Nafikiri waislam wajenge mashule na ma university ili nao wafaidi kama kweli wakristo wanafaidi. cha ajabu ni kwamba, ukienda universities za kikristo, unakuta kuna waislam wamejaa kule, angalia St.augustine ya mwanza, na matawi yake yote, angalia Ruaha ya iringa, angalia Tumaini, bado universities za Arusha kule kibao...waislam wamejaa. lakini ukenda kwenye university ya waislam, ambayo nayo walipata majengo toka kwa selikali kwasababu wao walishindwa kujenga (pamoja na kwamba wakristo hujenga mashule na mahospitali kwa sadaka zao si fungu la selikali), morogoro muslim university hakina wakristo kabisa, ni chuo pure cha waislam, kiasi kwamba hata wakiongea kitu chochote cha waislam kufanya chochote hapa tz watakao jua ni waislam tu...wakiamua kuwafundisha hata ugaidi wanaosoma pale morogoro hakuna atakayejua ile waislam tu kwasababu wanaosoma pale ni waislam tu...chuo cha waislam wanasoma waislam tu, chuo cha wakristo wanasoma wakristo kwa waislam...ULISHASIKIA WAPI CHUO KIKUU KINAITWA Tanzanian Christian university?..hakuna, lakini Tanzania kuna Muslim University...picha gani hii?
angalia hata leo hii, kila siku wakristo wanaanzisha shule, wanaanzia nursery, wanafanya primary, badaye secondary, lakini waislam wamelala tu. watoto wao wenyewe hawasomi...wanawapeleka tu madrassa wanapokuja kuwaunganisha na watoto wetu waliokuwa wanaenda kusoma nursery, wanashindwa mchakamchaka, hivyo wanakuwa wa mwisho tu, wakifika secondary hadi A level wanafaulu wachache mwishoni wanaenda chuo kikuu wachache,...ndio maana utakuwa katika list ya wanaoenda chuo kikuu ni wwakristo wengi kuliko waislam..ajabu ni kwamba waislam wanalaumu wakristo kufaulu,..kumbe sisi hatuna madrassa, watoto wetu tunawapa misingi mizuri ya elimu tangu wakiwa wadogo..wewe unayewpaa watoto wako misingi ya u extremism wa udini tangu wadogo, wanakuwa hawana akili. mashule yote watoto wasio na akili kuliko wote ni waislam...wale wavuta bangi, wanaoiba vitu vya wenzao mabwenini, watoro etc ni wa dini moja (majority yao)..uliza waalimu...ni kwasababu gani? wamejazwa dini isiyookoa, ya adui shetani mwenyewe, na hawawezi kuishi bila kufanya dhambi...