SS auponda utaratibu wa NEC kutoa matokeo


Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
13
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 13 0
Akihojiwa na ITV baada ya kutangazwa mshindi wa ubunge kwenye jimbo la Sikonge aliyekuwa Spika wa bunge SS ameuponda utaratibu wa NEC wa kuchelewesha matokeo kwa kisingizio cha teknolojia mpya, amesema si wengi wanaweza kuutumia hasa maeneo ya vijijini.

Amesema kuchelesha matokeo ni kuongeza usumbufu usio na ulazima na kuongeza tension za bure kwa wananchi hasa kwa wagombea wenyewe. Amesema endapo atafanikiwa kukitetea kiti chake cha uspika ambacho amesema atachukua fomu muda ukifika atajaribu kulivalia njuga suala hili la urasmu.
 
Zed

Zed

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2009
Messages
360
Likes
8
Points
35
Zed

Zed

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2009
360 8 35
Kinachofanyika katika ucheleweshwaji huu ni kuchakachua matokeo.
 
Mpasuajipu

Mpasuajipu

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2010
Messages
838
Likes
8
Points
0
Mpasuajipu

Mpasuajipu

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2010
838 8 0
SS itabidi awe makini sana na bunge lijalo km ataukwaa tena uspika. Maana kuna vipindi alikuwa naye akivaa KOTI LA SERIKALI na kuwauma wabunge. Mchakato wa kumchagua spika nadhani ungeboreshwa na ikiwezekana atokee spika ambaye si mbunge. Mbunge akiwa spika anapoteza nafasi yake ktk kutetea hoja na kutetea maslahi ya jimbo lake.
 
K

Keil

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2007
Messages
2,214
Likes
7
Points
135
K

Keil

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2007
2,214 7 135
SS itabidi awe makini sana na bunge lijalo km ataukwaa tena uspika. Maana kuna vipindi alikuwa naye akivaa KOTI LA SERIKALI na kuwauma wabunge. Mchakato wa kumchagua spika nadhani ungeboreshwa na ikiwezekana atokee spika ambaye si mbunge. Mbunge akiwa spika anapoteza nafasi yake ktk kutetea hoja na kutetea maslahi ya jimbo lake.
Sheria iko wazi, Spika siyo lazima awe Mbunge. Labda sema kwamba wanatakiwa kubadilisha kwamba ikitokea Spika aliyechaguliwa ni Mbunge, basi kiti chake cha Ubunge inabidi kitangazwe kwamba kiko wazi ili achaguliwe mtu mwingine kujaza nafasi hiyo kama jirani zetu wa Kenya.
 

Forum statistics

Threads 1,252,056
Members 481,989
Posts 29,794,218