SIDO ifumuliwe awamu hii ya Viwanda | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

SIDO ifumuliwe awamu hii ya Viwanda

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by joshua_ok, Mar 21, 2017.

  1. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2017
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 3,291
    Likes Received: 1,414
    Trophy Points: 280
    Shirika la Viwanda Vidogo vidogo (SIDO) lifumuliwe ili liweze kuundwa upyaikiwezekana lipate Boss msomi wa ngazi ya juuu kabisa, maana ni kama halipo halisiskiki kwa vitu vya maana zaidi ya kuoga mikate ya kumimina. Na wafanyakazi wanalipwa mishahara. Hakuna ubunifu kabisa.
     
  2. Frank Wanjiru

    Frank Wanjiru JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2017
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 2,289
    Trophy Points: 280
    Labda Viwanda vya Shilawadu.
     
  3. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2017
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 3,291
    Likes Received: 1,414
    Trophy Points: 280
    Nazungumzia viwanda vikubwa kabisa duniani ambako dunia nzima itakuja kununua bidhaa toka hapa nchini. Kuanzia injini za ndege, meli, Madaraja, fly-over n.k
     
  4. mitale na midimu

    mitale na midimu JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2017
    Joined: Aug 26, 2015
    Messages: 991
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 180
    Naunga mkono. Lazima tuwaze mbali Haiwezekani Ubunifu uwe ni wa viwango vya kutengeneza mashine za tofari, incubators, na vitu vidogo vidogo. Atafutwe mtu mwenye maono ya MegaIndustries through SIDO.
    Inawezekana
     
  5. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2017
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 3,291
    Likes Received: 1,414
    Trophy Points: 280
    UKIFIKA ofisi za SIDO mkoa wa DAR-ES_SALAAM utapatwa na butwaa kabla hujaanguka chini puu, maana ni kama jengo la makumbusho KILWA KIVINJE au makaburi ya KAOLE Ila magari mapya kabisa full AC. Iweje wahindi na wachina hata wale waarabu wa SYRIA wanafanikiwa kuajiri vijana wenzetu na kutengeneza fenicha hapa hapa nchini na kuuza bei ya kutupa ila sisi tunawaukumia wafungwa na JKT kwani SIDO wanafanya nini? hawa wasanii wakina Stiv Nyenyerer wapelekwe huko SIDO wakajifunze jinsi kupamba, kusuka ukili na mambo dizaini hiyo kwa ajii ya kuongeza kipato kuliko kupiga domo tu.............
     
  6. mitale na midimu

    mitale na midimu JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2017
    Joined: Aug 26, 2015
    Messages: 991
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 180
    Pale niliwahi kumkuta jamaa mmoja Multiskilled anajua vitu vingi kuliko yaani kiasi kwamba nikajiuliza kama angekuwa MIT au Silicon Valley angekuwa billionea. Nilimkuta anatest gari aliyoiunda mwenyewe na anadesign chochote unachotaka au ukimpa wazo. Bongo kuna vichwa aisee. Sido, Veta zifanyiwe mapinduzi ili wawe na maono makubwa na wawe kivutio cha wengi wenye Ideas
     
  7. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2017
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 3,291
    Likes Received: 1,414
    Trophy Points: 280
    SIDO wamejaa watu wamesoma BA Kiswahili na Diploma za uvuvi za Mbegani. Unategemea nini?
     
  8. Supervisor

    Supervisor JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2017
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Hakuna mnalolijua kuhusiana na SIDO
     
  9. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #9
    Mar 22, 2017
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 3,291
    Likes Received: 1,414
    Trophy Points: 280
    Tusijikite tu katika kuokota faini za NEMC &Trafiki. Nchi hii itaokolewa na viwanda vidogo vidogo (kupitia SIDO).
     
  10. sibusiso dlomo

    sibusiso dlomo JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2017
    Joined: Apr 23, 2016
    Messages: 440
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 60
    kuna kipindi nilikaa Africa ya kusini yaani jamaa wana kitu wanakiita (PROUDLY SOUTH AFRICAN)..Yaani humu kazi yao kubwa ni kusapoti viwanda na biashara za kisauzi. karibia body nzima imejaa watu walio na elimu tofauti tofauti na watu wanaofikiria mbali zaidi. Tanzania tuna vipaji vingi sana sana na kuna watu wanajua sana ufundi ila ndio vile tena serikali yetu haijaweka msisitizo katika maswala kama haya...wakina Mwaijage maneno mengi lakini hata kutafuta njia tofauti za kuweza kufanikisha watu kuanzisha viwanda au kuwasaidia wenye viwanda vidogo kukua zaidi hata kuanzisha semina ambayo itawasaidia hawa wafanya biashara na wenye viwanda vidogo.
    kuna jamaa ni mtanzania alitengeneza mashine ambayo inaweza kuvuta moshi wa angani na kuubadilisha na kutengeneza mbolea gani sijui...yaani sijamsikia tena
    hatuna plan, strategy wala idea ya vitu tunavyotaka kufanya..serikali kama serikali ikiamua kufungua branch ndogo ya benki ya serikali yenye kutoa mikopo nafuu i mean NAFUU SANA SANA. na hawa watu wenye viwanda vidogo esp ambao wana operate kwa sasa wataweza kukopa kwa riba nafuu basi Tanzania ya viwanda itawezekana
     
  11. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2017
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 3,291
    Likes Received: 1,414
    Trophy Points: 280
    SIDO pekee achilia vyuo vikuu, VETA n.k ingeweza kuleta mapinduzi ya viwanda. Sasa sisi tumekalia siasa na kuwania za kula posho na kutembea VX/V8, full kiyoyozi
     
  12. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #12
    Mar 22, 2017
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,143
    Likes Received: 496
    Trophy Points: 180
    Utarogwa bureee
     
  13. D

    Didier kimbangu Member

    #13
    Mar 22, 2017
    Joined: Jun 12, 2016
    Messages: 95
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 25
    Hii mada ni nzuri inayojenga chaa ajabu sasa haitapata comments za kutosha
     
  14. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #14
    Mar 22, 2017
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,456
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Swadakta mkuu, tunakutegemea wewe uijuaye vilivyo sido utuambie
    Nalog off
     
  15. prospilla

    prospilla Senior Member

    #15
    Mar 22, 2017
    Joined: Mar 31, 2015
    Messages: 178
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    hizi ndo idea za kujadili sio mambo ya vyeti!!
     
  16. Himawari

    Himawari JF-Expert Member

    #16
    Mar 22, 2017
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,912
    Likes Received: 432
    Trophy Points: 180
    Naunga mkono hoja! SIDO ina clusters tofauti za wajasiriamali Ila ukiangalia kwa undani mchango wake ni mdogo sana.
    Kwanza: SIDO hawana wataalamu waliobobea ktk fani ambazo wanajinasibu kuwa ndio maeneo wanayotoa huduma kwa wajasiriamali wadogo.
    Pili: Ushirikiano wa SIDO na taasisi nyingine mfano vyuo vikuu, taasisi za utafiti na viwanda ni mdogo sana.....

    Hivyo ni vigumu SIDO kuleta mabadiliko kwa wajasiriamali ikiwa imefunga milango ya ushirikiano na sekta nyingine. Kutoa ushauri tu hakutoshi waende mbele zaidi na kuanzisha viatamizi kwa ajili ya mafunzo kwa vitendo.., na wawe tayari kushirikiana na sekta ambazo zitasaidia kutoa mchango chanya.
     
  17. l

    likikima JF-Expert Member

    #17
    Mar 22, 2017
    Joined: Nov 13, 2016
    Messages: 624
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 80
    Viwanda gani ww mjinga na kipofu???shwain kaa kimya agiza gongo nalipa!
     
  18. jike la simba

    jike la simba JF-Expert Member

    #18
    Mar 22, 2017
    Joined: Jan 3, 2017
    Messages: 208
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 60
    Nilikopaga pale senti kidogo mkopo wa pili wakaniambia niende akiba bank awataki usumbufu niliondoka kinyonge kweli wakati walinihaidi makiza mkopo tukukopeshe nikalipa fasta kumbe walikuwa wanaitaji pesa yao kwa haraka
     
  19. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #19
    Mar 23, 2017 at 9:56 PM
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 3,291
    Likes Received: 1,414
    Trophy Points: 280
    Ni aibu wafanyakazi wa SIDO kuendelea kulipwa mshahara na kupewa mgao wa Magari ya kifahari (Land Cruiser VX / V8 na NISSAN PATROL.
     
  20. T

    The Elephant JF-Expert Member

    #20
    Mar 23, 2017 at 10:21 PM
    Joined: Dec 18, 2014
    Messages: 1,742
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    tatizo ukiweza kutengeneza bunduki utaozea jela
     
Loading...