Lekanjobe Kubinika
JF-Expert Member
- Dec 6, 2006
- 3,019
- 580
Hii ni story ya kweli kabisa. Hebu fuatilia kwa faida yako. Ukiona mwenzio ananyolewa kitie maji kichwa chako.
Mdogo wangu mmoja pale Dodoma anaishi na mkewe, house girl na watoto wawili. mtoto mmoja ana mwaka mmoja sasa. Walipata house girl mnyalukolo kwa ajili ya kulea mtoto zaidi, kwa kuwa mama anasoma, baba anashinda kibaruani, mtoto mkubwa pia anasoma. Kwa hiyo ilibidi wapate house girl wa kukaa na mtoto wakati familia haipo nyumbani kila siku za kazi.
Mtoto na familia kwa ujumla walikuwa wanauguaugua hapa na pale kama kawaida ya binadamu, lakini baada ya kupata house girl mambo yalibadilika na kuwa hovyo zaidi. Mambo yalianza kiaina pale wiki moja iliyopita mtoto changa alipoanza kuharisha na kutapika mfululizo, wazazi wakachanganyikiwa. Kufika nyumbani jioni walikuta mtoto anajinyonganyonga tumbo na anatapika kila anachowekewa mdomoni. Kuharisha kuliendelea na ndipo wakataka ushauri.
Wakashauriwa wamtengenezee maji ya dawa mtoto na wampe dawa wakiangalia hali. Kweli mtoto akachangamka kidogo, lakini usiku wa manane hali ikabadilika tena. Asubuhi wakadamka kwenda hospitali ambako manesi walijitahidi kutafuta mshipa wampe drip wasiupate. Daktari akashauri utafutwe mshipa wa kichwani lakini wapi. Maji ya dawa yaliendela kuwekwa kinywani kwa mtoto na aliendelea kutapika kila kitu. Mara baba mtoto akachanganyikiwa na kuanza kulia. Manesi wakamtimua akabakia mama na mtoto. Kufika mchana mama naye akaugua palepale hospitalini naye akaanzishiwa tiba. baba kule kazini naye akaugua hajiwezi. Kule shuleni anakosoma mtoto mkubwa nako aliugua mwanafunzi wa familia hiyo. Kurudi nyumbani, failia nzima ilijikuta inaugua isipokua housegirl tu.
Kumbe mama yake mke ambaye anaishi DSM na muumini wa Kakobe, katika sala zake aliona kitu kisicho cha kawaida. Alipiga simu kwa mwanae Dodoma akaambiwa hali iliyopo. Akaamua kusafiri kwenda Dodoma na kuikuta hiyo hali. Akaingia magotini na kuongea na Mungu wake kupata ushauri. Usiku huo katika chumba alicholala na housegirl kukawa na maajabu, mapanya yakakutwa yamekufa na yapo mlangoni. mama akahamishiwa chumba kingine. Siku iliyofuata huyo mama (bibi) akakaa na house girl na akaanza kumhoji akimwangalia uso kwa uso.
"Wewe mtoto, kwa nini unawatesa watoto wangu hivyo?" Binti yule house girl akahamanika, akapatwa na kigugumizi na kujitetea, akisema sio yeye anayewatesa peke yake, bibi yake na wenzake wanakuja kutoka "Ilinga" usiku na wanamlazimisha waingie kuwachezea hawa. Yeye hataki lakini bibi anamtishia. Kwa hiyo house girl akaomba mamaa huyu asiwaambie wenye mji kwamba amesema maneno hayo wasije wakamfukuza kazi maana maisha magumu kwao akirudi.
Polepole mama huyu akawapa ushauri wanae wachukue hatua za busara kuishiana na house girl huyo. Baada ya majadiliano ya mama huyu na house girl mambo ya afya ya familia yakabadilika na kuelekea unafuu. Usiku walilala vema na mtoto akaruhusiwa kurudi nyumbani kutoka hospitali.
Walichofanya juu ya housegirl ni kumtafutia lugha kumrudisha kwao bila yeye kutambua kuwa hiyo ndio adios amigo. Hivi tunavyosoma hapa leo hii yule house girl yupo "Ilinga" akidhania kapata likizo na mwenye matarajio ya kurudi kibaoni mara likizo ikiisha ambapo mabosi wake wameahidi kwenda kumchukua wakirudi safari yao ambayo familia nzima inaenda.
Kikulacho ki nguoni mwako. Majuzi tu tumesikia habari ya mtu kutoka morogoro kuifanya miili ya mabosi wake viwanja vya mazoezi, sasa kutoka "Ilinga" sijui kesho ni kutoka wapi. Unapotafuta house girl hakikisha umeijua background yake. Nenda mwenyewe kijijini au watumie wale unaowajua walioko kijijini unaowaamini. Hao mahousegirl wanaoletwa kama nyanya kwenye Fuso matatizo yao ndio hayo. Kuna wengine anafika leo na wiki moja tu baadaye ni mke mwenza au anagomabia waume za watu majirani na wake zao, au anakuja na lambo lakini mwei mmoja tu baadaye anayo masanduku matatu makubwa yaliyojaa kila aina ya manunuzi. Ukimminya sana unaenda kazini huku nyuma na hasira za swela anavinyonga vitoto vyako au anawanyima chakula na kuwapelekea maboyfriend nje, watoto wakiambulia mchuzi kama wana bahati.
Mweeeee! Habari ndio hiyo.
Mdogo wangu mmoja pale Dodoma anaishi na mkewe, house girl na watoto wawili. mtoto mmoja ana mwaka mmoja sasa. Walipata house girl mnyalukolo kwa ajili ya kulea mtoto zaidi, kwa kuwa mama anasoma, baba anashinda kibaruani, mtoto mkubwa pia anasoma. Kwa hiyo ilibidi wapate house girl wa kukaa na mtoto wakati familia haipo nyumbani kila siku za kazi.
Mtoto na familia kwa ujumla walikuwa wanauguaugua hapa na pale kama kawaida ya binadamu, lakini baada ya kupata house girl mambo yalibadilika na kuwa hovyo zaidi. Mambo yalianza kiaina pale wiki moja iliyopita mtoto changa alipoanza kuharisha na kutapika mfululizo, wazazi wakachanganyikiwa. Kufika nyumbani jioni walikuta mtoto anajinyonganyonga tumbo na anatapika kila anachowekewa mdomoni. Kuharisha kuliendelea na ndipo wakataka ushauri.
Wakashauriwa wamtengenezee maji ya dawa mtoto na wampe dawa wakiangalia hali. Kweli mtoto akachangamka kidogo, lakini usiku wa manane hali ikabadilika tena. Asubuhi wakadamka kwenda hospitali ambako manesi walijitahidi kutafuta mshipa wampe drip wasiupate. Daktari akashauri utafutwe mshipa wa kichwani lakini wapi. Maji ya dawa yaliendela kuwekwa kinywani kwa mtoto na aliendelea kutapika kila kitu. Mara baba mtoto akachanganyikiwa na kuanza kulia. Manesi wakamtimua akabakia mama na mtoto. Kufika mchana mama naye akaugua palepale hospitalini naye akaanzishiwa tiba. baba kule kazini naye akaugua hajiwezi. Kule shuleni anakosoma mtoto mkubwa nako aliugua mwanafunzi wa familia hiyo. Kurudi nyumbani, failia nzima ilijikuta inaugua isipokua housegirl tu.
Kumbe mama yake mke ambaye anaishi DSM na muumini wa Kakobe, katika sala zake aliona kitu kisicho cha kawaida. Alipiga simu kwa mwanae Dodoma akaambiwa hali iliyopo. Akaamua kusafiri kwenda Dodoma na kuikuta hiyo hali. Akaingia magotini na kuongea na Mungu wake kupata ushauri. Usiku huo katika chumba alicholala na housegirl kukawa na maajabu, mapanya yakakutwa yamekufa na yapo mlangoni. mama akahamishiwa chumba kingine. Siku iliyofuata huyo mama (bibi) akakaa na house girl na akaanza kumhoji akimwangalia uso kwa uso.
"Wewe mtoto, kwa nini unawatesa watoto wangu hivyo?" Binti yule house girl akahamanika, akapatwa na kigugumizi na kujitetea, akisema sio yeye anayewatesa peke yake, bibi yake na wenzake wanakuja kutoka "Ilinga" usiku na wanamlazimisha waingie kuwachezea hawa. Yeye hataki lakini bibi anamtishia. Kwa hiyo house girl akaomba mamaa huyu asiwaambie wenye mji kwamba amesema maneno hayo wasije wakamfukuza kazi maana maisha magumu kwao akirudi.
Polepole mama huyu akawapa ushauri wanae wachukue hatua za busara kuishiana na house girl huyo. Baada ya majadiliano ya mama huyu na house girl mambo ya afya ya familia yakabadilika na kuelekea unafuu. Usiku walilala vema na mtoto akaruhusiwa kurudi nyumbani kutoka hospitali.
Walichofanya juu ya housegirl ni kumtafutia lugha kumrudisha kwao bila yeye kutambua kuwa hiyo ndio adios amigo. Hivi tunavyosoma hapa leo hii yule house girl yupo "Ilinga" akidhania kapata likizo na mwenye matarajio ya kurudi kibaoni mara likizo ikiisha ambapo mabosi wake wameahidi kwenda kumchukua wakirudi safari yao ambayo familia nzima inaenda.
Kikulacho ki nguoni mwako. Majuzi tu tumesikia habari ya mtu kutoka morogoro kuifanya miili ya mabosi wake viwanja vya mazoezi, sasa kutoka "Ilinga" sijui kesho ni kutoka wapi. Unapotafuta house girl hakikisha umeijua background yake. Nenda mwenyewe kijijini au watumie wale unaowajua walioko kijijini unaowaamini. Hao mahousegirl wanaoletwa kama nyanya kwenye Fuso matatizo yao ndio hayo. Kuna wengine anafika leo na wiki moja tu baadaye ni mke mwenza au anagomabia waume za watu majirani na wake zao, au anakuja na lambo lakini mwei mmoja tu baadaye anayo masanduku matatu makubwa yaliyojaa kila aina ya manunuzi. Ukimminya sana unaenda kazini huku nyuma na hasira za swela anavinyonga vitoto vyako au anawanyima chakula na kuwapelekea maboyfriend nje, watoto wakiambulia mchuzi kama wana bahati.
Mweeeee! Habari ndio hiyo.