TRA kubadilisha namba za pikipiki inagharimu sh ngapi?

TRA kubadilisha namba za pikipiki inagharimu sh ngapi?

KIBURUDISHO

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2011
Posts
1,002
Reaction score
278
Tafadhali kwa mliokwishabadilisha namba za zamani za usajili wa pikipiki kuwa hizi mpya mfano MC 001ABC
mlolongo mzima hadi unapewa namba hizo mpya ni upi na inagharimu siku ngapi?
 
Jumla ni elfu 20 tu.

Kubadilisha kadi TRA ni 10,000 na kuprint number number ni 10,000 tu.
Inaweza chukua siku kati 2 na 3 tu.nenda popote TRA
 
Tafadhali kwa mliokwishabadilisha namba za zamani za usajili wa pikipiki kuwa hizi mpya mfano MC 001ABC
mlolongo mzima hadi unapewa namba hizo mpya ni upi na inagharimu siku ngapi?

Ww ni kiburudisho cha wanawake au wanaume?
 
Tshs 10000 kupata kadi mpya uwe na TIN No ubadilishe umiliki wa pkpk kutoka wa kampun kuwa jina lako.
 
Uje Na Tin Number, Copy Ya Card, Motorvehicle Licence Maswala Mengineyo Kama Vir Yani Vehicle Inspection Report Ntakusaidia Garama Jumla Ina cost 80elf Ni Pm Nikupe Namba Yangu Kama Uko Dar, Network Ikiwa Sawa Ndani Ya saa Moja Na Nusu Unachukua Namba Yako. Ni Pm. Nikupe Namba Kwa Maelezo Zaidi
 
Kama ulikuwa hujalipa road licence, lazima ulipie deni kwanza ndio mchakato mwingine uendelee.
Kama huna deni na kadi ina jina lako, ni 10,000/=
 
Uje Na Tin Number, Copy Ya Card, Motorvehicle Licence Maswala Mengineyo Kama Vir Yani Vehicle Inspection Report Ntakusaidia Garama Jumla Ina cost 80elf Ni Pm Nikupe Namba Yangu Kama Uko Dar, Network Ikiwa Sawa Ndani Ya saa Moja Na Nusu Unachukua Namba Yako. Ni Pm. Nikupe Namba Kwa Maelezo Zaidi

Sipo Dar mkuu
 
Uamuzi mzuri sana huu..maana haya mabodaboda yalikuwa yanakimbiza sana namba za magari bana
 
Uje Na Tin Number, Copy Ya Card, Motorvehicle Licence Maswala Mengineyo Kama Vir Yani Vehicle Inspection Report Ntakusaidia Garama Jumla Ina cost 80elf Ni Pm Nikupe Namba Yangu Kama Uko Dar, Network Ikiwa Sawa Ndani Ya saa Moja Na Nusu Unachukua Namba Yako. Ni Pm. Nikupe Namba Kwa Maelezo Zaidi

Elfu 80!
Mambo muhimu ya kuzingatia ktk usajili wa Namba mpya:
1. Kadi halisi ya usajili wa pikipiki,
2. Kitambulisho: leseni ya udereva/kadi ya mpiga kura,
3. Tshs 10,000 ya malipo ya kadi mpya.
Angalizo: Hakikisha madeni yote ya nyuma yawe yamelipwa.
Zoezi hili linafanyika ktk ofisi za TRA!
 
Mh naona hizo gharama inategemeana upo mkoa gani na unataka piki piki ya matumizi gani! Ktk hali isiyo ya kawaida Tanga walianza na sh 10,000/= kadi mpya(biashara) na tra wanasingizia kuwa ni mfumo huo unatoa kadi ya commercial, ukitaka kubadili kuwa private unalipa sh 5000/= police kisha unaenda kwa vehicle unampa kima cha chini 5000/= ,eti ili akague na kukuandikia taarifa ya kubadili kadi toka commercial kwenda private, baada ya hapo unarudi tra na kadi ya commercial unalipa tena sh 10000/= unapewa kadi ya private. utaratibu huo umefanyika hata kwa kadi ambazo tayari zilikuwa private ukiwauliza wanakwambia mfumo hautoi private unatoa kwanza commercial na kisha ndio ubadili kuwa private! Je wahusika wa tra mikoa mingine mnasemaje huo ndio utaratibu? yani kulipa 20,000/= tra na kisha 10000/= polisi? Kwa nini mnawakamua walalahoi kisa ni wanyonge? nb hapo madeni hayapo ni gharama za kadi tu na bado malipo ya plate namba
 
Mh naona hizo gharama inategemeana upo mkoa gani na unataka piki piki ya matumizi gani! Ktk hali isiyo ya kawaida Tanga walianza na sh 10,000/= kadi mpya(biashara) na tra wanasingizia kuwa ni mfumo huo unatoa kadi ya commercial, ukitaka kubadili kuwa private unalipa sh 5000/= police kisha unaenda kwa vehicle unampa kima cha chini 5000/= ,eti ili akague na kukuandikia taarifa ya kubadili kadi toka commercial kwenda private, baada ya hapo unarudi tra na kadi ya commercial unalipa tena sh 10000/= unapewa kadi ya private. utaratibu huo umefanyika hata kwa kadi ambazo tayari zilikuwa private ukiwauliza wanakwambia mfumo hautoi private unatoa kwanza commercial na kisha ndio ubadili kuwa private! Je wahusika wa tra mikoa mingine mnasemaje huo ndio utaratibu? yani kulipa 20,000/= tra na kisha 10000/= polisi? Kwa nini mnawakamua walalahoi kisa ni wanyonge? nb hapo madeni hayapo ni gharama za kadi tu na bado malipo ya plate namba
mkuu huu utakuwa ni mtaji wa mtu mkubwa kula pesa za wanyonge hiyo 10000 polisi wanachukua za nini kama siyo wizi huu
 
Tafadhali kama wahusika wa TRA wanakatisha humu waje watupatie viwango sahihi kabisa kwani natumai Tra wa Ruvuma ndo Tra wa Sirali.
 
Kweli mkuu hivi viwango vya TRA bado havijaeleweka vizuri.mara wengine wasema ni elf 18 wengine 80
 
Mimi nimebadili ya kwangu. Kama pikipiki yako haina madeni ni elfu 10 tu.... Hapo unapewa kadi mpya yenye namba mpya ila sasa kwenye plate number inategemea na wakala anayeprint TRA hawatoi plate number
 
Mimi nimebadili ya kwangu. Kama pikipiki yako haina madeni ni elfu 10 tu.... Hapo unapewa kadi mpya yenye namba mpya ila sasa kwenye plate number inategemea na wakala anayeprint TRA hawatoi plate number

Madeni kwenye vitu gani? hivi natumai serikali ilifuta kodi kwenye pikipiki? kinachodaiwa hapo ni nini tena?
 
Back
Top Bottom