TCRA wanatumezesha sumu/ juu ya kutrace simu iliyo potea

TCRA wanatumezesha sumu/ juu ya kutrace simu iliyo potea

Wajameni Taarifa ya Uhakika
Msije mkapoteza simu mukadhani kuna kiinstitution kinaweza fanya Tracing Simu ikapatikana, Kwa Tanzania ni Propaganda tu na si kweli. hakuna TCRA wala Mtandao wa simu ambao unaweza kukupa support katika kufanikisha hili, limenitokea mimi na sasa nimepata majibu sahihi kabisa.

Kwa kifupi Jana nimepoteza simu yangu Nokia Lumia 520, niliinunua 1th December 2013, Saa nne asubuhi pale Mlimani city. Nimeitumia hata mwezi haujaisha Bahati mbaya Wezi na fani zao wakakwapua, nikawahi maramoja jana saa nne usiku kupiga kwenye mtandao ninao tumia Simu yangu ili kuliport juu ya kuibiwa na kuulizia Taratibu za kuitrace, jibu nililo pata (HUDUMA HIYO SISI HATUTOI LABDA UONGEE NA COMPANY ILIYO TENGENEZA SIMU WAFANYE HIYO)

Sikuchoka nikapiga simu moja kwa moja kwa NOKIA Dealer wa hapa Tanzania. nao wakaniambia hawana huduma ya kutrace. Nikasema ngoja nipige TCRA nipate haka kautaratibu Maana walisha tangaza sana kwenye Vyombo vya habari kuwa ukiwa na Cerial number ya simu ilio kuwa attached kwenye Receipt ama nyuma yaambako Batery ya simu inakaa basi mambo yamekaa sawa

Baada ya kupiga nikapewa jibu kuwa (Sidhani kama huduma hiyo inaweza kufunction Hapa Tanzania, sasa nikauliza inamaana kwenye TVs huwa munaongea uhongo "wanasema nilete ushahidi wa video ili waangalie kama wataweza nisaidia kutrace")

Nikaquit TCRA nikaamua kutembelea mwenyewe kwenye ofice za mtandao mmoja wa Simu hapa Tanzania unaoaminika kuwa na wateja wengi kuliko yote, na kupata consultations service, wao ndo wakanipa mbicho kavu kuwa Hao wanao ongea kwenye Vyombo vya habari si Wataalamu wa mambo ya Mitandao na Mawasiliano they are just Politicians) maanayake ni kitu ambacho kwa Tanzania Technolojia hii hatuna na huwezi pata kitu chochote kama umepotelewa na simu yako.

So TCRA kwanini munatumezesha sumu?

Ni uzembe ndio unaofanyika mkuu. Kwa sasa ukiweka simcard kwenye simu yeyote kule kwao itasoma sim card ile inatumia Handset yenye serial number fulani. Hivyo kujua kuwa handset yenye serial number fulani inatumika na line gani inakuwa ni rahisi lakini tatizo linakuja kwamba haiwezekani mtu wa voda kuitambua serial number ya mtu wa tigo au wa tigo kutambua wa voda (Yaani mitandao tofauti) Kuna kila sababu ya kuwa na institution ambayo itakuwa inashughulikia masuala haya. Kwani TCRA wamelala, na wenye mitandao wamelala.
Nimepata hili kama wazo jingine la kuongeza katika taasisi yangu ya Intelijensia.
 
Wajameni Taarifa ya Uhakika
Msije mkapoteza simu mukadhani kuna kiinstitution kinaweza fanya Tracing Simu ikapatikana, Kwa Tanzania ni Propaganda tu na si kweli. hakuna TCRA wala Mtandao wa simu ambao unaweza kukupa support katika kufanikisha hili, limenitokea mimi na sasa nimepata majibu sahihi kabisa.

Kwa kifupi Jana nimepoteza simu yangu Nokia Lumia 520, niliinunua 1th December 2013, Saa nne asubuhi pale Mlimani city. Nimeitumia hata mwezi haujaisha Bahati mbaya Wezi na fani zao wakakwapua, nikawahi maramoja jana saa nne usiku kupiga kwenye mtandao ninao tumia Simu yangu ili kuliport juu ya kuibiwa na kuulizia Taratibu za kuitrace, jibu nililo pata (HUDUMA HIYO SISI HATUTOI LABDA UONGEE NA COMPANY ILIYO TENGENEZA SIMU WAFANYE HIYO)

Sikuchoka nikapiga simu moja kwa moja kwa NOKIA Dealer wa hapa Tanzania. nao wakaniambia hawana huduma ya kutrace. Nikasema ngoja nipige TCRA nipate haka kautaratibu Maana walisha tangaza sana kwenye Vyombo vya habari kuwa ukiwa na Cerial number ya simu ilio kuwa attached kwenye Receipt ama nyuma yaambako Batery ya simu inakaa basi mambo yamekaa sawa

Baada ya kupiga nikapewa jibu kuwa (Sidhani kama huduma hiyo inaweza kufunction Hapa Tanzania, sasa nikauliza inamaana kwenye TVs huwa munaongea uhongo "wanasema nilete ushahidi wa video ili waangalie kama wataweza nisaidia kutrace")

Nikaquit TCRA nikaamua kutembelea mwenyewe kwenye ofice za mtandao mmoja wa Simu hapa Tanzania unaoaminika kuwa na wateja wengi kuliko yote, na kupata consultations service, wao ndo wakanipa mbicho kavu kuwa Hao wanao ongea kwenye Vyombo vya habari si Wataalamu wa mambo ya Mitandao na Mawasiliano they are just Politicians) maanayake ni kitu ambacho kwa Tanzania Technolojia hii hatuna na huwezi pata kitu chochote kama umepotelewa na simu yako.

So TCRA kwanini munatumezesha sumu?

Kuna apps za ku trace a lost/stolen phone, na windows phone wana 'find my phone'. TCRA na Makampuni ya simu hayana huduma hizo ulipoteza muda wako tu.
 
With windows phone kuna feature ya "find my phone", nilipoteza lumia 925 yangu na nikaipata kupitia huduma hii, lazima uienable hii huduma kwenye simu na uwe na data connection kwenye simu...

What it can do:
  • Ring your phone kukusaidia kujua ilipo kama ulidondosha
  • Itakuonyesha location ya simu
  • You can lock it
  • You can also erase kila kitu

Link to the service: https://www.windowsphone.com/en-us/my

Similar services are available for iOS and Android that many people forget to enable and use them

Mkuu samahani naomba unijulishe.Hizo appl zinakubali kwa simu zote au smartphone pekee?
 
to be honest vyombo vyetu vya usalama viko nyuma sana kitecknolojia kama ofisi nyingi lets say polisi niliingia hadi ofisi ya OCCID na CID pale osterbay hawatumii compyuta je unadhan crime za level hii wataziweza??? vyombo vyetu vya usalama viko nyuma sana na hasa wanapoendelezaq ajira za kujuana basi hali ndio inazidi kua mbaya!!!
 
Mkuu samahani naomba unijulishe.Hizo appl zinakubali kwa simu zote au smartphone pekee?

As far I'm aware ni simu zenye the following Operating Systems:


But all these services requires it to be enabled/activated to be usable.
 
Wajameni Taarifa ya Uhakika
Msije mkapoteza simu mukadhani kuna kiinstitution kinaweza fanya Tracing Simu ikapatikana, Kwa Tanzania ni Propaganda tu na si kweli. hakuna TCRA wala Mtandao wa simu ambao unaweza kukupa support katika kufanikisha hili, limenitokea mimi na sasa nimepata majibu sahihi kabisa.

Kwa kifupi Jana nimepoteza simu yangu Nokia Lumia 520, niliinunua 1th December 2013, Saa nne asubuhi pale Mlimani city. Nimeitumia hata mwezi haujaisha Bahati mbaya Wezi na fani zao wakakwapua, nikawahi maramoja jana saa nne usiku kupiga kwenye mtandao ninao tumia Simu yangu ili kuliport juu ya kuibiwa na kuulizia Taratibu za kuitrace, jibu nililo pata (HUDUMA HIYO SISI HATUTOI LABDA UONGEE NA COMPANY ILIYO TENGENEZA SIMU WAFANYE HIYO)

Sikuchoka nikapiga simu moja kwa moja kwa NOKIA Dealer wa hapa Tanzania. nao wakaniambia hawana huduma ya kutrace. Nikasema ngoja nipige TCRA nipate haka kautaratibu Maana walisha tangaza sana kwenye Vyombo vya habari kuwa ukiwa na Cerial number ya simu ilio kuwa attached kwenye Receipt ama nyuma yaambako Batery ya simu inakaa basi mambo yamekaa sawa

Baada ya kupiga nikapewa jibu kuwa (Sidhani kama huduma hiyo inaweza kufunction Hapa Tanzania, sasa nikauliza inamaana kwenye TVs huwa munaongea uhongo "wanasema nilete ushahidi wa video ili waangalie kama wataweza nisaidia kutrace")

Nikaquit TCRA nikaamua kutembelea mwenyewe kwenye ofice za mtandao mmoja wa Simu hapa Tanzania unaoaminika kuwa na wateja wengi kuliko yote, na kupata consultations service, wao ndo wakanipa mbicho kavu kuwa Hao wanao ongea kwenye Vyombo vya habari si Wataalamu wa mambo ya Mitandao na Mawasiliano they are just Politicians) maanayake ni kitu ambacho kwa Tanzania Technolojia hii hatuna na huwezi pata kitu chochote kama umepotelewa na simu yako.

So TCRA kwanini munatumezesha sumu?

.cku nyngne jarbu kutumia netqin ant-theft inasaidia ukiibiwa na wez wasio na elimu ya smartphone.
 
kwa wale wa Android system yetu haiko much secure kivile kwa sababu unaweza kuweka OS nyingine baada ya kuiba simu
Ila sio simu zote zina OS hizi i.e custom ROMS
Pia sio kila mtu hanaweza kuweka Custom ROM hivo akiiba mshamba basi imekula kwake
Avast Anti-theft ndo kiboko yao
kwa maelezo zaidi tembelea hapa usome recommendations za watu https://www.jamiiforums.com/tech-ga...um/570855-technolojia-iliyotumika-hapa-3.html
 
Wajameni Taarifa ya Uhakika
Msije mkapoteza simu mukadhani kuna kiinstitution kinaweza fanya Tracing Simu ikapatikana, Kwa Tanzania ni Propaganda tu na si kweli. hakuna TCRA wala Mtandao wa simu ambao unaweza kukupa support katika kufanikisha hili, limenitokea mimi na sasa nimepata majibu sahihi kabisa.

Kwa kifupi Jana nimepoteza simu yangu Nokia Lumia 520, niliinunua 1th December 2013, Saa nne asubuhi pale Mlimani city. Nimeitumia hata mwezi haujaisha Bahati mbaya Wezi na fani zao wakakwapua, nikawahi maramoja jana saa nne usiku kupiga kwenye mtandao ninao tumia Simu yangu ili kuliport juu ya kuibiwa na kuulizia Taratibu za kuitrace, jibu nililo pata (HUDUMA HIYO SISI HATUTOI LABDA UONGEE NA COMPANY ILIYO TENGENEZA SIMU WAFANYE HIYO)

Sikuchoka nikapiga simu moja kwa moja kwa NOKIA Dealer wa hapa Tanzania. nao wakaniambia hawana huduma ya kutrace. Nikasema ngoja nipige TCRA nipate haka kautaratibu Maana walisha tangaza sana kwenye Vyombo vya habari kuwa ukiwa na Cerial number ya simu ilio kuwa attached kwenye Receipt ama nyuma yaambako Batery ya simu inakaa basi mambo yamekaa sawa

Baada ya kupiga nikapewa jibu kuwa (Sidhani kama huduma hiyo inaweza kufunction Hapa Tanzania, sasa nikauliza inamaana kwenye TVs huwa munaongea uhongo "wanasema nilete ushahidi wa video ili waangalie kama wataweza nisaidia kutrace")

Nikaquit TCRA nikaamua kutembelea mwenyewe kwenye ofice za mtandao mmoja wa Simu hapa Tanzania unaoaminika kuwa na wateja wengi kuliko yote, na kupata consultations service, wao ndo wakanipa mbicho kavu kuwa Hao wanao ongea kwenye Vyombo vya habari si Wataalamu wa mambo ya Mitandao na Mawasiliano they are just Politicians) maanayake ni kitu ambacho kwa Tanzania Technolojia hii hatuna na huwezi pata kitu chochote kama umepotelewa na simu yako.

So TCRA kwanini munatumezesha sumu?

Natamani sana ujumbe huu auone ndg INNOCENT MUNGI wa TCRA, maana ndiyo mtoa taarifa zao kwa vyombo vya habari.

Binafsi niliwashangaa TCRA waliposhindwa kusimamia ile sheria yao kuwa "ving'amuzi vyote hapa Tanzania lazima waoneshe local channels 5 tena free of charge ili mteja achague king'amuzi kutokana na channels za ziada anazozipenda".
Kumbe ni SIASA tupu, hamna lolote. Mfano kwenye Dstv & Zuku baadhi ya local channels hakuna, lakini Star Tv walivoamua kujitoa kwenye Star Media(Star Times) TCRA mkajifanya mpo kazini-mkaamrisha Star tv warudishe matangazo Star Times. Kwanini pia msiamrishe local channels zote warushe matangazo yao kwenye ving'amuzi vyote hapa Tz???
Au hao Star Media mna maslahi nao japo huduma zao mbovu!!!???....
 
Back
Top Bottom