Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

SS auponda utaratibu wa NEC kutoa matokeo

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Luteni, Nov 2, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Nov 2, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Akihojiwa na ITV baada ya kutangazwa mshindi wa ubunge kwenye jimbo la Sikonge aliyekuwa Spika wa bunge SS ameuponda utaratibu wa NEC wa kuchelewesha matokeo kwa kisingizio cha teknolojia mpya, amesema si wengi wanaweza kuutumia hasa maeneo ya vijijini.

    Amesema kuchelesha matokeo ni kuongeza usumbufu usio na ulazima na kuongeza tension za bure kwa wananchi hasa kwa wagombea wenyewe. Amesema endapo atafanikiwa kukitetea kiti chake cha uspika ambacho amesema atachukua fomu muda ukifika atajaribu kulivalia njuga suala hili la urasmu.
     
  2. Zed

    Zed JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2010
    Joined: Mar 28, 2009
    Messages: 355
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kinachofanyika katika ucheleweshwaji huu ni kuchakachua matokeo.
     
  3. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2010
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    SS itabidi awe makini sana na bunge lijalo km ataukwaa tena uspika. Maana kuna vipindi alikuwa naye akivaa KOTI LA SERIKALI na kuwauma wabunge. Mchakato wa kumchagua spika nadhani ungeboreshwa na ikiwezekana atokee spika ambaye si mbunge. Mbunge akiwa spika anapoteza nafasi yake ktk kutetea hoja na kutetea maslahi ya jimbo lake.
     
  4. K

    Keil JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2010
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sheria iko wazi, Spika siyo lazima awe Mbunge. Labda sema kwamba wanatakiwa kubadilisha kwamba ikitokea Spika aliyechaguliwa ni Mbunge, basi kiti chake cha Ubunge inabidi kitangazwe kwamba kiko wazi ili achaguliwe mtu mwingine kujaza nafasi hiyo kama jirani zetu wa Kenya.
     
Loading...