Tanesco mnatuuwa watanzania


Chuck j

Chuck j

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2011
Messages
2,249
Likes
562
Points
280
Chuck j

Chuck j

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2011
2,249 562 280
Kwangu kuna vyumba v5,,,,,na sroom ,,kuna fridge 2,,zenye compresor moja moja kila 1,taa za utumbo,feni 4 ceilling fan,table fane 1 desktop 1 inayowashwa masaa 5 kila sk, tv 2 na deck zake,. Umeme ninaotumia kwa week ni wa 30000,nikiwasha fridge 1,nisipowasha fridge natumia 20000 kwa week..inakuwje wanajamii hii si kifo kweli au ni sawa? Matumizi ya kawaida niyapi?
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,097
Likes
353
Points
180
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,097 353 180
ukitumia umeme wa 30,000 ujue umeme uliotimia ni wa 8,000 au chini ya apo,nyingne zinazoongezeka ni kodi hizo
 
Chuck j

Chuck j

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2011
Messages
2,249
Likes
562
Points
280
Chuck j

Chuck j

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2011
2,249 562 280
Kodi inazidi matumizi? Tuangalie hii kitu vzu,bora 8000 iwe kodi na iliyobaki iwekwe kwenye matumizi.
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,097
Likes
353
Points
180
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,097 353 180
Kodi inazidi matumizi? Tuangalie hii kitu vzu,bora 8000 iwe kodi na iliyobaki iwekwe kwenye matumizi.
kwa tanzania wanaonea sana wananchi,jaribu kuchukua risit uliyolipia luku utaona ninalosema,kodi kibao,zinazidi gharama ya unit uliyotumia umeme
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,851
Likes
27
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,851 27 145
na hata hivo umeme wenyewe wa kupimiwa!
 
K

kipimo

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2010
Messages
828
Likes
1
Points
0
K

kipimo

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2010
828 1 0
ni tishio kwa kweli; waziri mpya nishati na madini aachane na mtindo wa kurithi mfumo kandamizi; hata kama watamsema kama walivyomsema wakati akikiri uwepo wa uozo pale tanesco; hata hii gesi tunayoishabikia naamini kwa nchi hii tz bado haitasaidia kushusha chin gharama za umeme hapa nchini kwa vile tu kitu kidogo, wala mafuta yakipatikana tusitegemee sana tukunufaisha watz kwani mfano tushaona ktk madini; kwa mfumo uliopo watu wanweza kuja na mpango wa ku-export ili kuongeza pato la taifa hata kabla hatujatosheka wenyewe; mwishowe kuuziwa mafuta au gesi kwa bei za kilanguzi kama ilivyo sasa. bei ya umeme iko juu sana kwa watz wote; muda kidogo tu ujao watu tutarudi ktk vibatarina taa za chemuli
 
C

chakochetu

Senior Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
108
Likes
3
Points
0
C

chakochetu

Senior Member
Joined Oct 13, 2012
108 3 0
sasa kampuni ifikirie kupunguza gharama ya Umeme>!!!
{1}.mikataba mibovu irekebishwe.
{2}.umeme wa dharura usitishwe.
{3} serikali iwekeze kwenye Tanesco;
{4} vifaa vya umeme (meters,and other accessories)vinunuliwe kutoka kwa viwanda sio kupitia madalali(middlemen,brokers)
{5}.shirika libadili mtazamo;huduma isambazwe kwa kila anayehitaji umeme,ili shirik aliongeze kipato,na bei iweze kushuka.!!!
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
30,994
Likes
6,401
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
30,994 6,401 280
ndo maisha bora hayo kwa kila mtanzania
 
GOOGLE

GOOGLE

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2012
Messages
1,872
Likes
716
Points
280
GOOGLE

GOOGLE

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2012
1,872 716 280
Waite waichezee mita!
 

Forum statistics

Threads 1,212,877
Members 461,819
Posts 28,457,987