Tujadiliane: Kwanini Ulioa/Uliolewa? Unawashauri Nini Kataa Ndoa?

Tujadiliane: Kwanini Ulioa/Uliolewa? Unawashauri Nini Kataa Ndoa?

Watu hawaoi sababu; Kwenye ndoa, mwanamke ndio mshindi. Mwanamke anapata mtu wa kumhudumia kwa maisha yake yote, anapata mtu wa kushare nae mali bila jasho kwa kigezo cha mali ya ndoa.
Mwanamke akiolewa kwao/kwao ni "dili" ndio maana anafanyiwa sherehe "Send off" anakuwa ameshinda mtihani wa maisha, anakwenda kula bure, kulala bure, kulelewa, kukazwa na kujipatia mali kwa mfumo wa "kuhama". Mwanamke ndie mwenye kufaidika na ndoa maana kwake ni dili/mchongo na ni kiu yake ya asili.

Mwisho: Mwanamke anaweza kukuzalia hata kama hujamuoa, sio lazima uoe mwanamke ndio akuzalie. Hawa singo maza walikuwepo toka enzi za manabii.

Nyongeza: Women always choose the best man available to marry. Women have options, you don't. As a man, your only option is to become the best version of yourself physically, mentally and financially.
Kuoa ni risk, kuoa sio kwa kila mtu.
 
Toeni michongo ya fursa kwa vijana , ndoa ndoa huu upumbavu kila siku mnauhamasisha na Hauna faida yoyote
Kwa waliokusudiwa kuishi katika Ndoa kwao hao Ndoa ni zaidi ya hiyo unayoiita Michongo. Hata wawe na Michongo yote duniani still kuna ombwe litapelea kwenye Nafsi zao na FURAHA yao itakuwa na PENGO😀

Jifunze kuheshimu wito wa wengine hata kama unakukereketa!
 
Kwa waliokusudiwa kuishi katika Ndoa kwao hao Ndoa ni zaidi ya hiyo unayoiita Michongo. Hata wawe na Michongo yote duniani still kuna ombwe litapelea kwenye Nafsi zao na FURAHA yao itakuwa na PENGO😀

Jifunze kuheshimu wito wa wengine hata kama unakukereketa!
🚮
 
Ndio NDOA ni taasisi Sure, Sema ni taasisi ambayo imeshambuliwa sana vijana kizazi cha sasa, sababu haijengwi katika misingi sahihi.

Unakuaje na hofu ya mambo ya mgawanyo. Mwanaume ni Provider and facilitator by nature, kwanini unakimbia Job description zako .🤔
Certified Hater Vincenzo Jr
Sio kwamba ndoa haijajengwa kwenye misingi sahihi, isipokua kwa sasa ndoa ni outdated concept. Misingi ya ndoa ni sahihi kwa zama zile ambazo ndoa ilikua invented lakini zama zimebadilika

Original deals of marriage is a loyal and virgin woman in exchange of lifetime provision and protection from a man. Modern women are not loyal, are not virgin. Do you expect many to keep going with this marriage thing while women keep breaching terms and condition?

Na suala la mwanaume kuwa provider asili yake ni hapo zamani ambapo mwanamke alikua hajumuishwi kwenye shughuli za kiuchumi na ufanyaji maamuzi. Sasa hivi tupo zama za usawa wa kijinsia ambapo mwanaume na mwanamke wamepewa fursa sawa kwenye kila nyanja(kasoro kwenda vitani tu). Kwa msingi huo hoja ya mwanaume kuwa provider haina mashiko tena.

Ingawa katika kipengere cha provider kuna exception. Kama mke ni mama wa nyumbani hapo sawa kwa mwanaume kuwa provider lakini kama wote mnatoka asubuhi kwenda kutafuta hoja ya mwanaune kuwa sole bill payer inakufa. Hii wanawake hawaitaki wanataka fursa ya ajira at the same time wapakiwe na privilege ya kuhudumiwa.

What is a reason to empower a woman if at the end a man should pay all bills? What's woman's money meant for?

Mimi wakati natafakari kuanzisha familia nilipoga hesabu zangu nikaona mama wa nyumbani ndie mwenye output kwenye ndoa. Nikaoa mama wa nyumbani. Hawa feminist na career women ni hasara tu kwenye ndoa.
 
Na ukiishi nae zaidi ya meezi 6 mtagawana mali penda usipiende
Ndoa ni taasisi ambayo tayari imeshaanguka kwa kizazi cha vijana wa sasa.

Nitaishi na mwanamke pale tutakoposhindwana au hisia zikifa basi kila mmoja anaendelea na maisha yake memgine, lakini huu uxenge wa kuandikishiana mkataba halafu mahusiano yakifika mwisho mwanamke apewe share ya mali zangu hapana kwa kwe
 
Ni sawa tu na kumshauri mtu anekaribia kutapeliwa. Hasikii kitu. Hahaha. Ila ndoa ni tamu vijana msiogope oeni.
Kabisa waoe tu changamoto zipo ila nilichogundua watu weng wanamaumivu na kaugonjwa ka kufananisha maisha yao na watu wengine
 
Na ukiishi nae zaidi ya meezi 6 mtagawana mali penda usipiende
Angalao kwa situation hiyo unaweza kucheza na vifungu vya sheria ukalinda mali zako. Lakini kama mwanamke ana cheti cha ndoa mkononi hapo uchomoki
 
Back
Top Bottom