Siasa ya Ujamaa ilikuwa nzuri mno

Siasa ya Ujamaa ilikuwa nzuri mno

erastosichila

Member
Joined
Jun 8, 2017
Posts
70
Reaction score
42
siasa ya ujamaa ilikuwa nzuri sana ,mwl nyerere aliwaza mbali sana juu ya siasa ya ujamaa ,ilikuwa inajali watu ,siasa hii ilijaa utu sana ,kipindi hicho watu ,walipata huduma nyingi bure zilizo tolewa na Serikali ,watanzania walithaminiwa sana ,Leo hii siasa za soko huria zimeua utu asiyekitu utuwake umetwezwa ,mwananchi sasa ,hapati huduma bure ,Wazee ndio kizungumkuti ,hadithi za kutibiwa bure ,ni kawaida sana

Naamini Raisi wetu akiamua aweza rudisha Siasa hii ya Mwl Nyerere ,angalieni Leo hii Soko huria huria limeleta shida mno tumebaki kila mmoja anashindana spate kisicho chake ,ajilimbikizie mali akipata ajira nzuri basi ndio nafasi ya kujilimbikizia Mali zisizo zake akizulumu wengi na kuiba Mali ya uma waziwazi ,ukweli utandawazi ni unyama au ni kinyume cha ubinadamu.
Ebu utawala huu hataujao uje urudishe Ujamaa Ubinadamu ,urudi ,ukweli dunia imekwisha ndani ya utandawazi .

Leo zimezuka dini au madhebu ya utandawazi ya kutafuta pesa tu wanatumia jina LA Yesu kristo wazi wazi kuibia wengine ,utasikia huku kuna pesa njoo uchukue ,muda kidogo ,mchungaji huyo anakuwa millionea mkubwa ,wengine umasikini wa Mali na akili ndio unazidi,hizi zote ni Siasa za utandawazi wizi mtupu.

Kwenye ujamaa mwezi wataanikwa na kuadhibiwa .

Ujamaa ilikuwa tunu ya taifa .Leo Demokrasia zimesababisha chuki Africa ,uasi na kuuana hakuna jema vizazi havioni mbele future .vizazi visivyo penda kufanya kazi ndio vinazidi ndani ya siasa za utandawazi, vijana wanamaliza vyuo na vyuo wote kusubiri ajira .elimu ya kujitegemea imekufa.Leo Mchina na degree wanauza Katanga kwenye toroli lakini wasomi wa Demokrasia wanasubiri ajira zisizo kuwepo abadani.

Tuurudie ujamaa turudishe upendo na Amani
 
siasa ya ujamaa ilikuwa nzuri sana ,mwl nyerere aliwaza mbali sana juu ya siasa ya ujamaa ,ilikuwa inajali watu ,siasa hii ilijaa utu sana ,kipindi hicho watu ,walipata huduma nyingi bure zilizo tolewa na Serikali ,watanzania walithaminiwa sana ,Leo hii siasa za soko huria zimeua utu asiyekitu utuwake umetwezwa ,mwananchi sasa ,hapati huduma bure ,Wazee ndio kizungumkuti ,hadithi za kutibiwa bure ,ni kawaida sana
Naamini Raisi wetu akiamua aweza rudisha Siasa hii ya Mwl Nyerere ,angalieni Leo hii Soko huria huria limeleta shida mno tumebaki kila mmoja anashindana spate kisicho chake ,ajilimbikizie mali akipata ajira nzuri basi ndio nafasi ya kujilimbikizia Mali zisizo zake akizulumu wengi na kuiba Mali ya uma waziwazi ,ukweli utandawazi ni unyama au ni kinyume cha ubinadamu.
Ebu utawala huu hataujao uje urudishe Ujamaa Ubinadamu ,urudi ,ukweli dunia imekwisha ndani ya utandawazi .
Leo zimezuka dini au madhebu ya utandawazi ya kutafuta pesa tu wanatumia jina LA Yesu kristo wazi wazi kuibia wengine ,utasikia huku kuna pesa njoo uchukue ,muda kidogo ,mchungaji huyo anakuwa millionea mkubwa ,wengine umasikini wa Mali na akili ndio unazidi,hizi zote ni Siasa za utandawazi wizi mtupu.
Kwenye ujamaa mwezi wataanikwa na kuadhibiwa .

Ujamaa ilikuwa tunu ya taifa .Leo Demokrasia zimesababisha chuki Africa ,uasi na kuuana hakuna jema vizazi havioni mbele future .vizazi visivyo penda kufanya kazi ndio vinazidi ndani ya siasa za utandawazi, vijana wanamaliza vyuo na vyuo wote kusubiri ajira .elimu ya kujitegemea imekufa.Leo Mchina na degree wanauza Katanga kwenye toroli lakini wasomi wa Demokrasia wanasubiri ajira zisizo kuwepo abadani
Tuurudie ujamaa turudishe upendo na Amani
Mawazo ya kivivu na kimasikini hayo
 
Soma uelewe Marwa Fanya pia utafiti juu ya huu ubepari wa kileo umeleta maumivu kwa watu
 
Ujamaa ulihimiza kazi asiyefanya kazi awe Kijana au Mzee aliswekwa ndani ,kipindi hicho ndio tulijua waziri mkuu shupavu ,asiye sahaulika ndugu EDWARD SOKONNE
 
Mifumo hii ya Sasa ndio imeongeza wavivu watu wanao kaa vijiweni bila kazi KILIMO KILIKUWA KILIMO NA KILIPENDWA TULIPATA BIG 4 MIKOA ILIYOLIMA
 
Labda theoreticaly, practical ilitushinda kabisa kabisa kabisa.

Tulikabidhiwa nchi ikiwa wasafirishaji wa kwanza Afrika wa mazao, tulipoanza ujamaa baada ya muda mfupi sana tukawa omba omba wa mwisho duniani. Athari zake mpaka leo hii bado tu maomba omba.
 
ujamaa ni mfumo uliokuwa unaandaa taifa la wazembe na wavivu wa kufikiri
Siasa za ujamaa zilikuwa zimeua miguel ya uendsshaji wa nchi wakabaki watu wachache wenye uwezo wa kufanya chocho na popote bila au kwa ridhaa ya mkuu wao,naona tunarudi huko tena.....Mungu shuka
 
Mifumo hii ya Sasa ndio imeongeza wavivu watu wanao kaa vijiweni bila kazi KILIMO KILIKUWA KILIMO NA KILIPENDWA TULIPATA BIG 4 MIKOA ILIYOLIMA

Huko kwenye big four ndio kulikuwa na masikini wa kutupwa. Watu walipigania kula na akili zao wakakabidhi kwenye kukimbiza mwenge. Hii inayoitwa amani ni kipimo cha ujinga uliotamalaki.
 
Naaamh ndugu yangu mnyamwanga mwenzangu upi sawa kabsa lakini sawa hii ni ya miaka 1980 kurudi nyuma hadi tulivopata uhuru, kumbuka binadamu anapitia katika mifumo mingi ya uzalishaji ili kujikimu pamoja na kuboresha maisha yake, kwa dunia ilivo sasa mfumo huu wa kimaa hauwezekani kabsa kabsa kwani dunia imebadilika lazma muendane na namna dunia inavotaka na ukitaka kuangalia sisi ni watu wa kutegemea wenzetu wamenzisha mifumo gani ila ingekuwa sisi ndo waanzilishi wa iyo mifumo ingewezekana. Pia ukisema utandawazi unatupotosha unakosea kwani utandawazi ndo chachu ya maendeleo kwa dunia ya sasa vitu vimekuwa ni rahisi kupatikana sababu ya uwepo wa utandawaz unaweza kuagiza kitu ulaya sababu ya huu utandawazi, mawasiliano yote ni utanda wazi. Suala la kuwepo demokrasia afrika ni sua jema na zur zaid kwani kusingekuwepo na democrasia ata maendeleo yangedorola sana kwani watu wangekuwa wanakaa madarakani pasipo na ukomo hii yote ni kukosa demokrasia, tunachokosea wafrika tunatunga sheria kwaajili ya kushibisha matumbo ya viongozi na sio maendeleo ya nchi zetu ivo napinga kwa asilimia zote kurudi kwa ujamaa tanzania
 
Sawa tunafikri hivi kwani hadi mifumo MPYA ni kizungumkuti hatusogei wala haturudi nyuma mfumo ile ulihujumiwa na wamimi ,Leo mifarakano isiyo na suruhu ,mabishano.mfumo ulofanya watu wawe wamoja wanaojivunia hadi Leo hatuna kitu ,hii bado nchi masikini .yako mazuri ya ujamaa hayakupaswa kuachwa mfn Azimio LA Arusha.tulipofika ni kupotea maadili ya uongozi.ustupe njongoo ma MTi wake
 
Ujamaa peke yake siyo rahisi ukizingatia tulipofikia. Lazima uwe mfumo ambao ni mixed!
 
Sawa tunafikri hivi kwani hadi mifumo MPYA ni kizungumkuti hatusogei wala haturudi nyuma mfumo ile ulihujumiwa na wamimi ,Leo mifarakano isiyo na suruhu ,mabishano.mfumo ulofanya watu wawe wamoja wanaojivunia hadi Leo hatuna kitu ,hii bado nchi masikini .yako mazuri ya ujamaa hayakupaswa kuachwa mfn Azimio LA Arusha.tulipofika ni kupotea maadili ya uongozi.ustupe njongoo ma MTi wake
Mfumo wa ubepari sio tatzo tatizo ni wale wanaoendesha iyo mifumo na si vinginevo mbona nchi kama aftika kusini inaonekana kupiga hatua katika mfumo wa ubepari pia senegal vile vile husani katika demokrasia
 
Ujamaa ilikua sera ya kipuuzi sana, sera iliyosababisha watu wawe wazembe na kurithisha uzembe kwa vizazi vyao, ndio maana mpaka leo kuna watu wakishindwa kufunika mtaro tu utackia wakilaum serikali
 
Ww utakuwa ni mzee lazima. Ni kipi kilifanya hiyo siasa ife kama ilikuwa nzuri? Siasa ya ujamaa ilijenga watu katika nidhamu za kinafiki na ufinyu wa kufikiri, sana sana ilikuja kufundishana uoga na kufanya watu utegemezi.

..huyu nadhani wakati wa ujamaa alikuwa shuleni, na hakuwa na majukumu ya kifamilia.
 
Back
Top Bottom