Songea - Madiwani CCM wasusia vikao


Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
130
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 130 160
Hali ya kisiasa CCM Songea yazidi kuwa tete
MADIWANI wa Chama cha Mapinduzi Wilaya ya Songea Mjini wamesusia kikao kilichoitishwa na viongozi wa Chama hicho wilaya kwa kile kilichodaiwa ni mgomo wa kudumu kushinikiza kujiuzulu kwa Mstahiki Meya wa Halmashauri ya Manispaa ya Songea, Charles Mhagama. Wakizungumza na waandishi wa habari jana kwa nyakati tofauti nje ya Ofisi ya CCM ambapo kikao hicho kilipangwa kufanyika walisema kuwa wameshtushwa na taarifa ya kuitwa kwenye kikao hicho bila kuelezwa ajenda zake wala muda wa kukaa kikao hicho Walisema kuwa walifika kwenye kikao hicho na walishindwa kuwaona baadhi ya viongozi wa chama hicho ambao ndio waliowaita kitendo ambacho kinaonyesha ni dharau dhidi ya madiwani.

Baadhi ya Madiwani hao Christian Matembo wa Kata ya SeedFarm, Kurabest Mgwasa wa Kata ya Msamala na Faustine Mhagama wa Kata ya Mshangano walisema kuwa kiu kubwa ya madiwani ni kutaka kuona Charles Mhagama ambaye anadaiwa kuwa ni Mstahiki Meya anajiuzulu ili uchaguzi mpya uitishwe kwani kura alizopata wakati wa uchaguzi hazikuwa halali “Tumechoka kuogopana ndani ya chama kwa kuwaacha wachache wawaburuze wengi kwa maslahi yaliyojificha kwani hatuwezi kuvumilia vitendo vya uvunjifu wa demokrasia vya kuwatisha madiwani waliotimiza haki yao ya kupiga kura za hapana kwenye uchaguzi wa umeya uliopita hivi karibuni kwa kuwaita ni wasaliti wa chama,” alisema Matembo. Alisema kuwa madiwani wengi wamempigia kura za hapana Charles Mhagama, lakini tunashangaa kuona mtu huyo anatembelea gari ya Mstahiki Meya na kufanya kazi kama Meya wakati siku ya kupiga kura uchaguzi ulivurugika na kusababisha madiwani kushikana kutokana na kumkataa Mhagama.

Diwani wa Kata ya Mshangano Faustine Mhagama ambaye pia ni Katibu wa Madiwani wote wa CCM alisema kuwa kitendo cha viongozi wa CCM wilaya cha kupendekeza madiwani watano wa chama hicho wavuliwe uanachama ni kuongeza mpasuko ndani ya chama kwani kura walizopiga zilikuwa za siri hivyo kuwahukumu hao ni kuwanyanyasa na kuwanyima haki zao za msingi.

Mhagama alisema kuwa kanuni za kudumu za halmashauri zina eleza kuwa jambo lolote litakalofanyika kwenye kikao cha Baraza la Madiwani halipaswi kuhojiwa wala kujadiliwa na mamlaka nyingine hivyo CCM Wilaya ya Songea Mjini kupitia Kamati ya Maadili na Siasa kuwahoji Madiwani kwa kile kilichotokea kwenye Baraza ni kukiuka kanuni na kusababisha utendaji wa kosa kwa makusudi na kuendekeza makundi bila sababu ya msingi “Ili kulinda heshima ya Chama ni vema Charles Mhagama aridhie kujiuzuru nafasi hiyo ili uchaguzi urudiwe upya badala ya kuwanyanyasa baadhi ya madiwani wanaodaiwa kupiga kura za hapana na kusababisha diwani huyo kupitishwa kwa kura za hapana 14 na za ndiyo 12,” alisema Mhagama. Alisema kuwa madiwani wataendelea kususia vikao vitakavyoitishwa na Chama na Halmashauri ya Manispaa ya Songea mpaka uitishwe uchaguzi mwingine ambapo madiwani watamchagua kiongozi watakaomuona anafaa na sio kulazimishiwa kiongozi wasiyemtaka.

Naye Diwani wa Kata ya Msamala Kurabest Mgwasa alisema kuwa Ccm Wilaya imependekeza Madiwani watano wavuliwe uanachama ambapo hatma yao ipo kwenye ngazi ya chama hicho mkoa, lakini cha kushangaza madiwani hao nao wameitwa kwenye kikao hicho jambo ambalo lingeweza kuleta vurugu kubwa.

Kwa upande wa Katibu wa Chama Cha Mapinduzi Wilaya ya Songea Mjini Alfonce Siwale alikiri kuitisha kikao hicho ambacho kilipaswa kifanyike jana lakini kilishindikana kutokana na mahudhurio hafifu ya madiwani ambao hawakufika hata nusu yao. Alisema kuwa madiwani wengi wameshindwa kuhudhuria kikao hicho kwa kuwa wapo safarini na hivyo kikao hicho kimepangwa kufanyika Oktoba 11 katika ofisi za chama hicho na kueleza kuwa madiwani hao hawana mgomo wowote Alieleza kuwa chama hicho kina madiwani 21, lakini waliofika kwenye kikao hicho walikuwa wanane na kufanywa kikao hicho kutofanyika na kwamba kwenye kikao hicho madiwani waliopendekezwa kufukuzwa na chama ndio waliojitokeza kwa wingi.
 
Angel Msoffe

Angel Msoffe

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2011
Messages
6,796
Likes
83
Points
145
Angel Msoffe

Angel Msoffe

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2011
6,796 83 145
watajiju
 
measkron

measkron

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
3,766
Likes
423
Points
180
measkron

measkron

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
3,766 423 180
twaendelea kushuhudia mengi ndani ya ccm, kazi ipo!
 
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
4,982
Likes
308
Points
180
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
4,982 308 180
kuna mengi yatajulikana muda mfupi ujao
 
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
8,183
Likes
111
Points
160
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
8,183 111 160
Naona nao wanataka kuvuana magamba! Kuna siri imefichika hapo,
 
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
13,289
Likes
3,744
Points
280
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
13,289 3,744 280
Siri zinaendelea kuvuja wezi wote wanaendelea kufichuana,CCM huwa hawashindi kihalali ila kwa kuiba tu.
 
Manyanza

Manyanza

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,439
Likes
22
Points
135
Manyanza

Manyanza

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,439 22 135
Baada ya miaka 50 ya ufungwa na utumwa wa fikra za zidumu fikra za mwenyekiti sasa watu wameanza kufunguka na kupata ufahamu....
 
Filipo

Filipo

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
9,321
Likes
217
Points
160
Filipo

Filipo

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
9,321 217 160
Walipogoma wa Arusha, watu waliuawa na PM akasisitiza uchaguzi ni halali. Huko Songea Meya kapata kura 12 za ndio na 14 za hapana, bado tunaambiwa uchaguzi ni halali!? Tanzania zaidi ya uijuavyo!
Mbona Mkuchika yuko kimya? Au ndio kunya anye kuku....!?
 
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
13,289
Likes
3,744
Points
280
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
13,289 3,744 280
Walipogoma wa Arusha, watu waliuawa na PM akasisitiza uchaguzi ni halali. Huko Songea Meya kapata kura 12 za ndio na 14 za hapana, bado tunaambiwa uchaguzi ni halali!? Tanzania zaidi ya uijuavyo!
Mbona Mkuchika yuko kimya? Au ndio kunya anye kuku....!?
Hapo huwezi kumsikia hata kidogo ila wangekuwa wa CDM angechonga sana, na kusema wanataka kuvuruga amani, wanachofanya sasa ni kuwatafutia ban hao madiwani baaaasi.
 
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified User
Joined
Jun 24, 2011
Messages
7,451
Likes
1,494
Points
280
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified User
Joined Jun 24, 2011
7,451 1,494 280
Si wavuane magamba tuingie kwenye uchaguzi waone wanavyonyolewa kistaraabu
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,418
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,418 3,471 280
Wezi wetu wameanza kujiumbua wenyewe. Tusubirie mengi zaid kutoka ccm.
 
LiverpoolFC

LiverpoolFC

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2011
Messages
11,012
Likes
170
Points
160
LiverpoolFC

LiverpoolFC

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2011
11,012 170 160
Walipogoma wa Arusha, watu waliuawa na PM akasisitiza uchaguzi ni halali. Huko Songea Meya kapata kura 12 za ndio na 14 za hapana, bado tunaambiwa uchaguzi ni halali!? Tanzania zaidi ya uijuavyo!
Mbona Mkuchika yuko kimya? Au ndio kunya anye kuku....!?
Mkubwa! Hawa magamba Mi naona wameishiwa na fikra.
 
POMPO

POMPO

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2011
Messages
6,691
Likes
16
Points
135
POMPO

POMPO

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2011
6,691 16 135
Komaeni mpaka kieleweke! Wakiwatimua karibuni chama makini, CDM. Hongera madiwani wote 14 kwa 12. Wapi na wp? CCM wabakaji democrasia!
 
DGMCHILO

DGMCHILO

Member
Joined
Aug 6, 2011
Messages
73
Likes
0
Points
13
Age
49
DGMCHILO

DGMCHILO

Member
Joined Aug 6, 2011
73 0 13
Tatizo sio madiwani waliopiga kura za NDIYO au HAPANA
bali tatizo ni huyu NCHIMBI
ndiye aliyevuruga zoezi zima la uchaguzi wa meya SONGEA
WATANZANIA tuwe macho sana na mtu huyu ni hatari sana kwa TAIFA letu
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,746
Likes
5,349
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,746 5,349 280
Hatimaye kisu kimefika kwenye mfupa... Wanagomeana wenyewe kwa wenyewe.
 
Smartboy

Smartboy

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,111
Likes
4
Points
135
Smartboy

Smartboy

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,111 4 135
Ila ccm kuna vituko, yaani madiwani wa ccm songea wenyewe kwa wenyewe hawaaminiani tena. Yaani ndani ya chama viogozi wanagomeana sasa nani tena itaiamini ccm ikiwa viongozi wenyewe wanageukana. Serious ccm inakufa.
 
M

Mapujds

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2011
Messages
1,291
Likes
3
Points
135
M

Mapujds

JF-Expert Member
Joined May 12, 2011
1,291 3 135
endeleeni kupasuana,huku wengine wanajenga vyama vyao.
 
Bukanga

Bukanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2010
Messages
2,863
Likes
710
Points
280
Bukanga

Bukanga

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2010
2,863 710 280
hivi Nchimbi na bichwa lote lile alikimbiaje na box la kura? CDM Singida is another fish to fry. Ngoja kwanza wazikane......
 
Kichwa Ngumu

Kichwa Ngumu

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
1,732
Likes
39
Points
145
Kichwa Ngumu

Kichwa Ngumu

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
1,732 39 145
Ukitaka kujua siri ya wapendanao/washirikianao ngojea wakorofishane/waselewane
Otherwise you can't.
mambo mengi yatajulikana
 
Gwallo

Gwallo

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
2,418
Likes
1,061
Points
280
Gwallo

Gwallo

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
2,418 1,061 280
Anguko kuu la magamba linaendelea kupata kasi
 

Forum statistics

Threads 1,212,851
Members 461,778
Posts 28,457,162