"Staili" ya kuoa suria kwa wachaga...


Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,191
Likes
428
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,191 428 180
Katika baadhi ya maeneo ya uchagani hasa Rombo, kuoa suria ina maana kuishi na mwanamke bila ndoa. Sasa nakumbuka staili iliyokuwa inatumika mabayo kuna jamaa yangu ananiambia anataka akaipraktiz hivi punde. Inakuwa unachofanya ni kumshawishi dada mkawa na ukaribu, au hata uchumba na akawa anakutembelea kwako. Siku ya siku ikifika unamfungia ndani kwa nguvu, unamshulikia had asubuhi, baada ya hapo anakuwa mkeo na harudi tena kwao.

Staili hii ya kufungia ndani ikishindikana basi unatafuta jamaa zako wanamvizia barabarani wanambeba mzegamzega had kwako, unashuhulika nae had asubuhi then anakuwa mkeo. Nakumbuka nilishawahi ku-facilitate sana hii kitu. Hata hivyo ilikuja kuanza kupungua baada ya midada kuwa nunda, inashuhulikiwa hadi asubuhi lakini bado inatoroka inarudi kwao, na wengine wakawa wanafungua kesi za ubakaji, ndipo wanaume wakaanza kuacha hii staili, japo ipo kidogo kidogo.

Faida ya hii staili ilikuwa mtu unaweza kuoa demu hata kama yeye hakutaki, ili mradi tu ufanikiwe kumkamata. Kinachofurahisha hata wazazi walikuwa wanaunga mkono na kusaidia sana vijana wao wa kiume kufanya hii kitu. Sijui vijana walikuwa hawajui kutongoza!!!?
 
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
10,476
Likes
94
Points
145
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined Jul 24, 2008
10,476 94 145
Tuko ..............si lazima amshughulikie hata akimchukua na kumfungia tu ndani kwake ilimradi tu binti hakulala kwa wazazi au ndugu zake. Tayari umeoa! Ila ilikuwa zamani jamani loh mbona mlikuwa mnawaonea mabinti? Sasa kama ndo kaja The Boss mie sina mpango naye kabisa kaniteka na kunifungia kwake ina maana naolewa naye??
 
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,191
Likes
428
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,191 428 180
Tuko ..............si lazima amshughulikie hata akimchukua na kumfungia tu ndani kwake ilimradi tu binti hakulala kwa wazazi au ndugu zake. Tayari umeoa! Ila ilikuwa zamani jamani loh mbona mlikuwa mnawaonea mabinti? Sasa kama ndo kaja The Boss mie sina mpango naye kabisa kaniteka na kunifungia kwake ina maana naolewa naye??
Inabidi tu uolewe na MJ1 maana umeshalala kwake... na kila mtu anajua kijijini..
 
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
4,982
Likes
312
Points
180
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
4,982 312 180
Tuko ..............si lazima amshughulikie hata akimchukua na kumfungia tu ndani kwake ilimradi tu binti hakulala kwa wazazi au ndugu zake. Tayari umeoa! Ila ilikuwa zamani jamani loh mbona mlikuwa mnawaonea mabinti? Sasa kama ndo kaja The Boss mie sina mpango naye kabisa kaniteka na kunifungia kwake ina maana naolewa naye??
Dada hii kitu bado ipo asikwambie mtu kuwa imeisha. Binafsi niliambiwa hii ngoma bado inaendelea tena kwa sana ru. Sema wachaga ni watu wa siri sana hawaweki hadharani mambo yao ndiyo maana huwa hawapendi hata watoto wao wa kiume waoe makabila mengine wakihofia mambo haya yao kujulikana na watu wa 'mataifa'.

Pia kuna hii ya wazazi kutembea na wake za watoto wao ambao wako mikoani wakitafuta mali. Hili nalo ni kweli, we ukioa then unamuacha mkeo kwenu uchagani migombani, basi baba huwa anapasha moto wakati mtoto haupo na kama akipata mimba mtoto atahesabika ni wako wewe mtoto na sio wa baba.

Pia kuna hii ya wazazi kuwaamkia watoto wao wa kuwazaa, kisa eti wana hela. Mila nyingine bwana ni vichekesho kwa kwenda mbele
 
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
4,982
Likes
312
Points
180
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
4,982 312 180
Huko mwanamke hakuna kupenda ndugu. Utajifunza kupenda wakati tayari uko kwenye ndoa
 
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
4,982
Likes
312
Points
180
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
4,982 312 180
Katika baadhi ya maeneo ya uchagani hasa Rombo, kuoa suria ina maana kuishi na mwanamke bila ndoa. Sasa nakumbuka staili iliyokuwa inatumika mabayo kuna jamaa yangu ananiambia anataka akaipraktiz hivi punde. Inakuwa unachofanya ni kumshawishi dada mkawa na ukaribu, au hata uchumba na akawa anakutembelea kwako. Siku ya siku ikifika unamfungia ndani kwa nguvu, unamshulikia had asubuhi, baada ya hapo anakuwa mkeo na harudi tena kwao.

Staili hii ya kufungia ndani ikishindikana basi unatafuta jamaa zako wanamvizia barabarani wanambeba mzegamzega had kwako, unashuhulika nae had asubuhi then anakuwa mkeo. Nakumbuka nilishawahi ku-facilitate sana hii kitu. Hata hivyo ilikuja kuanza kupungua baada ya midada kuwa nunda, inashuhulikiwa hadi asubuhi lakini bado inatoroka inarudi kwao, na wengine wakawa wanafungua kesi za ubakaji, ndipo wanaume wakaanza kuacha hii staili, japo ipo kidogo kidogo.

Faida ya hii staili ilikuwa mtu unaweza kuoa demu hata kama yeye hakutaki, ili mradi tu ufanikiwe kumkamata. Kinachofurahisha hata wazazi walikuwa wanaunga mkono na kusaidia sana vijana wao wa kiume kufanya hii kitu. Sijui vijana walikuwa hawajui kutongoza!!!?
Nani kakwambia wachaga wanajua kutongoza mkuu, zao ni kubeba tu kama fisi anavyobeba mzoga
 
Bushloiaz

Bushloiaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
495
Likes
29
Points
45
Bushloiaz

Bushloiaz

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
495 29 45
Tuko hii kitu ilikuwa zamani sana,nadhani ilianza kupotea in the late 90 kama sikosei,kuhusu suria kwetu kibosho ni pale unapokuwa hamjafunga ndoa kanisani wote mnachukuliwa kama suria na wazazi wako huwa hadi kanisani wanatengwa fulani hivi na hili hupelekea presha kwa nyie vijana muoane ili wao watambulike na kupewa huduma za kiroho,Ndyoko taratibu mkuu wachagga wanatongoza bwana acha hizo.
 
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,191
Likes
428
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,191 428 180
Pia kuna hii ya wazazi kutembea na wake za watoto wao ambao wako mikoani wakitafuta mali. Hili nalo ni kweli, we ukioa then unamuacha mkeo kwenu uchagani migombani, basi baba huwa anapasha moto wakati mtoto haupo na kama akipata mimba mtoto atahesabika ni wako wewe mtoto na sio wa baba.

Pia kuna hii ya wazazi kuwaamkia watoto wao wa kuwazaa, kisa eti wana hela. Mila nyingine bwana ni vichekesho kwa kwenda mbele
Mkuu hii kitu wanasema ni kudumisha ukoo. Sasa wewe unataka ukiacha mkeo akapashwe na watu ambao hata ukoo hamna. Bora dingi maana hata akipata mimba ni damu yako...
 
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
22,243
Likes
297
Points
180
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
22,243 297 180
Dada hii kitu bado ipo asikwambie mtu kuwa imeisha. Binafsi niliambiwa hii ngoma bado inaendelea tena kwa sana ru. Sema wachaga ni watu wa siri sana hawaweki hadharani mambo yao ndiyo maana huwa hawapendi hata watoto wao wa kiume waoe makabila mengine wakihofia mambo haya yao kujulikana na watu wa 'mataifa'.

Pia kuna hii ya wazazi kutembea na wake za watoto wao ambao wako mikoani wakitafuta mali. Hili nalo ni kweli, we ukioa then unamuacha mkeo kwenu uchagani migombani, basi baba huwa anapasha moto wakati mtoto haupo na kama akipata mimba mtoto atahesabika ni wako wewe mtoto na sio wa baba.

Pia kuna hii ya wazazi kuwaamkia watoto wao wa kuwazaa, kisa eti wana hela. Mila nyingine bwana ni vichekesho kwa kwenda mbele
Propaganda....

Huko mwanamke hakuna kupenda ndugu. Utajifunza kupenda wakati tayari uko kwenye ndoa
Mambo yakufikirika sio uhalisia!

Nani kakwambia wachaga wanajua kutongoza mkuu, zao ni kubeba tu kama fisi anavyobeba mzoga
Propaganda.....


Yeahh nimewahi kusikia kuhusu hiyo kitu...uzuri wake ni kwamba tu ikitokea msichana na mvulana wanapendana hata kama wazazi wao hawawakubali pamoja bado walikua na nafasi ya kua pamoja!!
 
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,191
Likes
428
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,191 428 180
Tuko hii kitu ilikuwa zamani sana,nadhani ilianza kupotea in the late 90 kama sikosei,kuhusu suria kwetu kibosho ni pale unapokuwa hamjafunga ndoa kanisani wote mnachukuliwa kama suria na wazazi wako huwa hadi kanisani wanatengwa fulani hivi na hili hupelekea presha kwa nyie vijana muoane ili wao watambulike na kupewa huduma za kiroho,Ndyoko taratibu mkuu wachagga wanatongoza bwana acha hizo.
Haijaisha mkuu, ipo sana tu na hata krismas ya mwaka jana kuna jamaa kaoa hivo...

Hivi unakumbuka vituko vyake? Kwa mfano ilikuwa ukishamfungia ndani, jamaa au kaka zako wanasikiliza kwa dirishani, ikiwa hugongi wanakugongea wanakufokea. binti akitaka kuleta ukorofi wanakushikia, ukishindwa wanakusaidia... hahaha.....
 
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,191
Likes
428
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,191 428 180
Yeahh nimewahi kusikia kuhusu hiyo kitu...uzuri wake ni kwamba tu ikitokea msichana na mvulana wanapendana hata kama wazazi wao hawawakubali pamoja bado walikua na nafasi ya kua pamoja!!
Can you imagine kama ungeenda huko ukakutana na hii dhahama ya kufungiwa ndani...
 
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
22,243
Likes
297
Points
180
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
22,243 297 180
Can you imagine kama ungeenda huko ukakutana na hii dhahama ya kufungiwa ndani...
Ningeenda???
Ndio kwetu...and I wouldn't mind if I liked the guy!!
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,852
Likes
46,335
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,852 46,335 280
Hizi mila za Wachaga hizi.....mara wababa wanalala na mabinti zao wao mwisho....mara sijui nini..aaah! Sijui hata ukweli ni upi.
 
Kijuche

Kijuche

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2010
Messages
419
Likes
2
Points
35
Kijuche

Kijuche

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2010
419 2 35
Du hii haina tofauti na niangusage sambi sako mwenyewe.
 
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
22,243
Likes
297
Points
180
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
22,243 297 180
Hizi mila za Wachaga hizi.....mara wababa wanalala na mabinti zao wao mwisho....mara sijui nini..aaah! Sijui hata ukweli ni upi.
Ukweli ni ule unaofunikwa na uongo!!!
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,852
Likes
46,335
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,852 46,335 280
Ukweli ni ule unaofunikwa na uongo!!!
Kuna mtu hapa Disemba mwaka jana alikuja na kashfa na kudai kwamba watoto wa mwisho wa kike wa Kichaga huwaga wanalalwa na baba zao wa kuwazaa.

Na sikuona watu kupinga zaidi ya Eng. Nsiande aliyesimama kidete kupinga. Hapo unasemaje Lizzy? Ni kweli akina Manka huwa wanaingiliwa na baba zao?
 
Bushloiaz

Bushloiaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
495
Likes
29
Points
45
Bushloiaz

Bushloiaz

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
495 29 45
Tuko imepungua kwa kiasi kikubwa sana,nakumbuka miaka ya 90 mwanzoni hali ilikuwa balaa yaani hiyo dec lazima wasichana sio chini ya 10 waondoke kwa staili hiyo,lakini last yr nilikuwa kijijini sikusikia hata moja,sio nzuri haswa pale binti anapokuwa hajamkubali jamaa it is some sort of brutality i must say manake kuna moja nakumbuka nikiwa primary aligomea mlangoni alipigwa makofi ya ukweli ilibidi aingie tu,kuhusu swala la wazee kwa kweli siwezi kuliongelea labda hukoo zamani hili la kuzaa na wake za watoto wao.Lizzy usiombee hii ishu ikukute utajuta if u don't like the guy ofcourse
 
Bushloiaz

Bushloiaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
495
Likes
29
Points
45
Bushloiaz

Bushloiaz

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
495 29 45
NN what i can say is some stuffs about chagga are all about generalization,just because it happens to a certain chagga family then all chaggas are like that,where i come from i have never heard about Manka's sleeping with their father's,i grew up in Kibosho to be precise and in no time i came around such an instance.
 
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
22,243
Likes
297
Points
180
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
22,243 297 180
Kuna mtu hapa Disemba mwaka jana alikuja na kashfa na kudai kwamba watoto wa mwisho wa kike wa Kichaga huwaga wanalalwa na baba zao wa kuwazaa.

Na sikuona watu kupinga zaidi ya Eng. Nsiande aliyesimama kidete kupinga. Hapo unasemaje Lizzy? Ni kweli akina Manka huwa wanaingiliwa na baba zao?
Uwongo mtupu.
Watu wamechoshwa na hayo maneno ndio maana wakati mwingine wanaamua wajinyamazie tu.
Tatizoni kwamba MIAFRIKA ikiona watu wa jinsia tofauti wako karibu/wanapendana wanaanza kufikiria ngono. Watoto wa mwisho wa kike hua wanapendwa zaidi na baba zao na wa kiume na mama zao...sasa huo ukaribu ndo unaotafsiriwa hivyo na wale wasiojua kwamba kumpenda mtoto wako wa jinsia tofauti na yako ni jambo la kawaida kabisa.
 
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
22,243
Likes
297
Points
180
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
22,243 297 180
Tuko imepungua kwa kiasi kikubwa sana,nakumbuka miaka ya 90 mwanzoni hali ilikuwa balaa yaani hiyo dec lazima wasichana sio chini ya 10 waondoke kwa staili hiyo,lakini last yr nilikuwa kijijini sikusikia hata moja,sio nzuri haswa pale binti anapokuwa hajamkubali jamaa it is some sort of brutality i must say manake kuna moja nakumbuka nikiwa primary aligomea mlangoni alipigwa makofi ya ukweli ilibidi aingie tu,kuhusu swala la wazee kwa kweli siwezi kuliongelea labda hukoo zamani hili la kuzaa na wake za watoto wao.Lizzy usiombee hii ishu ikukute utajuta if u don't like the guy ofcourse
Hahahaha....yeahhh kama humpendi ni noma!!
Ila ukute nilikua namzimia kisirisiri...ahhh najichekea tu mwenyewe!!
 

Forum statistics

Threads 1,237,204
Members 475,501
Posts 29,281,340