Tanzania na Noble prize winners, tunamjua Prof Yanda?


Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Kwa sasa Kenya na dunia nzima wanaomboleza kifo cha mwanaharakati na mshindi wa zawadi ya Nobeli, Professa Wangari Maathai. Huyu mama alikuwa ni mwanaharakati na mwanamazingira mahiri sana. Hapa Tanzania nilishawahi kusikia kuwa tuna mtu aliyeshinda zawadi ya nobeli miaka mitatu iliyopita, naye ni Professa Pius Yanda wa chuo kikuu cha Dar es salaam, Idara ya utathmini raslimali(IRA). Je ni kwa nini sijasikia serikali hii ikijivunia uwepo wa mtu huyu? Au ndio ule usemi wa kuwa sifa na umaarufu wa mtu unaonekana akiwa hayuko hai tena?
Je, serikali imechukua hatua gani kumtangaza huyu mtu ambaye aliweza kuiweka nchi yetu katika ramani ya dunia na kuiongezea sifa nchi yetu?
 
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Au sisi tunajivunia hizo awards anazopata JK akienda huko nje kwa wanaonunua nchi yetu?
 
M

mhondo

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2011
Messages
971
Likes
38
Points
45
M

mhondo

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2011
971 38 45
Kwa sasa Kenya na dunia nzima wanaomboleza kifo cha mwanaharakati na mshindi wa zawadi ya Nobeli, Professa Wangari Maathai. Huyu mama alikuwa ni mwanaharakati na mwanamazingira mahiri sana. Hapa Tanzania nilishawahi kusikia kuwa tuna mtu aliyeshinda zawadi ya nobeli miaka mitatu iliyopita, naye ni Proffesa Pius Yanda wa chuo kikuu cha Dar es salaam, Idara ya utathmini raslimali(IRA). Je ni kwa nini sijasikia serikali hii ikijivunia uwepo wa mtu huyu? Au ndio ule usemi wa kuwa sifa na umaarufu wa mtu unaonekana akiwa hayuko hai tena?
Je, serikali imechukua hatua gani kumtangaza huyu mtu ambaye aliweza kuiweka nchi yetu katika ramani ya dunia na kuiongezea sifa nchi yetu?
Mimi ndiyo kwanza naona leo kama kuna mtanzania amewahi kupata tuzo/nishani ya Nobel.
 
Rungu

Rungu

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2007
Messages
3,923
Likes
1,069
Points
280
Age
68
Rungu

Rungu

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2007
3,923 1,069 280
Kwa sasa Kenya na dunia nzima wanaomboleza kifo cha mwanaharakati na mshindi wa zawadi ya Nobeli, Professa Wangari Maathai. Huyu mama alikuwa ni mwanaharakati na mwanamazingira mahiri sana. Hapa Tanzania nilishawahi kusikia kuwa tuna mtu aliyeshinda zawadi ya nobeli miaka mitatu iliyopita, naye ni Proffesa Pius Yanda wa chuo kikuu cha Dar es salaam, Idara ya utathmini raslimali(IRA). Je ni kwa nini sijasikia serikali hii ikijivunia uwepo wa mtu huyu? Au ndio ule usemi wa kuwa sifa na umaarufu wa mtu unaonekana akiwa hayuko hai tena?
Je, serikali imechukua hatua gani kumtangaza huyu mtu ambaye aliweza kuiweka nchi yetu katika ramani ya dunia na kuiongezea sifa nchi yetu?
Kama Prof Yanda yuko smart inabidi ajipromoti mwenyewe badala ya kuwangojea hao "jamaa"!
 
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Mimi ndiyo kwanza naona leo kama kuna mtanzania amewahi kupata tuzo/nishani ya Nobel.
Huyo ndio mimi namfahamu, inaweza kuwa kuna wengine walishapata lakini kwa utamaduni wetu hasa wa serikali yetu kujai zaidi wanasiasa badala ya wataalamu ndio maana huwezi kuwafahamu watu wa namna hii.
Ingelikuwa labda JK ndiye alipewa hiyo zawadi ya nobeli, ungelazimishwa ufahamu....ndio maana kila akipata ka-zawadi hata kama ni kwa wanaotaka kununua nchi waandishi wanampamba mno.
Tujivunie kuwa na watu kama Prof Yanda............
 
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
hivi inatakiwa mwenyewe ndio ajitangaze? hii is not a politician by the way...
 
M

mdawa

Senior Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
104
Likes
8
Points
35
M

mdawa

Senior Member
Joined Oct 29, 2010
104 8 35
Kwa sasa Kenya na dunia nzima wanaomboleza kifo cha mwanaharakati na mshindi wa zawadi ya Nobeli, Professa Wangari Maathai. Huyu mama alikuwa ni mwanaharakati na mwanamazingira mahiri sana. Hapa Tanzania nilishawahi kusikia kuwa tuna mtu aliyeshinda zawadi ya nobeli miaka mitatu iliyopita, naye ni Proffesa Pius Yanda wa chuo kikuu cha Dar es salaam, Idara ya utathmini raslimali(IRA). Je ni kwa nini sijasikia serikali hii ikijivunia uwepo wa mtu huyu? Au ndio ule usemi wa kuwa sifa na umaarufu wa mtu unaonekana akiwa hayuko hai tena?
Je, serikali imechukua hatua gani kumtangaza huyu mtu ambaye aliweza kuiweka nchi yetu katika ramani ya dunia na kuiongezea sifa nchi yetu?
Kwanza andika neno Nobel Prize kwa usahihi
Pili sijui kama unaelewa vizuri maana ya Nobel Prize
Tatu ni kwamba hakuna mtanzania aliyewahi kupata Nobel Prize walau hata ya amani ambayo ndiyo waafrika wachache wamewahi kupata kama Prof. Wangari Mathai, Nelson Mandela na Desmond Tutu
Nchi inayoongoza kwa watu wake kupata Nobel Prize ni United States of America (zaidi ya 300) ikifuatiwa na Uingereza na Ujerumani.
Katika nchi hizi kuna Nobel Prizes nyingi za sayansi kuonyesha wapo mbali katika utafiti na ugunduzi.
Nne uwe unasoma vitu kwanza kabla hujaanzisha mjadala. Kuna knowledge nyingi iliyoufunguliwa kwenye internet lakini watu wetu bado ni vihiyo sana na hawajui namna ya kuona hiyo knowledge.
 
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Kwanza andika neno Nobel Prize kwa usahihi
Pili sijui kama unaelewa vizuri maana ya Nobel Prize
Tatu ni kwamba hakuna mtanzania aliyewahi kupata Nobel Prize walau hata ya amani ambayo ndiyo waafrika wachache wamewahi kupata kama Prof. Wangari Mathai, Nelson Mandela na Desmond Tutu
Nchi inayoongoza kwa watu wake kupata Nobel Prize ni United States of America (zaidi ya 300) ikifuatiwa na Uingereza na Ujerumani.
Katika nchi hizi kuna Nobel Prizes nyingi za sayansi kuonyesha wapo mbali katika utafiti na ugunduzi.
Nne uwe unasoma vitu kwanza kabla hujaanzisha mjadala. Kuna knowledge nyingi iliyoufunguliwa kwenye internet lakini watu wetu bado ni vihiyo sana na hawajui namna ya kuona hiyo knowledge.
asante kwa kunisahihisha....
la fuata hiyo link uone kama TZhatujawahi kuwa na winner kweli!
Swahili Time: Prof. Pius Yanda wa UDSM apata Nobel Prize

Halafu picha ya mtu mwenyewe ni hii hapa....
 
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,191
Likes
428
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,191 428 180
Ni kweli mkuu huyu jamaa alistahili kupongezwa kwa kutuwakilisha vema. nadhani pengine hakupata uzito sana kutokana na kuwa Tuzo hiyo ilishindwa na group ya watu, na aliyewaongoza katika kuipata, ni Al Gore.
 
M

mdawa

Senior Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
104
Likes
8
Points
35
M

mdawa

Senior Member
Joined Oct 29, 2010
104 8 35
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Mdawa sijakuelewa...kwa hiyo una maana hiyo aliyopata haikuwa nobel prize? ofauti ni kuwa ilikuwa ni pamoja na wengine ambao ni kama Al gore! au unataka kutuaminisha kuwa hajapata nobel prize? nina wasiwasi na wewe....
Sasa wewe unazidi kupotosha watu kwa sababu hujasoma hata comments kwenye hiyo article uliyofanya reference.
Nimesoma comments na zinaonyesha habari hiyo ni uzushi tu wa kiswahili.
 
JS

JS

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
2,067
Likes
19
Points
135
JS

JS

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
2,067 19 135
sasa which is which huyu Prof. Yanda si alipata? hata kama alipata ndani ya group lenye watu wengine bottom line ni alipata and it should be recognized ila tu ndo hivo tanzania hatuna utamaduni wa kiujivunia vya kwetu labda akishatuacha (Mungu pitisha mbali) ndo tutajivunia.............shame
 
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Nimepeda comment yako. tatizo la tanzania ni kuwa hatupendi kuwatambua na kuwasifu wataalamu tulionao. tunapenda na tumezoea kusifia wanasiasa ambao hakuna wanalolifanya zaidi ya kufuja rasilimali zetu tu.
Huyu mtu alistahili publicity ya nguvu ili watu wafahamu hadhina waliyo nayo.
sasa which is which huyu Prof. Yanda si alipata? hata kama alipata ndani ya group lenye watu wengine bottom line ni alipata and it should be recognized ila tu ndo hivo tanzania hatuna utamaduni wa kiujivunia vya kwetu labda akishatuacha (Mungu pitisha mbali) ndo tutajivunia.............shame
 
M

Madcheda

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2009
Messages
422
Likes
18
Points
35
M

Madcheda

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2009
422 18 35
Jmn watanzania tuache ubishi wa kipumbavu na tabia ya kupenda kujifanya tunajua wkt hatujui.

Nimeona humu ndani watu wengi wanabisha kwamba huyu jamaa hajapata nobel,well hii nobel alipata ila tuseme alipata kma tume ya mazingira nazan,ilikua group ya watu wakapata iyo tuzo.

Me nilikua mwanafunzi udsm wkt anapewa hii tuzo na pia chuo kilimpongeza kwa kutoa taarifa pale utawala notice board.

Ttz letu hatupendani mtu ukisikia mtanzania kashinda kitu flan nje badala ya kusikia faraja na kufurahi we ndo unakandia! Kwa tabia hii hata tupate katiba mpya na chadema iingie madarakan hatutaendelea kwa maana cc wenyewe hatupendani
 

Forum statistics

Threads 1,249,437
Members 480,660
Posts 29,698,368