Socialphobia + anxiety + depression + panic attack inaniua taratibu! Msaada

adden

adden

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
4,831
Points
2,000
adden

adden

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2015
4,831 2,000
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2016
Messages
1,480
Points
2,000
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2016
1,480 2,000
am sorry tu say this, i hate my parents so much, unaposema waliplay part yao naona kama umependezwa na malezi yao hadi hii leo nakuja kuandika maombi ya msaada hapa JF. THEY FAILED TO RAISE ME. Wamefanya niishi maisha yakutokua mtu wa kujichanganya na watu, wamenipa adhabu ambazo sikustahili kwa wakati huo, nimekuwa so embarrased mbele ya marafiki zangu wa utotoni, wamenipa nidhamu ya uoga. Niwapo kwenye maongezi na watu kila napotaka kuongea nashindwa maneno yanapotea kichwa kinabaki cheupe, naishiwa nguvu, natetemeka, anxiety inakua juu mapigo ya moyo yanakwenda kasi, pumzi navuta kwa shida its like kama zinapungua na nazihitaji, kizunguzungu kinanijia then naondoka mahali nlipo naenda sehemu safe yoyote niliyoizoea ambayo nitakua mwenyewe hapo ndo inakua pona yangu. baada ya hapo naanza kujilaumu feelings za kulia zinanijia ila machozi hayatoki naumia ndani kwa ndani.
Mkuu kwanza inabidi ubadili mindset yako na kuona issue positive katika kila fikra negative iliyopo katika akili yako...

Malezi uliyopewa ni malezi ambayo wengi tumekua nayo.. Wazazi wetu kwa zamani walidhani ni njia ya kutunyoosha na kutulea kama vile walivyolelewa na wazee wao.. ilikuwa ni njia ya kukulinda japo walizidisha hadi kukutengenezea kitu kinachokusumbua hadi sasa

Kumbuka kitu kimoja... unapowaweka wazazi wako kama sababu ya wewe kuwa hivyo ni sawa na kuweka point ya kuilamu kwa kila kushindwa kwako.. Hii ndio inakuletea hali ya kuendeleza CHUKI kwako na kwa WAZAZI WAKO na kusahau sehemu muhimu zaidi "KUJIFUNZA KATIKA KILA UNAPOKWAMA"...

CHUKI humla anaeibeba na wala haimuathiri sana yule anaechukiwa... HUO NDIO UKWELI... ondoa hiyo nguvu ya kumlaumu mzazi kwa maana HAIWEZI KUBADILI LOLOTE KWA SASA na ANZA KUJIFUNZA KWA KUKOSEA ILI UJIFUNZE KUWA KAMA WENGINE

Tatizo lingine unadhani kuwa watu hawana HOFU kama uliyonayo.. HUU NI UONGO. Kila mtu ana hofu kwa kitu anachokifanya ila tu wale unaowaona wapo confident ni kwa sababu wamejifunza kuiendesha hofu yao kiasi cha kutoipa nafasi ya kuzuia baadhi ya shughuli zao...
Hiki ndicho unachotakiwa kukifanya "JIFUNZE JINSI YA KUISHINDA HOFU YAKO"

Katika kujifunza kuna kushindwa mara nyingine ..Haswa hapa naona ndipo panakuangusha maana unajihukumu kupita kiasi kwa kosa dogo.. Guy nobody is perfect, wote tunakosea hivyo kuna haja gani ya kujihukumu kama mdhambi mkubwa duniani kwa kukosea !!!!!

Guy Learn to be perfect within your imperfections nd thats what i call EXCELLENCY coz PERFECTION is a lie nd it does not EXIST. Ukilijua hili, utaishi kwa amani kiasi fulani maana utakuwa fair kwa nafsi yako pale utapokosea.Don be too hard on yoself
 
Maiti

Maiti

Member
Joined
May 14, 2018
Messages
69
Points
150
Maiti

Maiti

Member
Joined May 14, 2018
69 150
Mkuu kwanza inabidi ubadili mindset yako na kuona issue positive katika kila fikra negative iliyopo katika akili yako...

Malezi uliyopewa ni malezi ambayo wengi tumekua nayo.. Wazazi wetu kwa zamani walidhani ni njia ya kutunyoosha na kutulea kama vile walivyolelewa na wazee wao.. ilikuwa ni njia ya kukulinda japo walizidisha hadi kukutengenezea kitu kinachokusumbua hadi sasa

Kumbuka kitu kimoja... unapowaweka wazazi wako kama sababu ya wewe kuwa hivyo ni sawa na kuweka point ya kuilamu kwa kila kushindwa kwako.. Hii ndio inakuletea hali ya kuendeleza CHUKI kwako na kwa WAZAZI WAKO na kusahau sehemu muhimu zaidi "KUJIFUNZA KATIKA KILA UNAPOKWAMA"...

CHUKI humla anaeibeba na wala haimuathiri sana yule anaechukiwa... HUO NDIO UKWELI... ondoa hiyo nguvu ya kumlaumu mzazi kwa maana HAIWEZI KUBADILI LOLOTE KWA SASA na ANZA KUJIFUNZA KWA KUKOSEA ILI UJIFUNZE KUWA KAMA WENGINE

Tatizo lingine unadhani kuwa watu hawana HOFU kama uliyonayo.. HUU NI UONGO. Kila mtu ana hofu kwa kitu anachokifanya ila tu wale unaowaona wapo confident ni kwa sababu wamejifunza kuiendesha hofu yao kiasi cha kutoipa nafasi ya kuzuia baadhi ya shughuli zao...
Hiki ndicho unachotakiwa kukifanya "JIFUNZE JINSI YA KUISHINDA HOFU YAKO"

Katika kujifunza kuna kushindwa mara nyingine ..Haswa hapa naona ndipo panakuangusha maana unajihukumu kupita kiasi kwa kosa dogo.. Guy nobody is perfect, wote tunakosea hivyo kuna haja gani ya kujihukumu kama mdhambi mkubwa duniani kwa kukosea !!!!!

Guy Learn to be perfect within your imperfections nd thats what i call EXCELLENCY coz PERFECTION is a lie nd it does not EXIST. Ukilijua hili, utaishi kwa amani kiasi fulani maana utakuwa fair kwa nafsi yako pale utapokosea.Don be too hard on yoself
Asante dokta nimekuelewa sana.
 
A

Akilinjema

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2016
Messages
3,060
Points
2,000
A

Akilinjema

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2016
3,060 2,000
Kuhusu ushauri wa kuanza kuwa na uhusiano wa kimapenzi na mademu mimi sikushauri kabisa!

Nenda kwa kiongozi wako wa Kiimani kama vile Shekhe au Mchungaji/Padre kafunguke kwa msaada wa Mungu atakusaidia!
 
A

Akilinjema

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2016
Messages
3,060
Points
2,000
A

Akilinjema

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2016
3,060 2,000
Imeandikwa:
“Mtu Aziniye na mwanamke hana akili kabisa,
Afanya jambo litakalomwangamiza nafsi yake,
Atapata jeraha na kuvunjiwa heshima,
Wala fedheha yake haitafutika!

Mithali 6:32-33
 
wehoodie

wehoodie

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2011
Messages
952
Points
1,000
wehoodie

wehoodie

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2011
952 1,000
Hv bongo hamna therapist wanaoshughulika na haya mambo ya anxiety na depression naona ni fursa ya kupata pesa sana madaktari fanyeni speciliazion kataika eneo hilo mfungue clinic mtapata pesa. Ni tatizo linalokuwa kwa kasi sana kwa sasa.
 
Himawari

Himawari

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
2,357
Points
2,000
Himawari

Himawari

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
2,357 2,000
ID unayotumia inatanabaisha jinsi ulivyokata tamaa! Kufanikiwa au kufeli kunategemeana na wewe mwenyewe! Woga wako ndio umasikini wako. Pia huwezi kufanikiwa kwa kujifungia ndani, so nakushauri jichanganye na jamii inayokuzunguka itakuwa rahisi kwako kupata marafiki, kazi, mchumba/mke n.k.
Ila pole sana.
 
Maiti

Maiti

Member
Joined
May 14, 2018
Messages
69
Points
150
Maiti

Maiti

Member
Joined May 14, 2018
69 150
ID unayotumia inatanabaisha jinsi ulivyokata tamaa! Kufanikiwa au kufeli kunategemeana na wewe mwenyewe! Woga wako ndio umasikini wako. Pia huwezi kufanikiwa kwa kujifungia ndani, so nakushauri jichanganye na jamii inayokuzunguka itakuwa rahisi kwako kupata marafiki, kazi, mchumba/mke n.k.
Ila pole sana.
asante
 
Maiti

Maiti

Member
Joined
May 14, 2018
Messages
69
Points
150
Maiti

Maiti

Member
Joined May 14, 2018
69 150
Hv bongo hamna therapist wanaoshughulika na haya mambo ya anxiety na depression naona ni fursa ya kupata pesa sana madaktari fanyeni speciliazion kataika eneo hilo mfungue clinic mtapata pesa. Ni tatizo linalokuwa kwa kasi sana kwa sasa.
bora watoe huduma bure kuliko kutoza maana wengi watashindwa kumudu gharama zao
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,505
Points
1,500
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,505 1,500
Kama ni udongo Mungu kaumba basi mi ni udongo wa mwisho kabisa tena mfinyanzi/tifutifu.

Niombe radhi kwa aina ya uandishi mbovu ntakayoandika hapa maana ni matokeo ya anxiety.

Mimi ni kijana mwenye umri 29, ambaye mpaka sasa siwezi kujieleza, sina confidence, sijui kipaji changu, sina marafiki, sihudhurii misiba, sherehe na shughuli zote zenye mikusanyiko ya watu ( na ukinipigia simu kunialika nije basi nitatoa sababu ambazo hazina kichwa wala miguu ili mradi tu nisije ili niwe free), sina girlfriend/mke, most of my time napenda kushinda mwenyewe, sina kazi, sina ajira rasmi.

Nilikuwa college nasoma degree ila anxiety ikanifanya nikatishe masomo yangu ili niwe free maana sikuweza kuhimili hofu ya kujumuika na wenzangu kwenye discussions/ presentation na mengine mengi yanayohusiana na kujieleza.

Nimesali sana ila sasa nimepoteza imani ya Mungu ninayemtumikia maana anaona ninayoyapitia ila anakausha so what next? it means nipo duniani kimakosa right? so sioni faida ya kuishi mpaka sasa.

Kuhusu familia naweza kusema kuwa 95% sikuwa treated right, my parents walikuwa overprotective sana sikupewa ule uhuru wa kujichanganya na wenzangu pale nilipohitaji na sikupewa ule uhuru wa kujieleza zaidi pale nilipohitaji kufanya hivo so hii iliaffect maisha yangu ya utoto kuanzia kushiriki michezo na wenzangu mitaani , darasani katika shule zote nilizopita na hadi chuo kikuu.

Hii imeathiri vipikitaaluma? Mfano unaweza ukawa unajua kitu na wengine hawajui sasa unatamani uwajuze/ujibu ila sababu ya anxiety siwezi kufanya hivo tena so nakaa nalo moyoni hii yote sababu siko na nguvu ya kujieleza.

Niko na low self esteem/sijikubali kwa kweli na hii siyo kwa mapenzi yangu ila nahisi kuna baadhi ya stages nilipokuwa mtoto sikuzipitia vyema na hazikuwa fair kwangu na ndizo zimeleta haya nayopitia sasa.

Not talkative at all. Ni mwepesi kuchange mood haraka pale napokwazika, kinachonishangaza zaidi ni kwamba kila napokwazika au nikikumbana na situation yoyote ambayo inanilazimu nilie ili nisahau ila SILII nakaa nalo moyoni na kila nikijaribu kujilazimisha kulia machozi hayatoki! ila tumboni na moyoni nasikia maumivu sana its like kama roho inalia sana ndani kwa ndani ila uso mkavu hauoneshi zaidi ya kubaki kutetemeka tu na kutokwa jasho + mapigo ya moyo kwenda kasi.

Hivi kuna binaadamu anayeishi kama mimi kweli?

Mwisho niseme tu kwamba anxiety imeathiri my lifestyle/ sio mtu wa kucheka/kufurahi at all, sio mtu wa kula japo uwezo kupika/kununua chakula ninao kwa maana hiyo nimedhohofu sana kimwili, anxiety imeathiri uwezo wangu wa kufikiri sababu sio mtu wa kujichanganya na watu so nashindwa kuwaza na kuongea vitu vya kujenga zaidi, anxiety imeathiri imani yangu kiroho si mkristu wala muislamu, anxiety imenipotezea marafiki wengi wao wanahisi naringa ila ukweli ni kwamba siko hivyo, nawa/niliwahitaji sana kwenye mambo yangu ya mafanikio ila hofu imefanya kutojumuika nao.

Nimekata tamaa ya kuishi. Ni bora nilale usingizii wa milele ili niepuka tabu hizi ambazo Mungu wenu anaona ila ananikaushia tu. Wanasema Mungu hakupi mzigo usiouweza pia wanasema What doesnt kill you make you stronger ila kwa hii hapana kwa kweli.

Binafsi sinywi pombe, sivuti unga wala sigara sina tabia mbaya za kimakundi/wahuni kwa hilo nashukuru ila natamani nianze kunywa pombe ila naogopa sitaacha maana ndo itakuwa tabia yangu daima incase matatizo yangu nikayasahau kwa muda mfupi baada ya kulewa.

Niombe radhi kwa mwandiko wangu mbovu dunia nzima utadhani nimezaliwa Rwanda huko kumbe ni mtz na mdaresalaam wa hapa hapa!

Yaani hapa nilivyoandika hivi najisikia amani sana its like kama kuna kamzigo nimekatua hivi mwilini mwangu.

Niwashukuru wale wote mlio/mnaoshirikiana nami kwenye maisha yangu ya kawaida/ mtaani, college na mitandaoni.
Napita tu, mgonjwa mtaalamu
 
Miguu ya kuku

Miguu ya kuku

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2019
Messages
345
Points
500
Miguu ya kuku

Miguu ya kuku

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2019
345 500
Bro jina lako baya iloooo..... Nakupm.... I know.. What do you feel.. I do!

And nothing ulichokiandika ambacho mimi sina.. Na bado nina mzigo mwingine.

Wewe utakua rafiki yangu.. Tupo njia moja.
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
838
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
838 225
 
Daviie

Daviie

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2016
Messages
846
Points
1,000
Daviie

Daviie

JF-Expert Member
Joined May 20, 2016
846 1,000
Kwa maono tatizo lako nahisi ni sabab ya malezi mabovu ya wazaz.
Mara nyingi wazaz ambao unakuta ni too protactive huishia kuwaharibu watoto wao kisaikolojia. Unakuta mzazi anazuia mtoto asicheze na watoto wenzie kwa kuhisi watamuharib bila kujua anapocheza nao anajifunza mengi sana na anapata amani moyoni.
Kuna wazaz wengine kwao kila kitu wanajua hawawapi nafasi hata watoto wao waoneshe wanachojua, badala yake kama ni daktari atalazimisha kwa vyovyote vile mwanae awe daktari wakati sio, madhara yake mtoto anapoteza nguvu ya kujiaminj na kuwa na tendency ya kuogopa kudhubutu.
Ili kuondokana na tatizo lako ni wewe mwenyewe kujikubali na kutaman kubadilika. Itakuwa ngumu ila jaribu kuacha kujifungia ndani. Penda tembeatembea kama unaweza pata hela ya kutumia penda basi kutokatoka. Ukiwa na pesa basi kwnda bar au beach mara moja moja sio mbaya. Sio lazima uwe na mtu unaenda zako bar unaagiza hata kiwine unavuta masaa. Kadri siku zitavyozidi akili yako itajityune utapata watu wakuongea nao.
Penda fanya mazoez sana.
Sio lazima kwenda gm. Na mazoez mazur kwangu ni kupenda kukimbia. Kama unaona aibu anza kwa kuruka kamba hata chumban.
Nina waswasi unawachukia sana wazazi wako. Basi fanya hiv kama uko karibu nao, jarib tafuta sehem ya mbali uishi ili uweze wasahau .
Mwishi sio weye peke yako katika dunia hii. Tuko wengi tu ambao tumepitia katika hali hiyo na wazaz wanamna hiyo. Ubaya sasa unakuata hata pale unapotaka kujitegemea bado atataka akuendeshe vile vile. Mara nyingi mtu wa namna hiyo unajikuta unashindwa jiamni kwa lolote, inafikia hatua unaona huwez fanya lolote mpk mzaz asaidie.
NB: hii iwaendee wazazi wote hasa hawa wanaojifanya walokole mfu, hawa ndo wanaongoza kwa kuharibu watoto, maana hata mtoto akijamba unambiwa pepo huyo inabidi akaombewe, ukiugua malaria jiran karoga. Nadhani ni muda muafaka tuseme no kwa walokole
Duh hapo kuna mzazi wangu anahusika kwa asilimia 90% . Ningeweza kubadili kila kitu kuhusu mm maana mapungufu yangu nayajua ila sasa mkosi ulioje katika umri ambao sikutakiwa kuwa nyumbani nikajitegemee huko na maisha yangu ndo nimepata majanga yanayoniweka nyumbani 24/7 wala sina msaada wowote zaidi ya wazazi ambao nilitamani kuwa mbali nao ili nigrow katika kuamua na kujitegemea mwenyewe
 
Uchira 1

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2017
Messages
1,609
Points
2,000
Uchira 1

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2017
1,609 2,000
"Basi Mungu akamuumba mtu kwa mfano wake" Kwanini sisi tukaumbwa kwa mfano wa Mungu? kwani Mungu yukoje anafananaje? Mungu alimuumbaje Adamu?
Mkuu nimeona nianze na hayo maandiko na maswali maana yatakuongoza na ndo nayatumia katika maisha yangu ya kilasiku na nayatumia kuwafunza watu hasa walokata tamaa na kuwaumbia wanao na ndugu zao vibaya.

Ni hivi mkuu Mungu alisema mtu na awe na kweli mtu akawa na akawa na pumzi so Mungu aliumba kwa kinywa nasi tunauwezo wa kuumba kwa vinywa vyetu yani ukisema HUWEZI kweli hutoweza ila ukisema UNAWEZA kweli utaweza na ndo maana huwa hatushauri mtu kuita mtoto majina mabaya maana unaenda kumuumba kulingana na yale mabaya.
Hayo ni kulingana na imani

Kwa upande wapili Tatizo si tatizo tena ukishalijua, uzuri umelijua tatizo toka kiini mpaka hatua lilipo na inaelekea unauwezo mzuri wa kufuatilia na kubaini ni wakati sasa wa kubadili mtizamo, maana kinachokusumbua sasa ni mtizamo wako hasi kuwa huwezi kusidika na kuwa vile wengine walivyo kitu ambacho si kweli mkuu.
Pia Dr. Wansegamila naona amekupa kitabu msaada sana katika kubadili mtizamo wako, so soma na weka mtizamo wako free usijiwekee mpaka ambao umeuweka kwasasa, usisome kitabu uku ukiwa na majibu yako kichwani na maamuzi yako tayari, naamini ukifanya hivyo utapata matokeo chanya na mazuri.

Nikupe pole na nikuombee mafanikio mema
 

Forum statistics

Threads 1,316,014
Members 505,466
Posts 31,876,491
Top