"Slang" sio kile wanachofikiri

Translator

JF-Expert Member
May 19, 2017
285
500
Mara nyingi mtaani utasikia watu wakisema, “Jamaa anapiga slang si mchezo.”
Wengi hudhani “slang” ni Kiingereza cha Kimarekani.

Lakini maana halisi ya “slang” ni lugha ya mtaani. Ni ile lugha ambayo utajisikia aibu kuitumia mbele ya watu unaowaheshimu. Na mara nyingi huwa ni maneno yanayokaa kwa muda kisha yanapotea.

Hivyo, kila lugha ina slang – iwe Kiingereze, Kiswahili, au lugha za makabila yetu.
Je, ulikuwapo wakati slang hizi za Kiswahili zikiwa kwenye chati? :D:D

Nakitoa …………. naondoka zangu
Nitakufua ………nitakupiga
Manzi …………… msichana
Mshikaji ……….. mpenzi wa jinsi tofauti (siku hizi ni rafiki tu wa kawaida)
Bonga ………….. tongoza (siku hizi ‘zungumza’)
Dingi ……………. baba
Charara ………... ishiwa fedha
Mambo du kinaa .. mambo safi/poa :D:D:D

……………….

Hebu ongeza na mengine.
 

nsanzu

JF-Expert Member
Jul 29, 2015
3,901
2,000
Nimecheka sana kwa uzi huu. Kipindi nipo form 5 tulikuwa kwenye paper, sasa kukawa na swali la kuelezea maana ya Slang, jamaa mmoja acha adundike anavyojua yeye akatoa na mifano anasema, instead of saying "whatsap a person can say Wharrap"
 

Translator

JF-Expert Member
May 19, 2017
285
500
Nimecheka sana kwa uzi huu. Kipindi nipo form 5 tulikuwa kwenye paper, sasa kukawa na swali la kuelezea maana ya Slang, jamaa mmoja acha adundike anavyojua yeye akatoa na mifano anasema, instead of saying "whatsap a person can say Wharrap"
ha ha ha ha jamaa alikuwa anapakuwa kutoka kwenye back-up yake ya kichwani. :D:D:D
 

Maserati

JF-Expert Member
Jun 15, 2014
11,616
2,000
Unanikumbusha enzi zangu language advance, sijui ilikuwa language 2 ile au 1 huko. Jargon, bilingual sijui mataka taka gani huko. Duh!!! Kimalkia kimetukomesha kweli kweli
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Similar Discussions

Top Bottom