Tetesi Kwa Walimu Kuongezwa Mishahara

Tetesi Kwa Walimu Kuongezwa Mishahara

Sidhani kama kuna ongezeko isipokuwa kuna malipo ya madeni kwa wanaodai ndicho nilichoona kinaandaliwa
 
Sidhani kama kuna ongezeko isipokuwa kuna malipo ya madeni kwa wanaodai ndicho nilichoona kinaandaliwa

Wanaandaa Hadi Lini Mana Kila Siku Bungeni Utasikia Madeni Yote Yapo Mezani Na Fedha Zimetumwa Halmashauri
 
Walimu wa ajira ya 2011 hawajawahi panda daraja ingawa sifa zote wanazo.
 
Sijawahi kulalamika kuhusu kazi yangu ya Ualimu,tangu nilipoamua kufanya mambo yangu zaidi kuliko kazi na mshahara napata,ushauri wa bure kwa walimu wenzangu nenda kakope wastani wa 10mil njoo nikushauri biashara ya kufanya na usinipe pesa yako,utakuja kushudia hapa kuwa kazi ya Ualimu ndio imekutoa kwenye dimbwi la umaskini,maisha yenyewe mafupi walimu wenzangu
 
Sijawahi kulalamika kuhusu kazi yangu ya Ualimu,tangu nilipoamua kufanya mambo yangu zaidi kuliko kazi na mshahara napata,ushauri wa bure kwa walimu wenzangu nenda kakope wastani wa 10mil njoo nikushauri biashara ya kufanya na usinipe pesa yako,utakuja kushudia hapa kuwa kazi ya Ualimu ndio imekutoa kwenye dimbwi la umaskini,maisha yenyewe mafupi walimu wenzangu

mie nimeogopa kukopa kwa sasa,hivyo nimeamua kujitengenezea akiba kila mwisho wa mwez nahifadhi laki mbili..ningependa unipe ushauri wa hiyo biashara,bado mgen kweny kazi ndio kwanz nna mwaka mmoja na miez5...
 
sijawahi kulalamika kuhusu kazi yangu ya ualimu,tangu nilipoamua kufanya mambo yangu zaidi kuliko kazi na mshahara napata,ushauri wa bure kwa walimu wenzangu nenda kakope wastani wa 10mil njoo nikushauri biashara ya kufanya na usinipe pesa yako,utakuja kushudia hapa kuwa kazi ya ualimu ndio imekutoa kwenye dimbwi la umaskini,maisha yenyewe mafupi walimu wenzangu

nimependa ushauri wako,nitakutafuta
 
mie nimeogopa kukopa kwa sasa,hivyo nimeamua kujitengenezea akiba kila mwisho wa mwez nahifadhi laki mbili..ningependa unipe ushauri wa hiyo biashara,bado mgen kweny kazi ndio kwanz nna mwaka mmoja na miez5...

Hata mimi mwanzo nilikuwa naweka akiba na kufanya biashara ndogo ndogo lakini niliona imefika miaka mitatu hakuna jipya,kopa pesa fanya biashara ya kuingiza faida kubwa,tatizo la sisi walimu tumekuwa waoga sana,wakati watu wanatoka na mikopo mikubwa,zidisha hiyo akiba yako kwa mwaka mzima ni Tsh ngapi?ndio utajua kuwa huwezi kuendelea,halafu familia zetu ni tegemezi sana
 
Hapana mshahara haujatoka bado kwawalimu tusidanganyane

Kitu ambacho napenda kuwashauri walimu hasa wa Grade A kwanza wakaongeze elimu vinginevyo watabaki kulalamika miaka yao yote kiwango hicho ni cha chini sana unataka ulipwe sawa na wenye Masters? Pili walimu hasa wa vijijini wanayo fursa kubwa ya kufanya shughuli za biashara tena kwa mtaji mdogo sana na wakaingiza pesa nyingi tu, miradi kama ya ufugaji kuku, kilimo na mingineyo.

Kwa upande wa walimu matatizo yao ya kiutumishi yanashughulikiwa kwa haraka zaidi kuliko kada nyingine ndani ya Halmashauri wao wanayo tume yao ya utumishi ambayo wengi waliopeleka malalamiko yao wamesaidiwa hata kupanda madaraja kwa walimu sikatai kuwa hakuna shida ila si kubwa kulinganisha na kada zingine kama madreva, watunza kumbukumbu, Maafisa maendeleo ya jamii, wachumi, wahasibu na wengineo ndani ya halmashauri.

Hata ije serikali nyingine kama mtumishi elimu yako ni ndogo sio rahisi kupata mshahara mkubwa sana vinginevyo hakuna haja wa kuwepo na vyuo vikuu. Walimu wenye degree mishahara yao ni mikubwa kuliko hata maafisa wengine walipo halmashauri kama wahasibu, wachumi, n.k wenye kiwango sawa cha elimu kada yenye mishahara mikubwa ni Afya then wanafuata walimu
 
Ushauri Mtamu Sana Mana Hawa Vijana Hawana Suluhu Zaidi Ya Kujiendeleza.B.A Ed Wanaanza Na D Na Kitu Kipo Around 700,000=/.Kusoma Ni Tabu Ila Mavuno Yake Ni Matamu.Japo Si Mkubwa Ila Walau
 
Hata mimi mwanzo nilikuwa naweka akiba na kufanya biashara ndogo ndogo lakini niliona imefika miaka mitatu hakuna jipya,kopa pesa fanya biashara ya kuingiza faida kubwa,tatizo la sisi walimu tumekuwa waoga sana,wakati watu wanatoka na mikopo mikubwa,zidisha hiyo akiba yako kwa mwaka mzima ni Tsh ngapi?ndio utajua kuwa huwezi kuendelea,halafu familia zetu ni tegemezi sana

Unakuta Wewe Ni Kama Genge.Faida Ndiyo Inayoliwa Mana Unaanza Kazi Unaambiwa Wadogo Zako Wa5 Hao Uwasomeshe.Wewe Ni Mtaji Ndo Mana Tumekupeleka Shule Unajua Mwanetu.Bado Mtoto Wa Dada,shemeji Ha Ha Ha Na Bado Mchepuko Unadai Haki Zake Ha Ha Ni Full Majanga
 
Back
Top Bottom