Tanzania Nchi Ya Ajabu Ajabu Tu, Kodi Ya Gari Unalonunua Japan Au Kwingine Iko juu Kuliko Bei ya Gari Lenyewe.

Crimea

Crimea

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2014
Messages
6,351
Points
2,000
Crimea

Crimea

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2014
6,351 2,000
Mm mwenyewe nlikuwa nashangaa, watu wanasema v8 zinauzwa mpaka milion 400 kumbe ukiangalia v8 mpya kutoka Japan ni kama dola elfu 80 tu lakini likija tz hizo nyingine ni kodi tupu mpka linafikia milion 400
 
N

nkese

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2017
Messages
1,668
Points
2,000
N

nkese

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2017
1,668 2,000
Wakuu
Ukijaribu kuangalia kwa umakini mfumo wetu wa kodi ni wakijinga sana na hautotusogeza mbele.
Gari kwa Tanzania ni Anasa tena anasa kubwa sana.
Unanunua gari milioni tano eti uandae na kodi milioni tano nyingine.
Hii sio sawa na walioweka hiyo kanuni kwenye kikokotoo naona wao haliwagusi.
Watu wanaponunua magari kikubwa yawe yale yenye ubora tayari mzunguko wa mafuta utaongezeka na huko wewe kama serikali utakusanya kodi pia ya kutosha.
Kodi inapokua juu ndio maana watu hawanunui magari na hapo wigo wa mapato unapungua kisa uzembe uzembe tu.
Vi-wonder si ndo hivyo,au ulitegemea kile cha "Nyumbu" na UFI pekee?
 
N

nkese

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2017
Messages
1,668
Points
2,000
N

nkese

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2017
1,668 2,000
Wakuu
Ukijaribu kuangalia kwa umakini mfumo wetu wa kodi ni wakijinga sana na hautotusogeza mbele.
Gari kwa Tanzania ni Anasa tena anasa kubwa sana.
Unanunua gari milioni tano eti uandae na kodi milioni tano nyingine.
Hii sio sawa na walioweka hiyo kanuni kwenye kikokotoo naona wao haliwagusi.
Watu wanaponunua magari kikubwa yawe yale yenye ubora tayari mzunguko wa mafuta utaongezeka na huko wewe kama serikali utakusanya kodi pia ya kutosha.
Kodi inapokua juu ndio maana watu hawanunui magari na hapo wigo wa mapato unapungua kisa uzembe uzembe tu.
Vi-wonder si ndo hivyo,au ulitegemea kile cha "Nyumbu" na UFI pekee?
 
M

Marwa_J_Merengo

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2018
Messages
2,496
Points
2,000
M

Marwa_J_Merengo

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2018
2,496 2,000
Mimi napenda Waongeze kodi ya magari ili tuheshimiane
 
kluger

kluger

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2016
Messages
1,899
Points
2,000
kluger

kluger

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2016
1,899 2,000
HII NCHI YAANI WASOMI WALA HAWASUMBUKI KUWA WABUNIFU, HILI NALO MPKA RAIS AONGEE.
PUNGUZA KODI YA MAGARI NDANI YA MIAKA 7, WATU WAMILIKI MAGARI YA KISASA, WATALIPA USHURU WA MAFUTA NA VIPURI. AJALI ZITAPUNGUA, NCHI ITAKUWA SAFI NA SI DAMPO. TUTATUNZA MAZINGIRA, UNAZUIA RAMBO, UNAINGIZA MAGARI CHAKAVU.
 

Forum statistics

Threads 1,313,876
Members 504,678
Posts 31,807,014
Top