Tahadhari na hospitali za private..... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tahadhari na hospitali za private.....

Discussion in 'JF Doctor' started by The Boss, Mar 19, 2011.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Mar 19, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,045
    Likes Received: 18,551
    Trophy Points: 280
    Nimekuwa natibiwa hospitali za private
    zinazosifika hapa nchini na kuaminika....

    nilichogundua juzi kimenishangaza mno.....

    wakati nasuburi kumuona daktari wakaja watu wawili
    wamependeza na wameshika mikoba as if
    ni watu wako na haraka hivi na wamekuja labda kufanya vipimo
    au kuwaona watu wanaowafahamu kwa dharura.....

    baada ya ku chat na mmojawapo ambaye
    ni mdada mrembo hivi....it turn out kumbe ni watu wa promosheni
    za madawa,na hapo hospitali wamekuja fanya promosheni ya madawa yao....

    kwa ufupi wenye makampuni yanayoingiza madawa na pharmacy kubwa kubwa

    wanafnya promosheni ya madawa mahosipitailini..hasa ya private...
    wanachokifanya ni kudeal na madokta tu,mwenye hospitali anaweza hata asijue..

    wanawapa madokta kuanzia diary,t shirts,vikombe mpaka pesa nimeambiwa
    ili dokta awaandikie wagonjwa dawa fulani....ambazo wenye maduka hayo wanazo...

    yaani unaweza andikiwa dawa hata kama hiyo dawa si dawa kweli.
    wataalamu wanaita placebos......unaingia gharama huku hujui unalipia placebos na sio dawa..

    na pia madawa ya kweli ambayo pengine mgonjwa hana ulazima wa kuyatumia....

    tahaadharini jamani.......
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Mar 19, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,217
    Likes Received: 215
    Trophy Points: 160
    Hapo yapaswa mtu ukacheki sehemu tofauti tofauti!Ila hilo la kuandikiwa dawa hata kama sio mgonjwa halijaanza leo...na wala sio kwa private hosp tu!
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,045
    Likes Received: 18,551
    Trophy Points: 280
    bora za serikali mi naona...
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Mar 19, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,217
    Likes Received: 215
    Trophy Points: 160
    Hao ndo maarufu wa kukwambia una malari tano kumbe huna!Tafuta daktari ambae utakua rafiki nae au hata rafiki wa rafiki ndo hawezi kukuliza!Bongo kila kitu kinahitaji ujanja!
     
  5. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #5
    Mar 19, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,148
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    that is what is needed here mamaaa!!
     
  6. nnunu

    nnunu JF-Expert Member

    #6
    Mar 19, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 656
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    da!!, sijui tutaponea wapi kila mahali kuna uchakachuaji,,,watu hawathamini kabisa utu na afya ya mtu kilichobora kwa ni pesa tu..umakini unahitajika sana wakati wa matibabu iwe katika hosp za private au govmnts , manake hosp nyingi wanachojali na kupata pesa hata kwa matibabu ambayo siyo kabisa........muhimu wananchi tujitahidi kuzilinda afya zetu ili tusipatwe na maradhi mara kwa mara.....kwa wale wanaotoa matibabu kwa haki mungu azidi kuwabariki.......
     
  7. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #7
    Mar 19, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,355
    Likes Received: 1,304
    Trophy Points: 280
    ni kawaida kampuni za dawa kufanya promotion ma hospitalini .. usiogope mkuu
     
  8. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #8
    Mar 19, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 6,341
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280
    dactari hawezi kukuandikia dawa feki kisa kapewa tshit au pesa na watu wanaotangaza madawa yao, halafu hao watu huwa ni reliable kwani wanawakilisha makampuni ya dawa yanayoaminika
     
  9. Dena Amsi

    Dena Amsi R I P

    #9
    Mar 19, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 238
    Trophy Points: 160
    Hili swala la dawa niliwahi kugombana na dr fulani kisa nimekataa sawa yake aliyoniandikia hizi zipo sana
     
  10. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #10
    Mar 19, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,233
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Kwa asilimia kubwa, mgonjwa hana control, au nguvu ya kukataa dawa anayopewa na daktari, unless awe na idea ya matibabu!

    Lakini napenda kusema kuwa ni jambo la dhambi kubwa kama madaktari waliokula viapo vya uaminifu, uadilifu na usiri watatumika kuwalaghai wagonjwa, kwa ujira wa tshirt, au hata mamilioni ya fedha!
    I personally term it as a Manslaughter!
     
  11. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,715
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    wengi ni wakweli lakini wapo wanaopromote dawa feki, kuna hospitali za binafsi zinazuia kuandika dawa kwa majina ya biashara (trade names) na hata bima ya afya pia ukiandika dawa kwa trade name hawalipi, lengo lao ni hilo hilo kuzuia prescription ya dawa zisizo na ubora. Kwa hiyo kama unaenda hospitali mwambie daktrari tafadhali dawa unayonipa niandikie kwa generic name, kama ni paracetamol, akuandikie paracetamol sio sheladol, sijui panadol, huku ni kuwatangazia biashara wauza dawa. Akikuandikia kwa generic name utaondoa utata wa kupewa dawa ya biashara isiyo na ubora. Ukifika dukani muulize muuzaji kama hilo jina ni generic au trade ili uwe na uhakika. So msiache kwende hospitali lakini insist on generic prescription.
     
  12. nnunu

    nnunu JF-Expert Member

    #12
    Mar 19, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 656
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    ASANTE SANA DR KAPOTOLO ,nimejifunza kuhusu GENERIC NAMES nilikuwa sifahamu hili.....ntakapoenda hosp ntasisitiza kuandikiwa dawa kwa generic prescription,,,,,asante sana.
     
  13. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #13
    Mar 20, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,750
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    Kuweni makini hasa na watoto wadogo chini ya miaka 5.
     
  14. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #14
    Mar 20, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sio hilo tu kwa private hospital,kuna watu hufanyiwa operation za kutoa watoto(C/S) ili hospitali iingize fedha,kuweni macho na private hospital hasa za mijini.
     
Loading...