Swali kwa mh.waziri mkuu kupitia mh. Ole medee (mb) arumeru magharibu


Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,840
Likes
1,088
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,840 1,088 280
Mh. Ole Medee wengi wa wapiga kura wako hawatakuelewa kama hutamuuliza waziri katika kipindi cha maswali ya hapo kwa hapo swali lifuatalo.

Mh. Waziri Mkuu, mwaka huu Halmashauri ya Arusha vijijini imekuwa ikifanya jitahada za kuwapatia wananchi viwanja vilivyopimwa na tayari viwanja vimetolewa katika maeneo ya Gomba Estates na Burka, naipongeza serikali kwa jitihada hizo; swali

1. Hivyo viwanja ni kwa ajili ya Watanzania wote au ni kwa ajili ya kundi dogo lenye uwezo wa kifedha kwani bei za kiwanja inaanzia TShs. 4,000,000 hadi 32,000,000 pesa ambayo hata mfanyakazi wa serikali hawezi kumudu.

2. Pale ambapo waombaji ni wengi kuliko viwanja vilivyopo (mfano Burka) ni utaratibu gani unatumika ili kutoa haki/nafasi kwa kila mwombaji pasipo kubagua? Na Jee wote waliolipia viwanja wametumia majina yao halisi?
 
B

Bolivar

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2010
Messages
229
Likes
17
Points
35
B

Bolivar

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2010
229 17 35
Naomba mwongozo, viwanja vilianzia 4m au 8m?
 
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2010
Messages
4,786
Likes
941
Points
280
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2010
4,786 941 280
viliianza 8m sio 4m chunguza ndio uje ulete huku
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,840
Likes
1,088
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,840 1,088 280
Naomba mwongozo, viwanja vilianzia 4m au 8m?
Gomba Estates vilianzia 4M. Hoja si bei ila formula iliyotumika kuwapata washindi wa tenda
 
Easymutant

Easymutant

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2010
Messages
2,583
Likes
569
Points
280
Easymutant

Easymutant

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2010
2,583 569 280
EL anamiliki 60% ya viwanja hivyo pia JK ana viwanja pia sidhani kama ilikuwa kwa ajili ya watanzania wa kawaida, nadhani ilikuwa ni jinsi ya kuvichakachua ndo maana wakatumia zuga ya kuwahadaa wananchi wameliwa buku kumi kumi zao za kuchukua form na form halali zikaisha zikachakachuliwa so wananchi wameumizwa zaidi
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,840
Likes
1,088
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,840 1,088 280
EL anamiliki 60% ya viwanja hivyo pia JK ana viwanja pia sidhani kama ilikuwa kwa ajili ya watanzania wa kawaida, nadhani ilikuwa ni jinsi ya kuvichakachua ndo maana wakatumia zuga ya kuwahadaa wananchi wameliwa buku kumi kumi zao za kuchukua form na form halali zikaisha zikachakachuliwa so wananchi wameumizwa zaidi
Kwenye ugawaji wa viwanja baraza la madiwani linahusikaje? Nauliza kwa sababu tangazo la viwanja lilitoka bazara la madiwani likiwa limevunjwa na offer zikatoka kabla ya baraza jipya la madiwani kuingia kazini.
 
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2010
Messages
4,786
Likes
941
Points
280
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2010
4,786 941 280
kwani hao uliowataja sio watanzania ?? wao hawana haki ya kuvipata??? mbona vile vya gomba viligawiwa kwa watu alafu wakaviuza badala ya kuviendeleza ? acha hizo wewe . mimi ni mmoja wapo wa waliopata na ni mtu mdogo sana kwenye hii nchii.
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,840
Likes
1,088
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,840 1,088 280
kwani hao uliowataja sio watanzania ?? wao hawana haki ya kuvipata??? mbona vile vya gomba viligawiwa kwa watu alafu wakaviuza badala ya kuviendeleza ? acha hizo wewe . mimi ni mmoja wapo wa waliopata na ni mtu mdogo sana kwenye hii nchii.
Swali ni hiyo formula iliyotumika hadi wewe ukapata iliwatendea waombaji wote haki, yaani kila mtu alikuwa na uwezekano wa kupata kwa kutumia "selection method" inayoeleweka?
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,698
Likes
187
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,698 187 160
kwani hao uliowataja sio watanzania ?? wao hawana haki ya kuvipata??? mbona vile vya gomba viligawiwa kwa watu alafu wakaviuza badala ya kuviendeleza ? acha hizo wewe . mimi ni mmoja wapo wa waliopata na ni mtu mdogo sana kwenye hii nchii.
Watu wadogo kwenye nchi hii wanakaa mbele ya computer zao waki surf internet? Unanitia shaka. Naomba mwongozo wa Spika!
 
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2010
Messages
4,786
Likes
941
Points
280
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2010
4,786 941 280
Watu adogo kwenye nchi hii wanakaa mbele ya computer zao waki surf internet? Unanitia shaka. Naomba mwongozo wa Spika!


teh teh teh huwezi amini watu wanafanyia biashara maeneo waliyopewa kama hawana akili nzuri badala ya kuyaendeleza , mimi nimechukua mkopo ndio maana nimeweza kulipia . kweli pale burka ni sehemu tamu sana kuliko sehemu yoyote .
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,840
Likes
1,088
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,840 1,088 280
Watu adogo kwenye nchi hii wanakaa mbele ya computer zao waki surf internet? Unanitia shaka. Naomba mwongozo wa Spika!
Nusu saa 1000 bado maskini wa Tanzania kama anaweza kumeza Serengeti tatu atashindwaje kulipia Internet Shs. 1000? Vile vile wengine tuna access sehemu tulizoajiriwa
 
ismase

ismase

Senior Member
Joined
Feb 12, 2010
Messages
116
Likes
1
Points
33
ismase

ismase

Senior Member
Joined Feb 12, 2010
116 1 33
Naomba mwongozo! Ni kanuni ya ngapi ya bunge inaruhusu maswali kwa waziri mkuu kujadiliwa nje ya bunge?
 
makoye2009

makoye2009

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2009
Messages
2,644
Likes
499
Points
280
makoye2009

makoye2009

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2009
2,644 499 280
Unajua Mizengo Kayanza Peter Pinda atajibu nini?Atajibu hivi:

''...Kwanza nimshukuru ndugu yangu Mhe. Ole Medee(MB) wa jimbo la Arumeru Magh. kwa swali lake zuri. Baada ya kusema hayo naomba ni mjibu kama ifuatavyo...(anakohoa kidogo). Sina taarifa sahihi za uuzwaji wa viwanja vya maeneo hayo ya Burka na Gomba Estates huko Arusha ila napenda nimhakikishie ndugu yangu Ole Medee kwamba baada ya kuahirishwa kwa Bunge lako tukufu nitashirikiana na Mhe. MB kwa karibu kujua ukweli wa jambo hilo. Iwapo itabainika kuwa taratibu za ugawaji wa maeneo hayo zilikiukwa,hatua kali zitachukuliwa kwa wahusika. Asante''.Makofi kwa wingi toka upande wa Wabunge wa CCM.

Ndiyo itakuwa imetoka!
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,698
Likes
187
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,698 187 160
Naomba mwongozo! Ni kanuni ya ngapi ya bunge inaruhusu maswali kwa waziri mkuu kujadiliwa nje ya bunge?
Kwa sababu ya bora utawala wananji wanaruhusa kabisaaaaa kuchadili fitu finavyohusu mstakabari wa nji yao wasee.
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,698
Likes
187
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,698 187 160
Unajua Mizengo Kayanza Peter Pinda atajibu nini?Atajibu hivi:

''...Kwanza nimshukuru ndugu yangu Mhe. Ole Medee(MB) wa jimbo la Arumeru Magh. kwa swali lake zuri. Baada ya kusema hayo naomba ni mjibu kama ifuatavyo...(anakohoa kidogo). Sina taarifa sahihi za uuzwaji wa viwanja vya maeneo hayo ya Burka na Gomba Estates huko Arusha ila napenda nimhakikishie ndugu yangu Ole Medee kwamba baada ya kuahirishwa kwa Bunge lako tukufu nitashirikiana na Mhe. MB kwa karibu kujua ukweli wa jambo hilo. Iwapo itabainika kuwa taratibu za ugawaji wa maeneo hayo zilikiukwa,hatua kali zitachukuliwa kwa wahusika. Asante''.Makofi kwa wingi toka upande wa Wabunge wa CCM.

Ndiyo itakuwa imetoka!
Teh teh teh teh teh teh ulishawahi kuwa kwenye system? naona kama vile unajibu kitu kinachofanyika kila siku katika life cycle yetu. Bwahahahahahaha
 
emmathy

emmathy

Senior Member
Joined
Sep 22, 2010
Messages
147
Likes
11
Points
35
emmathy

emmathy

Senior Member
Joined Sep 22, 2010
147 11 35
Bei nitatizo si kama mchangiaji mmoja alivyosema si tatizo......sehemu kubwa ya watanzania waliopiga kura na hasa waliojitokeza kudai matokeo pale yalipocheleweshwa ni watu waliokua wanaulilia ukombozi ili ikiwezekana wapate wenzao wakuwatetea ktk mambo ya msigi likiwapo hili la bei za viwanja vinavyoanzia 4m, 8m.Kwa mtazamo wakawaida hilo ni pato la mtu wa juu sana hivyo watu wana haki yakudai bei ishuke
Pili sina hakika hao vigogo kama bado hawajapata sehemu za kuishi(kwa maana ya kujenga) zaidi yakutaka wajiongezee maeneo (kulimbikiza) wakati wengine bado hata kiwanja hawana.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,390
Likes
464
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,390 464 180
Ubinafsi huo ndo umewafanya kufikia uko ngoja tuje pata kiongozi muadilifu yote hayo yatakuwa historia
 

Forum statistics

Threads 1,235,535
Members 474,641
Posts 29,225,939