TTCL bado mnarudia makosa, tatizo ni nini?

TTCL bado mnarudia makosa, tatizo ni nini?

Mwaka jana na mwanzoni mwa mwaka huu, kumekuwa na taarifa za kibiashara toka kampuni ya Ttcl za kuvutia wateja kwenye mitandao ya mawasiliano nchini, kwa kauli mbiu yao ya "rudi nyumbani kumenoga".

Kumevunjwa bodi, kupinduliwa menejimenti, kuua matumizi ya vifaa vya mawasiliano vya analogia bila kutoa fidia kwa wateja katika shirika hilo la mawasiliano la umma kwa muktadha wa kuboresha na kuleta madiliko chanya kwenye sekta hii, lakini mambo ndivyo sivyo.

Mambo ni ya hovyo, upatikanaji wa huduma ni wa hovyo hovyo.

Walianza kwa ahadi za kuboresha na kusimika minara ya kuongeza nguvu ya masafa ya mawasiliano nchi nzima, lakini hadi leo ni miji michache sana yenye 'coverage' ya Ttcl.

Maeneo ya 'mikoani' ni maeneo machache sana kutoka zilipo 'installations' zao unaweza ukatumia mawasiliano ya Ttcl.

Huyo mdudu anayelibungua shirika hili la mawasiliano ya taifa anaonekana kuwa ana nguvu mno,sazingine kuliko hata serikali, maana hawajamgundua na wala hawajihangaishi kumtafuta, ni kwa nini?

Tuseme hawaielewi 'challange' hii, hapana kuna kitu nyuma ya pazia.

Kutokuwa wabunifu wa kibiashara na kuendeleza ukiritimba wa kuleta line zenye kubagua simu za 3g, pamoja na kushindwa kusimika minara ya kuboost mawasilano ni aina ya uhujumu uchumi mamboleo, unaofanywa kijanja kwa makusudi na menejimenti kwa kijifanya hawaelewi, kwa manufaa yao binafsi.

Nyumbani kunanogeshwaje bila ya kuondoa ukiritimba wa ovyo na uboreshwaji wa huduma?
Kiuhalisia mambo yalivyo ni tofauti na propaganda zao wanazotulisha wananchi kila uchao!
Nadhani serikali inatakiwa kuangazia jicho lake la tatu katika kampuni hii ya umma, kuna matatizo.
Ni vyema mtoa hoja ukawa na facts kuliko kutoa tuhuma za uzushi. TTCL inapatikana Nchi nzima, kuanzia katikati ya June 2008 mara tu baada ya kutoa Gawio. Kwa simu aina zote hata Vitochi. Nimefanya utafiti kuanzia Dar hadi Mwanza, Ttcl imekuwa hewani muda wote bila kukatika hata eneo moja.
Nilikuwa pia Mkoani Simiyu katika maonesho ya 88 Kitaifa, Ttcl ilikuwa mkombozi wa huduma, Waandishi wa habari na Maafisa wa Serikali walijiunga na Ttcl baada ya kujikuta ndio mtandao pekee stable huko. Tuwatendee haki, tuwakosoe kwa nia ya kujenga
 
Unaa maana ganu kusema nchi nzima man? Nipo hapa Buhigwe, ukimuuliza mtu TTCL ni mtandao gani, sijui kama wanajua. Usi generalize mambo ndg.
Kata mzizi wa fitna, chukua simu yako weka laini ya ttcl ambayo ni bure, then tupe majibu. Acha assimptions
 
tatizo vocha zao yani hawajaweza kwendana na ushindani hata usajili wa line zao ni expensive na kusajili mpaka uende ofisini na sehemu maalum lakini wenzao usajili kila sehemu
Laini za ttcl ni bure. Kuanza kutumia unaweka kiasi chochote kuanzia 500. Vocha zipo kwa Mawakala na Freelancers. Waweza pia kununua kwa T Pesa, Tigo Pesa, M pesa na Max Malipo.
 
Hakuna mwenye uchungu na hilo shirika, period, ni sehemu ya kujichotea pesa za bure!
 
Laini za ttcl ni bure. Kuanza kutumia unaweka kiasi chochote kuanzia 500. Vocha zipo kwa Mawakala na Freelancers. Waweza pia kununua kwa T Pesa, Tigo Pesa, M pesa na Max Malipo.
Siyo kila mtu anataka kuwa na line zaidi ya moja, mfano mimi nataka niwe na ttcl tu sasa kuniambia sijui nikanunue vocha via tigo pesa sijui halopesa huko ni kufail, inabidi wajitahidi vocha ziwe kila mahali kama mitandao mingine.
kwani tigo, voda, halotel ni wajinga wasambaze vocha za kukwangua wakati kuna maxmalipo na bado unaweza nunua vifurushi na vocha kutoka kwenye system zao za pesa?
 
sio kweliii bhana...ttcl kwenye simu ya torch haisomii wana minara ya 3G na 4G .afu sio nchi nzimaa....watu tupo town (Mbeya) kijisafari kdg tu cha nje ya mji ttcl mambo hayasomii.....keroooo
Natumia TTCL, mwanzo ilikuwa haisomi 2G network, ila sasa hivi inasoma tena simu zote.
 
Ni vyema mtoa hoja ukawa na facts kuliko kutoa tuhuma za uzushi. TTCL inapatikana Nchi nzima, kuanzia katikati ya June 2008 mara tu baada ya kutoa Gawio. Kwa simu aina zote hata Vitochi. Nimefanya utafiti kuanzia Dar hadi Mwanza, Ttcl imekuwa hewani muda wote bila kukatika hata eneo moja.
Nilikuwa pia Mkoani Simiyu katika maonesho ya 88 Kitaifa, Ttcl ilikuwa mkombozi wa huduma, Waandishi wa habari na Maafisa wa Serikali walijiunga na Ttcl baada ya kujikuta ndio mtandao pekee stable huko. Tuwatendee haki, tuwakosoe kwa nia ya kujenga
Acha kupotosha watu..ttcl ipo kuanzia 3G tu..badilisha iende 2g uone kama itakubali..

Kwa maana hiyo simu za vitochi huwezi kutumia laini ya ttcl
 
Acha kupotosha watu..ttcl ipo kuanzia 3G tu..badilisha iende 2g uone kama itakubali..

Kwa maana hiyo simu za vitochi huwezi kutumia laini ya ttcl
Mimi nimeandika mada sizushi bsli nimetafiti.

Wewe kama ni mtumishi wa Ttcl, hilo ni lako linakuhusu lifanyie kazi.

Chukua comments za wadau walizochangia iwe kama kianzio chako cha cha msingi cha kufanyia kazi mapungufu yenu.

Na hata katika maelezo yangu ya mwanzo, nimeeleza kuwa upatikanaji wa huduma hiyo ni kwa baadhi ya miji na baadhi ya maeneo tu na si kama mlivyojinasibu kuwa mmekuja kama wakombozi wa mawasilano nchini.

Sasa ubabaishaji kabila hii una tofauti gani na Ttcl wakiritimba waliotumbuliwa kwa kuuwa shirika?

Watu walikuwa na simu zao za mkononi na za mezani za analogia, mmezizima na kuwaachia makopo bila ya maelezo wala fidia, maana yake nini?

Tunapokosoa, fanyieni kazi mapungufu tunayoyaainisha kwa ajili ya maboresho.

Vinginevyo tukiona mnakomaa na utetezi wenu, tutaona nyie ni genge la wapigaji kama watangulizi wenu na hamtafika popote.
 
Acha kupotosha watu..ttcl ipo kuanzia 3G tu..badilisha iende 2g uone kama itakubali..

Kwa maana hiyo simu za vitochi huwezi kutumia laini ya ttcl
Mkuu samahani nilikuwa namkomentia yule uliyekuwa unamjibu, bahati mbaya katika kubonyeza. Niwie radhi sana.
 
Npo chalinze tu hapa TTCL haipatikani sasa nkifika ntyangimbole itakuaje?
 
Mimi nimeandika mada sizushi bsli nimetafiti.

Wewe kama ni mtumishi wa Ttcl, hilo ni lako linakuhusu lifanyie kazi.

Chukua comments za wadau walizochangia iwe kama kianzio chako cha cha msingi cha kufanyia kazi mapungufu yenu.

Na hata katika maelezo yangu ya mwanzo, nimeeleza kuwa upatikanaji wa huduma hiyo ni kwa baadhi ya miji na baadhi ya maeneo tu na si kama mlivyojinasibu kuwa mmekuja kama wakombozi wa mawasilano nchini.

Sasa ubabaishaji kabila hii una tofauti gani na Ttcl wakiritimba waliotumbuliwa kwa kuuwa shirika?

Watu walikuwa na simu zao za mkononi na za mezani za analogia, mmezizima na kuwaachia makopo bila ya maelezo wala fidia, maana yake nini?

Tunapokosoa, fanyieni kazi mapungufu tunayoyaainisha kwa ajili ya maboresho.

Vinginevyo tukiona mnakomaa na utetezi wenu, tutaona nyie ni genge la wapigaji kama watangulizi wenu na hamtafika popote.
Ndugu yangu kila unapoandika unaonesha wazi nia ya kusiriba pasipo na facts zozote. Unajitahidi kujenga hoja lakini hoja zenyewe zipo nje kabisa ya mstari. Mimi sio mwana Ttcl ila nakerwa na uzushi kama wako. Laini zilizozimwa ni CDMA na hii ilikuwa agizo la TCRA, ttcl walitoa matangazo chungu nzima na kuwapa wateja wao rejesho la muda wa hewani uliokuwa katika simu zao. Handset ilikuwa mali binafsi ya mteja. Kwamba ttcl sasa ipo nchi nzima ni fact, kwamba inapatikana kwa 3G, 3G na 4G ni fact, kwamba vocha za kukwangua zipo na zaweza pia kununuliwa kwa mitandao ni fact. Tujivunie cha kwetu, tuache porojo

Sent from my RNE-L21 using JamiiForums mobile app
 
Mwanzo boom pack ilikua tsh 5000 unapata dk 75 mitandao yote, sms 660, Gb 6 na free kupiga ttcl to ttcl siku 30. Sasa hivi tsh 5000 unapata Gb 4. dk 200 ttcl kwenda ttcl, dk 25 kwenda mitandao yote. Laini yao nimeitupa.
wamewekaa dk 200 lkn ukipiga .....hazipungui hata kdgooo...ni kubongaaa tu.....
 
Hakuna kitu kinaniuma kama kuona mashirika ya umma yanashidwa kushindana na mashirika binafsi. Serikali imeonekana inania nzuri yakufufua hili shirika ila ndani yashirika nahisi kunawatu hawataki kubadilika pengine kwa manufaa yao binafsi. Shirika linahtaji mawazo mapya ili liweze kushindana na mashirika binafsi, kwa waliowahi kufanya IPT zao TTCL watakubaliana na mimi.
 
Back
Top Bottom