Stop REDET: Matokeo ya utafiti hayaruhusiwi

Stop REDET: Matokeo ya utafiti hayaruhusiwi

Ndg.MWASALEMBA.

Senior Member
Joined
Dec 18, 2013
Posts
141
Reaction score
280
Habari wakuu!

Aksante sana kwa taasisi zilizotoa matokeo ya tafiti zao mpaka sasa. Zimetimiza majukumu yao kwa taratibu na sheria za nchi kama inavyosema ama zitaka. Pole na hongera kwa kila pande.

Maana, kuna pande walinufaika na kuna pande wakawa wahanga! Mwisho wa siku kama TAIFA tusonge mbele kusubilia tarehe 25 tupige kura.

Lakini kuna vimaneno kwamba REDET wanakusudia kutoa matokeo ya tafiti yao trh 1 Oct kama ni kweli binafsi naona tunapalilia anguko kama TAIFA. ..kwa muda uliobaki si sawa taasisi yeyote kuja sasa na tafiti zao haijarishi itafeva upande upi, pia kisheria na kikanuni naamini si ruksa kwa siku 30 kabla ya siku ya kupiga kura kitaifa taasisi yeyote kutoa matokeo hadharani hata kama walishafanya tafiti husika hapo awali.

Hii ni kanuni tulizojiwekea coz kama ingekuwa hakuna ukomo ipo hatari ata tarehe 24 kuna watu wangekuja hadharani na matokeo ya tafiti yao ambayo ingekidhi haja na malengo yao.

Kila taasisi ikafanye kazi yake sasa, tuache vyama vya siasa vikizunguka majukwaani na mabarabarani.

Matokeo ya tafiti sasa STOOOP tusimamie kanuni tulizojiwekea wenyewe. Mimi sio mwanasheria bali naamini watakuja hapa na kufafanua vema zaidi juu ya kanuni hii ambayo inatoa katazo kwa mtafiti eote kutotoa matokeo juu ya uchaguzi mkuu siku 30 kabla ya tarehe tajwa. ..ambayo ni 25.10.2015

Aksante.
 
mdahalo mnaogopa hata tafiti pia mnaogopa watu gani hamjiamini halafu mnataka mkabidhiwe nchi
 
kunayo na ingine itatoa matokeo ya tafiti tare 27/10 baada ya lubuva kumtangaza lowassa kashinda.
 
Nilisikiliza bbc juz walisema ndo ilikuwa mwisho wa tafiti sasa sijui wao bbc walilitoa wapi hilo ilaa naamini mleta madaaa atakuwa yupo sahihi kabisa
 
Asante kwa observation yako.Ukweli ni kwamba taasisi hizi kwa mtizamo wangu zimeshapoteza credibility kwa wananchi,kwa hiyo ni vema wakaendelea na shughuli zao nyingine.Kutofautiana tofautiana kwa matokeo yao kunaleta maswali mengi ya kujiuliza.KWANI HAYO MATOKEO YAO NI KWA FAIDA YA NANI HASA NA YANA UMUHIMU GANI KWETU?UKWELI NI KWAMBA HAYA SERVE INTERESTS ZA WAPIGA KURA,ILA INTEREST YA WATAWALA WA DUNIA.Kwa sasa hatuhitaji utafiti wao ,wanatuchanganya tu.Waendelee na shughuli zao nyingine ambazo hata hizo tunajua sio kwa faida ya wananchi, ila kwa faida ya watawala hao hao wa dunia.
kuna taasisi nyingine itatoa matokea 22 october
 
Mikataba mikubwa na mikutano ya uwekezaji mkubwa inakuwa kwa kingereza, hivyo hiyo lugha ni muhimu
angalia mataifa makubwa china,ujerumani,japan,ufaransa,korea kusini viongozi wao wanavyothamini lugha zao lugha ni biashara kama biashara nyingine linapokuja swala la mikataba kuna wataalamu ambao ni washauri ndio wanashugurikia hiyo mikataba rais yeye huwa anasaini tu kwa niaba ya nchi wenzetu wameendelea kwa sababu kwanza wamethamini utamaduni wao ambao ni pamoja na lugha ndi maana hata elimu yao ni bora
 
angalia mataifa makubwa china,ujerumani,japan,ufaransa,korea kusini viongozi wao wanavyothamini lugha zao lugha ni biashara kama biashara nyingine linapokuja swala la mikataba kuna wataalamu ambao ni washauri ndio wanashugurikia hiyo mikataba rais yeye huwa anasaini tu kwa niaba ya nchi wenzetu wameendelea kwa sababu kwanza wamethamini utamaduni wao ambao ni pamoja na lugha ndi maana hata elimu yao ni bora

Nimesema kingereza ni muhimu, sijasema kiswahili kipuuzwe. Hao wachina wenyewe wapo bize na english course. Zaidi hatutaki rais wa kusimuliwa kilichomo kwenye mikataba bali nae ajue kilichomo kwa kusoma mwenyewe. Mataifa makubwa uliyoyataja yana bargaining power na lazima mikataba iwe kwa lugha yao ni lugha zingine. Rejea mikataba iliyo chini ya UN
 
Waache watoe...wakitoa asubuhi tunatoa jioni wakitoa jioni tunatoa asubuhi wakitoa usiku tunatoa mchana wakitoa mchana tunatoa usiku. Mamamamae zao tumewachoka.
 
Back
Top Bottom