Siasa zaiondoa BP Tanzania


Barubaru

Barubaru

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2009
Messages
7,161
Likes
33
Points
0
Barubaru

Barubaru

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2009
7,161 33 0
Wana jamii.

Nimesoma katika economic forum na kuona BP imeamua kuuza hisa zake zote ilizokuwa inamiliki katika BP Tanzania kwa mwekezaji mwingine na hivyo kujitoa rasmi katika umiliki wa kampuni hiyo ndani ya Tanzania.

Na sababu walizobainisha ni kwa kuwa biashara ya mafuta inaendeshwa kisiasa zaidi na mamlaka za Tanzania na kwa kuwa wao hawakuwa tayari kugombana na mamlaka hizo ndani ya TZ wameamua kujitoa rasmi kwa kuuza hisa zao zote 50% kwa kampuni nyingine.

My Take: Je ni wapi waTZ watapata mafuta kwa ajili ya magari yao yasiyochakachuliwa? na vipi mafuta ya ndege itakuwaje?

Nawapa Pole wa Tz na kuwapongeza BP kwa kujali ubora wa bidhaa zenu.
 
mmbangifingi

mmbangifingi

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
2,857
Likes
25
Points
135
mmbangifingi

mmbangifingi

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2011
2,857 25 135
Mafuta yasiyochakachuliwa na usimamizi mbovu tu wa serikali ya ccm, unajua kule depot hakuna mafuta yanachakachuliwa,deal hizo zinapigwa mitaani/vituoni so wakisimamia yatapatikana tu. Lkn pia kujitoa kwao ni pigo kwa ajira za wabongo waliokuwemo nk
 
CR wa PROB

CR wa PROB

Senior Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
170
Likes
1
Points
0
Age
98
CR wa PROB

CR wa PROB

Senior Member
Joined Sep 21, 2011
170 1 0
hiyo ndiyo bongo land, waja leo waondoka leo!!!! sasa 2ombe na wale wa makapuni ya MADINI nayo yachakachuliwe ili yaondoke!!!
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
113
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 113 160
Wana jamii.

Nimesoma katika economic forum na kuona BP imeamua kuuza hisa zake zote ilizokuwa inamiliki katika BP Tanzania kwa mwekezaji mwingine na hivyo kujitoa rasmi katika umiliki wa kampuni hiyo ndani ya Tanzania.

Na sababu walizobainisha ni kwa kuwa biashara ya mafuta inaendeshwa kisiasa zaidi na mamlaka za Tanzania na kwa kuwa wao hawakuwa tayari kugombana na mamlaka hizo ndani ya TZ wameamua kujitoa rasmi kwa kuuza hisa zao zote 50% kwa kampuni nyingine.

My Take: Je ni wapi waTZ watapata mafuta kwa ajili ya magari yao yasiyochakachuliwa? na vipi mafuta ya ndege itakuwaje?

Nawapa Pole wa Tz na kuwapongeza BP kwa kujali ubora wa bidhaa zenu.
Kuna taarifa kwamba ccm wameingia mkataba na kampuni ya camel oil, huenda ndiyo itapewa jukumu la kuhakikisha mafuta yanapatikana kwa wingi wa kutosha!!

Vile vile tumeambiwa TPDC wameshafungua tender kwa ajili ya kupata kampuni itakayofanya biashara ya mafuta na COPEC kwahiyo hilo gap la BP linaweza kuzibwa na COPEC!!

Suala la kuchakachua mafuta halihusu depots, uchakachuaji unafanyika mahali pengine kabisa na vijiwe vya kuchakachua vinafahamika.

We pita tu barabara ya morogoro kati ya kibaha na chalinze uone utitiri wa vituo vya mafuta na maukuta marefu yaliyojengwa nyuma ya vituo ama kuzunguka vituo, uone misururu ya malori ya mafuta, then ujiulize ni biashara gani inafanyika humo?

Kwa hatua hii ya BP kuna uwezekano wa nchi kukumbwa na matatizo ya upatikanaji na ubora wa mafuta.
 
twahil

twahil

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2011
Messages
3,645
Likes
2,024
Points
280
Age
32
twahil

twahil

JF-Expert Member
Joined May 31, 2011
3,645 2,024 280
Bora BP waondoke.Kwakweli wametutesa sana kipindi kile walipogoma kuuza mafuta.Mimi kama mzalendo siumii kuondoka kwao wanaf.ki tu.Kwa wale waliokuwa wakifanyakazi BP waende vijijin kusupport kilimo kwanza.
 
Babuu blessed

Babuu blessed

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2010
Messages
1,375
Likes
164
Points
160
Babuu blessed

Babuu blessed

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2010
1,375 164 160
Naomba kueleweshwa inamaana nembo ya bp sitoiona tena katka vituo vya wese!
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
104
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 104 160
BP wameshiba. Nimewasikia nchi hii ningali mdogo na jamaa yao Shell!
 
Cynic

Cynic

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2009
Messages
5,153
Likes
644
Points
280
Cynic

Cynic

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2009
5,153 644 280
Biashara ni kuchagua. BP wameamua baada ya kuona ubabe unazidi hekima. Dunia kubwa, kuna pengi na namna nyingi ya kuwekeza.
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,497
Likes
3,874
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,497 3,874 280
Nijuavyo mimi BP wameuza share zao kwa PUMA kwenye usambazaji wa mafuta katika nchi nyingi Africa including Tanzania, Zambia, Botswana na Namibia. Inawezekana TZ process imechukua muda lakini ukienda Namibia sasa utakuta nembo ya BP imebadilishwa na kuwekwa ya Puma. Huo ulikuwa ni mkakati wao wa biashara Africa na si TZ pekee. Hili swala la kesi na politics inawezekana kabisa ikawa ni coincidence!!
 
share

share

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2008
Messages
3,115
Likes
3,713
Points
280
share

share

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2008
3,115 3,713 280
Sioni tatizo. Waondoke tu. Hakuna pigo lolote kwa mtu anayefikiri na kujua biashara. Wapo wengine watakaofanya biashara hiyo tena kwa ufanisi mkubwa. Kwanza BP ilikuwa mwanahisa tu akishirikiana na serikali katika umiliki. Wapo wengine walikwishalimezea macho dili hilo kwa siku nyingi na sasa watalidaka haraka. Acheni kuwapa bichwa hao makaburi. Kwanza lazima ujue kuwa wakati wamefungiwa kwa miezi mitatu cargo yao ya mafuta ilikuwa inauzwa kama kawaida kupitia kampuni ya Engen ambao ni makaburi wenzao. Kama Engen tu waliweza kuinunua cargo yote ya BP na kuiuza kila kukicha sembuse umiliki!!
 
joseeY

joseeY

Senior Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
110
Likes
0
Points
33
joseeY

joseeY

Senior Member
Joined Nov 4, 2010
110 0 33
Naomba kueleweshwa inamaana nembo ya bp sitoiona tena katka vituo vya wese!
Serikali ya Tanzania ina hisa ya asilimia 50, na zilizobaki zilikuwa zinamilikiwa na kampuni ya BP Afrika, lakini kwa sasa kampuni hiyo ya BP imeuza hisa zake kwa kampuni ya Puma Energy Tanzania Limited. Kutokana na hali hiyo kampuni hiyo itabadilishwa jina wakati wowote kuanzia sasa kutokana na kumilikiwa na kampuni nyingine.
 
Mvaa Tai

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2009
Messages
6,173
Likes
2,212
Points
280
Mvaa Tai

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2009
6,173 2,212 280
Kuna taarifa kwamba ccm wameingia mkataba na kampuni ya camel oil, huenda ndiyo itapewa jukumu la kuhakikisha mafuta yanapatikana kwa wingi wa kutosha!!

Vile vile tumeambiwa TPDC wameshafungua tender kwa ajili ya kupata kampuni itakayofanya biashara ya mafuta na COPEC kwahiyo hilo gap la BP linaweza kuzibwa na COPEC!!

Suala la kuchakachua mafuta halihusu depots, uchakachuaji unafanyika mahali pengine kabisa na vijiwe vya kuchakachua vinafahamika.

We pita tu barabara ya morogoro kati ya kibaha na chalinze uone utitiri wa vituo vya mafuta na maukuta marefu yaliyojengwa nyuma ya vituo ama kuzunguka vituo, uone misururu ya malori ya mafuta, then ujiulize ni biashara gani inafanyika humo?

Kwa hatua hii ya BP kuna uwezekano wa nchi kukumbwa na matatizo ya upatikanaji na ubora wa mafuta.
Inabidi wawekezaji wa ndani wajitahidi, tusipate impact yeyote negative kutokana na maamuzi hayo. Hata hivyo Tanzania sasa hivi inawawekezaji wengi sana wakubwa katika sector ya mafuta tuna waarabu wengi tu na wazawa wengi wameibuka katika miaka ya hivi karibuni kama akina Ridhwani Kikwette
 
Edmond

Edmond

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2010
Messages
363
Likes
0
Points
33
Edmond

Edmond

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2010
363 0 33
Mafuta yasiyochakachuliwa na usimamizi mbovu tu wa serikali ya ccm, unajua kule depot hakuna mafuta yanachakachuliwa,deal hizo zinapigwa mitaani/vituoni so wakisimamia yatapatikana tu. Lkn pia kujitoa kwao ni pigo kwa ajira za wabongo waliokuwemo nk
Ajira za wabongo zitaendelea kuwepo,kwa maana hawajafunga ofisi,walichofanya ni change ownership pekee
 
M

MAJANI YA KUNDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2008
Messages
213
Likes
0
Points
33
M

MAJANI YA KUNDE

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2008
213 0 33
HATA JET tayari tulisha ona OILCOM wamenza kulaza tank pale Airport tayari kusammbaza mafuta ya ndege nakubaliana na Zero BP waache zengwe walisha fikia ukomo kwa AFRICA hii imekuwa kama kisingizio tu.
 
alberaps

alberaps

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
1,545
Likes
881
Points
280
alberaps

alberaps

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
1,545 881 280
Few Serious Investor can Work in this Nonsense country! Unless they are in for a big fraudulent deal! PERIOD!
 
mwaJ

mwaJ

Tanzanite Member
Joined
Sep 27, 2007
Messages
4,076
Likes
14
Points
135
mwaJ

mwaJ

Tanzanite Member
Joined Sep 27, 2007
4,076 14 135
BP walikuwa ktk mchakato wa kuuza hisa zao muda mrefu tu hata kabla ya EWURA haijaingilia upangaji wa bei na kuwaadhibu kwa kugoma kuuza mafuta!
Wasilete visingizio muda huu baada ya mchakato kukamilika.
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,497
Likes
3,874
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,497 3,874 280
Naomba kueleweshwa inamaana nembo ya bp sitoiona tena katka vituo vya wese!
Tegemea kuona nembo ya PUMA kuanzia siku za karibuni kama iliile inayotumika kwenye viatu au jezi za mpira za puma!!!
 

Forum statistics

Threads 1,236,907
Members 475,327
Posts 29,272,278