Sumaye na mbeleko ya Lowassa

kipara kipya

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2016
Messages
6,881
Points
2,000

kipara kipya

JF-Expert Member
Joined May 2, 2016
6,881 2,000
Wengi tulijua kwa uwezo wa bwana Fredrick Sumaye kisiasa ni mdogo sana, umaarufu wake kisiasa ulikuja mwaka 95 alipobebwa na mbeleko ya Uwaziri Mkuu baada ya kuteuliwa na Rais Mkapa.

Ni imani kama angesimama yeye kama yeye alikuwa hatoboi, hata huko jimboni kwake Hanang alikuwa akipita kwa mavirigiza tu lakini si kwa uwezo wake kisiasa.

Hata ndani ya CCM alijulikana ndio maana alishindwa mara kadhaa katika kura za ndani ya CCM kama si kukatwa kabisa.

Haikushangaza 2015 ghafla alipojiunga na Chadema, na kujifanya ni mshauri na msindikizaji wa mgombea Urais kupitia bendera ya Ukawa Mzee Lowassa.

Ilijulikana wazi hapo ameamua kujivua nguo mwenyewe na kujionyesha udhaifu wake kisiasa na alijua kusafiria nyota ya Lowassa kama si mbeleko.

Hata Chadema walipompatia huo uwenyekiti kwa ushauri wa Lowassa kama ishara ya shukrani ya kujitolea. Wengi walijua kama kungekuw na uchaguzi wa kweli basi Sumaye asingetoboa.

Mbeleko ya Mzee Lowassa imedhihirika muda mfupi tu baada ya kusimama peke yake, asijitie visingizio kibao vya uwenyekiti wa Mbowe hii imejiweka wazi tu kama kwenye kanda, tena bila mgombea kashindwa.

Je huko taifa angesema maneno gani wakamuelewa?

Sumaye umeamua kujivua nguo kuonyesha uwezo wako mdogo kisiasa na mbeleko ya Mzee Lowassa imechakaa hivyo imekuangusha, lakini pia pongezi kwa wana Chadema kwa kugundua wewe si mwenzao siku zako zinahesabika.

Chukua maamuzi mapema kama wenzio walioona mbali Chadema msingi wake ulijengwa kwa jasho na damu, wewe ulitaka kujitwalia madaraka kirahisi bila kujua wenye Chadema kama wapo hai na wanakuangalia.

Ushauri, jitafakari jitathimini chukua maamuzi mapema mzee siasa ni mchezo mchafu. Ulizoea mbeleko sasa imekubwaga.
 

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
26,205
Points
2,000

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
26,205 2,000
Hongera kwa kuamua kusema ukweli japo ukiwa umechelewa, na kwa taarifa yako sio hao uliowataja tu hata Magufuli hawezi kushinda kwa uchaguzi wowote wa haki maana hana uwezo wa ushawishi. Fuatilia hata yeye hajawahi kushinda kwa uhalali zaidi ya mara moja, mara zote alikuwa anashinda kwa figisu. Na isitoshe sio Sumaye na Lowassa tu, bali wanaccm karibia wote hawawezi kushinda kwenye uchaguzi halali zaidi ya kutegemea vyombo vya dola.
 

Ikulumaliyawananch

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2018
Messages
272
Points
500

Ikulumaliyawananch

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2018
272 500
unajuwa chadema wa kweli ni yule asiye kuwa na cheo chochote , kama sumaye alikuja chadema kwa nia ya kuleta mabadiliko basi ataendelea kuwa na msimamo wa mabadiliko bila kuwa na cheo. umarufu wake wa kuwa waziri mkuu mstaff unatosha kuendelea kuhubili utawala wa sheria na utawala shilikishi ambao ndio msingi wa chadema.
 

kipara kipya

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2016
Messages
6,881
Points
2,000

kipara kipya

JF-Expert Member
Joined May 2, 2016
6,881 2,000
Hongera kwa kuamua kusema ukweli japo ukiwa umechelewa, na kwa taarifa yako sio hao uliowataja tu hata Magufuli hawezi kushinda kwa uchaguzi wowote wa haki maana hana uwezo wa ushawishi. Fuatilia hata yeye hajawahi kushinda kwa uhalali zaidi ya mara moja, mara zote alikuwa anashinda kwa figisu. Na isitoshe sio Sumaye na Lowassa tu, bali wanaccm karibia wote hawawezi kushinda kwenye uchaguzi halali zaidi ya kutegemea vyombo vya dola.
Magufuli atashinda kama alivyoshinda 2015 maana kwa sasa hakuna wa kushindana nae kwa hoja ningemshauri tu safari hii hata kampeni asipige!
 

kipara kipya

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2016
Messages
6,881
Points
2,000

kipara kipya

JF-Expert Member
Joined May 2, 2016
6,881 2,000
Hivyo unakiri kuwa amenyongwa sababu ya uwenyekiti!
unajuwa chadema wa kweli ni yule asiye kuwa na cheo chochote , kama sumaye alikuja chadema kwa nia ya kuleta mabadiliko basi ataendelea kuwa na msimamo wa mabadiliko bila kuwa na cheo. umarufu wake wa kuwa waziri mkuu mstaff unatosha kuendelea kuhubili utawala wa sheria na utawala shilikishi ambao ndio msingi wa chadema.
 

Nyambiza jr

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2018
Messages
708
Points
1,000

Nyambiza jr

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2018
708 1,000
Sumaye hakwenda CHADEMA kwa Mbeleko ya Lowasa...yalikuwa NI maamuzi yake Tena magumu,baada ya kutorifhishwa na CCM
Mbeleko ya Lowassa na ukaskazini ndio vilivyompeleka Sumaye CDM.

Sumaye hakuwahi kulalamika wala kukemea ilhali alikua na uwezo wa kufanya hivyo kutokana na nafasi yake juu ya matendo ya CCM baada ya EL kuhama na yeye ndio akachukua uamuzi huo. Hana jipya kwenye siasa
 

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
26,205
Points
2,000

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
26,205 2,000
Magufuli atashinda kama alivyoshinda 2015 maana kwa sasa hakuna wa kushindana nae kwa hoja ningemshauri tu safari hii hata kampeni asipige!
Sikatai maneno yako maana hiyo ni haki yako. Magufuli anaweza kushinda ila sio kwa ushawishi wa hoja wala ushindi wa kishindo. Namna pekee inayoweza kumfanya ashinde ni mbeleko ya vyombo vya dola. Sasa kama anategemea kushinda kwa kutumia vyombo vya dola, nani atashindwa hilo? Kama angekuwa anakubalika kama mnavyojidanganya basi tungeona watu wengi wakijitokeza kujiandikisha kupiga kura.
 

KYALOSANGI

JF-Expert Member
Joined
Jan 21, 2011
Messages
2,930
Points
2,000

KYALOSANGI

JF-Expert Member
Joined Jan 21, 2011
2,930 2,000
Mbeleko ya Lowassa na ukaskazini ndio vilivyompeleka Sumaye CDM.

Sumaye hakuwahi kulalamika wala kukemea ilhali alikua na uwezo wa kufanya hivyo kutokana na nafasi yake juu ya matendo ya CCM baada ya EL kuhama na yeye ndio akachukua uamuzi huo. Hana jipya kwenye siasa
Kuelekea uchaguzi 2015 Sumaye alikuwa anaikemea CCM wazi2 kabla hata ya kabla ya Gia ya angani
 

Pascal Mayalla

Platinum Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
32,828
Points
2,000

Pascal Mayalla

Platinum Member
Joined Sep 22, 2008
32,828 2,000
Sumaye umeamua kuonyesha uwezo wako kisiasa lakini pia pongezi kwa wana Chadema kwa kugundua wewe siku zako zinahesabika.

Chukua maamuzi mapema kama wenzio walioona mbali.

Ushauri, jitafakari jitathimini chukua maamuzi mapema mzee siasa ni mchezo mchafu.
Naunga mkono hoja
P
 

Forum statistics

Threads 1,379,670
Members 525,486
Posts 33,752,986
Top