Tanzania Nchi Ya Ajabu Ajabu Tu, Kodi Ya Gari Unalonunua Japan Au Kwingine Iko juu Kuliko Bei ya Gari Lenyewe.

C

chotera

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2016
Messages
1,631
Points
2,000
C

chotera

JF-Expert Member
Joined May 19, 2016
1,631 2,000
Wakuu
Ukijaribu kuangalia kwa umakini mfumo wetu wa kodi ni wakijinga sana na hautotusogeza mbele.
Gari kwa Tanzania ni Anasa tena anasa kubwa sana.
Unanunua gari milioni tano eti uandae na kodi milioni tano nyingine.
Hii sio sawa na walioweka hiyo kanuni kwenye kikokotoo naona wao haliwagusi.
Watu wanaponunua magari kikubwa yawe yale yenye ubora tayari mzunguko wa mafuta utaongezeka na huko wewe kama serikali utakusanya kodi pia ya kutosha.
Kodi inapokua juu ndio maana watu hawanunui magari na hapo wigo wa mapato unapungua kisa uzembe uzembe tu.
 
mikocheni junction

mikocheni junction

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2019
Messages
677
Points
1,000
mikocheni junction

mikocheni junction

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2019
677 1,000
Wakuu
Ukijaribu kuangalia kwa umakini mfumo wetu wa kodi ni wakijinga sana na hautotusogeza mbele.
Gari kwa Tanzania ni Anasa tena anasa kubwa sana.
Unanunua gari milioni tano eti uandae na kodi milioni tano nyingine.
Hii sio sawa na walioweka hiyo kanuni kwenye kikokotoo naona wao haliwagusi.
Watu wanaponunua magari kikubwa yawe yale yenye ubora tayari mzunguko wa mafuta utaongezeka na huko wewe kama serikali utakusanya kodi pia ya kutosha.
Kodi inapokua juu ndio maana watu hawanunui magari na hapo wigo wa mapato unapungua kisa uzembe uzembe tu.
Wana discourage tusitununue screpa mkuu
Wakipunguza kodi barabarani itakuwa vituko
Japani kuna gari hadi ya dola 600

Watanzania tunsvyopenda cheap barabara zitajaa mikebe
 
leroy

leroy

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
969
Points
500
leroy

leroy

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2010
969 500
Wakuu
Ukijaribu kuangalia kwa umakini mfumo wetu wa kodi ni wakijinga sana na hautotusogeza mbele.
Gari kwa Tanzania ni Anasa tena anasa kubwa sana.
Unanunua gari milioni tano eti uandae na kodi milioni tano nyingine.
Hii sio sawa na walioweka hiyo kanuni kwenye kikokotoo naona wao haliwagusi.
Watu wanaponunua magari kikubwa yawe yale yenye ubora tayari mzunguko wa mafuta utaongezeka na huko wewe kama serikali utakusanya kodi pia ya kutosha.
Kodi inapokua juu ndio maana watu hawanunui magari na hapo wigo wa mapato unapungua kisa uzembe uzembe tu.
Wataalam wa masuala ya uchumi na kodi hawaishauri serikali vizuri. Endapo wangelegeza ushuru kidogo katika magari, watu wengi wangemiliki magari, hivyo serikali ingefaidi ushuru wa kila mwaka na kuongeza wigo wa mapato kupitia kodi katika bidhaa nyinginezo mfano mafuta, vipuri n.k.

(economies of scale-focuses on the cost/benefit advantage that arises when there is a higher level of production/consumption of one good.)
 
Daby

Daby

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2014
Messages
29,860
Points
2,000
Daby

Daby

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2014
29,860 2,000
Wana discourage tusitununue screpa mkuu
Wakipunguza kodi barabarani itakuwa vituko
Japani kuna gari hadi ya dola 600

Watanzania tunsvyopenda cheap barabara zitajaa mikebe
Sasa si ndiyo tutanunua magari ya kueleweka mzee baba?

Maana kama ninanunua gari ya $10000 na kodi yake $10000 si nitaziwekaa pamoja nichukue kitu cha maana.

Nimeona nchi zenye kodi ndogo ya magari Africa Toyota unahesabu barabarani.
 
NYEKUNDU YA BIBI

NYEKUNDU YA BIBI

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2017
Messages
1,733
Points
2,000
NYEKUNDU YA BIBI

NYEKUNDU YA BIBI

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2017
1,733 2,000
Hata Mimi ningeenda kukiomba kiwanda cha japani kinitengenezee matako ya nyani mbovu mbovu niipaki magetoni
Wana discourage tusitununue screpa mkuu
Wakipunguza kodi barabarani itakuwa vituko
Japani kuna gari hadi ya dola 600

Watanzania tunsvyopenda cheap barabara zitajaa mikebe
 
mikocheni junction

mikocheni junction

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2019
Messages
677
Points
1,000
mikocheni junction

mikocheni junction

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2019
677 1,000
Sasa si ndiyo tutanunua magari ya kueleweka mzee baba?

Maana kama ninanunua gari ya $10000 na kodi yake $10000 si nitaziwekaa pamoja nichukue kitu cha maana.

Nimeona nchi zenye kodi ndogo ya magari Africa Toyota unahesabu barabarani.
Kwa akili za mtanzania sifikiri kama watakuwa wanawaza kama wewe mkuu

Ni mtazamo tu chief
 
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2008
Messages
6,736
Points
2,000
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2008
6,736 2,000
Ndiyo maana Serikali ya hii nchi haifanikiwi. Wanapenda kuvuna wasipopanda. Hadi waache dhuluma kama hizi ndipo watafanikiwa. Yaani wenzao wabuni magari halafu wao ndiyo watake kula kuliko waliobuni na kutengeneza
 
fredericko

fredericko

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2014
Messages
2,074
Points
2,000
fredericko

fredericko

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2014
2,074 2,000
Wana discourage tusitununue screpa mkuu
Wakipunguza kodi barabarani itakuwa vituko
Japani kuna gari hadi ya dola 600

Watanzania tunsvyopenda cheap barabara zitajaa mikebe
Ni swala tu la kusema kuwa magari ya kuanzia 2005 ndio yataingia nchini na kodi inapunguzwa kwa magari ya aina hiyo
 
Straight corner

Straight corner

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
378
Points
195
Straight corner

Straight corner

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
378 195
Tunanunua magari chakavu sababu pesa nyingi inaenda kwenye ushuru, ingekuwa ushuru uko chini;
1. Yangenunuliwa magari mapya/bora zaidi
2. Uchafuzi wa mazingira ungepungua
3. Screpa mtaani zingepungua
4. Ajali barabarani zingepungua
5. Uhakika wa safari ungekuwa mkubwa
6. Wigo wa mapato ungepanuka
7. Na mengine kibao......
 
fredericko

fredericko

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2014
Messages
2,074
Points
2,000
fredericko

fredericko

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2014
2,074 2,000
Hivi ile kampuni ya mzee mengi ya ku assemble magari imefikia wapi ❓ au ndio tuhamie Kigali kujibebea Volkswagen maana Jiwe hawezi kuyatoza Kodi kubwa magari ya best yake kagame
 
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2015
Messages
16,938
Points
2,000
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2015
16,938 2,000
Wafanyakazi wa tra magari yao wanayachomoa TU.
 
Wazolee

Wazolee

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2018
Messages
736
Points
1,000
Wazolee

Wazolee

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2018
736 1,000
Tunanunua magari chakavu sababu pesa nyingi inaenda kwenye ushuru, ingekuwa ushuru uko chini;
1. Yangenunuliwa magari mapya/bora zaidi
2. Uchafuzi wa mazingira ungepungua
3. Screpa mtaani zingepungua
4. Ajali barabarani zingepungua
5. Uhakika wa safari ungekuwa mkubwa
6. Wigo wa mapato ungepanuka
7. Na mengine kibao......
Kwa kuongezea Malawi, Zambia,Burundi,Congo na Rwanda wangekuwa wanakuja kununua magali katika show room za hapa Tanzania badala ya kuagiza moja kwa moja Japan
 
Malingumu

Malingumu

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
592
Points
500
Malingumu

Malingumu

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
592 500
Ndiyo maana Serikali ya hii nchi haifanikiwi. Wanapenda kuvuna wasipopanda. Hadi waache dhuluma kama hizi ndipo watafanikiwa. Yaani wenzao wabuni magari halafu wao ndiyo watake kula kuliko waliobuni na kutengeneza
 

Forum statistics

Threads 1,313,879
Members 504,678
Posts 31,807,107
Top