Tunahitaji msimamo na kauli ya BAKWATA uchaguzi Serikali za Mitaa

Tunahitaji msimamo na kauli ya BAKWATA uchaguzi Serikali za Mitaa

Chifyono

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2017
Posts
921
Reaction score
1,664
Baada ya vyama vya upinzani kususia kushiriki uchaguzi kwa ngazi ya serikali za mitaa, tumeshuhudia makundi mbalimbali hapa nchini yakitoa matamko ya kuungana na serikali na mengine wakipinga uchaguzi huo kutokana na rafu za CCM.

Mwishoni mwa juma, kanisa katoliki kupitia TEC walitoa msimamo wao kuungana na serkali na kuhamasisha waumini wao washiriki uchaguzi.

Pia sisi waislamu tunaomba tujue, msimamo wa masheikh wetu ni upi kuhusiana na uchaguzi huu, je wanaunga juhudi za mkulu na serikali yake?

BAKWATA na mashehe wote tunaomba mtutangazie tujue na sisi.

Chifyono
 
Kuna tofauti kubwa baina ya viongozi/Taasisi za kidini kati ya Kiislam na Kikristo matamko yao hupokelewa tofauti na serikali. Upande wa Kikristo matamko yao hata yakipingana na serikali huwezi kuona serikali ikitumia nguvu kubwa.

Tofauti na upande wa Kiislam! Serikali hutumia nguvu kubwa sana. Tamko tu huwapeleka viongozi wa kiroho wa Kiislam gerezani. Na kwa asilimia kubwa jamii huwa inawabeza kwa matamko wanayoyatoa.

Mbali na hilo Waislam huambiwa hawajasoma! Hawana elimu. Kadiria tamko lililotolewa na huyo kiongozi wa kiroho wa Katoliki lingelitolewa na kiongozi wa kiroho wa Kiislam hali ingelikuwaje? Waislam wangelitukanwa humu (Jf) na kinyesi cha kila namna wangepakwa.

Waislam walichogundua nchi ina wenyewe! Hawataki kujiingiza kwenye mikwaruzano ya namna hiyo wala hawataki makuu. Wapo kimya na kama wakiomba kitu kutoka serikalini wanaomba nyumba za ibada au maeneo ya kujengea vituo vya ibada.
 
Baada ya vyama vya upinzani kususia kushiriki uchaguzi kwa ngazi ya serkali za mitaa, tumeshuhudia makundi mbalimbali hapa nchini yakitoa matamko ya kuungana na serkali na mengine wakipinga uchaguzj huo kutokana na rafu za CCM

mwishoni mwa juma, kanisa katoliki kupia TEC walitoa msimamo wao kuungana na serkali na kuhamasisha waumini wao washiriki uchaguzi

Pia sisi waislamu tunaomba tujue, msimamo wa masheikh wetu ni upi kuhusiana na uchaguzi huu, je wanaunga juhudi za mkulu na serkali yake?

BAKWATA na mashehe wote tunaomba mtutangazie tujue na sisi


Chifyono
Kuna tofauti kubwa baina ya viongozi/Taasisi za kidini kati ya Kiislam na Kikristo matamko yao hupokelewa tofauti na serikali. Upande wa Kikristo matamko yao hata yakipingana na serikali huwezi kuona serikali ikitumia nguvu kubwa.

Tofauti na upande wa Kiislam! Serikali hutumia nguvu kubwa sana. Tamko tu huwapeleka viongozi wa kiroho wa Kiislam gerezani. Na kwa asilimia kubwa jamii huwa inawabeza kwa matamko wanayoyatoa.

Mbali na hilo Waislam huambiwa hawajasoma! Hawana elimu. Kadiria tamko lililotolewa na huyo kiongozi wa kiroho wa Katoliki lingelitolewa na kiongozi wa kiroho wa Kiislam hali ingelikuwaje? Waislam wangelitukanwa humu (Jf) na kinyesi cha kila namna wangepakwa.

Waislam walichogundua nchi ina wenyewe! Hawataki kujiingiza kwenye mikwaruzano ya namna hiyo wala hawataki makuu. Wapo kimya na kama wakiomba kitu kutoka serikalini wanaomba nyumba za ibada au maeneo ya kujengea vituo vya ibada.
Naona tayari wenyewe mshaanza kunyukana hapahapa...
 
Naona tayari wenyewe mshaanza kunyukana hapahapa...
Ni msukumo wako tu! Kwenye Uislam tofauti ya rai inaruhusiwa. Kwa sababu akili ndivyo zilivyo! Kinachokataliwa ni vurugu kisa kutofautiana kwa fikra! Kwa sababu ni ujinga. Mtu na mkewe hutofautiana kwa rai kwenye baadhi ya mambo lakini bado wanaishi pamoja na kupendena.

Ufahamu hivyo! Na usikuze mambo.
 
Mkuu hii ni nchi yetu sote, catholic na uislamu ndio dominant katika nchi hii na hupewa uzito sawa

hivyo kwa namna yoyote ile kauli ya waislamu na viongozi wao ni muhimu kwa sasa hapa nchini
 
mkuu hii ni nchi yetu sote, catholic na uislamu ndio dominant katika nchi hii na hupewa uzito sawa

hivyo kwa namna yoyote ile kauli ya waislamu na viongozi wao ni muhimu kwa sasa hapa nchini
Ni jambo zuri, na ni muhimu kufahamu hivyo! Lakini uhakika wa mambo ni tofauti na jinsi ulivyo.
 
mkuu hii ni nchi yetu sote, catholic na uislamu ndio dominant katika nchi hii na hupewa uzito sawa

hivyo kwa namna yoyote ile kauli ya waislamu na viongozi wao ni muhimu kwa sasa hapa nchini

Tusubirie kutoka Bakwata Ijumaa, Jumamosi Wasabato & Shekh Ponda na jumapili itakuwa zamu ya RC na akina Mzee wa upako na Mitume ya Ubungo cha muhimu kuweni watulivu walengwa watoke mashimoni
 
Umeipata jana? Au hujaridhika na uamuzi wa shee?
Sheikh Ponda kahojiwa yeye kama Sheikh ijapokuwa ana dhamana kubwa kwenye Taasisi anayoiwakilisha kwa niaba ya Waislam. Lakini interview ilikuwa inamhusu yeye binafsi. Alichozungumza ni maoni yake yeye kama raia wa nchi hii. Alichokizungumza si kauli ya Taasisi.

Kama nimekuelewa vibaya niwie radhi.
 
BAKWATA na mashehe wote tunaomba mtutangazie tujue na sisi.
Makanisa yamewa suprise mpaka mmechanganyikiwa mnataka huruma ya bakwata
Huwa naamini nchi hii haina wapinzani makini
Walikurupuka kugoma,hawakuwa na plan B,serikali ikachomoa dakika za mwisho,nguvu ikabaki kwenye makundi,moja ya kanisa lenye nguvu limechomoa!
Liliobaki ni kushika jembe na kulima tu
 
Wote walamba miguu. Mjengewe misikiti afu mpingane na waliojenga
Sijui kama wame kuelewa jana Makonda ameiva kuwa baklava tumewajenge msaliti mkubwa sana halafu muwe kinyume na ccm
 
Makanisa yamewa suprise mpaka mmechanganyikiwa mnataka huruma ya bakwata
Huwa naamini nchi hii haina wapinzani makini
Walikurupuka kugoma,hawakuwa na plan B,serikali ikachomoa dakika za mwisho,nguvu ikabaki kwenye makundi,moja ya kanisa lenye nguvu limechomoa!
Liliobaki ni kushika jembe na kulima tu
Makanisa au Pengo na genge lake?
 
Back
Top Bottom