Tuisusieni mlimani tv

Tuisusieni mlimani tv

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Posts
11,866
Reaction score
4,262
Wakati harakati za kuanzisha mlimani tu zinaendelea niliona kuwa haya ni mapinduzi ya kitaaluma. Kinyume chake ni tofauti. Nasikia kwa vile wachina wana mkono wao hapo basi kila nikiifungua nakutana na cctv na simulizi za kichina. Hii ni hasara na matusi kwa jamii ya wasomi. Wanavyuo wana mambo lukuki ambayo wangeyafanya kupitia tv hiyo kutegemeana na fani zao. Mfano wale wa FPA wangetuonyesha sanaa, wale wa uhandisi wangetuonyesha ufundi wao. Wa siasa wangetuonyesha midahalo na namna ya kujenga hoja, n.k. Pia wanavyuo wana matatizo mengi. Nawaona muda wote. Accomodation kwao ni tatizo sugu. Sio kwa sehem ya kulala tu, pia viwango vya malazi ni duni. The issue of flexing capacity when demand is high. Wazungumzie library na nini kifanyike kuiboresha. Wazungumzie ubora wa walimu. Sasa wanawaachia wachina tu, na sie tutawaachia tv yao. Tunataka watengeneze vipindi vinavyoakisi yale wanayojifunza. Bila hivyo watz hasa wasomi watajua sarakasi za kichina na tamaduni zao kuliko tamaduni za kitanzania. Kwa maana hiyo hakuna sababu ya kuendelea kuingalia hii 'cctv'
 
Good Observation....nimeipenda!I join issues with you.Nafikiri hii ndo tatizo la watanzania kujikomba kwa wachina au tuseme mkataba wa kusaidiwa kupata hiyo station ya TV umetufunga kiasi cha kutulazimisha kuwaonesha wachina kila dakika...sitaki kuamini hivyo!
 
Yap, tubadilike watanzania. Tusirubuniwe kwa pipi
 
acheni ujinga ...roma haikujengwa kwa siku moja....hamuoni fahari ...chuo kikuu cha pili afrika ya mashariki baada ya sua kuwa na tv yenu????...kiongeni mkono ...kuandaa vipindi ni gharama ....ni jukumu pia la wanafuzi kubuni mbinu nafuu za kuandaa vipindi kwa gharama nafuu....

mnajuwa kama china walisaidia vifaa kwenye uanzishwaji wa tv mlimani....mlitaka tv mliamani wawe wanaji align na cnn??????

tangu lini mlimani wanafunzi wanaji align na mabeberu???
 
acheni ujinga ...roma haikujengwa kwa siku moja....hamuoni fahari ...chuo kikuu cha pili afrika ya mashariki baada ya sua kuwa na tv yenu????...kiongeni mkono ...kuandaa vipindi ni gharama ....ni jukumu pia la wanafuzi kubuni mbinu nafuu za kuandaa vipindi kwa gharama nafuu....

mnajuwa kama china walisaidia vifaa kwenye uanzishwaji wa tv mlimani....mlitaka tv mliamani wawe wanaji align na cnn??????

tangu lini mlimani wanafunzi wanaji align na mabeberu???


...Mkuu, muanzisha mada ana hoja. kinachoendelea pale sasa hivi pale Mlimani si TV yetu! ni tawi la CCTV. Ndio kitakachotokea pia Teleisheni ya Taifa. Tusiwe wanyonge kiasi hicho! Naamini kuwa Mengi alianzisha kituo chake cha TV kwa mikopo ya Benki, lakini hii haikuwa sababu ya kufanya matangazo ya Benki yaonyeshwe kwenye kituo hicho 24/7!
 
Anza na tbc kwanza tuko nyuma yako
 
...Mkuu, muanzisha mada ana hoja. kinachoendelea pale sasa hivi pale Mlimani si TV yetu! ni tawi la CCTV. Ndio kitakachotokea pia Teleisheni ya Taifa. Tusiwe wanyonge kiasi hicho! Naamini kuwa Mengi alianzisha kituo chake cha TV kwa mikopo ya Benki, lakini hii haikuwa sababu ya kufanya matangazo ya Benki yaonyeshwe kwenye kituo hicho 24/7!

Kama phillemon mikael alivyosema tatizo ni kuandaa vipindi. Mbona mengi alikuwa anatuonyesha isidingo mpaka leo mbona hamsemi? Mlimani TV navyojua mimi imepewa vifaa na wachina, sasa mnategemea nini??

Hayo ndo matunda ya CCM au mnataka nini zaidi??
 
Wakati harakati za kuanzisha mlimani tu zinaendelea niliona kuwa haya ni mapinduzi ya kitaaluma. Kinyume chake ni tofauti. Nasikia kwa vile wachina wana mkono wao hapo basi kila nikiifungua nakutana na cctv na simulizi za kichina. Hii ni hasara na matusi kwa jamii ya wasomi. Wanavyuo wana mambo lukuki ambayo wangeyafanya kupitia tv hiyo kutegemeana na fani zao. Mfano wale wa FPA wangetuonyesha sanaa, wale wa uhandisi wangetuonyesha ufundi wao. Wa siasa wangetuonyesha midahalo na namna ya kujenga hoja, n.k. Pia wanavyuo wana matatizo mengi. Nawaona muda wote. Accomodation kwao ni tatizo sugu. Sio kwa sehem ya kulala tu, pia viwango vya malazi ni duni. The issue of flexing capacity when demand is high. Wazungumzie library na nini kifanyike kuiboresha. Wazungumzie ubora wa walimu. Sasa wanawaachia wachina tu, na sie tutawaachia tv yao. Tunataka watengeneze vipindi vinavyoakisi yale wanayojifunza. Bila hivyo watz hasa wasomi watajua sarakasi za kichina na tamaduni zao kuliko tamaduni za kitanzania. Kwa maana hiyo hakuna sababu ya kuendelea kuingalia hii 'cctv'
Asante kwa kutumia jicho lako la tatu vyema,mimi naungana na wewe,na sioni umuhimu wa kuangalia hii tv tena bora niangalie miyeyusho ya kina joti!!
 
acheni ujinga ...roma haikujengwa kwa siku moja....hamuoni fahari ...chuo kikuu cha pili afrika ya mashariki baada ya sua kuwa na tv yenu????...kiongeni mkono ...kuandaa vipindi ni gharama ....ni jukumu pia la wanafuzi kubuni mbinu nafuu za kuandaa vipindi kwa gharama nafuu....

mnajuwa kama china walisaidia vifaa kwenye uanzishwaji wa tv mlimani....mlitaka tv mliamani wawe wanaji align na cnn??????

tangu lini mlimani wanafunzi wanaji align na mabeberu???

ondoa fikra mgando. Roma haikujengwa siku moja ndio ila hakuna anaetangaza maslahi katika roma kama si waroma wenyewe. Nadhani huwajui wachina vizuri. Kupewa msaada sio tiketi ya kukaliwa kichwani. We ukipewa msaada na jirani yako ni sawa kwake kuja kushinda na taulo sebuleni kwako kisa alikusaidia?
 
Mie nilidhani ni tv station ya wachina ina train wanafunzi wa udsm
 
CCTV ni miyeyusho sana... Habari zao hazi-reflect chochote katika jamii yetu,Bora hata Al-Jazeera. Zamani TBC walikuwa wanatuonyesha documentary za miaka ya uhuru hadi miaka ya 80 hivi kwa kweli wangevirudisha vipindi vile...
 
Back
Top Bottom