Swali; IMESHINDIKANA KUMUENZI NYERERE wa hapa TZ ITAWEZEKANA MANDELA?

amakyasya

amakyasya

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2013
Messages
3,463
Points
0
amakyasya

amakyasya

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2013
3,463 0
Katika mambo aliyokemea kwa nguvu zote enzi za uhai wake mwl. Nyerere ni RUSHWA ambayo kwa sasa ni kama imeshindikana kutokomezwa hapa TZ. Kama hali ni hiyo itawezekana vipi kumuenzi Nelson Mandela wa Afrika kusini kwa kutolipiza visasi na mambo mengine mema aliyoyaacha?
 
amakyasya

amakyasya

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2013
Messages
3,463
Points
0
amakyasya

amakyasya

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2013
3,463 0
Hapa TZ ni ndoto kuwaenzi waasisi wetu mara nyingi tunawaenzi kwa maneno tu.
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
7,185
Points
2,000
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
7,185 2,000
NI katika unafiki wetu tu, hilo linawezekana. Vinginevyo haiwezekani
 
swagazetu

swagazetu

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2013
Messages
4,033
Points
1,500
swagazetu

swagazetu

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2013
4,033 1,500
tunawaenzi tunawakashifu?
 
Tango73

Tango73

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2008
Messages
1,678
Points
1,195
Tango73

Tango73

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2008
1,678 1,195
Rushwa haikemewi wala kupayuka payuka kuwa rushwa ni mbaya. Yeye nyerere angeweka kifungu katika katiba kuwa raisi lazima ashitakiwe kwa kutumia vibaya madaraka ya uraisi hapo pasingekuwa na rushwa kabisaa. sasa yeyey alianza kukemea, hivyo kila raisi ajaye nyuma yake naye hukemea, hukemea, hukemea mpaka leo inabaki kukemewa tuu na viongozi.

Nchi zote ikiwamo Israel na marekani ambazo maraisi wake hushitakiwa kwa kutumia vibaya madaraka yake, hazina rushwa kabisaa, kwa nini nyerere hakuiga hilo?

Yeye nyerere alijua fika kuwa kifungu hichi kitamhukumu yeye wa kwanza, kwa kufuta kiingereza mashuleni bila ridhaa ya wananchi, kupeleka watu operesheni vijiji vya ujamaa bila hiari yao,kuwakama kamata watu unemployed na kuwasweka jela miezi mitatu mitatu, kutumia vibaya pesa za umma kwa shughuli za chama tuu na kuleta palestiniai day sherehe ya kutukana wayahudi.

weka kifungu kimhukumucho raisi , halafu uone kama kutakuwa na rushwa.
 

Forum statistics

Threads 1,326,846
Members 509,593
Posts 32,237,309
Top