Tanzania Nchi Ya Ajabu Ajabu Tu, Kodi Ya Gari Unalonunua Japan Au Kwingine Iko juu Kuliko Bei ya Gari Lenyewe.

mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
15,287
Points
2,000
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
15,287 2,000
Wana discourage tusitununue screpa mkuu
Wakipunguza kodi barabarani itakuwa vituko
Japani kuna gari hadi ya dola 600

Watanzania tunsvyopenda cheap barabara zitajaa mikebe
Unajua gharama ya kununua gari mpya?
 
Mwaikibaki

Mwaikibaki

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2015
Messages
1,352
Points
2,000
Mwaikibaki

Mwaikibaki

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2015
1,352 2,000
Kwa kuongezea Malawi, Zambia,Burundi,Congo na Rwanda wangekuwa wanakuja kununua magali katika show room za hapa Tanzania badala ya kuagiza moja kwa moja Japan
Sasa unadhani wasomi wetu wanajua dhana ya "competitive advantage" na kutumia nafasi yetu kua na bandari kufaidika kama nchi?
 
Muyobhyo

Muyobhyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2014
Messages
8,124
Points
2,000
Muyobhyo

Muyobhyo

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2014
8,124 2,000
Sasa si ndiyo tutanunua magari ya kueleweka mzee baba?

Maana kama ninanunua gari ya $10000 na kodi yake $10000 si nitaziwekaa pamoja nichukue kitu cha maana.

Nimeona nchi zenye kodi ndogo ya magari Africa Toyota unahesabu barabarani.
Ni kweli mkuu, nilikuwa capetown,gari za mjapani ni za kuhesabu
 
Mayor Slum

Mayor Slum

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2017
Messages
267
Points
500
Mayor Slum

Mayor Slum

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2017
267 500
Ebu sema nchi zingine wanatozwa shingapii?
 
A

Attainer Jr

Member
Joined
Mar 22, 2019
Messages
27
Points
45
A

Attainer Jr

Member
Joined Mar 22, 2019
27 45
Wana discourage tusitununue screpa mkuu
Wakipunguza kodi barabarani itakuwa vituko
Japani kuna gari hadi ya dola 600

Watanzania tunsvyopenda cheap barabara zitajaa mikebe
Ikiwa point watu wasinunue screpa, mbona hata hizo gari za gharama zinalipiwa ushuru same kama hizo screpa unazosema?

Kama tatizo ni kuingiza gari zilizo chini ya ubora, waweke limitation ya manufacturing year ili wananchi watambue kuwa najiandaa kununua gari ya thamani fulani ambayo ni kuanzia mwaka fulani kwenda juu na si kushuka chini.
 
A

Attainer Jr

Member
Joined
Mar 22, 2019
Messages
27
Points
45
A

Attainer Jr

Member
Joined Mar 22, 2019
27 45
Sasa si ndiyo tutanunua magari ya kueleweka mzee baba?

Maana kama ninanunua gari ya $10000 na kodi yake $10000 si nitaziwekaa pamoja nichukue kitu cha maana.

Nimeona nchi zenye kodi ndogo ya magari Africa Toyota unahesabu barabarani.
Hii ni point mzee na siyo Toyota kutoonekana barabarani gari likiharibika mtu akipiga mahesabu ya gharama za kulitengeza ni kubwa kuliko kuagiza jipya mtu anaona aagizw jipya lile linakuwa screpa
 
N

nsa ji

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
285
Points
250
N

nsa ji

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
285 250
Kuna tatizo sehemu gari inauzwa 2,000,000. Na kodi 4,000,000.jumla 7,000,000 nchi hii shida vyanzo vya kodi ni vilevile.
Kweli namm naliona tatizo; yani unanunua gar kwa 2M, kodi inakuwa 4M lkn jumla inakuwa 7M. Tatizo kubwa sana
 
DiasporaJay

DiasporaJay

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2016
Messages
13,138
Points
2,000
DiasporaJay

DiasporaJay

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2016
13,138 2,000
Inawezekana watu wetu wa kodi walienda shuleni kusomea ujinga.
 
BEYOND_LIMIT

BEYOND_LIMIT

Member
Joined
Feb 10, 2017
Messages
74
Points
125
BEYOND_LIMIT

BEYOND_LIMIT

Member
Joined Feb 10, 2017
74 125
kinachoangaliwa ni kuwapiga wananchi vya kutosha maana hatuna mikakati
 
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2014
Messages
31,656
Points
2,000
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2014
31,656 2,000
Hahaha
Ndiyo maana Serikali ya hii nchi haifanikiwi. Wanapenda kuvuna wasipopanda. Hadi waache dhuluma kama hizi ndipo watafanikiwa. Yaani wenzao wabuni magari halafu wao ndiyo watake kula kuliko waliobuni na kutengeneza
 
N

ngalanga

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
663
Points
1,000
N

ngalanga

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
663 1,000
Ni mambo ya ajabu sana ! Walibaki kutetea vitu vingine vya ajabu sana.
Nashangaa siku wafanyabiashara wanakutana na raisi hili ndilo lilikuwa jambo muhimu lakini hawakulisema. Nchi ya ajabu sana hiyo
 
A

Aswile Mpegesa

New Member
Joined
Dec 25, 2017
Messages
3
Points
20
A

Aswile Mpegesa

New Member
Joined Dec 25, 2017
3 20
Amekuambia ukinunua la milioni tano andaa milioni tano nyingine kwa ajili ya kodi, sasa kama skrepa kwanini ulipe kodi? Fikiria
 
Fidakasa

Fidakasa

Member
Joined
May 14, 2013
Messages
79
Points
225
Fidakasa

Fidakasa

Member
Joined May 14, 2013
79 225
Walioenda kuongea na JP actually wanajiweza wako kwenye level nyingine sio za kulialia km wengine!
Naungana na wengine ukisema wanaavoid scraper si kweli sbb unapoagiza gr hata km la mwaka 2000 ukilinganisha na yaliyopo only if yametembea Tz hilo ni JIPYA SANA. Barabara zetu ni majanga magari hayawezi kudumu miaka mingi.
Tungeimatisha ukaguzi km wanaofanya Uingereza. Gari bovu halitembei barabarani na kila mwaka unakaguliwa ipasavyo.
Tungetumia competitive advantage hata wenzetu jirani wangekuja nunua hapa. Mfano tunaweza sema Mzambia au Mmalawi akiagiza gr moja kwa moja alipie aghali lakini akiagiziwa na agent wa Tz alipe kidogo km sio bure ili kuongeza ajira kwa maagent wa Tz.
 

Forum statistics

Threads 1,313,882
Members 504,678
Posts 31,807,180
Top