Swali kwenu wanandoa

Swali kwenu wanandoa

mamie sijamaanisha kitchen party ama beg party. ninachouliza hapa ni wakati mdada/mkaka anajiandaa kuolewa/kuoa. je wazazi / walezi huwa wanafundisha ni jinsi gani wanatakiwa kuishi na wake / waume zao????

mara chache, mara nyingi ni mbele kwa mbele, utajifunzia huko huko. Kwanza hata ukiambiwa huyo mchumba hakufai utakuwa mbishi!
 
mkuu mbali na mafundisho ya dini wakati washakuwa wachumba. je wakati kijana anajiandaa kuanza mchakato wa kutafuta mwenza kabla hata hajajua atamuoa nani ndio hapo kwenye swali langu.

hapo bwana ndio utata ulipo! Muongozo hamna, watu wanaangalia face book na twitter ( phyisical appearance ) unajikuta upeopoa bonge la kimeo kilichoshindikana mtaani!
 
Mwanamke hufundishwa, Simba dume hafundishwi kusaka nyama weeeeeeee......

na hapo ndio tunapokosea matokeo yake wakiingia kwenye ndoa wanakuwa wana theory zao ambazo in real world of women haziapply kabisa. looh! tuwafunde vijana wetu!
 
mie ninachokifahamu ni kwamba kijana anapofikia umri wa kuanza kusaka mwenza mzazi/mlezi huwa anamuelekeza kuhusu maisha ya ndoa,nini huwa kinafanyika katika ndoa. mf.mie huwa nazungumza na mama yangu ni jinsi gani nitatakiwa kuishi na mume, mambo gani nitatakiwa kuyafanya / kutoyafanya pindi nitakapofikia hatua hiyo. je kina kaka huwa mnaelezwa na baba zenu?kinadada mlio tayari kwenye ndoa je mama zenu waliwahi kuwahusia jambo fulani ambalo limekuwa na manufaa hata sasa. snowhite, nyumba kubwa karibuni
 
Last edited by a moderator:
Kila binadamu hujifunza au kufunzwa na asiyefunzwa hana maana. Anayekanusha hili ima kwa kuangalia jinsia au mazoea ni mvivu wa kufikiri na mtu hatari. Kimsingi, watu hujifunza bila kujua---intutionally. Hujifunza vipi? Toka kwa wazazi wao. Hivyo mwanangu kila siku unapoona baba na mama yako jua uko darasani ingawa hujui hivyo. Nadhani jibu hili ni tofauti na lenye mashiko zaidi.
 
asante kwa mchango wako Father of All. nafikiri pia huwa tunafundishwa kutokana na matukio katika jamii inayotuzunguka. unameza kutolewa mfano wa wanandoa fulani kuwa wao wanapaswa kuigwa kwa matendo yao mazuri ama wanandoa fulani hawapaswi kuigwa kwani ndoa yao ina misukosuko... haya pia ni mafunzo kwa upande mwingine!
 
Last edited by a moderator:
Uzoefu wangu ni kwamba tunapokuwa tunajifunza huchukua yote na kupembua au kupwakia. Ndiyo maana, mara nyingi, utakuta ndoa zilizofanikiwa huzaa watoto walifanikiwa na zilizoharibika kutoa walioharibikiwa. Ila yote hutegemea na uchaguzi wa anayejifunza. Kwa mfano kama mama yako alikuwa single mother au baba yako mpigaji, unaweza kuchukia tabia hiyo ikawa motisha kwako kuwa na familia bora. Pia kitu kingine hutegemea combination baina ya wanandoa. Kwa mfano kama mume amelelewa kwenye mazingira ya kutenda wema na haki huku mke ni wale akina lasima utumie kinu kujenga kwenu mama'ngu unategemea nini?
 
Toka lini matiti ya mwanaume yakatoa maziwa!!!!

zipo mbinu mbalimbali wapewazo wake/waume ili waweze kuishi pamoja.wale ambao hawapewi mbinu hizo ndoa zao huishia kabla hazijatambuliwa.
 
Akili za kuambiwa changanya na za kwako.hata ufundishwe ni bureee,mtafundishana huko ju kwa juu,no fomula ya ndoa mkuu,maisha ya ndoa ya tajiri hayawezi kuwa sawa na maskini n.k.
 
Back
Top Bottom