soma hapa hili lina ukweli wowote?

soma hapa hili lina ukweli wowote?

kessy kyomo

Member
Joined
Feb 1, 2011
Posts
72
Reaction score
11
hivi kuna ukweli wowote kuhusu population ya mkoa wa mwanza ni kubwa kuliko population ya chi ya zanzibar kama ni hivyo basi kumbe hata mwanza ni nchi huru kwani tunaona kura za diwani wa bara ni zaidi ya kura za mbunge wa zanzibar nawakilisha wadau:bump:
 
Du unajua leo hayo ndo mambo ya Muungano, toa mawazo tuuvunje Muungano au tutoa mawaziri kutokana na Idadi ya watu kiMkoa, angalia Mkoa wa Kilimanjaro una mawaziri wangapi au viongozi wangapi wenyeviti wa vyama vya upinzani au waliogombea.
Mwanza changamkeni mmeanzia kwenye Udiwani na Ubunge sasa
 
hivi kuna ukweli wowote kuhusu population ya mkoa wa mwanza ni kubwa kuliko population ya chi ya zanzibar kama ni hivyo basi kumbe hata mwanza ni nchi huru kwani tunaona kura za diwani wa bara ni zaidi ya kura za mbunge wa zanzibar nawakilisha wadau:bump:
Mkuu,
Mwanza iliungana na Tanganyika? au ni sehemu ya Tanganyika?
Kwa taarifa tu kama huelewi kuna nchi ya seychelles, unajua population yake?
BBC News - Seychelles country profile

pia Cape Verde BBC News - Cape Verde country profile

Pia Sao Tome
BBC News - Sao Tome and Principe country profile
Mauritius
BBC News - Mauritius country profile

Gambia
BBC News - The Gambia country profile

Haya mkuu, Kessy
Tueleze Mwanza ilipata uhuru wake mwaka gani? Nani alikuwa waziri mkuu au rais wake wa kwanza?
Mkuu, Unapoanzisha thread fikiria kwanza unakusudia kufikisha ujumbe gani? Zanzibar nchi, iliungana na Tanganyika nchi katika baadhi ya mambo, kumi na moja, Tanzania haijawahi kuwa nchi moja,ila kiusanii tu.
Wingi au uchache wa population sio kigezo cha kuwa sehemu ni nchi au mkoa.
Watawala wetu wanatuchanganya sana mpaka tunachanganyikiwa!!!!
 
Ni kweli Mwanza wapo wengi sana, hata Mkoa wa Geita tu ni zaidi ya zanzibar... lakini hoja yako haina mashiko; kuna nchi inaitwa samoa ina watu laki moja, kuna St. Kits and Vincent ina watu chini ya laki moja nk

Tusiangalie one factor in our analysis, kumbuka kwamba historia ni moja ya sababu kubwa ya kuwapo nchi kama zilivyo
 
hivi kuna ukweli wowote kuhusu population ya mkoa wa mwanza ni kubwa kuliko population ya chi ya zanzibar kama ni hivyo basi kumbe hata mwanza ni nchi huru kwani tunaona kura za diwani wa bara ni zaidi ya kura za mbunge wa zanzibar nawakilisha wadau:bump:

Kwa kufuata hiyo analysis yako Mwanza ni nchi huru, na iombe kuanza kupiga kura za rais wake na kutangaza baraza lake la mawaziri.
 
Hata Tanga, Mbeya, Arusha, Kagera, Iringa..zote zinaifunika Zenj!..lakini hili haliwezi kuifanya iwe na justification ya kuwa nchi. Mbona USA ina majimbo kibao na yana watu kuliko hata Tanzania lakini HATUSIKII yakitaka kuwa Nchi kama Tanzania,Mauritius au hata Zbar..!?
 
hivi kuna ukweli wowote kuhusu population ya mkoa wa mwanza ni kubwa kuliko population ya chi ya zanzibar kama ni hivyo basi kumbe hata mwanza ni nchi huru kwani tunaona kura za diwani wa bara ni zaidi ya kura za mbunge wa zanzibar nawakilisha wadau:bump:

Kale kanchi kana watu wachache sana. Lakini si unajua tena uswahilini, kelele nyiiiiiiiiiingi utafikiri watu wengi kumbe hata Dar imewazidi. Kangekuwa ni kanchi independent halafu bahati mbaya tukakorofishana nako, tunachofanya watanganyika ni kuhamia wote kule basi! Haina haja hata ya kutumia silaha yoyote.
 
hivi kuna ukweli wowote kuhusu population ya mkoa wa mwanza ni kubwa kuliko population ya chi ya zanzibar kama ni hivyo basi kumbe hata mwanza ni nchi huru kwani tunaona kura za diwani wa bara ni zaidi ya kura za mbunge wa zanzibar nawakilisha wadau:bump:

Mkuu,
kweli population ya mwanza ni kubwa kuliko population ya nchi ya Zanzibar.Ambayo ni moja katika ya nchi mbili zilizounda Jamhuri ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar(Tanzania).

Kumbe hata Mwanza ni nchi huru....huu unaweza kuwa ni utashi lakini si ukweli. Ili mwanza iwe nchi huru, inabidi Muungano wa Tanzania uvunjwe...faida ambayo wengi hatuioni ya muungano ni kuwa muungano umeisaidia Tanganyika kutokumeguka kuwa nchi mbili ,tatu, nne ndani yake, siku Zanzibar ikijitoa muungano basi kweli watu wa Mwanza, Mikoa ya kusini nk watataka kujitenga kama ilivyotokea kwa Sudan ya Kusini. Mwalimu was smart enough kulijua hili ndio maana aliing'ang'ania Zanzibar na kuwa na mpango wa kuimeza ili watu wawe na fikra kama hizi zako mkuu...usahau matatizo yaliyotuzunguka na tuone Zanzibar kuwa ni kero.

Lakini muungano ukivunjika basi japo serikali za majimbo tutazipata Tanganyika,(bara), na ule ubaguzi uliojificha kwa muda mrefu wa kidini na kikabila utaibuka kwa nguvu ya ajabu.
 
hivi kuna ukweli wowote kuhusu population ya mkoa wa mwanza ni kubwa kuliko population ya chi ya zanzibar kama ni hivyo basi kumbe hata mwanza ni nchi huru kwani tunaona kura za diwani wa bara ni zaidi ya kura za mbunge wa zanzibar nawakilisha wadau:bump:


Mkuu kuwa nchi huru hakutegemei idadi ya watu, au umesahau wachina ni wengi kuliko wa Afrika wote hapa duniani. Lakini mbona Afrika ina nchi karibu 54 wakati CHINA ni nchi moja tu!
 
Mkuu ukitaka kulinganisha population ya Z'bar ili kuipa mikoa ya bara uhalali wa kuwa nchi basi mikoa mingi tu itapata hadhi hiyo.
Me nadhani usijenge msimamo huo akilini kwako otherwise utaanza kulinganisha na nchi zingine na Z'bar!
My take:
Tuiache Z'bar ibaki Z'bar!
 
hivi kuna ukweli wowote kuhusu population ya mkoa wa mwanza ni kubwa kuliko population ya chi ya zanzibar kama ni hivyo basi kumbe hata mwanza ni nchi huru kwani tunaona kura za diwani wa bara ni zaidi ya kura za mbunge wa zanzibar nawakilisha wadau:bump:

Elimu ya uraia ni muhimu. Hv ww unafikiri ili sehemu iwe nchi inabidi iwe na watu wangapi ? Haupo sahihi kabisa ndugu yangu. Nchi inaweza kuwa hata na watu 10,000 ilimradi inakidhi vigezo (jitahidi uvijue) vya kimataifa vya kuwa nchi.
 
Ni kweli Mwanza wapo wengi sana, hata Mkoa wa Geita tu ni zaidi ya zanzibar... lakini hoja yako haina mashiko; kuna nchi inaitwa samoa ina watu laki moja, kuna St. Kits and Vincent ina watu chini ya laki moja nk

Tusiangalie one factor in our analysis, kumbuka kwamba historia ni moja ya sababu kubwa ya kuwapo nchi kama zilivyo

Ipo pia nchi inaitwa Vanuatu ina population isiyozidi 50,000. Lakini ina Rais akija hapa atapigiwa mizinga 21, kukagua Gwaride na ina kiti UN.

 
Mkuu kuwa nchi huru hakutegemei idadi ya watu, au umesahau wachina ni wengi kuliko wa Afrika wote hapa duniani. Lakini mbona Afrika ina nchi karibu 54 wakati CHINA ni nchi moja tu!

Aise kweli china inabidi iwe dunia mana ina watu 1.5 billion
 
Ipo pia nchi inaitwa Vanuatu ina population isiyozidi 50,000. Lakini ina Rais akija hapa atapigiwa mizinga 21, kukagua Gwaride na ina kiti UN.


Kaka kuna vatican ina watu 750 nazan ila ni nchi,kuna kiribati inawatu 20,000 cjui ila ni nchi. Huyu bwana si mzima kusema nchi ni idadi ya watu
 
lakini mbona rasilimali za nchi tunagawana sawa kwa sawa sio kwa kuangaria wingi watu naikiwa hivyo mbona msaada ukija kwa ajiri ya tanzania tunagawana nusu kwa nusu nandugu zetu wa zenji na ukija msaada kwa ajiri ya zenji wanapiga kimya msaada wote kwa maana hiyo kuna upande fulani unanyonya upande mwingine ahksante wadau nilikuwepo
 
Mkuu,
kweli population ya mwanza ni kubwa kuliko population ya nchi ya Zanzibar.Ambayo ni moja katika ya nchi mbili zilizounda Jamhuri ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar(Tanzania).

Kumbe hata Mwanza ni nchi huru....huu unaweza kuwa ni utashi lakini si ukweli. Ili mwanza iwe nchi huru, inabidi Muungano wa Tanzania uvunjwe...faida ambayo wengi hatuioni ya muungano ni kuwa muungano umeisaidia Tanganyika kutokumeguka kuwa nchi mbili ,tatu, nne ndani yake, siku Zanzibar ikijitoa muungano basi kweli watu wa Mwanza, Mikoa ya kusini nk watataka kujitenga kama ilivyotokea kwa Sudan ya Kusini. Mwalimu was smart enough kulijua hili ndio maana aliing'ang'ania Zanzibar na kuwa na mpango wa kuimeza ili watu wawe na fikra kama hizi zako mkuu...usahau matatizo yaliyotuzunguka na tuone Zanzibar kuwa ni kero.

Lakini muungano ukivunjika basi japo serikali za majimbo tutazipata Tanganyika,(bara), na ule ubaguzi uliojificha kwa muda mrefu wa kidini na kikabila utaibuka kwa nguvu ya ajabu.

Mhmmm Nonda umechemka hapo, Mwalimu aliongelea Zenj; wewe pambana nao lakini husiongeze uongo, Nonda!! .
 
ni kweli ndio maana CCM wanaumia sana kuipoteza kanda ya Ziwa ambayo kama wote wakiamua kumpigia kura mtu wao basi lazima ashinde(bila uchakachuaji)
CUF wanawabunge wengi ila waulize wanawakilisha watu wangapi mbona utashangaa? mshindi wa ubunge PEMBA kura 2834 hizo ni kura za mjumbe wa mtaa MABATINI MWANZA.
 
Mhmmm Nonda umechemka hapo, Mwalimu aliongelea Zenj; wewe pambana nao lakini husiongeze uongo, Nonda!! .
Mkuu,
nakuomba unioneshe wapi nimechemka na wapi nimesema uongo....ili niweze kujikosoa na kujifunza.
natanguliza shukrani zangu kwako mkuu.
 
ni kweli ndio maana CCM wanaumia sana kuipoteza kanda ya Ziwa ambayo kama wote wakiamua kumpigia kura mtu wao basi lazima ashinde(bila uchakachuaji)
CUF wanawabunge wengi ila waulize wanawakilisha watu wangapi mbona utashangaa? mshindi wa ubunge PEMBA kura 2834 hizo ni kura za mjumbe wa mtaa MABATINI MWANZA.

mkuu,
soma post 3...lakini ukiendeleza mantiki yako chukua China na India halafu ilinganishe population ya Tanzania na hizo nchi, jee katika ulinganisho huo bado utapenda Tanzania iwe ni nchi?
 
Back
Top Bottom