzania kupambana na Magufuli?

LISSU: Hadi nitakapopona. Madaktari wakisema niko fiti tu, kesho yako nitapanda ndege kurudi (Mtangazaji anamtazama kama anachosema ni kweli).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Utakuwa na ulinzi wowote?

LISSU: Serikali itawajibika kunilinda saa 24 (Mtangazaji akamstukia kama ni mzima. Kweli mlinzi wako ndiye utajaribu kumkandia hivyo).

MTANGAZAJI STEPHEN SACKUR: Utalinda haki za mashoga na wanafunzi wa shule za msingi wasome wakiwa na mimba?

LISSU: Mashoga wana haki ya kutoingiliwa vyumbani mwao. Wana haki ya usiri. Wasichana wenye mimba wataendelea na shule.

MTNGAZAJI STEPHEN SACKUR: Nataka uweke wazi watu wasikie, Je, ukiwa .
mwanasiasa maarufu, siku ukiingia madarakani utafuta sheria hizi zinazoitwa kandamizi zinazozuia ushoga?

LISSU: Kama ni kandamizi na zinazoingilia faragha, na naamini ziko hivyo, nitazifuta (Mtangazaji anabaki kaduwaa, anaamua kuagana na Lissu na kumtakia kheri).

Sent using Jamii Forums mobile app
Wadanganye wanalumumba wenzako

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom