Tukumbushane Vihoja na vituko vya viongozi wa Afrika


Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,386
Likes
38,563
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,386 38,563 280
Vituko Vya Marais: Kisa Cha Rais Mfupi Aliyeogopa Maswali Ya Wanahabari...!

Ndugu zangu,
Afrika yetu ina mambo. ” Ex Africa simper aliquid novi”. Maana yake: “Kila kukicha kitazuka kioja kingine Afrika. Alipata kutamka Ptolemy, mwanafalsafa wa Kiyunani.

Kuna kisa cha Rais wa Liberia aliyeitwa William Tubmann, huyu alitawala Liberia kutoka mwaka 1944 hadi 1964. Enzi hizo, alikuwa ni Rais ‘ Mzee wa Makamo’ kwenye ‘Nchi kijana’- Liberia.
Rais Tubmann alikuwa na vituko haswa. Moja ya vituko vyake ni pale alipokwenda kwa mara ya kwanza nchini Ethiopia kushiriki mkutano wa Umoja wa Mataifa ya Afrika (OAU). Ni mwaka 1963.

Rais Tubmann alikuwa ni mwoga sana wa kupanda ndege. Basi, akafunga safari ya meli kutoka Monrovia, Liberia kwenda Ethiopia. Safari ilimchukua mwezi mzima. Akatua Ethiopia akiwa amechoka na kuwakuta Marais wenzake wa Afrika wanamsubiri.

Na akawa kivutio kikubwa pia kwa wanahabari. Lakini, Rais Tubmann aliwaogopa sana wanahabari na maswali yao. Yasemekana, katika Urais wake hakuwahi kujibu swali lolote gumu la mwanahabari.
Pale Ethiopia, akarushiwa swali kuhusu hali ya siasa nchini mwake. Rais akaliogopa swali, na alikuwa na mbinu zake za kuyakwepa maswali.

Akiulizwa swali huchukua kiko chake na kuanza kuvuta. Na kinachotokea?
Kama pale Addis Ababa enzi hizo. Rais akalisikia swali, akachukua kiko chake huku wanahabari wakisubiri kwa hamu kubwa kusikia jibu la Rais. Naye akiwa amekaa kwenye kiti chake hotelini akavuta ‘ugolo’ wake kwenye kiko chake.

Kabla hajajibu swali, mara akaanza kupiga chafya mfululizo. Akapiga chafya weee, mpaka machozi yakaanza kumtoka. Kila mmoja akamwonea huruma. Na wengine wakaangua vicheko. Wasaidizi wa Rais wakawataka radhi wanahabari ili kumruhusu Mheshimiwa Rais akapumzike.

Rais Tubmann akawa ametoka mahali hapo bila kujibu swali hata moja!
Naam, Afrika Kuna Mambo!

Kwa hisani ya maggid
 
MTV MBONGO

MTV MBONGO

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2016
Messages
1,024
Likes
799
Points
280
MTV MBONGO

MTV MBONGO

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2016
1,024 799 280
asante historia mzee Bujibuji
 
Humphnicky

Humphnicky

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2010
Messages
1,878
Likes
606
Points
280
Humphnicky

Humphnicky

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2010
1,878 606 280
Africa Kusini kuna Rais alinusurika kuambukizwa ukimwi baada ya kufanya mapenzi na mwathirika wa ukimwi. Alipo ulizwa umewezaje kupona? Akasema baada tu ya kufika kileleni alijichomoa kisha akaenda kuosha jogoo wake, aliiosha sana hadi wadudu wote wa ukimwi wakaondoka.
Rais huyo ametahiriwa miezi michache nyuma
 
L

Levictus

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2014
Messages
648
Likes
496
Points
80
L

Levictus

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2014
648 496 80
Africa Kusini kuna Rais alinusurika kuambukizwa ukimwi baada ya kufanya mapenzi na mwathirika wa ukimwi. Alipo ulizwa umewezaje kupona? Akasema baada tu ya kufika kileleni alijichomoa kisha akaenda kuosha jogoo wake, aliiosha sana hadi wadudu wote wa ukimwi wakaondoka.
Rais huyo ametahiriwa miezi michache nyuma
Zuma is crazy. Umenifanya nimkumbuke Xuma wa kwenye "Mine Boy"
 
Konda wa bodaboda

Konda wa bodaboda

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2014
Messages
8,065
Likes
3,207
Points
280
Konda wa bodaboda

Konda wa bodaboda

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2014
8,065 3,207 280
Huko west Africa kuna Rais aliiba kura, Jumla ya kura alizopata zilizidi idadi ya watu wote nchini mwake
Hii kali sana, kama una full details weka hapa tufurahie vituko vya Afrika yetu.
 
N

Ngomeni22

Member
Joined
Jun 16, 2016
Messages
24
Likes
6
Points
5
Age
28
N

Ngomeni22

Member
Joined Jun 16, 2016
24 6 5
Vituko Vya Marais: Kisa Cha Rais Mfupi Aliyeogopa Maswali Ya Wanahabari...!
Ndugu zangu,
Afrika yetu ina mambo. ” Ex Africa simper aliquid novi”. Maana yake: “Kila kukicha kitazuka kioja kingine Afrika. Alipata kutamka Ptolemy, mwanafalsafa wa Kiyunani.
Kuna kisa cha Rais wa Liberia aliyeitwa William Tubmann, huyu alitawala Liberia kutoka mwaka 1944 hadi 1964. Enzi hizo, alikuwa ni Rais ‘ Mzee wa Makamo’ kwenye ‘Nchi kijana’- Liberia.
Rais Tubmann alikuwa na vituko haswa. Moja ya vituko vyake ni pale alipokwenda kwa mara ya kwanza nchini Ethiopia kushiriki mkutano wa Umoja wa Mataifa ya Afrika (OAU). Ni mwaka 1963.
Rais Tubmann alikuwa ni mwoga sana wa kupanda ndege. Basi, akafunga safari ya meli kutoka Monrovia, Liberia kwenda Ethiopia. Safari ilimchukua mwezi mzima. Akatua Ethiopia akiwa amechoka na kuwakuta Marais wenzake wa Afrika wanamsubiri.
Na akawa kivutio kikubwa pia kwa wanahabari. Lakini, Rais Tubmann aliwaogopa sana wanahabari na maswali yao. Yasemekana, katika Urais wake hakuwahi kujibu swali lolote gumu la mwanahabari.
Pale Ethiopia, akarushiwa swali kuhusu hali ya siasa nchini mwake. Rais akaliogopa swali, na alikuwa na mbinu zake za kuyakwepa maswali.
Akiulizwa swali huchukua kiko chake na kuanza kuvuta. Na kinachotokea?
Kama pale Addis Ababa enzi hizo. Rais akalisikia swali, akachukua kiko chake huku wanahabari wakisubiri kwa hamu kubwa kusikia jibu la Rais. Naye akiwa amekaa kwenye kiti chake hotelini akavuta ‘ugolo’ wake kwenye kiko chake.
Kabla hajajibu swali, mara akaanza kupiga chafya mfululizo. Akapiga chafya weee, mpaka machozi yakaanza kumtoka. Kila mmoja akamwonea huruma. Na wengine wakaangua vicheko. Wasaidizi wa Rais wakawataka radhi wanahabari ili kumruhusu Mheshimiwa Rais akapumzike.
Rais Tubmann akawa ametoka mahali hapo bila kujibu swali hata moja!
Naam, Afrika Kuna Mambo!

Kwa hisani ya maggid
Huyo bwana alikuwa kiboko
 
Mgoroko

Mgoroko

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
511
Likes
168
Points
60
Mgoroko

Mgoroko

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
511 168 60
Vituko Vya Marais: Kisa Cha Rais Mfupi Aliyeogopa Maswali Ya Wanahabari...!

Ndugu zangu,
Afrika yetu ina mambo. ” Ex Africa simper aliquid novi”. Maana yake: “Kila kukicha kitazuka kioja kingine Afrika. Alipata kutamka Ptolemy, mwanafalsafa wa Kiyunani.

Kuna kisa cha Rais wa Liberia aliyeitwa William Tubmann, huyu alitawala Liberia kutoka mwaka 1944 hadi 1964. Enzi hizo, alikuwa ni Rais ‘ Mzee wa Makamo’ kwenye ‘Nchi kijana’- Liberia.
Rais Tubmann alikuwa na vituko haswa. Moja ya vituko vyake ni pale alipokwenda kwa mara ya kwanza nchini Ethiopia kushiriki mkutano wa Umoja wa Mataifa ya Afrika (OAU). Ni mwaka 1963.

Rais Tubmann alikuwa ni mwoga sana wa kupanda ndege. Basi, akafunga safari ya meli kutoka Monrovia, Liberia kwenda Ethiopia. Safari ilimchukua mwezi mzima. Akatua Ethiopia akiwa amechoka na kuwakuta Marais wenzake wa Afrika wanamsubiri.

Na akawa kivutio kikubwa pia kwa wanahabari. Lakini, Rais Tubmann aliwaogopa sana wanahabari na maswali yao. Yasemekana, katika Urais wake hakuwahi kujibu swali lolote gumu la mwanahabari.
Pale Ethiopia, akarushiwa swali kuhusu hali ya siasa nchini mwake. Rais akaliogopa swali, na alikuwa na mbinu zake za kuyakwepa maswali.

Akiulizwa swali huchukua kiko chake na kuanza kuvuta. Na kinachotokea?
Kama pale Addis Ababa enzi hizo. Rais akalisikia swali, akachukua kiko chake huku wanahabari wakisubiri kwa hamu kubwa kusikia jibu la Rais. Naye akiwa amekaa kwenye kiti chake hotelini akavuta ‘ugolo’ wake kwenye kiko chake.

Kabla hajajibu swali, mara akaanza kupiga chafya mfululizo. Akapiga chafya weee, mpaka machozi yakaanza kumtoka. Kila mmoja akamwonea huruma. Na wengine wakaangua vicheko. Wasaidizi wa Rais wakawataka radhi wanahabari ili kumruhusu Mheshimiwa Rais akapumzike.

Rais Tubmann akawa ametoka mahali hapo bila kujibu swali hata moja!
Naam, Afrika Kuna Mambo!

Kwa hisani ya maggid
Afrika ni bala ambalo kuna watu wenye akiri sana duniani na ni bara tajiri sana duniani,ila tuna ugonjwa moja mkubwa sana ambao alituloga mzungu kuwa tunawaza mambo ya kare,na kila siku tunawaza mambo mabaya waliyo yafanya waafrika wenzetu badala ya kuwaza jinsi ya kuyasahihisha hayo mambo ili tusonge mbele,nadhani tukitoka kwenye huu ugonjwa Afrika tutaweza kusonga mbele,na haya tutafanikiwa iwapo tu katika dialog zetu ziwe ni solution oriented na sio problem oriented.
 
Ngigana

Ngigana

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2010
Messages
1,358
Likes
477
Points
180
Ngigana

Ngigana

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2010
1,358 477 180
Ahsante Bujibuji, umeleta topic murua imeniacha hoi kwa kucheka hasa huyo aliyechomoka mbioi kwenda kuoga asiambukizwe! mm only in Africa!
 
INGENJA

INGENJA

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2012
Messages
4,916
Likes
3,527
Points
280
INGENJA

INGENJA

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2012
4,916 3,527 280
hata hili la kubana matumizi kwa safari za nje kisa language ya mkoloni itakuwa kati ya vituko vya maraisi wa Afrika very soon
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,689
Likes
49,484
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,689 49,484 280
Vituko Vya Marais: Kisa Cha Rais Mfupi Aliyeogopa Maswali Ya Wanahabari...!

Ndugu zangu,
Afrika yetu ina mambo. ” Ex Africa simper aliquid novi”. Maana yake: “Kila kukicha kitazuka kioja kingine Afrika. Alipata kutamka Ptolemy, mwanafalsafa wa Kiyunani.

Kuna kisa cha Rais wa Liberia aliyeitwa William Tubmann, huyu alitawala Liberia kutoka mwaka 1944 hadi 1964. Enzi hizo, alikuwa ni Rais ‘ Mzee wa Makamo’ kwenye ‘Nchi kijana’- Liberia.
Rais Tubmann alikuwa na vituko haswa. Moja ya vituko vyake ni pale alipokwenda kwa mara ya kwanza nchini Ethiopia kushiriki mkutano wa Umoja wa Mataifa ya Afrika (OAU). Ni mwaka 1963.

Rais Tubmann alikuwa ni mwoga sana wa kupanda ndege. Basi, akafunga safari ya meli kutoka Monrovia, Liberia kwenda Ethiopia. Safari ilimchukua mwezi mzima. Akatua Ethiopia akiwa amechoka na kuwakuta Marais wenzake wa Afrika wanamsubiri.

Na akawa kivutio kikubwa pia kwa wanahabari. Lakini, Rais Tubmann aliwaogopa sana wanahabari na maswali yao. Yasemekana, katika Urais wake hakuwahi kujibu swali lolote gumu la mwanahabari.
Pale Ethiopia, akarushiwa swali kuhusu hali ya siasa nchini mwake. Rais akaliogopa swali, na alikuwa na mbinu zake za kuyakwepa maswali.

Akiulizwa swali huchukua kiko chake na kuanza kuvuta. Na kinachotokea?
Kama pale Addis Ababa enzi hizo. Rais akalisikia swali, akachukua kiko chake huku wanahabari wakisubiri kwa hamu kubwa kusikia jibu la Rais. Naye akiwa amekaa kwenye kiti chake hotelini akavuta ‘ugolo’ wake kwenye kiko chake.

Kabla hajajibu swali, mara akaanza kupiga chafya mfululizo. Akapiga chafya weee, mpaka machozi yakaanza kumtoka. Kila mmoja akamwonea huruma. Na wengine wakaangua vicheko. Wasaidizi wa Rais wakawataka radhi wanahabari ili kumruhusu Mheshimiwa Rais akapumzike.

Rais Tubmann akawa ametoka mahali hapo bila kujibu swali hata moja!
Naam, Afrika Kuna Mambo!

Kwa hisani ya maggid
Umeandika vizuri sana ila umeharibu kabisa hapo ulipomalizia kwa kusema kwa hisani ya maggid mjengwa wa ccm, habari yako yote imeharibika na kuwa hadithi ya kisanii
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,386
Likes
38,563
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,386 38,563 280
Afrika ni bala ambalo kuna watu wenye akiri sana duniani na ni bara tajiri sana duniani,ila tuna ugonjwa moja mkubwa sana ambao alituloga mzungu kuwa tunawaza mambo ya kare,na kila siku tunawaza mambo mabaya waliyo yafanya waafrika wenzetu badala ya kuwaza jinsi ya kuyasahihisha hayo mambo ili tusonge mbele,nadhani tukitoka kwenye huu ugonjwa Afrika tutaweza kusonga mbele,na haya tutafanikiwa iwapo tu katika dialog zetu ziwe ni solution oriented na sio problem oriented.
well said brother
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,386
Likes
38,563
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,386 38,563 280
Umeandika vizuri sana ila umeharibu kabisa hapo ulipomalizia kwa kusema kwa hisani ya maggid mjengwa wa ccm, habari yako yote imeharibika na kuwa hadithi ya kisanii
maggid ni mwana Iringa. CCM unaingia na kutoka
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,386
Likes
38,563
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,386 38,563 280
Umeandika vizuri sana ila umeharibu kabisa hapo ulipomalizia kwa kusema kwa hisani ya maggid mjengwa wa ccm, habari yako yote imeharibika na kuwa hadithi ya kisanii
maggid ni mwana Iringa. CCM unaingia na kutoka
 
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Messages
3,549
Likes
5,485
Points
280
Age
100
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2015
3,549 5,485 280
Print more money by IDD Amin Dada
 

Forum statistics

Threads 1,235,175
Members 474,353
Posts 29,213,711