Somo kubwa kwa Zitto;NEVER OUTSHINE UA MASTER

Somo kubwa kwa Zitto;NEVER OUTSHINE UA MASTER

MALEBO

Member
Joined
Oct 5, 2012
Posts
64
Reaction score
14
Binafsi namkubali sana Zitto kwa usomi alikuwa nao hasa ule wa kujisomea vitabu na kufatilia mambo ya dunia kwa ukaribu pamoja na uwezo wa kuchambua mambo.
Kitu bwana Zitto alichoshindwa kujifunza ni jinsi ya ku execute ideas na malengo aliyonayo kwa Nchi au ndani ya Chama.
Laiti Kama Zitto angejifunza uvumilivu katika ku execute mambo yake angeweza fika mbali sana.
Sote tunajua au tushasikia kuhusu Rais Kikwete kuwa katika kura za maoni za kugombea urais mwaka 1995 alishinda ila akaambiwa asubiri kwanza na kumwachia Mkapa,laiti Kama Kikwete angekuwa Kama Zitto Leo hii asingekuwa Rais wa Tanzania,kwani sio tu kwamba alikubali,Bali aliendelea kushirikiana na chama na bila kupingana nacho mpaka muda wake ukafika,uvumilivu ni suala la msingi sana katika kila kitu,usipokuwa mvumilivu hautafika popote hata uwe na akili kiasi gani.
Ukitaka kupanda ngazi za juu za uongozi lazima uanze kwa kuonesha obedience kwa walio juu yako,otherwise hautapanda kamwe na mwisho wake kukosa nafasi ya kufanikisha mipango yako.
Katika kitabu chake kiitwacho 48 laws of power,Robert Green kaanza na law namba moja;NEVER OUTSHINE UA MASTER, hili ni Somo ambalo Zitto Kabwe anatakiwa kujifunza sasa,hautaweza kuja fika juu kwa njia yoyote ile Kama utataka kuonekana kuwa wewe ni bora ya walio juu yako,naamini bwana Kabwe ni mpigania haki za walala hoi,lakini bila kutumia mbinu madhubuti za kuhakikisha unakuwa na team inayokuamini na kukupa support,sidhani Kama utaweza kufanya lolote kwa njia yoyote ile.
 
Hatahivyo Mh Zito alitakiwa ajue kua anapodai kulinganisha democrasia ya nchi za Maghalibi na zetu za kiafrika ajue pia wenzetu wamefikia kua hata kiongozi awe na umaarufu gani lazima anapokua nashutuma cha kwanza kabisa anajiuzuru ikiwa ni sifa mojawapo ya democrasia sasa iweje wewe Zito unapigania democrasia huku unashutumiwa kila kuicha na chama kua nimsariti na kwa ushahidi ni kua hua unakili kwa mfn ulihusika na kunyofoa wagombea ubunge 2010 Musoma vijijini,Singida Mjini,Mpanda na inasemekana hata na baadhi ya majimbo kama Igunga sasa kama kweli wewe nishabiki wa democrasia hauoni shutuma hizo ilikua tosha kwa wewe kujiuzulu au wewe unazani democrasia ni kuongoza kwa muda tu.
 
Kitendo cha Zitto kukubali kununuliwa na CCM kimemuondolea credibility yake! Amejidhihirisha wazi kama mla rushwa na msaliti!
 
Kitendo cha Zitto kukubali kununuliwa na CCM kimemuondolea credibility yake! Amejidhihirisha wazi kama mla rushwa na msaliti!

Watanzania walimuamini sana,ila kijana bado ni kiungo muhimu achukulie tu hii kitu kama changamoto na kujirekebisha alipojikwaa.
 
Watu aina ya Zito ni wa kuogopa kama ukoma. Eti "Chadema kimenilea". So what??? Ingekuwa bora kama angesema "Chadema nimekilea".
 
Back
Top Bottom