Thamani ya dola dhidi ya TZS


S

sem2708

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
3,560
Likes
1,100
Points
280
S

sem2708

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
3,560 1,100 280
wanaJF,nimekuwa nikiangalia inflation rate kwa maana ya thamani ya TShs vs US$,kwa takriban mwezi sasa,imekuwa ikipanda kwa kasi ya ajabu
mathalan leo nimepitia bureau exchange kadhaa maeneo ya posta na kukuta duka moja la pesa WANANUNUA DOLAa moja ya marekani kwa i Tshs 1680...
i was shocked. hivi tunaelekea wapi? serikali yetu inaliona hilo? na je inachukua hatua gani?
kwa hali hii tunahitaji tamko toka kwa gavana atuambie mikakati ya kuthibiti mfumuko huu wa bei na ya kuwa kuna mikakati gani ya kuthibiti hali hii
 
H

HAKI bin AMANI

Senior Member
Joined
Sep 5, 2011
Messages
156
Likes
0
Points
0
H

HAKI bin AMANI

Senior Member
Joined Sep 5, 2011
156 0 0
wanaJF,nimekuwa nikiangalia inflation rate kwa maana ya thamani ya TShs vs US$,kwa takriban mwezi sasa,imekuwa ikipanda kwa kasi ya ajabu
mathalan leo nimepitia bureau exchange kadhaa maeneo ya posta na kukuta duka moja la pesa WANANUNUA DOLAa moja ya marekani kwa i Tshs 1680...
i was shocked. hivi tunaelekea wapi? serikali yetu inaliona hilo? na je inachukua hatua gani?
kwa hali hii tunahitaji tamko toka kwa gavana atuambie mikakati ya kuthibiti mfumuko huu wa bei na ya kuwa kuna mikakati gani ya kuthibiti hali hii
Angalia subject heading ya topic haijakaa sawa. Wapi tunaelekea: "Tunaelekea kuzimu, hatuna serikali hivyo hakuna hatua yoyote itakayochukuliwa" bali mimi na wewe na yule ndiyo tuchukue hatua. Matatizo haya na mengine kama ya Richmond/Dowans, Wizi wa fedha za EPA, ugumu wa maisha, kupanda bei ya bidhaa na kadha wa kadha tuyatolee tamko. Tutumie haki yetu kwa kufanya maandamano ya amani tuyatolee tamko. Gavana hawezi kutuambia chochote kwa sababu yeye ni sehemu ya tatizo.
 
Kiranja Mkuu

Kiranja Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2010
Messages
2,100
Likes
33
Points
0
Kiranja Mkuu

Kiranja Mkuu

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2010
2,100 33 0
Thamani ya dola dhidi ya usd
 
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
3,790
Likes
1,340
Points
280
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2007
3,790 1,340 280
Punguza jazba mtoa mada, nadhani unamaanisha TZS against USD.
Kwa wanao export ndio wanapiga hela na export ya bidhaa inaongozeka.
Wacongo wanasema, 'unakwenda na makuta(pesa) kadogo kudaresalama na unauuza(unanunua) vitu mingi'.
Ila tunauumia ktk kuagiza bidhaa kama mafuta ndio noma
 
NusuMutu

NusuMutu

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2011
Messages
422
Likes
3
Points
0
NusuMutu

NusuMutu

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2011
422 3 0
kwa ujumla hali si njema...,mie nimepita mchana bureau de change nyingi zilikuwa zinauza dola moja mpaka sh.1,700/= -1,705/= hii hali haiashirii bali ishakuwa mbaya!
 
V

valid statement

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
2,737
Likes
177
Points
160
V

valid statement

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
2,737 177 160
kwani Tanzania tuna viongozi wa kuona vitu kama hivi?eti thamani ya Tsh inashuka? Viongozi wetu wa chama tawala si ndo WAFANYA BIASHARA WAKUBWA? Wao ndio kwanza wanachacharika ku import vitu wapige hela zaidi...hii nchi iko kama haina wenyewe!
 
kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2009
Messages
1,275
Likes
20
Points
135
kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined May 23, 2009
1,275 20 135
Kwani thamani ya dola na inflation kwa mujibu wa mtoa mada ni sawa? Hapa analinganisha inflation na flactuation ya dollar au? I stand to be corrected
 

Forum statistics

Threads 1,236,780
Members 475,220
Posts 29,268,118