Singida: Hakimu Mfawidhi akamatwa akipokea rushwa

Singida: Hakimu Mfawidhi akamatwa akipokea rushwa

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
374,396
Reaction score
867,032
Ni hakimu mmoja mkoani Singida wa mahakama ya mwanzo... Jana ndio ilikuwa arobaini yake baada ya kutegewa mtego na kunaswa kiulaini kabisa na kikosi maalum cha kupambana na rushwa hapo jana

Inasemekana hakimu huyo mtemi aliomba rushwa ya Tsh 250,000 ili kupindisha haki kwenye kesi ya madai.
Akitajwa kama hakimu mtemi zaidi na mjanja mjanja alivamiwa kwenye ofisi yake baada ya kupokea rushwa tajwa na katika upekuzi alikutwa kazivingirisha noti zote zenye thamani ya 250,000 na kuzisokomeza kwenye tube tupu ya dawa ya mswaki ya white dent iliyokuwa imekatwa kwa chini na kuweka kwenye brief case yake

Ni katika upekuzi huo alikutwa na visu vikali vitano kimoja akiwa kakichomeka kwenye soksi, vingine vikiwa kwenye brief case na kwenye draw yake ofisini.

Kwa mujibu wa taarifa zilizopatikana alikuwa anatumia silaha hizo hatari kujilinda na kutoa vitisho kwa wale wote aliowataka kutoa rushwa

Kwasasa yuko kwenye mikono salama akisubiri hatua zaidi za kisheria

Jr[emoji769]

=======

1576662257473.png

Na Jumbe Ismailly, SINGIDA

TAASISI ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU) Mkoa wa Singida inamshikilia Hakimu wa Mahakama ya Mwanzo Mtinko, katika Halmashauri ya wilaya ya Singida kwa tuhuma za kupokea rushwa ya shilingi 250,000/= kutoka kwa mtoa taarifa ili aweze kutoa upendeleo kwenye kesi ya madai inayomkabili katika Mahakama hiyo.

Mkuu wa TAKUKURU Mkoa wa Singida, Adili Elinipenda alimtaja Hakimu huyo wa Mahakama ya mwanzo kuwa ni Benard Modest Kasanda na kwamba alitenda kosa hilo Desemba 16, mwaka huu kinyume na kifungu cha 15 cha sheria ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa namba 11 ya mwaka 2007.

“Mtuhumiwa Hakimu Kasanda alikamatwa na TAKUKURU Mkoa wa Singida baada ya kupokea kiasi cha shilingi 250,000/= kutoka kwa mtoa taarifa ili aweze kutoa upendeleo kwenye kesi ya madai namba 137/2019” alisisitiza mkuu huyo wa Takukuru Mkoa wa Singida.

Aidha Elinipenda alifafanua kwamba mtuhumiwa huyo baada kupokea fedha hizo ndipo alizificha kwenye kasha la dawa ya meno aina ya Whitedent.

Mkuu huyo wa TAKUKURU hata hivyo aliweka bayana kwamba baada ya kumpekua zaidi mtuhumiwa walifanikiwa kumkuta na kiasi kingine cha fedha cha shilingi 489,100/= pamoja na visu vitano, huku kimoja kikiwa kwenye soksi,vingine vikiwa kwenye droo ya meza yake na kwenye mkoba wake.

Kwa mujibu wa Mkuu huyo wa taasisi baada ya tukio hilo, vile vile wananchi wengine wawili waliodai wana mashauri yao mbele ya mtuhumiwa Hakimu Kasanda walijitokeza kwa Takukuru na kusema nao pia walimpatia mtuhumiwa fedha, huku mmoja akidai kutoa shilingi 50,000/= na mwingine shilingi 200,000/=

Hata hivyo Elinipenda alibainisha kuwa Takukuru inaendelea kuchunguza mashauri haya yote na umma utajulishwa baada ya kukamilika,hivyo basi taasisi hiyo inaendelea kuwakumbusha wananchi wote wa Mkoa wa Singida kutoa taarifa za vitendo vya rushwa mara moja ili hatua za kisheria ziweze kuchukulia kwa wakati.
 
chanzo ni kutoka magazetini..!

gazeti lipi hilo??

wewe siku hizi huaminiki, utakuta hii habari ni ya mwaka Juzi huko..
 
Mkuu wa TAKUKURU Mkoa wa Singida, Adili Elinipenda alimtaja Hakimu huyo wa Mahakama ya mwanzo kuwa ni Benard Modest Kasanda na kwamba alitenda kosa hilo Desemba 16, mwaka huu kinyume na kifungu cha 15 cha sheria ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa namba 11 ya mwaka 2007.
chanzo ni kutoka magazetini..!

gazeti lipi hilo??

wewe siku hizi huaminiki, utakuta hii habari ni ya mwaka Juzi huko..
Naona umesoma heading tu ukiwa na judgment zako tayari kichwani... Wala hukuchukua muda kusoma habari yote vizuri

Jr[emoji769]
 
Huyu hakimu kuanzia sasa maisha yake yatakua ya tabu sana.
1. Kule gerezani atakutana na alio waonea kwa kupindisha sheria. Isije ikatokea mmoja ni kiherehere au nyapara.
2. Asiposhinda kesi hana kazi.
3. Mke wake ni mali ya umma.
4. Njemba zitalala nyumbani kwake kama walivyofanya kwa kamanda fulani mwandamizi alipokua gesti ya serikali.
5. In short aanze kuweka mazingira mazuri ya maisha bora huko ahera. Hapa duniani especially awamu hii hatakaa acheke.
 
[emoji87][emoji87][emoji116][emoji1]atakutana na aliowahukumu zamani... Halafu watampokea kwa shangwe kubwa sana. Kama akihukumiwa kufungwa lakini Deceiver,

Jr[emoji769]
 
Ha ha!! Watu wana mbinu hela inatafutwa ile hatari.. subiri na mtoa mada nae atakuja kukamatwa na tunguli zake sipati picha itakuwaje magazetini vichwa vitakuwa "mlozi abambwa" " mganga maarufu akwama kazini" "ama kweli nyani wakitoweka miti yote huteleza"
"Za mwizi ni arobaini" halafu wanasindikiza na picha yake tunguli mpaka kwenye kope😂😂

Langu nitaandika "mkuki kwa kungurue kwa binadamu mchungu"
We endelea kuleta ya wengine yakwako pia yatakujia kamera zote kwako!!
 
Huyu hakimu kuanzia sasa maisha yake yatakua ya tabu sana.
1. Kule gerezani atakutana na alio waonea kwa kupindisha sheria. Isije ikatokea mmoja ni kiherehere au nyapara.
2. Asiposhinda kesi hana kazi.
3. Mke wake ni mali ya umma.
4. Njemba zitalala nyumbani kwake kama walivyofanya kwa kamanda fulani mwandamizi alipokua gesti ya serikali.
5. In short aanze kuweka mazingira mazuri ya maisha bora huko ahera. Hapa duniani especially awamu hii hatakaa acheke.
To start with....
Firstly:shauri lake lina dhamana....
secondly: anaweza kupigwa kifungo cha nje akipatikana na hatia...
Thirdly: mahakimu wanalindana...
hakuna mtu anafungwa jela hapo
lastly: tension ni kubwa kwasababu kesi ni mbichi baada ya miezi mitatu mkiisahau watu wanafanya yao.
 
[emoji87][emoji87][emoji116][emoji1]atakutana na aliowahukumu zamani... Halafu watampokea kwa shangwe kubwa sana. Kama akihukumiwa kufungwa lakini Deceiver,

Jr[emoji769]
Hata sasa hivi anakula nao mesi moja. Hilo tu ni adhabu tosha na usiku hao hao ndio wanampangia sehemu ya kulala.
 
Huyo hana maadili ya kazi. Mimi nawalaumu wakubwa wake wa kazi. Walijua matendo yake kwa nini hawakuchukua hatua mapema mpaka TAKUKURU ndo wamekuja kuchukua hatua. Kumbe wananchi wanaonewa sana huko vijijini.
 
Back
Top Bottom