Tunashabikia lakini Ukraine wana hali ngumu sana

Tunashabikia lakini Ukraine wana hali ngumu sana

mjogoro

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2011
Posts
882
Reaction score
652
Kwa yanayoendelea huko vitini ni mapenzi, vilio, mashaka na ushetani wa hali ya juu sana. Kila siku makombora ya Russia yanaangamiza miji, miundombinu, na kuua au kujeruji mamia.

Kilichonisikitisha sana ni kauli ya wanajeshi wanaozuiliwa kwenye kiwanda cha chuma pale Mariupol. Wanasema ni miujiza tu ndio itawaokoa huku dunia nzima ikitazama kama movie.

Hebu tuache ushabiki na kuangalia namna ya vita kusimama. Watu warudi kwenye maisha ya kawaida. Tuache ushabiki wa kijinga. Hata hao wakubwa (US. UK and other allies) hawana msaada mkubwa kuwaokoa Ukranians
 
Hali ni ngumu sana
Screenshot_20220508-103209_Chrome.jpeg
Screenshot_20220508-103428_Chrome.jpeg
 
Kwa yanayoendelea huko vitini ni mapenzi, vilio, mashaka na ushetani wa hali ya juu sana. Kila siku makombora ya Russia yanaangamiza miji, miundombinu, na kuua au kujeruji mamia.

Kilichonisikitisha sana ni kauli ya wanajeshi wanaozuiliwa kwenye kiwanda cha chuma pale Mariupol. Wanasema ni miujiza tu ndio itawaokoa huku dunia nzima ikitazama kama movie. Hebu tuache ushabiki na kuangalia namna ya vita kusimama. Watu warudi kwenye maisha ya kawaida. Tuache ushabiki wa kijinga. Hata hao wakubwa (US. UK and other allies) hawana msaada mkubwa kuwaokoa Ukranians
Waache wanato wajifariji humu [emoji23] wamepiga boti sjui nn!

Sisi tunaendeleza operations zetu, tushatangaza uhuru majimbo
20220507_165053.jpg
 
Dunia imekosa utu. Kinachoumiza zaidi ni kuwa wakubwa wanatazama tu. Hata hiyo misaada wanayotoa ni sawa ka hakuna. Kila uchao dossens of missiles zinashuka ktk ardhi ya Ukraine. Hata baada ya vita, maisha yatakuwa mabaya sana. Karibu njia zote za uchumi zitakuwa hoi
Waache wanato wajifariji humu [emoji23] wamepiga boti sjui nn!

Sisi tunaendeleza operations zetu, tushatangaza uhuru majimbo View attachment 2216446
 



Silaha wanazopeleka zote zinasambaratishwa Al Jazeera wanauliza ikiwa silaha Mrusi anaziripua na zingine anaziteka faida gani kupeleka silaha.

Mrusi karipua Jana silaha nyingi pale Kharekef alizo peleka USA na Muingereza

Wacha wee....
Mambo yangekuwa marahisi hivyo basi leo hii Ukraine nzima ingekuwa mikomoni mwa Urusi.
Pia hao wamangaribi kama viongozi wao wakubwa wanaweza kuingia Ukraine na kutoka salama wakiwa na madege yao sasa kwanini silaha zishindwe kuingia salama.

Siku zote za kuambiwa changanya na zakwako. Ukweli ni kwamba mwanzo wa hii vita Ukrein alikuwa hana uwezo kabisa wa kijeshi ila kwa sasa uwezo wake kijeshi/ silaha ni mkubwa na sasa vita vimebadilika ni kushambuliana.
 
Wacha wee....
Mambo yangekuwa marahisi hivyo basi leo hii Ukraine nzima ingekuwa mikomoni mwa Urusi.
Pia hao wamangaribi kama viongozi wao wakubwa wanaweza kuingia Ukraine na kutoka salama wakiwa na madege yao sasa kwanini silaha zishindwe kuingia salama.

Siku zote za kuambiwa changanya na zakwako. Ukweli ni kwamba mwanzo wa hii vita Ukrein alikuwa hana uwezo kabisa wa kijeshi ila kwa sasa uwezo wake kijeshi/ silaha ni mkubwa na sasa vita vimebadilika ni kushambuliana.
Ukigusa kiongozi hiyo ni issue tofauti
 
Freedom is priceless, hakuna kitu kinazidi Uhuru wa nchi kujitawala, haijalishi wangapi watakufa. Heri kufa ukisimama kuliko kuishi ukiinama.
Alafu huo uharibifu Ukraine ni wakitoto sana ukilinganisha na ule wa WW2 uliotokea Ulaya. Pale London peke yake mabomu zaidi ya 1000 yalidondoshwa mji mzima ukawa unawaka moto na watu zaidi ya 30,000 wakaaga.
Hilo halikuwazuia waingereza kuendelea kupigana na mchango wao ulikua mkubwa sana kuishinda Nazi Germany.
Ukraine itajengwa zaidi ya ilivyo sahivi.
 
Kwa yanayoendelea huko vitini ni mapenzi, vilio, mashaka na ushetani wa hali ya juu sana. Kila siku makombora ya Russia yanaangamiza miji, miundombinu, na kuua au kujeruji mamia.

Kilichonisikitisha sana ni kauli ya wanajeshi wanaozuiliwa kwenye kiwanda cha chuma pale Mariupol. Wanasema ni miujiza tu ndio itawaokoa huku dunia nzima ikitazama kama movie. Hebu tuache ushabiki na kuangalia namna ya vita kusimama. Watu warudi kwenye maisha ya kawaida. Tuache ushabiki wa kijinga. Hata hao wakubwa (US. UK and other allies) hawana msaada mkubwa kuwaokoa Ukranians
Hao wakubwa wana maslahi na hiyo vita. Hawawezi simamisha hadi maslahi yao yakamilike. Unadhani kama si maslahi ya USA na NATO members, hiyo vita ingetokea?

Tunafanya ushabiki kwa sababu ya tambwe za wahusika. Nitajupiga, mwingine anasema huwezi. Mara kaahidiwa msaada wa kijeshi na anapewa lakini kipigo kinaendelea.

Mjinga ni nani hapa? Ukraine alikuwa pekee mwenye kuepusha vita hii kama angekaa na Urusi kumaliza tofauti zao, lakini alikataa.

Acha wachapane, hata ingikuwa vita, athari za kiuchumi zingeletwa kwa namna nyingine kwani ni utaratibu wa wakubwa kuona dunia ina sukwasukwa na majanga ili wao wafanye biashara.

Twende tu, tutafika.
 
Kwa yanayoendelea huko vitini ni mapenzi, vilio, mashaka na ushetani wa hali ya juu sana. Kila siku makombora ya Russia yanaangamiza miji, miundombinu, na kuua au kujeruji mamia.

Kilichonisikitisha sana ni kauli ya wanajeshi wanaozuiliwa kwenye kiwanda cha chuma pale Mariupol. Wanasema ni miujiza tu ndio itawaokoa huku dunia nzima ikitazama kama movie. Hebu tuache ushabiki na kuangalia namna ya vita kusimama. Watu warudi kwenye maisha ya kawaida. Tuache ushabiki wa kijinga. Hata hao wakubwa (US. UK and other allies) hawana msaada mkubwa kuwaokoa Ukranians
Be blessed!
Huo ndio ukweli. Watu hawana usingizi, Shule zimebomolewa, vyuo, hifadhi za maji safi, gas, mafuta, barabara, njia za train, Viwanda na vifo kila siku. Wenye pesa zao walishahama, wamebaki wasio na UWEZO na wazee.
Yeyote anayeshabikia hali hii ujue hajui Vita.
Mimi nilikuwa Kagera wakati wa Vita Tz na Uganda. Hali ilikuwa tete, muda mwingi ktk handaki.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom