Gharama za mawasiliano tunapaswa kuziangalia kwa mapana sio data peke yake. Gharama za data au internet zimepungua baada ya mkonga kuanza kazi na zimekuwa zikiendelea kupungua hatua kwa hatua. Lakini pia gharama za voice calls, sms, mms, trans-network calls na pia charges za kupiga simu nje ya nchi. Makampuni hasa yana base katika matumizi yanayogusa watu wengi, hususan calls na sms kwa sababu punguzo katika matumizi ya kawaida lina attract attention ya wengi. Lakini kuhusu internet ni wachache sana tunaotumia huduma hizo. Kwa hiyo ukijumlisha punguzo katika huduma yote utafeel impact kuliko kuzungumzia data pekee ambayo ni huduma ya wachache.