Sioni vita dhidi ya ufisadi ikifanikiwa

Sioni vita dhidi ya ufisadi ikifanikiwa

Mwanzi1, ishara ya kifo cha vita dhidi ya ufisadi katika awamu hii ambayo ilijinadi kupambana nayo ilionekana mapema tu baada ya uchaguzi 2010 kufuatia matukio mawili makubwa: 1. Kesi ya rushwa dhidi ya wabunge wa ccm kufutwa unceremoniously. 2. Wabunge wa ccm walipogawiwa bahasha za 10m/= kila mmoja na uongozi wa Bunge kukataa swala hilo kutolewa kauli bungeni! Dhamira ya chama cha siasa kupambana na ufisadi inaweza tu kupimwa pale inaposhika dola. Kabla ya hapo ni propaganda tu. Kama kweli tuko serious na suala hili basi tuache kuwaweka kwenye kapu moja watu wenye madaraka ya dola na wale wasiokuwa nayo. Kufanya hivyo ni kutaka tu kuwaaminisha raia kuwa walioko nje ya madaraka nao pia hawawezi!
 
..vita ya ufisadi haiwezi kufanikiwa kwasababu mafisadi wanakamatana wenyewe kwa wenyewe.

..vita ya ufisadi ilitakiwa isimamiwe na watu wasafi wasiokuwa na kashfa kubwa-kubwa.
 
..vita ya ufisadi haiwezi kufanikiwa kwasababu mafisadi wanakamatana wenyewe kwa wenyewe.

..vita ya ufisadi ilitakiwa isimamiwe na watu wasafi wasiokuwa na kashfa kubwa-kubwa.

Kwa Tanzania yetu hii ya sasa, watu wasafi ni akina nani hao?
 
Hapo kwenye aya ya tatu hapajakaa sawa Ukweli tunaouona sisi tulioko mitaani ni kuwa hao unaosema walikuwa na kigugumizi sasa wamegeuka mabubu!Kibaya zaidi wametumia fedha nyingi ya umma kujenga kile walichoita mahakama ya mafisadi lakini sidhani kama unaweza kunitajia fisadi hata mmoja ambaye ametiwa hatiani na mahakama hiyo!
Sasa wabaitunia agenda hiyo ya ufisadi pale tu wanapotaka kuwatisha wanaowahama au wale wasiowaunga mkono.
 
Kwa Tanzania yetu hii ya sasa, watu wasafi ni akina nani hao?

..Magu naye fisadi, tena mkubwa.

..ameuza nyumba za serekali na kuisababishia nchi hasara.

..ameshiriki ununuzi wa kivuko mkweche, na leo kivuko kilichotugharimu mabilioni hakihudumii wananchi.

..ametumia madaraka yake vibaya akavunja mikataba na wakandarasi na kusababisha serekali kuburuzwa mahakamani.

..mtu mwenye kashfa kubwa kubwa namna hiyo hana "udhu" wa kuongoza vita dhidi ya ufisadi.
 
..Magu naye fisadi, tena mkubwa.

..ameuza nyumba za serekali na kuisababishia nchi hasara.

..ameshiriki ununuzi wa kivuko mkweche, na leo kivuko kilichotugharimu mabilioni hakihudumii wananchi.

..ametumia madaraka yake vibaya akavunja mikataba na wakandarasi na kusababisha serekali kuburuzwa mahakamani.

..mtu mwenye kashfa kubwa kubwa namna hiyo hana "udhu" wa kuongoza vita dhidi ya ufisadi.



Hivi umelielewa kweli swali langu?
 
Kuna mtu kaanzisha mahakama ya mafisadi lakini hadi sasa sijasikia aliyefungwa hata mmoja.

Wakati huo huo wapo wametajwa mbele yake tena mubashara kabisa halafu anawakaushia.

[emoji13] [emoji13] [emoji13] itaendelea...
 
Wakati mwingine huwa nikifikiri sana juu ya hii iitwayo vita dhidi ya ufisadi, naishia kukata tamaa kabisa.

Nyakati zingine huwa najiuliza kama kweli huo ufisadi upo au ni jambo la kufikirika tu.

Wale waliokuwa mstari wa mbele kupigana hiyo vita sasa wamekuwa ndo watetezi wa watu wale waliokuwa wakiwatuhumu kuwa ndo mafisadi.

Na wale walokuwa na kigugumizi kukemea na kuupiga vita ufisadi sasa eti ndo wako mstari wa mbele kupigana hiyo vita.

Hapo ndo unaona ubovu na uozo wa siasa.

Leo hii wale wote waliotajwa kwenye ile iliyoitwa ‘list of shame’ wakikamatwa na kwenda kufunguliwa mashitaka, wale ambao ndo waliyoiandika na kuisoma hiyo ‘list’ watageuka kuwa watetezi wa watu hao hao waliowatuhumu kuwa ndo mafisadi!

Inafika kipindi mtu unashindwa kutambua ni yupi hasa aliye mzalendo wa kweli anayeuchukia ufisadi kwa dhati na nguvu zake zote!!!!

Tanzania hakuna ufisadi. Neno ‘fisadi’ ni chambo cha kujipatia kiki za kisiasa tu.

Bure kabisa!!!!
Hoja yako inaakisi namna wewe mwenyewe ulivyo sehemu ya tatizo. Serikali ndio yenye wajibu wa kushughulikia mafisadi bila kujali kama "yanatetewa" na wale ambao "walikuwa hawayatetei"! Serikali ndio imeshindwa kwenye hili imebaki kutumika kushughulikia wenye mrengo tofauti na "wenye serikali"!
 
Kuna mtu kaanzisha mahakama ya mafisadi lakini hadi sasa sijasikia aliyefungwa hata mmoja.

Wakati huo huo wapo wametajwa mbele yake tena mubashara kabisa halafu anawakaushia.
kanzisha kwa ajili ya nani wakati yeye mwenyewe ni fisadi tu alituhujumu kwenye nyumba za taifa, feli pamoja na ile meli ya samakin ya china tukala loss kubwa tu, takukuru waanze na yeye.
 
Huna ushahidi halafu unasema uongozi wa awamu unaiibia nchi?

Duh!! Akili za makamanda bana!!
Kwahiyo wewe ndiye mwenye akili unayekuja hapa na hoja ya ufisadi halafu unaishia kulaumu kundi moja ambalo hata halina mechanism ya kushughulikia mafisadi, na unawaacha kuwalaumu wenye wajibu wa moja kwa moja wa kushughulikia mafisadi, tena wanalipwa kwa kodi zetu ili watimize huo wajibu?
 
Kuna mtu kaanzisha mahakama ya mafisadi lakini hadi sasa sijasikia aliyefungwa hata mmoja.

Wakati huo huo wapo wametajwa mbele yake tena mubashara kabisa halafu anawakaushia.

Huo ujenzi wa hiyo kodi nadhani nayo ni fake
 
Nyani Ngabu,
lowassa juzi alikaribishwa ikulu na jpm kamsifia
unategemea huyu atapelekwa mahakama ya mafisadi kama ccm wanavyosema ni fisadi?
tatizo mafisadi ni wazito,..
kuna mtu alikwapua nyumba za serikali leo hii tunaambiwa anachukia ufisadi!!!!
Nahisi hata hilo neno fisadi ni feki
 
mahakama imekosa wateja
Ningalikuwa mie ndo Jaji wa mahakama ya mafisadi ningejiuzuru maana nao ni ufisadi kula limshahara bils hata kufanya kazi. Kweli udisadi hauishi.
Atakayeshitakiwa kuwa fisadi siku hiyo aombe mwongozo majaji watoe ufafanuzi kujua maana yake akilenga uwepo wao.
 
Anayeongoza vita ya ufisadi mwenyewe kafanya ufisadi kibao na watu failil lake wanalo.

Unategemea kuna vita ya ufisadi hapo? Ni sinema ya garama nafuu tu isiyo na plot inayoeleweka wala credibility.
 
Back
Top Bottom