Spyware ni nini ??

Spyware ni nini ??

Yona F. Maro

R I P
Joined
Nov 2, 2006
Posts
4,201
Reaction score
255
“One of the biggest challenges a computer owner can face is getting rid of adware or spyware...” Reuters, Feb. 9, 2004
Spyware defined:
• Spyware is any application that tracks your online behavior without your knowledge or consent.
• Spyware is now the #1 threat to online privacy, replacing viruses.
• Ninety percent of internet-connected PCs are infected with a form of spyware.
• Spyware ranges from somewhat innocuous (adware) to malicious (Trojans, system monitors, dialers, and keyloggers).

Impact of spyware:
• Unidentified spyware can expose private information, slow Internet access, reduce computer productivity or cause PC corruption, and result in increasing pop-up ads.
• Spyware easily bypasses anti-virus software and firewalls by disguising as a legitimate download, then surreptitiously installs on your system without your knowledge.
• Many spyware programs intertwine with system functions or desirable programs, making it almost impossible to remove spyware manually.

Spyware infection can happen when:
• You use the Internet for even a few minutes to visit web sites.
• You download shareware or freeware applications.
• You swap or share music or photo files with other users.
• Your computer is used by others.


Spyware Stories
“Spyware is like adware, except that it has gone completely over to the dark side, scanning your hard drive for personal information or attempting to link your surfing habits to your name or e-mail address.” PC World, July 23, 2003
• Last July, a keystroke logger was installed on several public Internet terminals in 13 copy shops in Manhattan. The person who installed the program stole more than 450 online banking passwords from unwitting customers during a two-year period.

• Attempting to mitigate his own financial losses, a 19-year-old online trader used tracking software to gather online brokerage account username and login information from his victims' computers.
*****************
Well, now you have the story – what can you do about it?
There are several software available to scan and selectively remove spyware. One of them that is effective and has received good reviews is ‘Adware’ by Lavasoft. Next time we will go into more detail on spyware and get into how to install and run the ‘Adware’ spyware remover software.
 
Spyware ni programu yenye muundo wa malware inayoweza kuichukuwa computer yako a kutoa siri za computer yako kwa watu wengine wenye kutaka taarifa hizo . Spyware huwa inatawanywa kupitia baadhi ya tovuti mtu anazotembelea na ujanja unaotumika zaidi ni wa programe yenyewe kujiingiza bila thini yako kwanjia ya download na zingine huja na programe haswa za bure na zile cracks

Hapa chini kuna ishara 7 za kuonyesha komputa yako imeshambuliwa na spyware au programe zinazohusiana na spyware

1 ) Browser yako haswa internet explorer inajibadili home page kama ilikuwa ni www.pwani.co.nr inaweza kuwa ni www.msanii.co.nr bila taarifa na bila wewe kuiambia ibadili hiyo home page

2 ) Kama umekosea kuandika URL tovuti katika browser yako au ukitafuta kitu mfano katika msn search inakupeleka katika tovuti za ajabu ajabu ambazo wewe hukuandika .

3) vitu vipya haswa matangazo yanajiweka katika favorites zako na bookmarks zako haswa smileys na promotion mbali mbali haswa za bidhaa za bure na offer za kucheza kamari

4 ) wakati mwingine browser yako inakuwa na toolbar ya ziada ambayo hukumbuki kama uliwahi kuinstall mara nyingi ni ya screensavers na zingine za popups

5 ) ukiwa unatembelea tovuti mbali mbali katika mtandao unakutana na popups za ajabu ajabu kama za porn na matangazo mengine ambayo hayahusiani na shuguli unayoifanya , lakini baadhi ya tovuti zina popups zao wenyewe kama yahoo na google , la zaidi mfano ukitembelea tovuti za masoko kama ebay unapata upinzani toka katika tovuti zingine kwa mtindo wa popups

6) computer yako inaanza kuwa na tabia za ajabu haswa ukitembelea tovuti au ukifanya shuguli zingine

7 ) Computer yako inaaza kuwa slow kutokana na hizi spyware ( lakini angalia zaidi system yako inaweza kuwa ni RAM vitu vingine )

Kama unaamini computer yako imeasirika na spyware bora upate antipyware haraka iwezekanavyo ili uweze kuendelea na shuguli zako kama kawaida
 
SPYWARE NI NINI ?

Computer yako ina pop up blockers , ina pop up killers na kadhalika lakini
unaona popup nyingi sana zinakuja , saa nyingine computer yako haina hata pop up
blockers lakini popup windows zinakuja tu bila kuitwa , zinakutelea website
mbali mbali ambazo wewe hukuchagua zifunguke , lakini zinafunguka kwa lazima au
kilazima .



Kwanza nitaeleza popup window ni nini ( pop up window ni kurasa za tovuti (
webpages ) ambazo hufunguka juu ya page Fulani , kwa kufunguliwa au bila
kufunguliwa , mfano tembelea site hii www.darmoto.8m.net hapa kuna page ingine
itakuja hiyo ndio popup window .

Kwanini watu wanatengeneza popups ? ni kwa sababu katika kurasa nyingine kuna
nafasi kidogo ya matangazo so wanatumia popups kutangaza bidhaa fulani au
huduma Fulani .



Kwasiku hizi sio popup zote ni nzuri , ukiona website inafungua popup zaidi ya 3
kwa mpigo ujue hiyo sio pop ya kawaida , hiyo ni spyware .



Je spyware ni nini ?

Spyware ni programme ndogo ndogo zinatengenezwa kwa ajili ya kutangaza huduma za
website Fulani au compuni Fulani , hasa za ngono au casino , na wakati mwingine
kupepeleza computer za watu Fulani au shirika Fulani , spyware nyingi
zinapatikana katika chatrooms hasa za IRC au msn na Yahoo chatrooms ndio
zinaingia kwa hapo .

Lakini sana zinatumika katika uchunguzi na upepelezi kutumia spyware mtu wa
marekani anaweza kuamuru computer yako hapa tz ifanye anachotaka yeye .



Spyware haionekani wakati inapoingia sawa na virus , vile vile spyware haiwi
detected na antivirus lazima uwe na spyware remover ndio utowe spyware sio
antivirus.



Utajuje kama kuna spyware katika computer yako ?

1- inafungua popup windows zaidi ya 3 mara kwa mara , hata kama hujafungua
site Fulani yenyewe itafungua tu

2- computer yako inakuwa slow kupita kiasi , hasa katika kufungua site
Fulani kama yahoo.com na hotmail , jua kwamba yahoo ndio site inayofunguka kwa
haraka kuliko site yoyote duniani , mara nyingi teste kwa kutumia yahoo spead ya
internet .

3- utaona computer ina freeze ukifungua baadhi ya page , hii ni kwa sababu
spyware huwa ina dial kama simu , kwahiyo ukifungua site Fulani mfano yahoo ,
spyware itataka kudial wakati wewe unatumia broadbad au dsl na sio dial ,
mchanganyiko hutokea .

4- ukifungua page kama yahoo , ina kuredirect na kukupeleka mfano seach.com
na nyingine ambazo wewe hutaki .

5- ukifungua page mfano google ukiseach kitu Fulani , utaona majibu yanakuja
lakini katika seach engine nyingine na sio google .



Nitatowaje Spyware ?

Kuna programme nyingi watu wanatengeneza na ambazo ni nzuri lakini nyingi
haziendani na matakwa ya watu wengi , nyingi haziko tested na nyingi sio rahisi
kutumia hazieleweki , ila chukuwa zote , kwa sasa hivi adware na windows care ndio programme
nzuri zaidi kwa ajili ya kutowa spyware katika computer yako , unaweza kupata
adaware kupitia hapa Tucows Download kuna aina nyingi zaidi ila mpaka ujaribu na uone zinazofanya kazi kwamimi nimetumua hizo



Kwa mtumiaji wa kawaida tu , unaweza kuchukuwa adaware 2008 Profesinal , Windows care kuanzia ver 2 au professional na kuna spywareboot ingawa kuna aina mbali mbali za programu za kuondolea spyware hata antivirus ambazo ni all in one nazo zina uwezo wa kukuondolea spyware katika computer uki download programu hizo utakuta maelezo yake jinsi
ya kutumia na kutowa spyware katika computer yako au ukishanstall angalia katika help au unaweza kusearch katika google utapata maelezo zaidi



Nifanye nini nisipate spyware na virus ?

1 Siku zote katika utumiaji wa computer yako hakikisha una firewall , kwa
ajili ya kuzuia intruders wasiweze kupata upenyo katika computer yako au website
yako na kadhalika , kuna firewall za aina nyingi kama mcafee firewall hata
Norton , panda na kadhalika , lakini nzuri na rahisi kuliko zote ni zonealarm
version 4 na kuendelea , kwa kutumia zone alam unaweza kuchakuwa programme ipi
unapenda kutumia na ipi hutumii lakini hizo nyingine hazina function hizo

2 Kama unatumia antivirus hakikisha unafanya update kila baada ya siku 3
au 4 , ili kuweka tools na definition za kisasa zaidi , hizi updates unaweza
kuzidownload na hata kuweka kwa floppy kwa watumiaji wa nyumbani mfano Norton
nenda Symantec This Page Has Moved hapa utapata definition za kisasa , kwa mcafee
tembelea site yao pia ila nying rahisi ni kudownload scanner moja inaitwa
stinger kutoka mcafee

3 Usitumie programme yoyote ambayo huijui au ambayo hujawahi kusikia
sehemu yoyote , tafadhali uliza watu wa technical support wataweza kukushauri
zaidi kuhusu matumizi ya program mbali mbali kutokana na kazi yako au taaluma
yako

4 Usitembelee site za kuhusu ngono au za bingo na casino ( camari )
spyware nyingi hata virus wengi wanatokana na site hizi , ingawa kuna tovuti za kamari ambazo ni salama au za bahati nasibu

5 Usipende kutumia floppy , cd ,au flash kwa computer zaidi ya 4 ( kama huja scan na kama huamini computer hizo haswa kama imetoka nje ya officer ) , kama
ni kazini na nyumbani ni hivyo tu usiitumie na internet café pia , kati ya
computer 4 utakazotumia 2 zitakuwa na virus au spyware , hiyo ni lazima kama
huna updates za kisasa huwezi kujua kama virus iko mpaka ianze kufanya maajabu .

6 Pia kusoma makala na issue mbali mbali kuhusu utumiaji wa computer na
program mbali mbali kufanya hivi utajua jinsi ya kutatua matatizo mengi
,computer za siku hizi sio lazima kuita fundi wa computer ni wewe mwenyewe tu na
roho yako haina maajabu yoyote ya kukufanya utishike .

7 Cha mwisho jiunge na club mbali mbali wa vijana wa computer kama

techtz : Tanzania Technical Support Forum

Katika group hizo kuna watu wengi wanaweza kukusaidia kwa kujibu maswali yako na
kero zako kuhusu computer , maisha , na mambo mbali mbali tena kwa lugha ya
kiswahili .

Mwisho kabisa ukiona kitu chochote usichoelewa katika computer yako uliza usichoke kuuliza utaeleweshwa na kusaidiwa kwa ukaribu zaidi


Kwa msaada zaidi unaweza kuniandikia
 
SPYWARE NI NINI ?

Computer yako ina pop up blockers , ina pop up killers na kadhalika lakini
unaona popup nyingi sana zinakuja , saa nyingine computer yako haina hata pop up
blockers lakini popup windows zinakuja tu bila kuitwa , zinakutelea website
mbali mbali ambazo wewe hukuchagua zifunguke , lakini zinafunguka kwa lazima au
kilazima .



Kwanza nitaeleza popup window ni nini ( pop up window ni kurasa za tovuti (
webpages ) ambazo hufunguka juu ya page Fulani , kwa kufunguliwa au bila
kufunguliwa , mfano tembelea site hii www.darmoto.8m.net hapa kuna page ingine
itakuja hiyo ndio popup window .

Kwanini watu wanatengeneza popups ? ni kwa sababu katika kurasa nyingine kuna
nafasi kidogo ya matangazo so wanatumia popups kutangaza bidhaa fulani au
huduma Fulani .



Kwasiku hizi sio popup zote ni nzuri , ukiona website inafungua popup zaidi ya 3
kwa mpigo ujue hiyo sio pop ya kawaida , hiyo ni spyware .



Je spyware ni nini ?

Spyware ni programme ndogo ndogo zinatengenezwa kwa ajili ya kutangaza huduma za
website Fulani au compuni Fulani , hasa za ngono au casino , na wakati mwingine
kupepeleza computer za watu Fulani au shirika Fulani , spyware nyingi
zinapatikana katika chatrooms hasa za IRC au msn na Yahoo chatrooms ndio
zinaingia kwa hapo .

Lakini sana zinatumika katika uchunguzi na upepelezi kutumia spyware mtu wa
marekani anaweza kuamuru computer yako hapa tz ifanye anachotaka yeye .



Spyware haionekani wakati inapoingia sawa na virus , vile vile spyware haiwi
detected na antivirus lazima uwe na spyware remover ndio utowe spyware sio
antivirus.



Utajuje kama kuna spyware katika computer yako ?

1- inafungua popup windows zaidi ya 3 mara kwa mara , hata kama hujafungua
site Fulani yenyewe itafungua tu

2- computer yako inakuwa slow kupita kiasi , hasa katika kufungua site
Fulani kama yahoo.com na hotmail , jua kwamba yahoo ndio site inayofunguka kwa
haraka kuliko site yoyote duniani , mara nyingi teste kwa kutumia yahoo spead ya
internet .

3- utaona computer ina freeze ukifungua baadhi ya page , hii ni kwa sababu
spyware huwa ina dial kama simu , kwahiyo ukifungua site Fulani mfano yahoo ,
spyware itataka kudial wakati wewe unatumia broadbad au dsl na sio dial ,
mchanganyiko hutokea .

4- ukifungua page kama yahoo , ina kuredirect na kukupeleka mfano seach.com
na nyingine ambazo wewe hutaki .

5- ukifungua page mfano google ukiseach kitu Fulani , utaona majibu yanakuja
lakini katika seach engine nyingine na sio google .



Nitatowaje Spyware ?

Kuna programme nyingi watu wanatengeneza na ambazo ni nzuri lakini nyingi
haziendani na matakwa ya watu wengi , nyingi haziko tested na nyingi sio rahisi
kutumia hazieleweki , ila chukuwa zote , kwa sasa hivi adware na windows care ndio programme
nzuri zaidi kwa ajili ya kutowa spyware katika computer yako , unaweza kupata
adaware kupitia hapa Tucows Download kuna aina nyingi zaidi ila mpaka ujaribu na uone zinazofanya kazi kwamimi nimetumua hizo



Kwa mtumiaji wa kawaida tu , unaweza kuchukuwa adaware 2008 Profesinal , Windows care kuanzia ver 2 au professional na kuna spywareboot ingawa kuna aina mbali mbali za programu za kuondolea spyware hata antivirus ambazo ni all in one nazo zina uwezo wa kukuondolea spyware katika computer uki download programu hizo utakuta maelezo yake jinsi
ya kutumia na kutowa spyware katika computer yako au ukishanstall angalia katika help au unaweza kusearch katika google utapata maelezo zaidi



Nifanye nini nisipate spyware na virus ?

1 Siku zote katika utumiaji wa computer yako hakikisha una firewall , kwa
ajili ya kuzuia intruders wasiweze kupata upenyo katika computer yako au website
yako na kadhalika , kuna firewall za aina nyingi kama mcafee firewall hata
Norton , panda na kadhalika , lakini nzuri na rahisi kuliko zote ni zonealarm
version 4 na kuendelea , kwa kutumia zone alam unaweza kuchakuwa programme ipi
unapenda kutumia na ipi hutumii lakini hizo nyingine hazina function hizo

2 Kama unatumia antivirus hakikisha unafanya update kila baada ya siku 3
au 4 , ili kuweka tools na definition za kisasa zaidi , hizi updates unaweza
kuzidownload na hata kuweka kwa floppy kwa watumiaji wa nyumbani mfano Norton
nenda Symantec This Page Has Moved hapa utapata definition za kisasa , kwa mcafee
tembelea site yao pia ila nying rahisi ni kudownload scanner moja inaitwa
stinger kutoka mcafee

3 Usitumie programme yoyote ambayo huijui au ambayo hujawahi kusikia
sehemu yoyote , tafadhali uliza watu wa technical support wataweza kukushauri
zaidi kuhusu matumizi ya program mbali mbali kutokana na kazi yako au taaluma
yako

4 Usitembelee site za kuhusu ngono au za bingo na casino ( camari )
spyware nyingi hata virus wengi wanatokana na site hizi , ingawa kuna tovuti za kamari ambazo ni salama au za bahati nasibu

5 Usipende kutumia floppy , cd ,au flash kwa computer zaidi ya 4 ( kama huja scan na kama huamini computer hizo haswa kama imetoka nje ya officer ) , kama
ni kazini na nyumbani ni hivyo tu usiitumie na internet café pia , kati ya
computer 4 utakazotumia 2 zitakuwa na virus au spyware , hiyo ni lazima kama
huna updates za kisasa huwezi kujua kama virus iko mpaka ianze kufanya maajabu .

6 Pia kusoma makala na issue mbali mbali kuhusu utumiaji wa computer na
program mbali mbali kufanya hivi utajua jinsi ya kutatua matatizo mengi
,computer za siku hizi sio lazima kuita fundi wa computer ni wewe mwenyewe tu na
roho yako haina maajabu yoyote ya kukufanya utishike .

7 Cha mwisho jiunge na club mbali mbali wa vijana wa computer kama

techtz : Tanzania Technical Support Forum

Katika group hizo kuna watu wengi wanaweza kukusaidia kwa kujibu maswali yako na
kero zako kuhusu computer , maisha , na mambo mbali mbali tena kwa lugha ya
kiswahili .

Mwisho kabisa ukiona kitu chochote usichoelewa katika computer yako uliza usichoke kuuliza utaeleweshwa na kusaidiwa kwa ukaribu zaidi


Kwa msaada zaidi unaweza kuniandikia

Asante mkuu kazi yako ni njema
 
...natafuta ant spyware ya bure,iko wapi?
 
salute to you Shy
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom