Tangazo hili la "Hakielimu" sidhani kama litadumu

Tangazo hili la "Hakielimu" sidhani kama litadumu

shule+zetu.jpg


Pit%20Latrines%20Image%20%28thewaterproject.org%29_1.jpg


shule.jpg


Hivi ni moja ya vyoo vingi ambavyo vinatumika katika shule zetu za Msingi na Sekondari hapa Tanzania.​

hvyo vyoo mara nyingi vinakuwa mizingA na watoto huwa wanadumbukia navyo
 
Bos Wa 'hakielimu' Anangozi Ngumu Sana Ameshaonywa Mara Kibao Na Kuitwa Wizarani Pale Na Kukaripiwa Ukizingatia Yeye Ana Asili Ya Kiasia Lakini Wapi Kakaza Mbaya

Utakuwa unamsema Rakesh Rajani. Huyu aliondoka siku nyingi Haki Elimu. Kwa sasa ni mmoja kati ya directors wa The Ford Foundation na yupo based US.
 
Mkuu nimekuelewa kabisa! Ila ndugu yangu nani awajibike kwa hili? Hao wezi wa mabiliono wanafanya nini? Hakuna cha kuwajibika mpaka majizi yamerudisha hele za walala hoi.

Well wabuyaga

Lakini hili bado halifuti uwajibikaji wa kila mwanajamii kutoa mchango wake katika kuboresha huduma za kimsingi.

Unfortunately mwanao akifariki kwa kutumbukia katika shimo la choo kibovu hatakuwepo "fisadi" wa kurudish uhai wake au akilazwa kwa magonjwa ya kuambukiza kama kuhara damu ama kipindupindu pia hakutakuwa na huyo "fisadi" wa kusaidia kuuguza.

Wewe timiza wajibu wako usiangalie wengine wayafanyayo.
 
Last edited by a moderator:
Kweli mkuu hata mimi nilipoliona nilijiuliza litadumu kweli? Tatizo la serikali badala ya kuchukua hatua ya kurekebisha utashangaa wanalingia hilo tangazo au kumtafuta aliyeliandaa na kusema anatumika na maadui wasiolitakia mema taifa letu au utasikia ghafla fulani sio raia au utasikia waziri anachunguza baadhi ya NGO na kuzifungia kwa kuingilia mambo ya nchi na kuhatarisha amani. Lile la "usione so sema naye" lilikuwa na ujumbe mzito kuhusu kupambana na ukimwi lakini lilifungiwa kwa kisingizio eti halina maadili. Yaani hilo tangazo la ukosefu wa vyoo na majengo chakavu ya shule linatakiwa libaki hivyo hivyo lisiguswe na ikibidi lirushwe na vituo vyote vya TV
 
Kuna tangazo,binafsi nimeliona leo ITV, linaonyesha tatizo kubwa la vyoo katika shule zetu za msingi.

Tangazo hilo linasikitisha ukiliangalia. Tangazo linaonyesha jengo bovu na chakavu sana la choo huku wanafunzi wakipanga foleni ndefu na hapo hapo wakigombania kuingia chooni na kibaya zaidi mwalimu wa kike anaonekana awali akitoka katika choo hicho kabla ya wanafunzi kuingia kitu kinachomanisha kuwa walimu wanachangia choo hicho na wanafunzi wao.

Kwa waliona tangazo hilo bila shaka watakubaliana na mimi na huenda wakawa na mengi ya kuongeza kuhusu tangazo hilo.Mimi ndio leo nimeliona kwa mara ya kwanza sijui nyinyi wenzangu maana huenda lina muda.

Kwa ujumbe unaobebwa katika tangazo hilo,sidhani kama litavumiliwa.

Tusubiri muda utaongea.
Waliache tu maana linasadifu hali halisi ya shule zetu. Acha dunia itutambue labda misaada itamiminika kabla ya October!
 
Matangazo ya picha ya aina hii na cyber law kuna hatari naiona inakuja.
 
Hili ndilo tatizo la Watanzania. Tunasubiri serikali ije ijenge. Au tunasubiri mfadhili. Watanzania tunalo tatizo kubwa sana kiutamaduni. Ni AIBU.
 
shule+zetu.jpg


Pit%20Latrines%20Image%20%28thewaterproject.org%29_1.jpg


shule.jpg


Hivi ni moja ya vyoo vingi ambavyo vinatumika katika shule zetu za Msingi na Sekondari hapa Tanzania.​

Mi naona kama serikali imeshindwa miaka hamsini kuvijenga kwanini sehemu shule zilipo jamii husika isijitolee kuvijenga vyoo vizuri vyenye kusitiri, maana watoto wao ndo wanapata shida na magonjwa juu. Jamii amkeni na acheni kulalamika bure bila sababu mana ni aibu wao hawajali watoto wao wako international school na hawapati shida zote hizo.
 
Sasa lisivumiliwe kwa sababu gani? Mbona hilo tangazo si la leo na lipo karibu televisio zote...?Acheni kutengeneza hisia zisizo za msingi hakuna mwenye mpango wa kulifungia!
 
Kiukweli vyoo vya shule ni sheeda,, HV Jana nilikuwa na mwalimu furani kutoka shule ya msingi kaja kutoa taarifa kwa mwenyekiti wa kitongoji kuwa wanafunga shule kwa lazima kutokana na uhaba wa vyoo,, kwani shule yaweza kupata magonjwa ya mlipuko any time,,,,,,

mkuu, kuna soko la kijiji cha bupandwa wilaya ya sengerema mkoa wa mwanza limeanzishwa miaka ya 74 mpaka sasa hakuna choo au bafu watu wanajisaidia ovyo kila wanapoona panafaa, ushuru wa soko unakusanywa kama kawaida, viongozi wote wapo wanaangalia tu na maisha yanaendelea, wanasubiri watu wafe kwa magonjwa ya mlipuko waunde kamati
 
choo mpaka unahisi kizunguzungu kuingia daq hii nchi yetu bado sana
 
Kuna tangazo,binafsi nimeliona leo ITV, linaonyesha tatizo kubwa la vyoo katika shule zetu za msingi.

Tangazo hilo linasikitisha ukiliangalia. Tangazo linaonyesha jengo bovu na chakavu sana la choo huku wanafunzi wakipanga foleni ndefu na hapo hapo wakigombania kuingia chooni na kibaya zaidi mwalimu wa kike anaonekana awali akitoka katika choo hicho kabla ya wanafunzi kuingia kitu kinachomanisha kuwa walimu wanachangia choo hicho na wanafunzi wao.

Kwa waliona tangazo hilo bila shaka watakubaliana na mimi na huenda wakawa na mengi ya kuongeza kuhusu tangazo hilo.Mimi ndio leo nimeliona kwa mara ya kwanza sijui nyinyi wenzangu maana huenda lina muda.

Kwa ujumbe unaobebwa katika tangazo hilo,sidhani kama litavumiliwa.

Tusubiri muda utaongea.
Mkuu sio shule za msingi tu, kuna shule moja Mji kasoro bahari inaitwa Nane nane secondary haina vyoo na vilivyopo ni chakavu kweli kweli na ni vya wanafunzi so walimu wanashare na wanafunzi.
 
Well wabuyaga

Lakini hili bado halifuti uwajibikaji wa kila mwanajamii kutoa mchango wake katika kuboresha huduma za kimsingi.

Unfortunately mwanao akifariki kwa kutumbukia katika shimo la choo kibovu hatakuwepo "fisadi" wa kurudish uhai wake au akilazwa kwa magonjwa ya kuambukiza kama kuhara damu ama kipindupindu pia hakutakuwa na huyo "fisadi" wa kusaidia kuuguza.

Wewe timiza wajibu wako usiangalie wengine wayafanyayo.

Mkuu waja mwanangu atumbukie hata afe lkn huu wizi kwanza ukome. Haiwezekani kuendelea na business as usual maana hii mijizi ili iondoke lazima watu wafe na si ajabu wanetu watakufa.
 
Hili tatizo halipo katika shule tu. Hata wasafiri wa masafa marefu huwa tunakumbana na adha kama hizo. Baadhi ya sehemu ambazo mabasi husimama kwa ajili ya abiria kupata chakula/chai vyoo vyake ni kwa foleni na vingine ni vichafu mno!
 
Tatizo la vyoo lipo kuanzia ngazi za familia ni tatizo kubwa kwa hiyo utamaduni wa kutumia vyoo hatuna inabidi mkakati mkubwa tena ikibidi utengewe bajeti maana ndy chanzo kikubwa cha mlipuko wa magonjwa ya matumbo.
 
Matangazo ya picha ya aina hii na cyber law kuna hatari naiona inakuja.

Mkuu hiyo sheria sijaisoma; lakini kama habari ni ya kweli si ya kuzusha, na mtoa habari anaweza kuthibitsha kama akitakiwa, ni kipengele gani kwenye hiyo sheria kinaweza kumbana?!
 
Nimeliona lile tangazo, kwa mawazo yangu linawadhalilisha watoto wetu kuliko issue ya vyoo yenyewe. Mfano wake ni sawa na mtu anaepiga vita UKIMWI kwa kuonesha picha za waathirika waliokonda na wakitaabika na maumivu makali. Nawakubali sana haki elimu but tangazo hili nina mashaka.
 
Back
Top Bottom