Tuhuma za mauaji dhidi ya Dr. Mwakyembe na wenzake | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuhuma za mauaji dhidi ya Dr. Mwakyembe na wenzake

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by banyimwa, Apr 24, 2011.

  1. b

    banyimwa Senior Member

    #1
    Apr 24, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 117
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wana JF, pamoja na kwamba ninafahamu kwamba Polisi hufanya kazi zao kwa kuangalia ratiba yao wenyewe na mara nyingi bila shinikizo, ninashawishika kuuliza hatma ya tuhuma zilizotolewa na Dr. Mwakyembe kuhusiana na njama za kumuua yeye pamoja na watanzania wengine sita. Tuhuma hizi zimekabidhiwa Polisi miezi kadhaa sasa lakini mpaka sasa hatupewi hata update kuhusiana na upelelezi ulipofikia na kama kuna ukweli wowote kuhusiana na tuhuma hizo. Basi kama ni za uzushi tuambiwe ili ifahamike kwamba habari hizo zilikuwa ni za kutungwa na ikiwezekana aliyetoa tuhuma achukuliwe hatua.

    Kwa kweli kigugumizi hiki, hakitoi taswira nzuri sana kwa kutendaji na uadilifu wa jeshi letu la Polisi na inanikumbusha tuhuma zilizopata kutolewa na Mwenyekiti Mtendaji wa IPP ambaye alishusha tuhuma nzito kuhusiana na njama za Polisi na mfanyabiashara mmoja kumuwekea mihadarati mtoto wa bwana Mengi ili akamatwe na Polisi. Hatujasikia chochote hadi sasa na wale waliotuhumiwa wanazidi kupeta na wengine wanaendelea kushikilia nyadhifa zao. Je ingekuwa tuhuma hizi zimetolewa na kigogo mkubwa serikalini au mfanyabiashara mwingine kama hawa wenye asili ya kiasia hali hii ingejitokeza? Hivi jeshi hili linaangalia usalama wa raia gani?
     
  2. hKichaka

    hKichaka JF-Expert Member

    #2
    Apr 25, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani hulijui jeshi lako?
     
  3. hKichaka

    hKichaka JF-Expert Member

    #3
    Apr 25, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Habari za kiiteliginsia na sababu za kiusalama ndio majibu utakayoyapata
     
  4. M

    Mafie PM JF-Expert Member

    #4
    Apr 25, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 1,318
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Serikali na Intelejensia vilishikwa pabaya! Hii ndiyo nchi yako! Rais hadi intelejensia viko Loliondo.
     
  5. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #5
    Apr 25, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wanategemea polisi jamii zaidi!
     
  6. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #6
    Apr 28, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    This is probably the lowest point in the discharge of public duties. Precedent iliyokuwa set by the Police and the intelligence services. Watu wao wamekuwa implicated na hii ni mara ya pili (kumbuka lalamiko la Mengi) lakini jinsi wanavyosua sua inaleta picha kana kwamba wakubwa wao wanalijua hili na wanasita kuchukua hatua kwa vile wanahusika.

    Hapa yanaibuka maswali kadhaa juu ya dhamira ya Polisi kulinda usalama wa raia na mali zao. Kubwa kati ya maswali hayo ni kwamba: Je, kama watu wakubwa hivi wanawasilisha malalamiko kuhusiana na usalama wao kuwa hatarini na wanapuuzwa, sisi wadogo si itaonekana kama vile ni mdudu tu ametuhumu? Haya hayakutarajiwa kwa jeshi linaloongozwa na mtu makini na mwenye weledi kama Afande Mwema kufanya mambo kama haya. Tunadhani wanatakiwa sasa wajitoe katika ukimya huu ili alinde heshima yake. Vinginevyo ataonekana ametekwa na mafisadi ambao wako all out kuwa-eliminate mahasimu wao.
     
  7. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #7
    Apr 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,696
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Polisi wamegundua waliotaka kumuua ni wale wanaotufanyia maamuzi watz
     
  8. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #8
    Apr 28, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,028
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wameshikwa pabaya Polisi, si hilo tu mbona sakata la mtoto wake mengi nalo lipo kimya?
     
  9. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #9
    Apr 28, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wenzagu naona mnashindwa kuijua nchi yenu, kama ccm wanatumia muda mwingi kuchafuana na kugombania msosi wa watu wenye shida. UKWELI NI KWAMBA,
    SERIKALI IKIFANYA CHINI JUU BEI ZA MAFUTA ZIKASHUKA,
    BARABARA ZIKATENGENEZWA ILI BEI ZA MAZAO YA CHAKULA ZIKASHUKA
    WALIMU NA WAFANYAKAZI WA SEKTA YA AFYA WAKABORESHEWA MAFAO YAO, JESHI LA POLISI NALO LIKAKUMBUKWA KWENYE MAFAO NDIKO KUTAKUWA NI KUKONGA NYOYO ZA JAMII NA KUPENDA SERIKALI YAO. HADISI ZA KUJIVUA GAMBA HAZISAIDII KITU NDO MAANA TUNAWAONA WANAO TUKERA NA MALUMBANO YASIYO NA TIJA KIUCHUMI, KWASABABU YA MADARAKA.

    HATUSHANGAZWI NA KESI NYINGI KUYEYUKA KWA SABABU YA RUSHWA ILIYOKUWA KITU CHA KAWAIDA KWENYE IDARA ZOTE ZA SERIKALI. MFANO MI NDUGU YANGU ALIUWAWA NA WATU WASIO JULIKANA, LAKINI KUPATA KIBALI CHA MAZISHI, BILA AIBU POLISI (NAHIFADHI JINA LAKE WA KIJITONYAMA) MPAKA APEWE SH. 30,000 NDO ALITOA KIBALI HICHO! ITS A SAD SITUATION.
     
  10. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #10
    May 1, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    By the way, hivi ile kesi ya mtoto wa Lowassa kumgonga Traffic imeishia wapi?
     
  11. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #11
    May 3, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,212
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Serikali ya Mafisadi itawezaje kukemea vitendo vya kifisadi?
     
  12. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama comment hiyo ni sahihi. Hapa issue iliyopo ni kwamba kuna ufisadi kati ya baadhi ya wakubwa kwenye vyombo vya dola na watuhumiwa. Serikali siyo ya kifisadi japo kuna watumishi ambao wana chembe za ufisadi na hao ndiyo wanaotukwamisha.
     
  13. Dumelambegu

    Dumelambegu JF-Expert Member

    #13
    May 15, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,053
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    I knew that would happen!
     
  14. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #14
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,385
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 160
    kwa nini polisi wako kimyaaa?,
     
  15. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #15
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hiyo intellegensia mbona inashindwa kuona barua za kina jairo?
     
  16. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #16
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0

    Kama kuna watumishi mafisadi ndani ya serilikali na sirikali haichukui hatua dhidi yao basi ujue serika nayo ni fisadi. Kwa sababu wanalindana.
     
  17. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #17
    Jul 25, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 6,089
    Likes Received: 596
    Trophy Points: 280
    Na ya slaa kutegwa vinasa sauti na kamera kwenye chumba chake akiwa bungeni dodoma, wakati wa bunge lililo pita iliishia wapi?
     
  18. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #18
    Jul 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,695
    Likes Received: 2,782
    Trophy Points: 280
    Ni nchi ya watu wadogo, ni nchi ya kitu kidogo, ukitaka haki ewe ndugu muulize sokoine.
     
  19. M

    MWENDAKULIMA JF-Expert Member

    #19
    Jul 26, 2011
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 961
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35

    Mkuu heading ilivyo nikajua kina Dr.Mwakyembe wanakabiliwa na tuhuma za mauaji!
     
  20. B

    Balozi Chriss Senior Member

    #20
    Jul 26, 2011
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi mtu anayesoma kwa kutumia cheti cha mwenzake kweli unadhani ana muda wa kufanya upelelezi? NDIO Jeshi letu la Polisi
     
Loading...