TCU iunganishwe na NACTE & HESLB kuleta ufanisi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TCU iunganishwe na NACTE & HESLB kuleta ufanisi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by joshua_ok, Jun 11, 2016.

  1. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #1
    Jun 11, 2016
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,387
    Likes Received: 2,512
    Trophy Points: 280
    Mlundikano wa Taasisi nyingi kwenye majukumu yanayokaribia kufanana ni upotevu wa pesa za umma kwa gharama za pango, magari, posho za wajumbe wa bodi na vikao vingi visivyo na tija.

    PENDEKEZO: Iundwe BODI YA ELIMU YA JUU, Higher Education Council, HEC (ikiwa na Idara za UDAHILI/Kuboresha Ubora wa Elimu - Quality Assurance, utoaji/urudishaji MIKOPO). Wafanyakazi wengine wapunguzwe kwa kupewa stahiki zao zote.

    NB: Ni aibu taasisi kama hizi tena baadhi zinaongozwa na Maprofesa (PhD) kukosa ufanisi wa kudahili wanafunzi wasio na sifa, pia baadhi ya vyuo vikuu binafsi utoaji wa elimu huko ni wa kutiliwa shaka sana, mnasubiri nini kuvifuta? Wasomi mnatuangusha jamani.
     
  2. a

    andreakalima JF-Expert Member

    #2
    Jun 11, 2016
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 2,733
    Likes Received: 1,447
    Trophy Points: 280
    Tuseme TCU imeishiwa pumzi? Sasa mnataka ziunganishwe na zile "Shangingi" VX/Nissan Patrol itakuaje si tutanyang'anywa? au tutauziwa kwa bei chee?, wale wajumbe wa bodi nao si watakosa ulaji? Jamani muwaonee huruma watu wana familia zinawategemea mjue.
     
  3. The Businessman

    The Businessman JF-Expert Member

    #3
    Jun 11, 2016
    Joined: Jan 9, 2014
    Messages: 6,947
    Likes Received: 5,734
    Trophy Points: 280
    Hapo naona walilahisisha majukumu na urasimu wa upatikani Huduma.

    Unapitia ngazi ya Kwanza NECTA..Mitihani na Watahiniwa.

    Unakuja ngazi ya Pili TCU wanakupangia pakwenda

    Unakuja Ngazi ya Tatu Wanakupangia upate mkopo kiasi gani au usipewe kabisa.

    Kikubwa ni waboreshe huduma zao, tukumbuke pia unaposema wapunguze wafanyakazi huko pia ni kuongeza Wategemezi.
     
  4. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #4
    Jun 11, 2016
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,387
    Likes Received: 2,512
    Trophy Points: 280
    Tena hizo taasisi ziunganishwe hata kesho maana ni kama wanaingiliana katika utendaji wao, na kuongeza gharama za uendeshaji na mzigo kwa mlipa kodi. Sijui kwa nini Waziri hajapeleka muswada bungeni kutaka bunge liridhie kuunganishwa kwa taasisi hizi
     
  5. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #5
    Jun 11, 2016
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 3,118
    Likes Received: 1,383
    Trophy Points: 280
    Nakuunga mkono. Sioni mantiki ya kuwa na utitiri wa taasisi wakati haya majukumu yangekuwa ni vitengo ndani ya taasisi moja.
     
  6. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #6
    Jun 11, 2016
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,387
    Likes Received: 2,512
    Trophy Points: 280
    Mhe. Waziri wa Elimu peleka muswada Bungeni pesa za walipa kodi zinachezewa na hawa watendaji wa TCU, NACTE na HESLB wakati ufanisi ni SIFURI.
     
  7. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #7
    Jun 11, 2016
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,387
    Likes Received: 2,512
    Trophy Points: 280
    Kugawa taasisi nyingi design hii ni kutengeneza ulaji tena enzi za Mkwere safari kila kukicha mara MADRID sijui NEW YORK mara PAPUA NEW GUINEA kufanya Benchmarking.
     
  8. c

    connections JF-Expert Member

    #8
    Jun 11, 2016
    Joined: Apr 27, 2013
    Messages: 427
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    Wasomi wakishapewa vyeo+Marupurupu wanajisahau sana.
     
  9. The Businessman

    The Businessman JF-Expert Member

    #9
    Jun 11, 2016
    Joined: Jan 9, 2014
    Messages: 6,947
    Likes Received: 5,734
    Trophy Points: 280
    secrete na joshua_ok huyu ni mtu mmoja.


    "Nafikiri mtoa mada alimaanisha NACTE (SI NECTA)"....Hii Comment imeenda wapi?
     
  10. c

    connections JF-Expert Member

    #10
    Jun 11, 2016
    Joined: Apr 27, 2013
    Messages: 427
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    Fikiria enzi zile za Giza, wakati wa Bunge kila Boss wa hizo za taasisi anaenda Dodoma na Shangingi lako kwenda kusikiliza bajeti. Daah Bora awamu hii wamefutilia mbali huu ufujaji wa pesa na muda.
     
  11. a

    andreakalima JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2016
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 2,733
    Likes Received: 1,447
    Trophy Points: 280
    Eti enzi za giza! ndio enzi zipi hizo?
     
  12. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #12
    Jun 11, 2016
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,387
    Likes Received: 2,512
    Trophy Points: 280
    Wafanyakazi wa hizo taasisi wapunguzwe maana wengi ni kukaa tu. KAzi wanazofanya hazionekani.
     
  13. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2016
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,897
    Likes Received: 1,663
    Trophy Points: 280
    TCU wacha ibaki peke yake! Kumbuka TCU ina kazi kubwa sana .. Moja wapo kuhakikisha vyeti vya wanasoma nje ya nchi kama ni vyenyewe au feki! Ukiwapa majukumu ya necta na bodi kutakuwa na mrundikano wa kazi ....

    Binafsi nilipitia huo utaratibu niliporudi ilichukua wiki 3 imagine unawapa kazi nyingine si watakaa miezi..
     
  14. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2016
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,387
    Likes Received: 2,512
    Trophy Points: 280
    Taasisi hizi zinaongozwa na watu wasio na sifa za (kitaaluma & utendaji) maswala ya Elimu. Kama taifa tuje na mpango mkakati wa kuheshimu taaluma za watu.
     
  15. a

    andreakalima JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2016
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 2,733
    Likes Received: 1,447
    Trophy Points: 280
    Ifutweeeeeee
     
  16. c

    connections JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2016
    Joined: Apr 27, 2013
    Messages: 427
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    Tufunge mkanda kubana matumizi
     
  17. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #17
    Jun 11, 2016
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,387
    Likes Received: 2,512
    Trophy Points: 280
    Elimu kwanza. Viwanda baadae
     
  18. L

    LOTH HEMA JF-Expert Member

    #18
    Jun 11, 2016
    Joined: Dec 6, 2015
    Messages: 3,278
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    SAWA,zinafanana majukumu.Hivi hakuna taasisi zingine zinazofanana majukumu?.Je,nini maana ya kutengeneza ajira?
     
  19. a

    andreakalima JF-Expert Member

    #19
    Jun 11, 2016
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 2,733
    Likes Received: 1,447
    Trophy Points: 280
    ajira zisizo na tija mkuu. Ajira si kujaza watu serikalini
     
  20. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #20
    Jun 11, 2016
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,387
    Likes Received: 2,512
    Trophy Points: 280
    Taasisi nyingi serikalin zinajirudia rudia kwa majukumu unganisha
     
Loading...