Trump aiondoa Marekani kwenye mkataba wa Paris

Trump aiondoa Marekani kwenye mkataba wa Paris

No! No! No! Hiyo siyo kweli kabisa, nadhani hizo ni hisia zako tu. Pale juu nilibandika mkataba wenyewe; usome uulewe ndipo ujue tunaongea nini. Wewe unadhani kwa nini makampuni makubwa karibu yote ya marekani pamoja na state nyingi sana zimepinga uamuzi huo? Hata mawaziri wa Trump kama Rex Tillerson, James Mattis, George Banks, na watoto wake wanapinga uamuzi huo.
Hhaha wewe unafkir tatizo ni mkataba peke yake?..Kwa nini marekani haikusign mkababa wa Kyoto?.Una habari ndani ya miaka mi 3 marekani imeshapunguza hewa ukaa kwa 1%.China na india wanafanya hivyo?,Na kwa nini hizi nchi hazichangii chochote UN kwa ajili ya kupamaba na hewa ukaa?.Why marekani ndio wachangie peke yao.Tunajua kwa sasa china ndio inaongoza kwa uchafuzi wa hewa,and they dont give a damn about it.Kama marekani wanaweza kuji regulate wenyewe ndani na wakapunguza hewa ukaa,ni kwa nini waji sainishe kwenye kikataba kama hiyo ambayo participants hawajali chochote baada ya ku sign?.Historia inajieleza vizuri sana kwamba hii mikataba ni upuuzi mtupu na haina faida yoyote.Ukiwaskiliza ma Dems wanalalamika as if Obama hakufanya the same thing,Hakua sign kyoto,Na sababu zilikuwa ni hizi hizi za Trump.
Afu kingine,mbona uingereza,Russia na wengine hawapo na hakuna anayelalamika,Kwa nini marekani tu?,Yeye hana uhuru wa kuchagua?
 
Kuna watu wanaongea vitu kwa hisia na ushabiki mpaka kuanza kuwapa watu label za mliberali; wengine tunaishi kwa facts! Russia haikuchangia na China hazikuchangia mara moja kwa sababu ule mfuko ulianza kuchangiwa na nchi za G7 mwaka jana tu baada ya mkutano wao wa mwaka 2015; Uingereza imo. Mfuko ule ulikuwa haujapata pesa tangu uanzishwe mwaka 2013. Lengo ni kukusanya fedha za kutosha mwaka 2020, bado kuna miaka mitatu kabla michango haijafungwa! Haraka ilikuwa ni ya nini kama siyo siasa za mtaani! Kibaya ni kuwa mfuko ule si kwa mtumizi ya nchi zilizoendela bali ni kwa sababu ya kutumiwa katika nchi zinazoendelea kama Tanzania.

Mkataba wa Kyoto ulikuwa na masharti ndiyo maana mkataba huo wa Paris ukawa hauna masharti. Mkataba wa Kyoto Article 24.2 na Annex B ilikuwa ni mzigo kwa Marekani, ndiyo maana hawakuukubali.
 
Kuna watu wanaongea vitu kwa hisia na ushabiki mpaka kuanza kuwapa watu label za mliberali; wengine tunaishi kwa facts! Russia haikuchangia na China hazikuchangia mara moja kwa sababu ule mfuko ulianza kuchangiwa na nchi za G7 mwaka jana tu baada ya mkutano wao wa mwaka 2015; Uingereza imo. Mfuko ule ulikuwa haujapata pesa tangu uanzishwe mwaka 2013. Lengo ni kukusanya fedha za kutosha mwaka 2020, bado kuna miaka mitatu kabla michango haijafungwa! Haraka ilikuwa ni ya nini kama siyo siasa za mtaani! Kibaya ni kuwa mfuko ule si kwa mtumizi ya nchi zilizoendela bali ni kwa sababu ya kutumiwa katika nchi zinazoendelea kama Tanzania.

Mkataba wa Kyoto ulikuwa na masharti ndiyo maana mkataba huo wa Paris ukawa hauna masharti. Mkataba wa Kyoto Article 24.2 na Annex B ilikuwa ni mzigo kwa Marekani, ndiyo maana hawakuukubali.
Okey,Lets assume wewe uko sahihi na unaongea kwa facts.Sasa Paris accord kama haina shida ni nzuri,ni kwa nini bado Russia na Uk hawajakubali kushiriki wala ku sign?.Whats the matter?..Unaposema zile fedha ni kwa ajili ya nchi zinazoendelea,una maana kwamba na sisi tunashiriki at the same level na hao mabwana kutoa gesi ukaa?.Au hizo pesa zinaletwa kwetu ili iweje labda?.
Swali la pili,Ina maana USA hawezi kupunguza gesi ukaa kwa kutumia mechanism za ndani kama nchi hadi ajiunge na Paris accord?.
 
Okey,Lets assume wewe uko sahihi na unaongea kwa facts.Sasa Paris accord kama haina shida ni nzuri,ni kwa nini bado Russia na Uk hawajakubali kushiriki wala ku sign?.Whats the matter?..Unaposema zile fedha ni kwa ajili ya nchi zinazoendelea,una maana kwamba na sisi tunashiriki at the same level na hao mabwana kutoa gesi ukaa?.Au hizo pesa zinaletwa kwetu ili iweje labda?.
Swali la pili,Ina maana USA hawezi kupunguza gesi ukaa kwa kutumia mechanism za ndani kama nchi hadi ajiunge na Paris accord?.
Russia na UK walishasaini. Zilikuwa nchi mbili tu duniani ambazo hazikusaini: Syria na Nicaragua, na sasa marekani nayo imeunganza nazo. Kuna nchi zilizosaini lakini hazijaratify, kama tanzania na Russia; hilo ni swala tofauti na kujiondoa kabisa.Environment siyo localized, ukichafua hewa Magomeni basi ujue hata Kinondoni na Ilala wataathirika, siyo Magomeni tu! Swala la environment ni swala la dunia nzima!

Kitu kikubwa hapa ni kuwa Trump anacheza siasa tu kwa vile wafuasi wake wengi ni hao basket of deplorables. Tangazo alilolitoa ni danganya toto tu, kwani kulingana na mkataba wenyewe, bado Marekani wataendelea kuwa signatories hadi mwaka 2020 ndipo wajiondoe kama wanataka. Huo utakuwa ni wakati wa uchaguzi Marekani!
 
Russia na UK walishasaini. Zilikuwa nchi mbili tu duniani ambazo hazikusaini: Syria na Nicaragua, na sasa marekani nayo imeunganza nazo. Kuna nchi zilizosaini lakini hazijaratify, kama tanzania na Russia; hilo ni swala tofauti na kujiondoa kabisa.Environment siyo localized, ukichafua hewa Magomeni basi ujue hata Kinondoni na Ilala wataathirika, siyo Magomeni tu! Swala la environment ni swala la dunia nzima!

Kitu kikubwa hapa ni kuwa Trump anacheza siasa tu kwa vile wafuasi wake wengi ni hao basket of deplorables. Tangazo alilolitoa ni danganya toto tu, kwani kulingana na mkataba wenyewe, bado Marekani wataendelea kuwa signatories hadi mwaka 2020 ndipo wajiondoe kama wanataka. Huo utakuwa ni wakati wa uchaguzi Marekani!
Kwani USA hawezi kupunguza gesi ukaa kwa kutumia mechanism za ndani kama nchi hadi ajiunge na Paris accord?.Maana lishaonyesha mfano kwa kupunguza 1% ya gesi ukaa kitu ambacho hata china ameshindwa.
Hata Putin alimpongeza Trump kwa maamuzi yale akiwa kwenye Press conference.Inaonekana kunaunafuki sana kwenye hizi accord,yaani nchi zina Sign tu alafu hakuna kinachoenelea baadae.Nchi zote zilizo sign Kyoto Acord hakuna hata moja iliyopunguza hewa ukaa kuizidi marekani.Hii inaonyesha US ana mechanism za ndani nzuri kuliko hizi accord za kinafiki.
 
Kwani USA hawezi kupunguza gesi ukaa kwa kutumia mechanism za ndani kama nchi hadi ajiunge na Paris accord?.Maana lishaonyesha mfano kwa kupunguza 1% ya gesi ukaa kitu ambacho hata china ameshindwa.
Hata Putin alimpongeza Trump kwa maamuzi yale akiwa kwenye Press conference.Inaonekana kunaunafuki sana kwenye hizi accord,yaani nchi zina Sign tu alafu hakuna kinachoenelea baadae.Nchi zote zilizo sign Kyoto Acord hakuna hata moja iliyopunguza hewa ukaa kuizidi marekani.Hii inaonyesha US ana mechanism za ndani nzuri kuliko hizi accord za kinafiki.
Hivi kweli ulimskiliza vizuri Putin alipoulizwa swali hilo wakati alipokuwa akihojiwa na Megyn Kelly wa NBC?
 
Akili yako ndogo sana....

Ina maana wewe hujui kuwa Trump ana washauri zaidi ya 100 katika nyanja tofauti???

Au unafikiri USA raisi anajiamulia kama Hapa kwetu...

Hujui maamuzi ya Raisi wa USA kwa 60% yanategemea Senate na Congress??

We hujiulizi kwanini watangulizi wake kama Obama na Bush hawakusaini??
Wewe hunijui mimi je utaniamuliaje kuwa nina akili ndogo? Huelewi kuwa mimi ninaishi marekani kwa zaidi ya miaka ishirini sasa na ninaujua kabisa utaratibu wa serikali ya marekani? Kuwa na washauri ni kitu kimoja, ila mwamuzi ni Trump, na kwa hili aliamua yeye binasfi pamoja Steve Bannon tu, hakuna ushauri wa mtu mwingine ulisikilizwa; hata waziri wake wa mambo ya nje ambaye alikuwa CEO wa Exxon Mobil hakukubaliana naye. Inaonekana kuwa wewe ndiye kipunga usiyejua kuwa Senate na Congress ya marekani ni mhimili tofauti wa serikali na wala hauingiliani na taasisi ya urais. Maamuzi ya rais kuhusu sera za nchi za nje hayaingiliwi na Senate wala Congress. Kuendeleza ukipunga wako huo huo, pia hujui kuwa Bush aliondoka madarakani kabla ya Paris Agreement kuitishwa; agreement hii iliandikwa mwaka 2015, na Obama alikuwa ameiafiki.
 
Kwa Wewe unavyoona Trump amekataa Paris Agreement kwa maslahi yake binafsi?
Au ni kwa maslahi ya wamarekani?
Maslahi yake binafsi kisiasa kwa wapiga kura wa Kentucky na Pennyslvania wanaodhani biashara ya makaa ya mawe itarudi tena na watapata kazi kwenye migodi. Biashara ya makaa ya mawe imeuwawa na kuwepo kwa gesi nyingi ambayo ni nafuu kuliko hayo makaa ya mawe ukiachilia mbali kuwa gesi haina madhara kwenye mazingira
 
Ingekuwa ni tz na magufuli kafanya vibaraka kina lisu ungewasikia povu zikiwatoka
Yanapo zungumziwa masuala km haya basi acha ujinga wa kutajataja vitu vya keep jinga km tz na magufuli .
Mambo ya tz yaishie tz na mambo ya majuu hukohuko majuu.
 
Back
Top Bottom