Vyema.
Navipa pongezi nyingi sana vyombo vya habari vya binafsi, kama Star TV, ITV, Radio One na magazeti mengi kama Mwananchi, Tanzania Daima, Rais Mwema n.k. Kwa kweli hivi vilijitahidi sana kutangaza habari hizo bila upendeleo (ingawa baadhi vinamilikiwa na makada wa vyama vya siasa).
Lakini sikitiko langu linaenda kwa vyombo vya habari vya dola; hapa namaanisha TBC1, Habari Leo, Daily News na TBC Taifa. Hivi vilijisahau na kuwa kama vyombo vya habari vya Chama Cha Mapinduzi (CCM). Ingawa vinaendeshwa kwa kodi zetu watanzania!! Kwa kweli vyombo hivi vilinisikitisha sana; na cha ajabu, jana kuna mfanyakazi mmoja wa TBC1 amejotokeza hapa JF na kuwaita wakaazi wa Arusha, "wahuni" kisa waliwazuia waandishi wa TBC1 kufanya kazi ya kuripoti tukio la Godbless Lema kuvuliwa ubunge pale Arusha. Huyu Dotto Athumani, hajajiuliza kwa nini wakaazi hao wazuie waandishi wa chombo cha dola?! Na wala hawajazuia vyombo vingine vya habari kama, Uhuru, Radio 5 n.k.
Hapo inajionyesha kwamba ni dhahiri TBC ilifanya kazi yake ya kutangaza uchaguzi mdogo wa Arumeru Mashariki kwa upendeleo tofauti na chombo hicho cha dola kinavyoposwa kufanya.
Hongereni sana vyombo vya habari vya binafsi, endeleeni hivyo hivyo, ninyi ndiyo mmechukua jukumu la TBC.