Spika wa Bunge: Siogopi hoja ya kung'olewa!

Spika wa Bunge: Siogopi hoja ya kung'olewa!

NKUU SINDE KWETU

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2013
Posts
830
Reaction score
91
Spika wa Bunge, Anne Makinda amesema hatishwi na mchakato wa kumng'oa katika nafasi yake.

Mchakato huo umeanzishwa na Mbunge wa Nzega, Dr Khamis Kigwangalla kutokana na tuhuma za kukiuka kanuni za Bunge.
 
Yawezekana alikuwa anaombea kitokee kitu kama hiko!!!!!

Ngoma nzito ati
 
Anastahili kuzungumza hayo baada ya kuona hata CHADEMA wanamkubali
 
Miongoni mwa madai ya Dr Kigwangalla ni hatua ya Makinda kufanya uteuzi wa Mbunge wa Bariadi Magharibi, Andrew Chenge kuwa M/Kiti wa kamati ya Bunge ya Bajeti tofauti na kanuni zinazotaja wenyeviti kuchaguliwa.

Hoja nyingine ni kamati hiyo ya bajeti kulipwa posho ya Sh 430,000 wakati wajumbe wa kamati nyingine hupewa Sh 130,000.
 
Spika hatoshi hilo halina ubishina hata yeye anajua hafai na hatoshi...
 
Miongoni mwa madai ya Dr Kigwangalla ni hatua ya Makinda kufanya uteuzi wa Mbunge wa Bariadi Magharibi, Andrew Chenge kuwa M/Kiti wa kamati ya Bunge ya Bajeti tofauti na kanuni zinazotaja wenyeviti kuchaguliwa.

Hoja nyingine ni kamati hiyo ya bajeti kulipwa posho ya Sh 430,000 wakati wajumbe wa kamati nyingine hupewa Sh 130,000.

Hizi tarakimu tokea juzi haziwekwi sasa hivi viwango ni kwa kamati nzima au posho kwa kila mjumbe wa kamati?
 
Mbona kwa sisi CCM kupena ulaji ni kitu cha kawaida kabisa?au mnataka tukimaliza ubunge tukawe omba omba?mimi nadhani hawatamtendea huyu mama haki wakijidai hawana imani naye,mbona wakati mwingine akiwatoa wabunge wa upinzani nje kwa faida ya CCM tulikuwa tunamsifia iwaje leo kitu kidogo kama hiki ati mje na hoja ya kumng'oa?this are petty petty issues ambazo hazihitaji mtu anayejiita at DR.kuja na upuuzi kama huu,nilitegemea mngekuja na hoja za msingi kuwang'oa mawaziri wanaokaa maofisini bure wakati wananchiu hawana maji ya kunywa,umeme vijijini bado ni tatizo,maliasili zetu ndo hivyo kila dakika tembo watano wanauwawa,na funga kazi ni Rais ambaye kila kukicha yuko angani mnaipeleka wapi hii nchi?
anyway napita zangu baadae
 
Miongoni mwa madai ya Dr Kigwangalla ni hatua ya Makinda kufanya uteuzi wa Mbunge wa Bariadi Magharibi, Andrew Chenge kuwa M/Kiti wa kamati ya Bunge ya Bajeti tofauti na kanuni zinazotaja wenyeviti kuchaguliwa.

Hoja nyingine ni kamati hiyo ya bajeti kulipwa posho ya Sh 430,000 wakati wajumbe wa kamati nyingine hupewa Sh 130,000.
Huyu naye mhuni angetuambia kwa nini wanalipwa hiyo posho yawezekana wao wanakaa vikao vingi kuliko kamati zingine au kunajambo lingine limezingatiwa huwezi kusema wanalipwa halafu unaacha hoja inaelea tu.
 
Huyu naye mhuni angetuambia kwa nini wanalipwa hiyo posho yawezekana wao wanakaa vikao vingi kuliko kamati zingine au kunajambo lingine limezingatiwa huwezi kusema wanalipwa halafu unaacha hoja inaelea tu.


Anayeshutumiwa ndo atatoa sababu za kufanya hivyo ,kama kunatofauti katika kulipa ni wazi ana haki ya kushutumu na hata kutaka atoke kabisa kama ni kinyume cha taratibu
 
430,000/= kwa siku moja! Nagombea ubunge 2015. Acha niende kwa babu.
 
Anasema hivo sababu sera ya chama chake ni kuwakumbatia viongozi wabovu"" hivyo saini za ccm zitamuokoa.
 
Watu wengine wanapenda kupigana na ukuta; mtu yumo CCM ila haijui CCM ilivyo!!! we kaa bungeni pata posho utakayopewa rudi kwenu Nzega kwa wapiga kura wako mkagawane hizo hizo - achana na mambo yanayokuzidi umri.
 
Watu wengine wanapenda kupigana na ukuta; mtu yumo CCM ila haijui CCM ilivyo!!! we kaa bungeni pata posho utakayopewa rudi kwenu Nzega kwa wapiga kura wako mkagawane hizo hizo - achana na mambo yanayokuzidi umri.

Wakikaa kimya tunalalamika,amejitoa muhanaga kuhoji dicrepancy wewe unamtisha!!!!

Nini jema kwenu Watanzania
 
Ndiyo maana bungeni wamejaa maDr,maProf,walimu,waganga wa kienyeji,wachungaji na wengineo walioacha fani zao,kumbe dili.Miposho ya kufa mtu,misalary minono(haitoshi hata hivyo)na muda ukimalizika unakula mtaji 72milion ukirudi poa usiporudi poa,maisha yanaenda.
 
Wakikaa kimya tunalalamika,amejitoa muhanaga kuhoji dicrepancy wewe unamtisha!!!!

Nini jema kwenu Watanzania
simtishi namshauri tu, ni sawa na kuamuka kukata tawi ulikokalia - mti utabaki (CCM na Makinda) tawi utandondoka nalo na mbaya zaidi unaweza kuvunjika mgongo, kiuno, mguu au mkono. Ya nini yote haya, kama unaona kuna madhaifu njoo upande wa pili tuongeze nguvu kama wewe ni mwanaume!! Vita vya ndani kwa ndani viliwashinda wakongwe wewe utaviweza sheikhe!!
 
Back
Top Bottom